PDA

View Full Version : Cho em hỏi cái này có phải triệu chứng HIV không?

tuilatui
11-09-2013, 17:56
Mọi người cho em hỏi : Ví dụ như 4 năm trước bắt đầu nổi gân tay, 2 năm trước phát ban( đc chẩn đoán là do dị ứng), 1 năm trước nổi hạch(viêm hạch cổ) và đôi khi bị đau đầu, buồn nôn(đa phần là do học tập và thức khuya) thì có cho là triệu chứng HIV không. Em tính cả năm nay là 16 tuổi, còn trai tơ chưa biết gmd hay hút chích là gì, và cũng chưa đạp phải kim tiêm nữa. Nhưng lại bị mấy cái như trên, em lo lắm

thanh88
11-09-2013, 20:26
thân gửi bạn trẻ hay lo lắng,
những chuyện bạn nói như trên không có lo lắng gì, chuyện đó là bình thường vì một người cũng có thể bị ốm như vậy mà.
bạn đang ở tuổi đó nên chịu khó học tập, và rèn luyện sức khỏe cho phát triển đều cả về thể chất và trí tuệ.
thân ái

songchungvoi_HIV
11-09-2013, 20:31
Mọi người cho em hỏi : Ví dụ như 4 năm trước bắt đầu nổi gân tay, 2 năm trước phát ban( đc chẩn đoán là do dị ứng), 1 năm trước nổi hạch(viêm hạch cổ) và đôi khi bị đau đầu, buồn nôn(đa phần là do học tập và thức khuya) thì có cho là triệu chứng HIV không. Em tính cả năm nay là 16 tuổi, còn trai tơ chưa biết gmd hay hút chích là gì, và cũng chưa đạp phải kim tiêm nữa. Nhưng lại bị mấy cái như trên, em lo lắm
Zai tân chưa va chạm với đời, thì lấy đâu ra HIV trong người, không lẻ tự nó chui vào người em Zai bằng con đường hệ hô hấp áh. Tấc cả những gì em kê trên thì không liên quan đến Hiv em nhé, chịu khó học tập tốt giỏi để trở thành nhân tài của đất nước em ợ, đừng có nghĩ vớ vẩn tào lao sẽ nhũng não đó em ợ.

Not afraid2
11-09-2013, 20:51
Hiv ko tự sinh ra được từ trong cơ thể bạn nhé. Bạn nên tìm hiểu kỹ các đường lây nhiễm của Hiv chỉ qua 3 đường chính: quan hệ tình dục, dùng chung bơm kim tiêm và từ mẹ sang con.

Tuanmecsedec
11-09-2013, 21:32

Tính tuổi này bằng cỡ con trai tôi,cháu chưa hiểu rõ về đường lây nhiễm HIV rồi.HIV muốn lây nhiễm thì phải từ một người có HIV sang người lành từ việc quan hệ tình dục không an toàn hoặc tiêm chích ma túy chung kim tiêm.HIV không có tự có trong cơ thể người bình thường cháu ạ. Cháu tự tìm hiểu kiến thức có sẵn trên diễn đàn tự trang bị cho mình.

Cháu luôn nhớ : NÓI KHÔNG GÁI MẠI DÂM,NÓI KHÔNG VỚI MA TÚY.