PDA

View Full Version : Thủ dâm MSM tay có vết thương ko chảy máu

doanminhnhat
05-10-2014, 16:42
Em là người đồng tính nam lần đâu tiên hôm qua em có quan hệ tình dục nhưng chỉ dừng lại là thủ dâm cho nhau .Em có dùng tay thù dâm cho người ấy đến lúc xuất tinh thì tinh trùng có tràn vào tay em.Nhưng tay em có vết thương hở do đứt tay em ko nhớ rõ bao lâu em chi nhớ lúc em bị đứ xong thì em chuẩn bị đi học lúc đó là 8h35 lúc tới khoảng 10h45 thì tụi em quan hệ và em cũng không băng bó j tại từ lúc mới bị đứt thì có chảy ít máu sau đó thì không còn chảy nữa em cũng không để ý tới vết thương đó làm j và đi học đến trưa thì tụi em quan hệ ,đến khi tinh trùng dính vào rát thì em mới giật mình là tay mình có vết thương,vết đứt không sâu lắm nhưng lúc tinh trùng dình vào em nghe nó rát sau đó em có đi rửa liền.Sáng nay em ra bệnh viện đa khoa trunng ương cần thơ thì bác sĩ cho em một bịch thuốc bảo uống trong vòng 1 tháng giá là 900k em cũng dem về dùng giờ em lo quá mong các anh giúp đỡ.

songchungvoi_HIV
05-10-2014, 16:44
Em là người đồng tính nam lần đâu tiên hôm qua em có quan hệ tình dục nhưng chỉ dừng lại là thủ dâm cho nhau .Em có dùng tay thù dâm cho người ấy đến lúc xuất tinh thì tinh trùng có tràn vào tay em.Nhưng tay em có vết thương hở do đứt tay em ko nhớ rõ bao lâu em chi nhớ lúc em bị đứ xong thì em chuẩn bị đi học lúc đó là 8h35 lúc tới khoảng 10h45 thì tụi em quan hệ và em cũng không băng bó j tại từ lúc mới bị đứt thì có chảy ít máu sau đó thì không còn chảy nữa em cũng không để ý tới vết thương đó làm j và đi học đến trưa thì tụi em quan hệ ,đến khi tinh trùng dính vào rát thì em mới giật mình là tay mình có vết thương,vết đứt không sâu lắm nhưng lúc tinh trùng dình vào em nghe nó rát sau đó em có đi rửa liền.Sáng nay em ra bệnh viện đa khoa trunng ương cần thơ thì bác sĩ cho em một bịch thuốc bảo uống trong vòng 1 tháng giá là 900k em cũng dem về dùng giờ em lo quá mong các anh giúp đỡ.
Tay có vết thương khi và chỉ khi đang chảy máu dính tinh dịch mới có nguy cơ => Ko cần dùng PEP trong trường hợp này
Bấm vào đây xem
Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Vuốt ve bạn cùng giới có lây HIV

07/9/2014 10:34
Trong lúc say xỉn, em và một bạn cùng lớp về nhà nghỉ ngơi. Là đồng tính nam, chúng em không quan hệ, chỉ sờ soạng nhau.

http://static.xaluan.com/images/news/Image/2014/09/07/6540bd25bf2210.img.jpg
ảnh minh họa
Bây giờ em vẫn lo lắng có khi nào bạn nam kia lây HIV (http://citinews.net/doi-song/who-chinh-thuc-cong-bo-phuong-phap-phong-tranh-ebola-6THLZAI/) cho em không? Em muốn được tư vấn để giải tỏa tâm lý. (Lâm Vĩnh Huy).
Trả lời:
Chào em,
Nếu chỉ dừng lại ở những hành vi em mô tả thì đây được xem là quan hệ không xâm nhập.

Kiểu hành vi này bao gồm, sờ soạng, ôm hôn, vuốt ve hay kích thích dương cật bằng tay... Khả năng lây nhiễm HIV của loại hành vi này được cho là "không có khả năng lây nhiễm".

Vì vậy em có thể yên tâm về khả năng bản thân bị lây bệnh. Nếu vẫn còn lo ngại, em có thể tham gia xét nghiệm HIV tự nguyện.

Theo www.xaluan.com (http://citinews.net/Redirect.aspx?url=-587015674)

doanminhnhat
05-10-2014, 16:51
anh oi em không cần dung thuốc nữa hả anh,vậy nó rát rát lúc tinh trùng tràn vào thì hiv có chui vào được hong anh

songchungvoi_HIV
05-10-2014, 16:53
anh oi em không cần dung thuốc nữa hả anh,vậy nó rát rát lúc tinh trùng tràn vào thì hiv có chui vào được hong anh
Khi nào vết thương đang chảy mới mới có nguy cơ, vết thương ko chảy máu niêm mạc đóng. Một khi đóng HIV ko thể xâm nhập qua mao mạch => Ko cần PEP

Tuanmecsedec
06-10-2014, 06:06

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ,bạn không cần dùng thuốc.