PDA

View Full Version : Xét nghiệm combo sau 29 ngày

thedavid
12-10-2014, 18:23
Em xin chào các anh chị trong diễn đàn, làm phiền các anh chị có thể trấn an tinh thần cho em được không ạ! Em xin phép trình bày như sau:
Vào ngày quốc khánh 2-9 em có về quê chơi và cùng mấy đứa bạn ra Đồ Sơn quan hệ với GMD, lúc đầu thì em có dùng BCS nhưng sau đó do lâu ra nên em tháo bao và quan hệ khoảng 2 phút. Ngay sau đó em có rửa xà phòng và nhìn thái độ của cô gái đó cũng sợ hãi cộng với việc trong lúc quan hệ em không hề để bị trầy xước trên bộ phận sinh dục nên em rất tự tin và không hề nghĩ tới việc dùng PEP. Khoảng sau đó 3 tuần thì em có bị đau đầu, đau cơ khớp, chán ăn buồn nôn làm em cực kì hoang mang. em quyết định vào ngày 2-10 tới 21 Trung Liệt xét nghiệm Combo, kết quả là murex ag/ab hiv -1/2, có nghĩa là âm tính ạ! Lúc đó em yên tâm nhưng sau khi về nhà em lại bị ho khan và tới tận ngày hôm nay tức nửa tháng rồi mà em vẫn thấy chóng mặt, hoa mắt, mệt mỏi, chán ăn ho khan điều này làm em không thể thoát khỏi cơn ám ảnh mình bị HIV ạ! Em cứ suy nghĩ không biết họ có làm sai, làm ẩu cho em không hay là cơ thể em không bắt thuốc thử nghiệm và không thể tìm ra kháng nguyên. Mấy hôm nay em strees không thể tập trung học được. Cô y sĩ trường em bảo em bị cảm cúm, mà cảm cúm gì mà lâu thế không biết! hic em sai rồi nhưng mà giờ thì chẳng thể làm gì được nữa :( Mai là đủ 6 tuần em có nên đi tét nhanh hay làm 1 phát combo nữa cho đỡ strees hay không ạ???

Tùng đẹp trai
12-10-2014, 18:27
Tôi xét nghiệm combo hiv ag/ab cũng ở 21 trung liệt đây này.... cơ mà sau khi q/h với gmd được 6 tuần thì xn âm tính... đến nay gần 3 tháng rồi mà vẫn thấy lo...
Có lẽ phải đi xn phát 12 tuần nữa thôi.

mà ông q.h vs gmd mà còn tháo bao ra nữa à @@

Lần sau chừa cạch GMD ra đi :(

Nguyen Nam
12-10-2014, 18:34
TV đang hoang tưởng không được tư vấn cho TV khác.

thedavid
12-10-2014, 18:36
Tôi cũng biết GMD chẳng hay ho gì nhưng mà đàn ông con trai mà, bạn gái thì chỉ có 1 hic đàn ông ai chả ham của lạ haiza. Bạn bè tôi đi trần suốt ngày mà chẳng việc gì! hic chẳng lẽ mình lại đen đủi tới thế sao?
Giờ tôi với thấy cuộc đời này còn nhiều việc mình cần làm, mình còn anh em bạn bè, gia đình, bao nhiêu thứ tươi đẹp... tôi cũng hối hận lắm ông bạn ạ
mà ông cũng ko dùng BCS à?

thedavid
12-10-2014, 18:38
Tôi cũng biết GMD chẳng hay ho gì nhưng mà đàn ông con trai mà, bạn gái thì chỉ có 1 hic đàn ông ai chả ham của lạ haiza. Bạn bè tôi đi trần suốt ngày mà chẳng việc gì! hic chẳng lẽ mình lại đen đủi tới thế sao?
Giờ tôi với thấy cuộc đời này còn nhiều việc mình cần làm, mình còn anh em bạn bè, gia đình, bao nhiêu thứ tươi đẹp... tôi cũng hối hận lắm ông bạn ạ
mà ông cũng ko dùng BCS à?

Nguyen Nam
12-10-2014, 18:38

thedavid
12-10-2014, 18:42
ông yên tâm,.sẽ âm tính ở tuần 12
Thanks người anh em, tôi mong chờ tới tuần 12 quá. mấy tuần nay ko dám nhìn mặt bạn gái nữa hic

Nguyen Nam
12-10-2014, 18:47

thedavid
12-10-2014, 19:07
úi ông lo gì,combo âm tính chắc chắn 12 tuần âm tính,tui ở hà nội đây,trước tui chuyên gia xn tại bv hồng ngọc đấy
có chém gió không thế? :3 nếu gặp chuyên gia thì hay rồi, cho tui hỏi liệu có khi nào cơ thể tôi ko xuất hiện kháng nguyên sau 4 tuần ko hoặc là họ làm ẩu cho tôi ko? hic hic

Tùng đẹp trai
12-10-2014, 19:08
úi ông lo gì,combo âm tính chắc chắn 12 tuần âm tính,tui ở hà nội đây,trước tui chuyên gia xn tại bv hồng ngọc đấyÔng ơi xn combo ở hồng ngọc giá nhiêu ?!Bao lâu có kết quả...theo ông thì có nên àm cái xn ở tuần 12 nữa ko khi âm tính sau 6 tuần bằng combo rồi ?

