PDA

View Full Version : quan hệ tình dục có sử dung bcs

tranduytung
12-10-2014, 11:36
các bác sĩ cho em hỏi khi em quan hệ với gái mại dâm em có đeo 2 bao cao su ngay từ đầu bao ở bên ngoài rách 1 chút ở vòng ko rách đầu bao còn bao ở bên trong nguyên vẹn ko rách gì cả. em ko bị gái mại dâm kích thích hay làm gì vào dương vật mình .khi xuất tinh em cũng xuất ở bên ngoài và thấy bao nguyên vẹn nhưng 3 ngày sau đó em bị đái rắt đái buốt đầu dương vật đỏ tấy lên và đã đi khám nam khoa được chuẩn đoán là viêm liệu đạo bác sĩ cho em hỏi là viêm liệu đạo của em có phải do lậu gây lên hay ko hay do mình vệ sinh cá nhân còn hạn chế ạ bác sĩ có thể tư vấn giúp em ko ạ.khi uống được 5 ngày em đã khỏi rồi ạ .em có nguy cơ Bị hiv vÀ CÁC BỆnh liên quan đến đường Tình dục khác ko ạ.

songchungvoi_HIV
12-10-2014, 11:41
các bác sĩ cho em hỏi khi em quan hệ với gái mại dâm em có đeo 2 bao cao su ngay từ đầu bao ở bên ngoài rách 1 chút ở vòng ko rách đầu bao còn bao ở bên trong nguyên vẹn ko rách gì cả. em ko bị gái mại dâm kích thích hay làm gì vào dương vật mình .khi xuất tinh em cũng xuất ở bên ngoài và thấy bao nguyên vẹn nhưng 3 ngày sau đó em bị đái rắt đái buốt đầu dương vật đỏ tấy lên và đã đi khám nam khoa được chuẩn đoán là viêm liệu đạo bác sĩ cho em hỏi là viêm liệu đạo của em có phải do lậu gây lên hay ko hay do mình vệ sinh cá nhân còn hạn chế ạ bác sĩ có thể tư vấn giúp em ko ạ.khi uống được 5 ngày em đã khỏi rồi ạ .em có nguy cơ Bị hiv vÀ CÁC BỆnh liên quan đến đường Tình dục khác ko ạ.
đeo 2 bao cao su ngay từ đầu bao ở bên ngoài rách 1 chút ở vòng ko rách đầu bao còn bao ở bên trong nguyên vẹn ko rách gì cả. => No Problem => Ko có nguy cơ với bất kỳ bệnh tình dục nào hết

tranduytung
12-10-2014, 11:47
vâng .em chắc chắn là đầu dương vật của em ko có 1 chút tiếp xúc nào với dịch âm đạo ạ

songchungvoi_HIV
12-10-2014, 11:48
vâng .em chắc chắn là đầu dương vật của em ko có 1 chút tiếp xúc nào với dịch âm đạo ạ
bao ở bên trong nguyên vẹn ko rách gì cả. => Vậy lấy đâu ra nguy cơ??????

Tuanmecsedec
12-10-2014, 11:51

Bạn yên tâm những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

tranduytung
12-10-2014, 12:25
vâng anh xem cho em cái bệnh viêm liệu đạo có phải do lậu gây nên ko ạ

songchungvoi_HIV
12-10-2014, 12:35
vâng anh xem cho em cái bệnh viêm liệu đạo có phải do lậu gây nên ko ạ
Bấm vào đây xem:
Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)Viêm cơ quan sinh dục nam do viêm niệu đạo (http://diendanhiv.vn/threads/9381-Viem-co-quan-sinh-duc-nam-do-viem-nieu-dao)

tranduytung
12-10-2014, 12:46
vâng thưa anh em điều trị được 6 ngày viêm liệu đạo nay cũng đã khỏi rồi .ko xuất hiện các triêu chứng gì thêm nữa

songchungvoi_HIV
12-10-2014, 12:56
vâng thưa anh em điều trị được 6 ngày viêm liệu đạo nay cũng đã khỏi rồi .ko xuất hiện các triêu chứng gì thêm nữa
Viêm niệu đạo thì chữa viêm niệu đạo, chứ đâu có nguy cơ gì liên quan đến STDs

tranduytung
13-10-2014, 10:21
các bác sĩ cho em hỏi khi em quan hệ với gái mại dâm em có đeo 2 bao cao su ngay từ đầu bao ở bên ngoài rách 1 chút ở vòng ko rách đầu bao còn bao ở bên trong nguyên vẹn ko rách gì cả. em ko bị gái mại dâm kích thích hay làm gì vào dương vật mình .khi xuất tinh em cũng xuất ở bên ngoài và thấy bao nguyên vẹn nhưng 3 ngày sau đó em bị đái rắt đái buốt đầu dương vật đỏ tấy lên và đã đi khám nam khoa được chuẩn đoán là viêm liệu đạo bác sĩ cho em hỏi là viêm liệu đạo của em có phải do lậu gây lên hay ko hay do mình vệ sinh cá nhân còn hạn chế ạ bác sĩ có thể tư vấn giúp em ko ạ.

