PDA

View Full Version : Nguy cơ lây cho người thân

Arteezy
12-10-2014, 17:57
Em chào anh chị trên diễn đàn, em đang điều trị thuốc pep được 2 tuần rồi do nguyên nhân đã không kiểm tra lại bcs khi quan hệ với gmd . Hôm qua vợ em có bị đứt tay một vết nhỏ do gọt hoa quả. Sau đó vợ em có đụng vào quần áo của em ( nghi có tinh dịch) để đem đi rặt. Em lo không biết vợ em có phải uống pep không ạ. Tại từ hôm qua tới nay chưa đến 24h ạ.
Em xin cảm ơn anh chị

Nguyen Ha
12-10-2014, 18:52
Em chào anh chị trên diễn đàn, em đang điều trị thuốc pep được 2 tuần rồi do nguyên nhân đã không kiểm tra lại bcs khi quan hệ với gmd . Hôm qua vợ em có bị đứt tay một vết nhỏ do gọt hoa quả. Sau đó vợ em có đụng vào quần áo của em ( nghi có tinh dịch) để đem đi rặt. Em lo không biết vợ em có phải uống pep không ạ. Tại từ hôm qua tới nay chưa đến 24h ạ.
Em xin cảm ơn anh chị
Cho dù bạn có nhiễm HIV rồi đi nữa thì vợ bạn cũng hoàn toàn không có nguy cơ với HIV trong trường hợp này. Không cần dùng thuốc.

Arteezy
12-10-2014, 19:18
từ hôm em uống thuốc đến giờ đâm ra lo quá . Em giờ làm gì cũng phải cẩn thận lại thêm cả suy nghĩ nữa.Không biết khi em uống xong thuốc đi xét nghiệm có bị dương tính không ạ:(

Nguyen Ha
12-10-2014, 19:24
từ hôm em uống thuốc đến giờ đâm ra lo quá . Em giờ làm gì cũng phải cẩn thận lại thêm cả suy nghĩ nữa.Không biết khi em uống xong thuốc đi xét nghiệm có bị dương tính không ạ:(

Bạn yên tâm HIV không dễ qua sinh hoạt hàng ngày.
Chưa ai tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm mà thất bại cả.
P/c: bạn muốn hỏi về thuốc phơi nhiễm hãy quay lại chủ đề thuốc phơi nhiễm mà bạn đã mở trước để tránh sai chủ đề.

Charles
12-10-2014, 20:23
Em xin cảm ơn anh chị

Cho dù bạn là là người có HIV luôn thì người nhà bạn cũng không có nguy cơ trong tình huống này.

Arteezy
12-10-2014, 21:19
nhưng quần em có dính tinh dịch thì vợ em có bị lây không ạ? a chị cho e hỏi hiv trog tinh dịch ra ngoài môi trường thì tồn tại bao lâu đc ạ

Charles
12-10-2014, 21:26
nhưng quần em có dính tinh dịch thì vợ em có bị lây không ạ? a chị cho e hỏi hiv trog tinh dịch ra ngoài môi trường thì tồn tại bao lâu đc ạ

Dù quần bạn có dính tinh dịch thì HIV cũng không lây qua cái quần đó.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Arteezy
12-10-2014, 21:43
Em cảm ơn anh chị. Vết thương của vợ em tiếp xúc với tinh dịch của em không bị lây ạ? Tại em không biết nên từ hôm qua em cứ suy nghĩ linh tinh quá ạ

Tuanmecsedec
12-10-2014, 22:58
Em xin cảm ơn anh chị

Cho dù bạn có là người có HIV luôn thì cũng không lây nhiễm cho vợ bạn những gì bạn kể.

kiyoshy
12-10-2014, 23:25
Em xin cảm ơn anh chị
Quan hệ với GMD có sử dụng BCS là an toàn rồi, nếu rách là nhận biết được ngay, còn nếu thủng thì người nhận nguy cơ là GMD, còn không có chuyện lây hiv qua đường sinh hoạt bình thường nha, bạn yên tâm

Arteezy
12-10-2014, 23:25
anh Tuấn ơi vậy khi vết thương chảy máu của vợ em tiếp xúc với tinh dịch trên quần em có bị lây không ạ?

motcohoimoi
12-10-2014, 23:48
anh Tuấn ơi vậy khi vết thương chảy máu của vợ em tiếp xúc với tinh dịch trên quần em có bị lây không ạ?

Bạn được tư vấn là không có nguy cơ lây qua vợ bạn nhé !!! Vì cho dù bạn thật sự có bị nhiễm HIV thì cun4ng không hể lây nhiễm qua con đường như thế ... huống chi bạn qhtd có bcs là an toàn

Nguyen Ha
13-10-2014, 06:13

Không bị lât. Trả lời rồi, bạn ko đọc à?

Tuanmecsedec
13-10-2014, 16:22

HIV không lây nhiễm như vậy bạn.