Nguyen Ha
12-10-2014, 19:19
yên tâm đi,4 tuần âm thì 12 tuần vẫn âm thôi

Nhắc nhở thành viên Nguyen Nam bạn thuộc nhóm thành viên không được tư vấn, nếu tái phạm BQT sẽ khóa nick bạn ngay lập tức.

dazvizkez
12-10-2014, 19:19
ôi người AE cũng đi nện ở Đồ Sơn sao..cách đây đúng 18 tuần mình cũng vậy . Chúc bạn AT

Nguyen Ha
12-10-2014, 19:40
Em xin chào các anh chị trong diễn đàn, làm phiền các anh chị có thể trấn an tinh thần cho em được không ạ! Em xin phép trình bày như sau:
Vào ngày quốc khánh 2-9 em có về quê chơi và cùng mấy đứa bạn ra Đồ Sơn quan hệ với GMD, lúc đầu thì em có dùng BCS nhưng sau đó do lâu ra nên em tháo bao và quan hệ khoảng 2 phút. Ngay sau đó em có rửa xà phòng và nhìn thái độ của cô gái đó cũng sợ hãi cộng với việc trong lúc quan hệ em không hề để bị trầy xước trên bộ phận sinh dục nên em rất tự tin và không hề nghĩ tới việc dùng PEP. Khoảng sau đó 3 tuần thì em có bị đau đầu, đau cơ khớp, chán ăn buồn nôn làm em cực kì hoang mang. em quyết định vào ngày 2-10 tới 21 Trung Liệt xét nghiệm Combo, kết quả là murex ag/ab hiv -1/2, có nghĩa là âm tính ạ! Lúc đó em yên tâm nhưng sau khi về nhà em lại bị ho khan và tới tận ngày hôm nay tức nửa tháng rồi mà em vẫn thấy chóng mặt, hoa mắt, mệt mỏi, chán ăn ho khan điều này làm em không thể thoát khỏi cơn ám ảnh mình bị HIV ạ! Em cứ suy nghĩ không biết họ có làm sai, làm ẩu cho em không hay là cơ thể em không bắt thuốc thử nghiệm và không thể tìm ra kháng nguyên. Mấy hôm nay em strees không thể tập trung học được. Cô y sĩ trường em bảo em bị cảm cúm, mà cảm cúm gì mà lâu thế không biết! hic em sai rồi nhưng mà giờ thì chẳng thể làm gì được nữa :( Mai là đủ 6 tuần em có nên đi tét nhanh hay làm 1 phát combo nữa cho đỡ strees hay không ạ???

Bạn đã xét nghiệm combo sau nguy cơ 1 tháng âm tính là tín hiệu rất khả quan. Bạn yên tâm chờ sau nguy cơ 12 tuần xét nghiệm lại theo khuyến cáo.

thedavid
12-10-2014, 20:19
cho em hỏi thêm là tại sao cơ thể em lâu trở lại trạng thái bình thường thế ạ? sao mệt mỏi chóng mặt lâu thế ạ? lại còn bị ho khan nữa. cảm cúm bình thường có bao giờ lâu đến vậy ko anh?

thedavid
12-10-2014, 20:23
ôi người AE cũng đi nện ở Đồ Sơn sao..cách đây đúng 18 tuần mình cũng vậy . Chúc bạn AT
ông bạn có nghe nói là đồ sơn kiểm dịch rất nghiêm ngặt ko? tôi ko tin lắm thế nên tôi với hoảng loạn thế này đây.

Charles
12-10-2014, 20:27
cho em hỏi thêm là tại sao cơ thể em lâu trở lại trạng thái bình thường thế ạ? sao mệt mỏi chóng mặt lâu thế ạ? lại còn bị ho khan nữa. cảm cúm bình thường có bao giờ lâu đến vậy ko anh?

Bấm vào đây đọc:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

thedavid
12-10-2014, 20:34
có khi nào em bị viêm gan ko ạ!!!

Charles
12-10-2014, 20:36
có khi nào em bị viêm gan ko ạ!!!

Viêm gan có bị hay không thì phải XN mới biết được

Tuanmecsedec
12-10-2014, 22:46

Các chủ đề này có giải thích:

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

thedavid
13-10-2014, 12:19
em thắc mắc không biết họ có làm sai hay làm ẩu cho em không? hôm ấy họ lấy máu của em rồi bảo 3 tiếng sau tới lấy kết quả! mà sáng hôm đó có tới gần chục người em không biết họ có xét nghiệm nhầm của em với người khác ko ạ!!! :3

Buonqua
13-10-2014, 13:37
em thắc mắc không biết họ có làm sai hay làm ẩu cho em không? hôm ấy họ lấy máu của em rồi bảo 3 tiếng sau tới lấy kết quả! mà sáng hôm đó có tới gần chục người em không biết họ có xét nghiệm nhầm của em với người khác ko ạ!!! :3
Quay lại chỗ xn hỏi, ở đó sẽ trả lời cho bạn thỏa đáng.

songchungvoi_HIV
13-10-2014, 13:47
Tại sao các bạn đi XN về hay hỏi câu: ở đó XN có chuẩn ko là sao?? XN HIV đâu phải dựa vào danh tiếng của một nơi XN, mà XN HIV là dựa vào sinh phẩm để làm XN đấy. Mấy bạn lạ quá. Tôi nói nhiều về XN HIV rùi, XN HIV là lấy máu sau đó cho vào máy ly tâm tách huyết thanh ra khỏi hồng cầu, sau đó cho sinh phẩn XN vào huyết thanh chờ xem có phản ứng hay ko. chứ ko phải kiểu như mấy bạn nghĩ lấy máu cho ra cái dĩa rùi dùng kính lúp đếm virut đâu mà hỏi câu có chuẩn hay k chuẩn??
Bấm vào đây xem trước khi tôi khóa chủ đề
Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn)

thedavid
13-10-2014, 14:35
Cảm ơn các anh chị ạ