Nguyen Ha
13-10-2014, 10:31
các bác sĩ cho em hỏi khi em quan hệ với gái mại dâm em có đeo 2 bao cao su ngay từ đầu bao ở bên ngoài rách 1 chút ở vòng ko rách đầu bao còn bao ở bên trong nguyên vẹn ko rách gì cả. em ko bị gái mại dâm kích thích hay làm gì vào dương vật mình .khi xuất tinh em cũng xuất ở bên ngoài và thấy bao nguyên vẹn nhưng 3 ngày sau đó em bị đái rắt đái buốt đầu dương vật đỏ tấy lên và đã đi khám nam khoa được chuẩn đoán là viêm liệu đạo bác sĩ cho em hỏi là viêm liệu đạo của em có phải do lậu gây lên hay ko hay do mình vệ sinh cá nhân còn hạn chế ạ bác sĩ có thể tư vấn giúp em ko ạ.
Tư vấn ở đây rồi, vui lòng đọc lại.

tranduytung
13-10-2014, 17:57
vâng thưa anh em muốn hỏi xem cái viêm liệu đạo của em có phải do lậu gây ra không thôi ạ . em chữa thuốc của bác sĩ 6 ngày là khỏi nhưng em cứ nghĩ là lậu chưa biến chứng nên chữa khỏi ạ .anh giải thích giúp em với ạ .em rất hoang mang nên anh thông cảm ạ

Charles
13-10-2014, 18:25
vâng thưa anh em muốn hỏi xem cái viêm liệu đạo của em có phải do lậu gây ra không thôi ạ . em chữa thuốc của bác sĩ 6 ngày là khỏi nhưng em cứ nghĩ là lậu chưa biến chứng nên chữa khỏi ạ .anh giải thích giúp em với ạ .em rất hoang mang nên anh thông cảm ạ

Viêm liệu đạo thì cứ tuân thủ chữa trị đi, trường hợp bạn QHTD có sử dụng BCS thì không có nguy cơ với HIV và STDs.

tranduytung
14-10-2014, 12:00
bác sĩ ơi tư vấn giúp em với ạ khi quan hệ với GMD em có lấy tay của em chạm vào âm đạo của cô ấy khoảng 4 đến 5s lúc đó mới vào nên em đoán chắc là chưa có 1 chút dich âm đạo nào ra cả .xong em lại lấy tay đó đeo bcs và có chạm vào dv của em nhưng ko chạm vào đầu .dương vật của em ko bị xước xát gì cả .trong quá trình QH em ko bị rách bao hay thủng bao gì cả .vậy em có nguy cơ bị lây HIV và các bệnh liên quan đến đường tình dục ko ạ .bác anh giúp em với ạ

songchungvoi_HIV
14-10-2014, 12:06
bác sĩ ơi tư vấn giúp em với ạ khi quan hệ với GMD em có lấy tay của em chạm vào âm đạo của cô ấy khoảng 4 đến 5s lúc đó mới vào nên em đoán chắc là chưa có 1 chút dich âm đạo nào ra cả .xong em lại lấy tay đó đeo bcs và có chạm vào dv của em nhưng ko chạm vào đầu .dương vật của em ko bị xước xát gì cả .trong quá trình QH em ko bị rách bao hay thủng bao gì cả .vậy em có nguy cơ bị lây HIV và các bệnh liên quan đến đường tình dục ko ạ .bác anh giúp em với ạ
No Problem.
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Mọi người tư vấn giúp e với: Tay kích dục AD dính dịch thẩm du sợ HIV (http://diendanhiv.vn/threads/12329-Moi-nguoi-tu-van-giup-e-voi-Tay-kich-duc-AD-dinh-dich-tham-du-so-HIV)Chủ đề: QHTD có BCS tay tháo BCS dính dịch chạm DV (http://diendanhiv.vn/threads/20261-QHTD-co-BCS-tay-thao-BCS-dinh-dich-cham-DV)Chủ đề: Kích dục AD rữa tay, lại chạm DV & HM sợ HIV (http://diendanhiv.vn/threads/15716-Kich-duc-AD-rua-tay-lai-cham-DV-amp-HM-so-HIV)Chủ đề: Tay kích dục dính dịch AD sờ DV + OS sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/13352-Tay-kich-duc-dinh-dich-AD-so-DV-OS-so-nhiem-HIV)Chủ đề: Tay kích dục dính dịch AD lên đầu DV sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11394-Tay-kich-duc-dinh-dich-AD-len-dau-DV-so-nhiem-HIV)Chủ đề: Dịch AD dính vào DV khi kích dục..mọi người giúp đỡ.. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7157-Dich-AD-dinh-vao-DV-khi-kich-duc-moi-nguoi-giup-do)Chủ đề: Kích dục AD tay dính dịc thủ dâm + QHTD có BCS (http://diendanhiv.vn/threads/15794-Kich-duc-AD-tay-dinh-dic-thu-dam-QHTD-co-BCS)Chủ đề: OS, Tay kích dục dính dịch đeo BCS, sợ HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11132-OS-Tay-kich-duc-dinh-dich-deo-BCS-so-HIV)

songchungvoi_HIV
14-10-2014, 12:09
Chủ đề này BQT sẽ chuyển về đây sau vài phút nữa:
Chủ đề: quan hệ tình dục có sử dung bcs (http://diendanhiv.vn/threads/20403-quan-he-tinh-duc-co-su-dung-bcs)

tranduytung
14-10-2014, 12:15
em cảm ơn các bác sĩ ạ .khi được tư vấn em cũng bớt lo đi rồi ạ .thật sự là lần sau không bao giờ em có ý nghĩ đi qh với gmd nữa .đây là lần đầu và cũng là lần cuối .em cảm ơn ạ .

tranduytung
15-10-2014, 16:41
em có qh với gmd và đeo 2 bcs vào dv .khi xuất em xuất ở ngoài và thấy bao cao su còn nguyên ,tinh dịch vẫn còn trong bao .em cũng không biết là có 1 vết nhỏ nào thủng không nữa và liệu nếu có vết thủng nhỏ thì có nguy cơ nhiễm bệnh ko ạ .các bs tư vấn cho em với em lo quá

tranduytung
15-10-2014, 17:42
em lo lắng quá anh tuấn mẹc với anh sống chung ơi tư vấn cho em đi ạ

