PDA

View Full Version : Bạn cùng giới có những biểu hiện lạ

songchungvoi_HIV
11-10-2014, 15:07
Thứ năm, 9/10/2014 | 10:11 GMT+7
Hôm đó tôi lại sang nhà bạn ngủ. Lúc trời gần sáng, tôi thấy khó chịu, hơi mở mắt ra thấy bạn đang ôm mình, rồi còn nghịch mặt, tóc của tôi. Bạn thơm lên má và định hôn thì tôi giật mình quay lưng lại.

http://s.f31.img.vnecdn.net/2014/10/09/bannu-1412823734_1412823741_180x108.jpg
Ảnh minh họaTôi là cô gái 20 tuổi, sinh viên năm thứ ba. Hồi mới lên Hà Nội, tôi khá bỡ ngỡ vì chưa thích nghi được môi trường mới. Lúc đó tôi quen được cô bạn cùng quê, học chung lớp đại học. Thời gian đầu tôi và bạn nói chuyện khá nhiều, từ chuyện học hành trên lớp tới đủ thứ chuyện luyên thuyên trên đời. Những ngày lễ lớn hay có dịp đặc biệt nào đó, chúng tôi lại tổ chức liên hoan nhỏ, cùng nhau nấu nướng. Tôi rất quý bạn nhưng cũng có nhiều điều cảm thấy không thích, đôi khi bạn xen vào chuyện của tôi quá nhiều. Ai cũng vậy, có những việc không muốn cho người khác biết mà, hơn nữa tôi không phải người thích chia sẻ nhiều.

Có những lúc tôi chỉ muốn ngồi một góc, nghe nhạc và nghĩ về mọi thứ. Bình thường, tôi hay làm việc một mình, nếu thực sự cần sự giúp đỡ của người khác tôi mới nhờ. Đây là điểm khác biệt khá rõ giữa tôi và bạn ấy. Bạn thường lên Facebook nói chuyện với bạn tôi, cứ thấy tôi chụp ảnh hay nói chuyện với bạn nam nào là bạn lại vào kết bạn rồi nói chuyện với người đó. Tất nhiên là chỉ với con trai, con gái thì không.

Có những hôm đang nửa đêm, bạn nhắn tin hỏi số điện thoại của bạn tôi. Bạn biết rõ đó là người có tình cảm với tôi, rồi hẹn cả cậu ấy sang trường chơi. Khi chỉ có một mình ở phòng, bạn hay rủ tôi sang ngủ cùng. Tôi thấy không sao nên cũng sang. Tính tôi một khi đã ngủ là chẳng biết trời đất gì, ngủ một mạch từ tối tới sáng luôn. Tính bạn ấy ngủ rất thích ôm người khác mà tôi không thích thế nên mỗi lần ôm tôi là tôi quay người lại luôn.

Hôm đó tôi lại sang nhà bạn ngủ. Lúc trời gần sáng, tôi thấy khó chịu, hơi mở mắt ra thấy bạn đang ôm mình, rồi còn nghịch mặt, tóc của tôi. Bạn thơm lên má và định hôn thì tôi giật mình quay lưng lại. Tôi, một cô bé 20 tuổi, lần đầu tiên gặp phải tình cảnh này nên chẳng biết phải làm thế nào nữa. Thực sự lúc đó tôi khá sốc, cuối cùng chọn giải pháp im lặng rồi dậy về phòng sớm.

Tối hôm đó tôi ngồi nghĩ lại những việc bạn làm cho tôi, thấy thật sự bạn rất quan tâm tới tôi. Tôi 20 mùa xuân xanh có biết yêu là gì đâu nên chỉ nghĩ những quan tâm ấy như những người bạn dành cho nhau, tuy đôi lúc hơi thái quá. Tôi nghĩ hay bạn bị les, nhưng cũng không thể như thế được vì rất nhiều lần bạn kể cho tôi nghe về những mối tình với anh nọ anh kia, mà kể nhiều là đằng khác.

Nhiều suy nghĩ linh tinh hiện ra trong đầu tôi. Tôi cũng có ý định hỏi thẳng bạn nhưng lại nghĩ hay đó chỉ là cảm nhận của riêng mình, hoặc do thói quen của bản thân họ. Tôi cũng sợ khi nói ra không biết mọi chuyện sẽ như thế nào, bản thân tôi cũng không biết bắt đầu từ đâu. Tôi và bạn vẫn gặp nhau thường ngày trên lớp nhưng có gì đó làm tôi cảm thấy sợ và không muốn nói chuyện với bạn nữa. Nhận ra thái độ khác của tôi, bạn có hỏi nhưng tôi không nói gì. Giờ tôi cũng không biết phải đối mặt với bạn như thế nào, chỉ muốn rời khỏi trường đại học thật nhanh rồi không gặp mặt bạn nữa.

Như
http://vnexpress.net/