PDA

View Full Version : QHTD có bao cao su lúc xuất tinh.

feelingbad
13-10-2014, 10:34
Chào Anh, Chị.
Xin tư vấn giúp em trường hợp này, tối qua em có quan hệ với một bạn quen online. Lúc đầu chúng em quan hệ không bao khoảng 30 giây, sau đó chúng em có mang bao vào. Không biết như vậy có nguy cơ bị lây các bệnh về tình dục hay không? Xin giúp em với....:((

Nguyen Ha
13-10-2014, 10:47
Chào Anh, Chị.
Xin tư vấn giúp em trường hợp này, tối qua em có quan hệ với một bạn quen online. Lúc đầu chúng em quan hệ không bao khoảng 30 giây, sau đó chúng em có mang bao vào. Không biết như vậy có nguy cơ bị lây các bệnh về tình dục hay không? Xin giúp em với....:((

Bạn phải nhớ chính xác thời gian quan hệ không bao.

feelingbad
13-10-2014, 10:55
e chỉ nhớ là tầm khoảng 30 giây thôi ạ.!!

Nguyen Ha
13-10-2014, 11:17

Thời gian tiếp xúc càng nhiều thì nguy cơ mắc bệnh càng cao bở vậy nên bạn phải nhớ chính xác thời gian không bcs là bao lâu, nếu lâu hơn thế thì bạn có nguy cơ. , còn tầm khoáng 30 giây thì bạn yên tâm

feelingbad
13-10-2014, 11:42
kể cả dịch nhờn tiết ra trong vòng 30 giây đầu cũng ko có vấn đề gì hả chị?

songchungvoi_HIV
13-10-2014, 13:34
Chào Anh, Chị.
Nếu đúng 30s như bạn nói là ko có nguiy cơ với HIV, nhưng với STDs thì có nguy cơ, XN giang mai và gan B sau 4 tuần và chốt ở 12 tuần

tamtulonganh
13-10-2014, 13:58
Sao anh tuấn lại nói 30s là vẫn có nhưng nhỏ hả anh chị

songchungvoi_HIV
13-10-2014, 14:00
Trong trường họp này nguy cơ gần như = 0.
Lý do:
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

Tuanmecsedec
13-10-2014, 16:05
Chào Anh, Chị.

Bạn đã sử dụng bao cao su không đúng cách,tức là không dùng đầu trận tới cuối trận.Thời gian 30s nguy cơ thấp.