Charles
15-10-2014, 20:29
em có qh với gmd và đeo 2 bcs vào dv .khi xuất em xuất ở ngoài và thấy bao cao su còn nguyên ,tinh dịch vẫn còn trong bao .em cũng không biết là có 1 vết nhỏ nào thủng không nữa và liệu nếu có vết thủng nhỏ thì có nguy cơ nhiễm bệnh ko ạ .các bs tư vấn cho em với em lo quá

Theo lời bạn kể chứng tỏ bao không sự cố gì. Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

Tuanmecsedec
15-10-2014, 21:34

em lo lắng quá anh tuấn mẹc với anh sống chung ơi tư vấn cho em đi ạ

Trường hợp của bạn,Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
16-10-2014, 08:21
qh với gmd và đeo 2 bcs vào dv .khi xuất em xuất ở ngoài và thấy bao cao su còn nguyên ,tinh dịch vẫn còn trong bao => Đây chính là câu trả lời đây

tranduytung
20-10-2014, 18:51
http://steelsoftlab.com/sociality/socialimage/20141020_074411158.jpgđây là kết quả xét nghiệm của em các anh tư vấn giúp em với ạ xem nó có nguy hiểm gì ko ạ

tranduytung
20-10-2014, 18:56
các anh ơi em còn 1 băn khoăn nữa là từ cái hôm mà e quan hệ xong được 3 ngày ấy em có đi đái buốt đái dắt và đầu dv tấy đỏ em tưởng lậu rồi đi khám và nói hết trường hợp của em cho bác sĩ biết .bác sĩ hỏi thế có đau bụng dưới ko. em bảo là ko .rồi bác sĩ thôi thế thì đi xét nghiệm mỗi nước tiểu thôi .em uống thuốc đk 1 ngày là khỏi nhưng vẫn uống hết theo đơn của bs và đến nay chưa gặp 1 hiện tượng j bất thường cả .đây là kết quả xét nghiệm nươc tiểu của e .các a xem giúp em là cái chỉ số bạch cầu + ,và photphat vô định hình ++ kia là thế nào ạ nó có nguy hiểm ko ạ .hôm đấy e quên ko hỏi bs .em khám ở viện 103 quân đội ạ

tranduytung
20-10-2014, 21:42
anh tuấn với anh sống chúng ơi vào tư vấn giúp em đi ạ

Tuanmecsedec
20-10-2014, 21:52
đây là kết quả xét nghiệm của em các anh tư vấn giúp em với ạ xem nó có nguy hiểm gì ko ạ

các anh ơi em còn 1 băn khoăn nữa là từ cái hôm mà e quan hệ xong được 3 ngày ấy em có đi đái buốt đái dắt và đầu dv tấy đỏ em tưởng lậu rồi đi khám và nói hết trường hợp của em cho bác sĩ biết .bác sĩ hỏi thế có đau bụng dưới ko. em bảo là ko .rồi bác sĩ thôi thế thì đi xét nghiệm mỗi nước tiểu thôi .em uống thuốc đk 1 ngày là khỏi nhưng vẫn uống hết theo đơn của bs và đến nay chưa gặp 1 hiện tượng j bất thường cả .đây là kết quả xét nghiệm nươc tiểu của e .các a xem giúp em là cái chỉ số bạch cầu + ,và photphat vô định hình ++ kia là thế nào ạ nó có nguy hiểm ko ạ .hôm đấy e quên ko hỏi bs .em khám ở viện 103 quân đội ạ

Xét nghiệm nước tiểu kết quả cho thấy bạch cầu (+ ) có thể xảy ra khi bị viêm đường tiết niệu.

tranduytung
20-10-2014, 21:56
thế là ko có nguy hiểm gì hả anh .thế còn cái photphat vô định hình ++ kia thì sao vậy anh .

Tuanmecsedec
20-10-2014, 22:00
thế là ko có nguy hiểm gì hả anh .thế còn cái photphat vô định hình ++ kia thì sao vậy anh .

Chỉ là canxi thôi bạn.Nói tóm lại vấn đề của bạn như Bác Sỹ cũng trả lời không gì nguy hiểm.

tranduytung
20-10-2014, 22:03
vâng em cảm ơn anh ạ

tranduytung
23-10-2014, 19:45
anh ơi đến ngày hom nay tức 3 tuần em quan hệ em đã bị sốt .lại còn tái phát hắc lào ở háng trước ngày em cũng có bị rồi .liệu quan hệ có bcs có 100% an toàn ko anh

Charles
23-10-2014, 19:50
anh ơi đến ngày hom nay tức 3 tuần em quan hệ em đã bị sốt .lại còn tái phát hắc lào ở háng trước ngày em cũng có bị rồi .liệu quan hệ có bcs có 100% an toàn ko anh

Đã có BCS bảo vệ thì bạn yên tâm về HIV và các bệnh tình dục khác.

