PDA

View Full Version : Có ai xét nghiệm ma dương tính ở 4 tuần hoặc 6 tuần chưa

coganglennao
13-10-2014, 11:16
Cho em hoi em xet nghiemm com bo vao luc 28 ngay va luc 38 ngay o bv medlatec va hong ngoc.ket qua deu am tinh nhung em van lo lang qua.gio em dang bi ngua khap nguoi.con co trieu chung zona thang kinh nua .stress qua! Sao tren day khong co ai xet nghiem duong tinh vay.lieu co khi nao xet nghiem nhan ban khong.moi nguoi tu van giup em.chan thanh cam on!

coganglennao
13-10-2014, 15:03
Giup minh voi.sao ko ai tra loi vay

Buonqua
13-10-2014, 15:06
Cho em hoi em xet nghiemm com bo vao luc 28 ngay va luc 38 ngay o bv medlatec va hong ngoc.ket qua deu am tinh nhung em van lo lang qua.gio em dang bi ngua khap nguoi.con co trieu chung zona thang kinh nua .stress qua! Sao tren day khong co ai xet nghiem duong tinh vay.lieu co khi nao xet nghiem nhan ban khong.moi nguoi tu van giup em.chan thanh cam on!
Bạn tham gia diễn đàn phải viết tiếng việt có dấu. Viết vậy làm sao hiểu để trả lời cho bạn.

songchungvoi_HIV
13-10-2014, 15:07
28 ngay va luc 38 ngay o bv medlatec va hong ngoc.ket qua deu am tinh => tức <=> 6 tuần AT chưa ai 12 tuần DT khi 6 tuần AT.
Lưu ý: tham gia diễn đàn vui lòng viết chữ có dấu, đây là quy định, nếu vi phạm BQT xóa chủ đề ngay lập tức ko cần lý do

Tuanmecsedec
13-10-2014, 16:17

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)

Tùng đẹp trai
13-10-2014, 17:21

nếu bạn sợ trường hợp xét nghiệm nhân bản thì bạn có thể đi xét nghiệm ở các bệnh viện lớn hơn khi có đủ thời gian khuyến cáo :)

Bạn đã xét nghiệm 2 lần âm tính rồi còn gì :) Các anh chị đã tư vấn rồi đó :)

Charles
13-10-2014, 18:27

Kết quả này là tín hiệu an toàn rất cao, hiện tại chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12.

coganglennao
20-10-2014, 18:58
Lichen phẳng dâú hiêụ sớm của hiv.hôm nay em mơi phat hiện ra tra hình an̉h ở trên maṇg thì giônǵ hệt ở miệng em.đây là baì viet́ trên mạng BQT xóa link chết chăć rôì.em có xn combo ở ngaỳ 38 sau nguy cơ kq at.liệu lật kèo thật sao..........

huhu
20-10-2014, 19:21
bạn đi khám chưa mà nói mình như zậy.k có chuyện lật kèo đâu bạn ạ.

coganglennao
20-10-2014, 19:23
Anh tuấn ơi nghiên cưú giúp em với

Charles
20-10-2014, 21:20
Lichen phẳng dâú hiêụ sớm của hiv.hôm nay em mơi phat hiện ra tra hình an̉h ở trên maṇg thì giônǵ hệt ở miệng em.đây là baì viet́ trên mạng.BQT xóa link chết chăć rôì.em có xn combo ở ngaỳ 38 sau nguy cơ kq at.liệu lật kèo thật sao..........

Bạn đã được chia sẻ ở chủ đề này, bài của bạn BQT sẽ chuyển về chủ đề của bạn:

Chủ đề: Có ai xét nghiệm ma dương tính ở 4 tuần hoặc 6 tuần chưa (http://diendanhiv.vn/threads/20452-Co-ai-xet-nghiem-ma-duong-tinh-o-4-tuan-hoac-6-tuan-chua)

Tuanmecsedec
20-10-2014, 22:26
Anh tuấn ơi nghiên cưú giúp em với

Bạn được mọi người tư vấn rồi thì yên tâm đi.

coganglennao
24-10-2014, 15:58
Hôm nay là đươc̣ 52 ngay.em đi lam̀ cać test nhanh taị 50c haǹg baì bao gồm hiv,giang mai,viêm gan b,c.va caí hiv cobas ở y tế dư phòng hn.tại 50c kết quả âm tính hết.còn hiv cobas bs hẹn mai lấy kết quả.cho em hỏi em test naò yên tâm được 100% rồi ah.và pp hiv cobas là pp gì ah

songchungvoi_HIV
24-10-2014, 16:01
Hôm nay là đươc̣ 52 ngay.em đi lam̀ cać test nhanh taị 50c haǹg baì bao gồm hiv,giang mai,viêm gan b,c.va caí hiv cobas ở y tế dư phòng hn.tại 50c kết quả âm tính hết.còn hiv cobas bs hẹn mai lấy kết quả.cho em hỏi em test naò yên tâm được 100% rồi ah.và pp hiv cobas là pp gì ah
52 ngày = 8 tuần AT thì an toàn rất cao, chưa ai 8 tuần AT mà 12 tuần DT

coganglennao
24-10-2014, 16:05
Vâỵ viêm gan b,c,giang mai thì sao ah.giải thích em cái hiv cobas vơí

songchungvoi_HIV
24-10-2014, 16:09
Vâỵ viêm gan b,c,giang mai thì sao ah.giải thích em cái hiv cobas vơí
Gan B và giang Mai an toàn, Còn HIV Cobas có nghĩ XN HIV trên máy Cobas, chỉ vậy thôi, có gì đâu mà thắc mắc

