PDA

View Full Version : tiết lợn có HIV không các anh

tuanzzz
11-10-2014, 23:12
hôm nay có người mang 1 con lợn rừng ( lợn Đen ) đến gần nhà em thịt em chạy ra mua thịt lợn , thì người bán thịt lợn chặt xương lợn vô tình bắn tiết lợn vào mắt em làm em cay xè em về nhà nhỏ nước muối loại vệ sinh mắt ấy , anh hiếu cho em hỏi liệu con lợn có bị HIV thì em có lây không ạ ( em lo vì cái người bán lơn bảo lợn này là lợn thả rông chứ không phải lợn nhốt nhỡ nó chạy dẵm vào kim tiêm hoặc ăn Bệnh phẩm HIV ở bãi rác em tiêu quá )

songchungvoi_HIV
11-10-2014, 23:14
hôm nay có người mang 1 con lợn rừng ( lợn Đen ) đến gần nhà em thịt em chạy ra mua thịt lợn , thì người bán thịt lợn chặt xương lợn vô tình bắn tiết lợn vào mắt em làm em cay xè em về nhà nhỏ nước muối loại vệ sinh mắt ấy , anh hiếu cho em hỏi liệu con lợn có bị HIV thì em có lây không ạ ( em lo vì cái người bán lơn bảo lợn này là lợn thả rông chứ không phải lợn nhốt nhỡ nó chạy dẵm vào kim tiêm hoặc ăn Bệnh phẩm HIV ở bãi rác em tiêu quá )
Ui lạy hồn, HIV chỉ sống trong cơ thể con người, HIV ko sống trên động vật

tuanzzz
11-10-2014, 23:15
Ui lạy hồn, HIV chỉ sống trong cơ thể con người, HIV ko sống trên động vật

kể cả bơm máu HIV vào nó hay nó ăn bệnh phẩm người HIV nó cũng không nhiễm hả anh

songchungvoi_HIV
11-10-2014, 23:16
kể cả bơm máu HIV vào nó hay nó ăn bệnh phẩm người HIV nó cũng không nhiễm hả anh
Nói rùi, HIV ko sống trong thú vật

tuanzzz
11-10-2014, 23:17
dạ cảm ơn anh nhé em hỏi ở chát box không thấy anh trả lời lập topic phiền quá cảm ơn anh nhé

tuanzzz
11-10-2014, 23:20
đóng chủ đề giúp em đại ca

songchungvoi_HIV
11-10-2014, 23:22
đóng chủ đề giúp em đại ca
Mắc chi đóng, để vậy đi

Tuanmecsedec
12-10-2014, 07:18

Human immunodeficiency virus (HIV): Ngay cái tên đã thể hiện được đặc trưng của nó: Vi rút làm suy giảm hệ miễn dịch ở người. Do đó loại vi rút này lây lan ở người và không lây lan sang các loại động vật khác,như con Lợn chẳng hạn.