Nguyen Ha
23-10-2014, 20:12

Quan hệ tình dục có BCS là tình dục an toàn, không an toàn sao người ta khuyến cáo dùng BCS làm gì.

ptsu3
23-10-2014, 20:31
QHTD an toàn , không có nguy cơ với bệnh gì hết !

motlanroithoi2014
23-10-2014, 20:49
QHTD an toàn có nguy cơ với bệnh hoang tưởng hihi

Tuanmecsedec
23-10-2014, 20:58

Quan hệ có dùng bao cao su không bị sự cố rách hay tuột là 100% không có nguy cơ.

tranduytung
24-10-2014, 11:28
sao em nhiều triệu chứng vậy mấy anh .hắc lào ,loét mồm nữa ạ

songchungvoi_HIV
24-10-2014, 11:37
Hắc lào mắc mớ gì việc bạn QHTD có BCS, loét mồm bạn diễn tả tôi nghĩ bạn đang bị long mồm lỡ móng như dịch long mồm lỡ móng trên lợn bò ấy
Bấm vào đây xem dùm em đi Ông Lội
Nhiệt miệng và cách chữa nhiệt miệng dứt điểm (http://diendanhiv.vn/threads/5465-Nhiet-mieng-va-cach-chua-nhiet-mieng-dut-diem)

Nguy hại kinh hoàng với căn bệnh hắc lào (http://diendanhiv.vn/threads/20657-Nguy-hai-kinh-hoang-voi-can-benh-hac-lao)

Tuanmecsedec
24-10-2014, 15:06

Hắc lào,loét mồm thì liên quan bạn.

tranduytung
25-10-2014, 10:16
tại em lo qua nên với nghĩ vậy thôi .anh songchung cứ làm như em là lợn ấy :byebye::byebye:

ptsu3
25-10-2014, 10:21
tại em lo qua nên với nghĩ vậy thôi .anh songchung cứ làm như em là lợn ấy :byebye::byebye:

Tóm lại là ko có nguy cơ , vui lên đi , kaka :D

tranduytung
25-10-2014, 20:20
thật sự là mình cũng tin mình ko có nguy cơ .nhưng đến nay sao nó lại nhiều triệu chứng vậy . hắc lào ,nhiệt miệng ,bây giờ lại còn bị cảm nhẹ nữa chứ .chán quá

Tuanmecsedec
25-10-2014, 20:21
thật sự là mình cũng tin mình ko có nguy cơ .nhưng đến nay sao nó lại nhiều triệu chứng vậy . hắc lào ,nhiệt miệng ,bây giờ lại còn bị cảm nhẹ nữa chứ .chán quá

Những thứ bạn đang lo lắng chẳng liên quan gì đến HIV.

ptsu3
25-10-2014, 20:35

Không ai mới nhiễm HIV mà bị hắc lào và nhiệt miệng + cảm hết

Những gì bạn kể không liên quan gì hết, bạn ko có nguy cơ

tranduytung
25-10-2014, 20:37
vâng .hê cảm ơn các anh tư vấn em lo lắng sợ hãi quá

ptsu3
25-10-2014, 22:12
vâng .hê cảm ơn các anh tư vấn em lo lắng sợ hãi quá

Bạn an tâm với những gì đã được tư vấn !

tranduytung
26-10-2014, 08:37
anh ơi em có 1 thắc mắc nữa cần anh tư vấn ạ .hôm quan hệ em ko kiểm tra bcs xem còn hạn sử dụng ko .nếu bcs hết hạn sử dụng thì có vấn đề gì ko ạ

Charles
26-10-2014, 08:39
anh ơi em có 1 thắc mắc nữa cần anh tư vấn ạ .hôm quan hệ em ko kiểm tra bcs xem còn hạn sử dụng ko .nếu bcs hết hạn sử dụng thì có vấn đề gì ko ạ

Còn hạn hay hết hạn không quan trọng, quan trọng là khi sử dụng bao không rách hay tuột là OK rồi.

Tuanmecsedec
26-10-2014, 10:05

Quan trọng là khi tác chiến trực tiếp bao cao su không bị sự cố rách hay tuột trong lúc tác chiến là không có nguy cơ.

tranduytung
27-10-2014, 08:46
vâng e cảm ơn a .do em hay lên mạng và đọc các bài viết về HIV mà em sợ quá .em thấy tỉ lệ lây truyền H cao quá lên e kinh

Nguyen Ha
27-10-2014, 08:53
vâng e cảm ơn a .do em hay lên mạng và đọc các bài viết về HIV mà em sợ quá .em thấy tỉ lệ lây truyền H cao quá lên e kinh

Hãy đọc lại những gì chúng tôi tư vấn cho bạn sẽ hữu ích hơn.

songchungvoi_HIV
27-10-2014, 09:07
Bạn tào lao quá. Nếu bạn còn hâm thì tôi khóa chủ đề này để bạn có thời gian tìm hiểu con đường lây nhiễm HIV có tại diễn đàn

tranduytung
28-10-2014, 17:54
anh ơi nếu HIV ko lây gián tiếp như kiểu là tay chạm vào âm đạo rồi lại lấy tay chạm vào dv.thì các bệnh như lậu giang mai liệu có lây gián tiếp kiểu đó ko

ptsu3
28-10-2014, 17:59
anh ơi nếu HIV ko lây gián tiếp như kiểu là tay chạm vào âm đạo rồi lại lấy tay chạm vào dv.thì các bệnh như lậu giang mai liệu có lây gián tiếp kiểu đó ko

Tuy các bệnh khác rất dễ lây , nhưng cũng không lây theo cách gián tiếp như vậy, trừ khi có hành vi Oral sex

songchungvoi_HIV
28-10-2014, 18:13
Ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
29-10-2014, 08:24

Bạn yên tâm không sao.

tranduytung
29-10-2014, 18:03
anh ơi hôm nay em có gặp 1 bác sĩ .em hỏi bác sĩ về trường hợp của em quan hệ có sử dụng bao cao su bác sĩ bảo là nguy có của bạn thấp .vậy thấp cũng là có nguy cơ rồi phải ko ạ

ptsu3
29-10-2014, 18:07
ko có nguy cơ

songchungvoi_HIV
29-10-2014, 18:12
anh ơi hôm nay em có gặp 1 bác sĩ .em hỏi bác sĩ về trường hợp của em quan hệ có sử dụng bao cao su bác sĩ bảo là nguy có của bạn thấp .vậy thấp cũng là có nguy cơ rồi phải ko ạ
Tào lao vã toét mồm
Bấm vào đây xem:
5 lợi ích khi sử dụng bao cao su (http://diendanhiv.vn/threads/12496-5-loi-ich-khi-su-dung-bao-cao-su)

tranduytung
29-10-2014, 18:57
em nghe ông bác sĩ nói vậy em sốc .em nghĩ nguy cơ thấp hay cao cũng là có nguy cơ rồi thôi chết phải làm sao bây giờ .nên em vớlên diễn đàn hỏi các anh vậy