Tuanmecsedec
24-10-2014, 22:04

Bạn yên tâm với kết quả các bệnh tình dục,bạn đang lo lắng kết quả HIV hẹn bạn hôm sau.Vì đó kỹ thuật miễn dịch hóa phát quang (ECLIA) trên hệ thống Cobas.Chắc có kết quả sau.

coganglennao
25-10-2014, 11:35
Em ngu cho em hỏi.hệ miễn dịch cang̀ khoẻ thì phát hiện bệnh caǹg sớm và ngươc̣ laị đúng ko ah.

Tuanmecsedec
25-10-2014, 11:40
Em ngu cho em hỏi.hệ miễn dịch cang̀ khoẻ thì phát hiện bệnh caǹg sớm và ngươc̣ laị đúng ko ah.

Hệ miễn dịch càng khỏe thì khả năng bị lây bệnh càng thường thấp.Còn đối với một người thật sự bị vi rút (HIV) xâm nhập nhiễm thì người nào cũng được tạo ra kháng thể kháng HIV như nhau,thường kháng thể xuất hiện từ tuần thứ 2>12.

ptsu3
25-10-2014, 13:08

Hệ miễn dịch không liên quan đến việc phát hiện bệnh sớm hay muộn ,

Thời gian phát hiện rõ ràng nhất ở bất kì người nào là sau nguy cơ 4-5 tuần trở lên .

Còn về việc hệ miễn dịch khỏe thì chỉ ảnh hưởng đến virus xâm nhập khó có thể lây bệnh cho người khỏe

coganglennao
25-10-2014, 14:32
Vưà nhận được kq̉ at bằng pp hiv cobas sau 52 ngày có nguy cơ.liêụ đa chắc chưa hả anh tuấn. Các bạn ơi động viên khićh lệ tinh thần cho em caí

Tuanmecsedec
25-10-2014, 14:44
Vưà nhận được kq̉ at bằng pp hiv cobas sau 52 ngày có nguy cơ.liêụ đa chắc chưa hả anh tuấn. Các bạn ơi động viên khićh lệ tinh thần cho em caí

Vấn đề thời gian xét nghiệm ngay bài đầu tiên đã tư vấn cho bạn rồi,hôm nay bạn xét nghiệm âm tính nữa thì chứng chưng minh những gì mọi người tư vấn không sai. Phương pháp xét nghiệm COBAS đây là kỹ thuật miễn dịch hóa phát quang (ECLIA) trên hệ thống Cobas 6000 (Elecsys) với độ nhạy và độ đặc hiệu cao.

coganglennao
25-10-2014, 14:47
Em vưà nhậ kq́ at́ pp huv cobas sau 52 ngaỳ có nguy cơ.vay yên tâm chưa hả moị người.đươc. bao nhiêu %, mong moị người trả lơì giuṕ em.coi như đông̣ viên em cũng đươc̣.

Tuanmecsedec
25-10-2014, 14:52
Em vưà nhậ kq́ at́ pp huv cobas sau 52 ngaỳ có nguy cơ.vay yên tâm chưa hả moị người.đươc. bao nhiêu %, mong moị người trả lơì giuṕ em.coi như đông̣ viên em cũng đươc̣.

Bạn thật sự không đọc được câu trả lời hay sao mà vẫn hỏi lại câu này.

Nguyen Ha
25-10-2014, 15:01

Bạn yên tâm chờ xét nghiệm lại sau 12 tuần theo khuyến cáo

coganglennao
12-11-2014, 12:00
Hôm trươć là được 68 ngaỳ sau ncơ.em có kq at bằng pp derlemine vậy là còn 16 ngày nưã la được 12 tuần.em vẫn còn run quá vẫn còn nhiều trịêu chứng wá.mong ac đôṇg viên tư vấn giuṕ em.em cám ơn mọi người

songchungvoi_HIV
12-11-2014, 12:04
Hôm trươć là được 68 ngaỳ sau ncơ.em có kq at bằng pp derlemine vậy là còn 16 ngày nưã la được 12 tuần.em vẫn còn run quá vẫn còn nhiều trịêu chứng wá.mong ac đôṇg viên tư vấn giuṕ em.em cám ơn mọi người
68 ngày = 10 tuần AT chưa ai DT ở 12 tuần sau nguy cơ. KQ 100000000000000000% ko thay đổi