Nguyen Ha
29-10-2014, 19:00
em nghe ông bác sĩ nói vậy em sốc .em nghĩ nguy cơ thấp hay cao cũng là có nguy cơ rồi thôi chết phải làm sao bây giờ .nên em vớlên diễn đàn hỏi các anh vậy

Hờ......hay nhỉ? Cứ chạy theo ông bs ấy mà hỏi còn lên diễn đàn làm gì nữa. Thật phụ công 3 trang tư vấn chúng tôi dành cho bạn.

Tuanmecsedec
29-10-2014, 20:52

Bác Sỹ này trả lời tào lao thật,vậy sản xuất ra bao cao su để làm gì,trang trí trên dương vật cho đẹp hay cho thấy gấu hơn???.

ptsu3
29-10-2014, 21:47
Đúng là tào lao mía lao , QHTD an toàn không có nguy cơ 100%

tranduytung
30-10-2014, 13:50
em cũng giật mình khi ông ấy trả lời vậy nên em hỏi a c thôi.a c đừng giận nhé

tranduytung
30-10-2014, 21:01
anh ơi dương vật em bây giờ xuất cứ xuất hiện cái gì trắng trắng và khô như vôi ở khe bao quy đầu đấy .nay em vệ sinh với biết được ko biết có việc j ko ạ .dv em vẫn bình thường ko đau hay rát gì ạ

Charles
30-10-2014, 21:05
anh ơi dương vật em bây giờ xuất cứ xuất hiện cái gì trắng trắng và khô như vôi ở khe bao quy đầu đấy .nay em vệ sinh với biết được ko biết có việc j ko ạ .dv em vẫn bình thường ko đau hay rát gì ạ

Theo như mô tả của bạn đó chỉ là gai sinh dục (hay còn gọi là chuỗi hạt ngọc DV) thôi, không sao cả.

Tuanmecsedec
30-10-2014, 22:13

Bình thường ở đầu dương vật có thể xuất hiện những hạt nhỏ li ti, đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu. Những hạt này không có nhân, không gây ngứa hay đau, không chảy mủ, không chảy nước, không tiến triển. Nó được gọi là gai sinh dục hay là chuỗi ngọc dương vật. Tình trạng này không gây nguy hiểm và có thể giảm dần theo tuổi tác.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

tranduytung
27-11-2014, 13:59
các anh chị ơi cho em hỏi nốt lần cuối được ko ạ .đến bây h là được 2 tháng khi em đi quan hệ .sáng nay ngủ dậy người em mỏi rã rời 5 ngày nay tim em đập nhanh ,hay đánh trống ngực ,em cảm thấy rất hồi hộp ,khó thở nữa . hơn 1 năm trước em cũng bị như thế này và đi siêu am tim và biij rối loạn thần kinh tim uống thuốc là khỏi bây h em lại bị y như thế này .a c cho em hỏi đấy có phải triệu chứng HIV giai đoạn đầu ko ạ để em còn biết .nếu ko phải thì em còn đi khám tim ạ

tranduytung
27-11-2014, 14:01
tim em cứ đập thình thịch ấy cảm giác cứ lo sợ hồi hộp

songchungvoi_HIV
27-11-2014, 14:03
các anh chị ơi cho em hỏi nốt lần cuối được ko ạ .đến bây h là được 2 tháng khi em đi quan hệ .sáng nay ngủ dậy người em mỏi rã rời 5 ngày nay tim em đập nhanh ,hay đánh trống ngực ,em cảm thấy rất hồi hộp ,khó thở nữa . hơn 1 năm trước em cũng bị như thế này và đi siêu am tim và biij rối loạn thần kinh tim uống thuốc là khỏi bây h em lại bị y như thế này .a c cho em hỏi đấy có phải triệu chứng HIV giai đoạn đầu ko ạ để em còn biết .nếu ko phải thì em còn đi khám tim ạ

tim em cứ đập thình thịch ấy cảm giác cứ lo sợ hồi hộp
Theo bạn nhà SX BCS ra để làn gì?? Để ngấm àh??
tim em cứ đập thình thịch ấy cảm giác cứ lo sợ hồi hộp => Khi bạn vào phòng thi bạn lo sợ tim bạn có đập nhanh k?? Bạn hỏi câu này sao nó thừa quá

tranduytung
27-11-2014, 14:06
ko phải anh ơi ngực lúc nào cũng hồi hộp và thỉnh thoảng nhói nhói giông hệt triệu chứng ngày xưa em bị rối loạn thần kinh tim ấy . a cho em hỏi người bị nhiễm H giai đoạn đầu có triệu chứng vậy ko ạ

songchungvoi_HIV
27-11-2014, 14:12
ko phải anh ơi ngực lúc nào cũng hồi hộp và thỉnh thoảng nhói nhói giông hệt triệu chứng ngày xưa em bị rối loạn thần kinh tim ấy . a cho em hỏi người bị nhiễm H giai đoạn đầu có triệu chứng vậy ko ạ
Bạn nhiễm HIV từ đâu?? HIV tự sịnh ra trong cơ thể bạn àh??
Nhiễm HIV thành AIDS có thể trãi qua một số giai đoạn như sau:
Giai đoạn 1 là giai đoạn không triệu chứng (hay còn gọi nhiễm HIV cấp, thời kỳ cửa sổ, thời kỳ chuyển đổi huyết thanh). Người nhiễm HIV hầu như không có biểu hiện gì hoặc chỉ có ít những triệu chứng thông thường giống như cảm cúm, nhưng sau đó các triệu chứng này qua đi một cách tự nhiên, nên ngay bản thân người nhiễm cũng không “để ý” tới.

Tuy nhiên cũng có trường hợp hạch to toàn thân dai dẳng trên nhóm nguy cơ tiêm chích ma túy.
Giai đoạn này thường kéo dài từ 2 tuần đến 3 tháng.
Vào đầu giai đoạn này cơ thể chưa kịp sinh ra kháng thể chống lại HIV (gọi tắt là kháng thể HIV) hoặc lượng kháng thể HIV còn ít nên các xét nghiệm thông thường (tìm kháng thể) không phát hiện được và kết quả trả lời là “âm tính”. Do vậy các nhà chuyên môn còn gọi giai đoạn này là “thời kỳ cửa sổ”
Đây là giai đoạn “nguy hiểm”, bởi không phát hiện được người nhiễm HIV qua các xét nghiệm máu thông thường (tìm kháng thể), mặc dù họ thật sự đã bị nhiễm HVI và họ hoàn toàn có thể “vô tình” truyền bệnh cho người khác mà không hề biết.
Giai đoạn 2 là giai đoạn có triệu chứng nhẹ, có thể kéo dài nhiều năm, trung bình là từ 8 – 10 năm và có thể lâu hơn.
Trong giai đoạn này, sức chống đỡ của cơ thể còn mạnh nên số lượng HIV trong máu còn thấp. Người mang HIV hầu như không có triệu chứng gì thể hiện ra bên ngoài và hoàn toàn khoẻ mạnh như người không nhiễm HIV, do vậy họ vẫn sống, làm việc, học tập và sinh hoạt bình thường, tuy nhiên họ có thể làm lây truyền HIV sang người khác.
Ở một số người nhiễm HIV trong giai đoạn này có thể có một số triệu chứng lâm sàng nhẹ, như sút cân mức độ vừa không rõ nguyên nhân (<10% trọng lượng cơ thể); nhiễm trùng hô hấp tái diễn (viêm xoang, viêm amidan, viêm tai giữa, viêm hầu họng); zona (Herpes zoster), trong dân gian thường gọi là giời leo do vi rút gây nên); Viêm khoé miệng; Loét miệng tái diễn; Phát ban dát sẩn, ngứa; Viêm da bã nhờn; Nhiễm nấm móng . . .
Giai đoạn 3 là giai đoạn nhiễm HIV có triệu chứng tiến triển (còn gọi là giai đoạn cận AIDS). Trong giai đoạn này, do hệ miễn dịch bắt đầu bị suy giảm nặng. Ở người nhiễm HIV xuất hiện nhiều triệu chứng bệnh khác nhau như sút cân nặng không rõ nguyên nhân (>10% trọng lượng cơ thể), tiêu chảy không rõ nguyên nhân kéo dài hơn 1 tháng, sốt không rõ nguyên nhân từng đợt hoặc liên tục kéo dài hơn 1 tháng, lao phổi, nhiễm trùng nặng do vi khuẩn (viêm phổi, viêm mủ màng phổi, viêm đa cơ mủ, nhiễm trùng xương khớp, viêm màng não, nhiễm khuẩn huyết), viêm loét miệng hoại từ cấp, viêm lợi hoặc viêm quanh răng, nhiễm nấm Candida miệng tái diễn, bạch sản dạng lông ở miệng, thiếu máu, giảm bạch cầu, đôi khi giảm tiểu cầu không rõ nguyên nhân.
Giai đoạn 4 là giai đoạn nhiễm HIV có triệu chứng lâm sàng nặng (còn gọi là giai đoạn AIDS). Ở người nhiễm xuất hiện nhiều triệu chứng bệnh nặng như hội chứng suy mòn do HIV (sút cân >10% trọng lượng cơ thể, kèm theo sốt kéo dài trên 1 tháng hoặc tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng không rõ nguyên nhân), viêm phổi do Pneumocystis (PCP, viêm phổi do nấm), nhiễm Herpes simplex (một loại vi rút) mạn tính (ở môi miệng, cơ quan sinh dục, quanh hậu môn kéo dài hơn 1 tháng, hoặc bất cứ đâu trong nội tạng., nhiễm nấm Candida thực quản (hoặc nhiễm candida ở khí quản, phế quản hoặc phổi, lao ngoài phổi, Sarcoma Kaposi (một loại ung thư), bệnh do nhiễm Toxoplasma (một loại ký sinh đơn bào) ở hệ thần kinh trung ương, bệnh do Cryptococcus (một loại nấm) ngoài phổi bao gồm viêm màng não, bệnh do Mycobacteria avium complex (MAC) lan toả, bệnh lý não chất trắng đa ổ tiến triển, tiêu chảy mạn tính, bệnh do nấm lan toả, nhiễm trùng huyết tái diễn, U lympho ở não hoặc u lympho non – Hodgkin tế bào B, ung thư cổ tử cung, bệnh do leishmania (một loại trùng roi) lan toả không điển hình, bệnh lý thận do HIV, viêm cơ tim do HIV.
Dấu hiệu người nhiễm HIV đã chuyển sang giai đoạn AIDS:
Nhiễm HIV được coi như đã chuyển sang giai đoạn AIDS khi ở người nhiễm HIV xuất hiện ít nhất 02 triệu chứng chính cộng 01 triệu chứng phụ sau:
Nhóm triệu chứng chính sụt cân trên 10% trọng lượng cơ thể, tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng, sốt kéo dài trên 1 tháng.
Nhóm triệu chứng phụ ho dai dẳng trên một tháng, nhiễm nấm Candida ở hầu họng, ban đỏ, ngứa da toàn thân, ban đỏ ngứa toàn thân, Herpes (nổi mụn rộp) Zona (giời leo) tái phát, nỗi hạch ở nhiều nơi trên cơ thể . . .