Tuanmecsedec
12-11-2014, 14:29

Về thời gian xét nghiệm thì bạn đã được tư vấn rồi,hôm nya bạn có cái xét nghiệm âm tính 68 ngày thì càng yên tâm đi bạn.

coganglennao
23-11-2014, 10:10
Hom nay là được 81 ngaỳ sau nguy cơ rôì.mây hôm trươć em co lam cái compi pt ở medlatec vaò 78 ngaỳ kq̉ at.em định làm xn tiếp vào ngày thứ 3 tới.lâǹ này chắc là lần chốt của em.vậy em mong ac tư vấn em lên làm ở đâu.và bằng pp naò la tốt nhất thực sư. Em vẫn hơi xoắn. Tại em bị bệnh rát họng,viêm niem mac̣ miêng,mắt nữa mà maĩ ko khỏi.từ trước tới nay em chưa bị thế bao giờ.

Charles
23-11-2014, 10:13
Hom nay là được 81 ngaỳ sau nguy cơ rôì.mây hôm trươć em co lam cái compi pt ở medlatec vaò 78 ngaỳ kq̉ at.em định làm xn tiếp vào ngày thứ 3 tới.lâǹ này chắc là lần chốt của em.vậy em mong ac tư vấn em lên làm ở đâu.và bằng pp naò la tốt nhất thực sư. Em vẫn hơi xoắn. Tại em bị bệnh rát họng,viêm niem mac̣ miêng,mắt nữa mà maĩ ko khỏi.từ trước tới nay em chưa bị thế bao giờ.

Kết quả 78 ngày ât an toàn rồi, không cần thiết xét nghiệm nữa. Còn bạn muốn xét nghiệm thì ở đâu và pp nào cũng được hết.

Tuanmecsedec
23-11-2014, 10:19

Bạn yên tâm không cần xét nghiệm nữa,78 ngày âm tính HIV Combi PT là an toàn rồi.

coganglennao
23-11-2014, 10:35
Vay hả anh.nghe vâỵ em vui quá.vâỵ là vc em quan hệ bt được rôì hả anh.cho em hỏi một chút vấn đề nữa. Cụ thể là ở dương vat cuả em xuất hieṇ khoang̉ hơn 10 nốt ẩn dươí da hơi lôì lên môt it́.ko biêt́ xuất hiêṇ từ khi naò.cać nốt naỳ ko dính liền nhau.ko đau cũng ko ngưá.vây có phải la herpes ko ha anh.em muốn đi khám mà chưa có đủ điêù kiện[ thơì gian và tiền bac̣].em biết là hoỉ ngoaì lề nhưng vâñ mong sự quan tâm cuả anh chị .em trân thanh̀ cảm ơn.

Tuanmecsedec
23-11-2014, 10:41
Vay hả anh.nghe vâỵ em vui quá.vâỵ là vc em quan hệ bt được rôì hả anh.cho em hỏi một chút vấn đề nữa. Cụ thể là ở dương vat cuả em xuất hieṇ khoang̉ hơn 10 nốt ẩn dươí da hơi lôì lên môt it́.ko biêt́ xuất hiêṇ từ khi naò.cać nốt naỳ ko dính liền nhau.ko đau cũng ko ngưá.vây có phải la herpes ko ha anh.em muốn đi khám mà chưa có đủ điêù kiện[ thơì gian và tiền bac̣].em biết là hoỉ ngoaì lề nhưng vâñ mong sự quan tâm cuả anh chị .em trân thanh̀ cảm ơn.

Bình thường ở đầu dương vật có thể xuất hiện những hạt nhỏ li ti, đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu. Những hạt này không có nhân, không gây ngứa hay đau, không chảy mủ, không chảy nước, không tiến triển. Nó được gọi là gai sinh dục hay là chuỗi ngọc dương vật. Tình trạng này không gây nguy hiểm và có thể giảm dần theo tuổi tác.

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

coganglennao
01-12-2014, 15:22
Em vừa làm xn determine ở 50c hàng bài kq̉ AT các bác ah.cách nguy cơ 89 ngaỳ rồi.câm trên tay cả đống xn kq̉ AT rôì.chắc em chốt từ đây thôi.mặc cho số phân vậy.tại em còn nhiều tc nhất la viêm họng.maĩ ko khỏi.có bệnh gì thì chữa bệnh đó vậy.

Tuanmecsedec
01-12-2014, 15:25
Em vừa làm xn determine ở 50c hàng bài kq̉ AT các bác ah.cách nguy cơ 89 ngaỳ rồi.câm trên tay cả đống xn kq̉ AT rôì.chắc em chốt từ đây thôi.mặc cho số phân vậy.tại em còn nhiều tc nhất la viêm họng.maĩ ko khỏi.có bệnh gì thì chữa bệnh đó vậy.

Như vậy những gì mọi người tư vấn cho bạn là không sai.