Tuanmecsedec
27-11-2014, 14:56

Tình trạng rối loạn nhịp tim cũng do một phần bạn quá lo lắng suy nghĩ nhiều.

tranduytung
28-11-2014, 14:38
vâng ạ thế mai em đi khám tim ạ .mà anh ơi khám tim thì họ có xét nghiệm máu ko ạ .em vẫn kinh

songchungvoi_HIV
28-11-2014, 14:42
vâng ạ thế mai em đi khám tim ạ .mà anh ơi khám tim thì họ có xét nghiệm máu ko ạ .em vẫn kinh
Tránh stress để bảo vệ tim

28-11-2014 10:33 - Theo: xahoi.com.vn (http://citinews.net/Redirect.aspx?id=-1439176683)

Stress là kẻ thù hàng đầu đối với những người mắc bệnh tim và động mạch vành, bởi nó rất dễ dã tới đột quỵ.

Tránh stress để bảo vệ tim

Bệnh nặng vì chủ quan

Chị Mai 47 tuổi hiện đang làm trưởng phòng kinh doanh của một công ty chứng khoán ở Nguyễn Tri Phương, Q.5, Tp.HCM có tiền sử bị bệnh tim bẩm sinh, nhưng chỉ ở mức độ nhẹ, nên bệnh tình rất ít khi tái phát và không gây ảnh hưởng gì tới sinh hoạt bình thường của chị.

Nhưng thời gian gần đây, do công việc không được thuận lợi, khiến chị Mai thường xuyên bị căng thẳng, tâm lý thất thường không ổn định vì những lên xuống thất thường của thị trường chứng khoán khiến chị quay như chong chóng, người bốc hỏa, dễ nóng giận.

Những lúc như thế, huyết áp của chị Mai lại tăng lên đột ngột, đau tức ngực, khó thở, mặt đỏ bừng... nhiều lần chị Mai phải ngồi thở dốc, sau đó thì rất mệt mỏi. Tuy nhiên, những cơn đau này nhanh chóng qua đi nên chị Mai không quá bận tâm, chỉ tới khi chị Mai bị ngất tại cơ quan phải nhập viện cấp cứu, thì chị mới biết bệnh tình của mình đã tăng lên ở mức độ nguy hiểm tới tính mạng.

Không chỉ riêng chị Mai chủ quan với sức khỏe của mình, mà chị Ngọc 52 tuổi, ở Hoàn Kiếm, Hà Nội cũng rơi vào hoàn cảnh tương tự. Chị Ngọc nhập viện trong tình trạng đột quỵ, khó thở, đau ngực. Theo như gia đình chị Ngọc cho biết: "Chị Ngọc có tiền sử bệnh tim, nhưng chỉ ở độ 1 nên không đáng ngại nên chị cũng ít khi quan tâm tới bệnh tật. Nhưng gần đây, do chồng chị Ngọc làm ăn thua lỗ, kinh tế gia đình sa sút, nên chị thường xuyên bị stress, mất ngủ, chán ăn dẫn tới tình trạng bị đột quỵ".

Stress rất nguy hiểm cho tim

"Căng thẳng trong công việc có liên quan tới nguy cơ gia tăng bệnh tim mạch và đột quỵ lên tới 23%". - Theo nghiên cứu của nhà dịch tễ học Mika Kivimaki (http://citinews.net/doi-song/5-sai-lam-lon-nhat-trong-an-uong-va-tap-luyen--NKTQWNI/) tại Đại học College London (http://citinews.net/the-gioi/phat-hien-moi-ve-doi-quan-dat-nung-trong-lang-mo-tan-thuy-hoang-T73XRKY/) (Anh).

Theo BS. Nguyễn Văn Phương (http://citinews.net/phap-luat/cong-an-dieu-tra-vu-danh-ghen-hoi-dong--tung-clip-len-mang-3MO4B3Y/) (Khoa Hồi sức Cấp cứu, Bệnh viện TW Quân đội 108, Hà Nội): Stress rất nguy hiểm với những người mắc bệnh tim mạch và động mạch vành. Vì khi không kiềm chế được sự căng thẳng cũng như giận dữ, người bệnh sẽ dễ bị đột quỵ dẫn tới liệt tứ chi, thậm chí tử vong. Vì vậy, việc phòng ngừa stress là một trong những tiêu chí hàng đầu để người mắc bệnh tim mạch giảm bệnh.

Khi bị stress, người bệnh thường cảm thấy cơn co thắt sâu bên trong ngực và càng đau hơn khi hít thở sâu. Tuy nhiên, chứng đau thắt ngực liên quan đến bệnh tim xảy ra thường xuyên hơn và mỗi lần đau sẽ rất ngắn.

Nguyên do, khi mảng bám tích tụ trong động mạch vành, nó tước đi phần máu dành cho cơ tim khiến cơ tim bị ép lại. Hầu hết những người bị đau thắt ngực thường xuất hiện triệu chứng này khi tim chịu thêm áp lực, chẳng hạn như tập thể dục hoặc căng thẳng.

Nếu được chẩn đoán chứng bệnh này, bạn nên nghỉ ngơi, dùng thuốc để giúp thư giãn các động mạch vành và mạch máu khác, tăng cung cấp máu cho tim và giảm bớt khối lượng công việc của nó.

Tránh stress - giảm nguy cơ đột quỵ

Để những nguy hiểm khỏi rình rập bạn, hãy hãy biết cách phòng tránh stress bằng một số cách sau:

Thiền: Người bệnh có thể cân bằng tâm lý bằng cách ngồi thiền từ 15-30 phút/ngày, trong một không gian yên tĩnh với một chút âm nhạc nhẹ nhàng giúp bạn tạo nên không khí thanh bình để khống chế stress, thư giãn.

Khi ngồi thiền người bệnh cố gắng hít thở thật sâu, thở đúng và thả lỏng cơ thể, để cho những bực tức, lo lắng… được xua tan đi. Đây cũng là một phương pháp hiệu quả để kiềm chế stress. Bởi nếu bạn hít thở từ 15 lần/phút trở lên là báo hiệu bạn đang trong trạng thái stress, còn nếu bạn hít thở từ 8-10 thì cơ thể bạn hoàn toàn bình thường.

Ngủ đủ giấc: Người bệnh nên đảm bảo ngủ đủ giấc, duy trì giấc ngủ 6-8 tiếng/ngày. Chất lượng giấc ngủ cũng rất quan trọng để làm giảm huyết áp và nồng độ hormone trong cơ thể một cách tự nhiên. Từ đó giúp người bệnh giảm nguy cơ mắc bệnh cao huyết áp, và các bệnh tim mạch.

Vận động: Mỗi ngày người bệnh nên dành một chút thời gian để vận động như đi bộ, tập yoga, thái cực quyền… Thường xuyên vận động sẽ giúp người bệnh có thể làm giảm các hormone gây căng thẳng, giúp nâng cao hệ miễn dịch cho cơ thể. Vì vậy, người bệnh nên dành chút thời gian để thả lỏng tâm trạng, loại bỏ căng thẳng, thư giãn, giảm stress.

Ngoài ra, việc vận động còn làm giảm nguy cơ mắc bệnh đái tháo đường, tăng cường sức khoẻ tim mạch. Các loại hình vận động nhẹ nhàng giúp đẩy nhanh nhịp tim và thúc đẩy quá trình tuần hoàn máu trong toàn cơ thể. Người bệnh nên tự lập một thời gian biểu phù hợp để luyện tập mỗi ngày giúp tăng cường sức khoẻ.
Ăn uống: Cân bằng chế độ ăn uống, duy trì cân nặng còn giúp ổn định lượng đường máu, và còn cải thiện tâm trạng bất ổn của người bệnh, giảm stress, tăng cường lưu thông máu giảm áp lực cho tim.

- Nên ăn ít thịt đỏ và các thực phẩm gia công, ăn nhiều rau quả, thịt gia cầm, cá, và thực phẩm toàn mạch không chỉ giúp bạn duy trì cân nặng, giảm cholesterol, sẽ có lợi cho hệ tim mạch.

- Hạn chế uống các thức uống có ông và chứa chất caffein khiến cơ thể dễ bị kích thích, gây hưng phấn thần kinh giao cảm làm tăng nồng độ hormone áp lực. Loại hormone áp lực này sẽ gây ra cảm giác tức tối, hồi hộp, khó chịu, kìm chế kém...

Tuanmecsedec
28-11-2014, 15:47

Chỉ do điện tâm đồ làm gì xét nghiệm máu.

tranduytung
29-11-2014, 20:00
vâng tưởng xét nghiệm máu thì em chết mất .e sợ lắm ạ .thế mai e đi khám tim với được

tranduytung
05-12-2014, 18:52
anh chị ơi .em thường xuyên kiểm tra nhiệt độ cơ thể em = nhiệt kế thường thường là 36.7 độ như vậy có được coi là sốt nhẹ ko ạ

Charles
05-12-2014, 18:57
anh chị ơi .em thường xuyên kiểm tra nhiệt độ cơ thể em = nhiệt kế thường thường là 36.7 độ như vậy có được coi là sốt nhẹ ko ạ

Đây là nhiệt độ bình thường bạn. Khi nào 38 độ trở lên mới gọi là sốt.

songchungvoi_HIV
05-12-2014, 18:59
36,7 độ là nhiệt độ nhiệt kế khi đọc trên cây nhiệt kế phải cộng thêm 0,5 độ là nhiệt độ môi trường như vậy = 37,2 độ là nhiệt độ bình thường, đây ko phải là nhiệt độ sốt, khi nào nhiệt độ từ 38 độ trỡ lên mới gọi là sốt

Tuanmecsedec
05-12-2014, 21:42

Nhiệt độ này là cơ thể bình thường không gì phải lo..

tranduytung
13-12-2014, 11:51
anh chị ơi cho em hỏi về tiêu chảy ở người có H giai đoạn đầu như thế nào ạ .1 ngày có bị đi nhiều ko ạ . 2 ngày hôm nay em cũng bị tiêu chảy rồi .nhưng đi có 3 lần trong phân toàn nước em uống thuốc cũng đỡ rồi

Tuanmecsedec
13-12-2014, 12:02
anh chị ơi cho em hỏi về tiêu chảy ở người có H giai đoạn đầu như thế nào ạ .1 ngày có bị đi nhiều ko ạ . 2 ngày hôm nay em cũng bị tiêu chảy rồi .nhưng đi có 3 lần trong phân toàn nước em uống thuốc cũng đỡ rồi

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì mọi người đã tư vấn rất nhiều,để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian tự tìm đọc thông tin có sẵn trên diễn đàn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.