PDA

View Full Version : QHTD không dùng BCS - Xin mọi người hãy giúp!

alexdao
14-10-2014, 04:32
có ai có kinh ngiệm về HIV xin giải đáp cho tôi thắc mắc nàty
cách đây 7 ngày tôi có quan hệ với 1 cô gái dịch vụ ! và tôi không dùng bao . tôi và cô ấy quan hệ bình thường , tôi đã quan hệ cả bằng miêng . thời gian tôi quan hệ ngắn khoảng 3 phút , ,, không hiểu tại sao bây h môi của tôi mọc mụn rộp và có hạch ở cổ ... dương vật của tôi không có vẫn đề gì ,, tôi mong mọi người có thể giúp tôi cho tôi biết tôi nên làm gì đc không ạ

caubecodon
14-10-2014, 06:05
Còn làm gì ngoài chờ đủ 28 ngày xn combo hiv và các bệnh tình dục khác mà có hướng điều trị sớm thôi bạn à

Charles
14-10-2014, 06:52
cách đây 7 ngày tôi có quan hệ với 1 cô gái dịch vụ ! và tôi không dùng bao . tôi và cô ấy quan hệ bình thường , tôi đã quan hệ cả bằng miêng . thời gian tôi quan hệ ngắn khoảng 3 phút , ,, không hiểu tại sao bây h môi của tôi mọc mụn rộp và có hạch ở cổ ... dương vật của tôi không có vẫn đề gì ,, tôi mong mọi người có thể giúp tôi cho tôi biết tôi nên làm gì đc không ạ

Bạn QHTD không an toàn với người không rõ tình trạng sức khỏe, nhất là gái làm nghề là đối tượng có nguy cơ cao là bạn có nguy cơ với HIV và STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B). Bạn cần XN trong trường hợp này.

songchungvoi_HIV
14-10-2014, 07:56
Vui lòng XN HIV, Giang Mai, Gan B ở 12 tuần sau nguy cơ

Tuanmecsedec
14-10-2014, 08:26

Bạn quan hệ tình dục không an toàn với đối tượng có nguy cơ cao là rất nguy hiểm,có thể bị truyền các bệnh tình dục trong đó có HIV,nếu bạn tình có bệnh.Vì vậy trong trường hợp này bạn cần đi kiểm tra xét nghiệm.

alexdao
14-10-2014, 10:58
cho tôi hỏi đi xét nghiệm combo hiv ở đâu và sao lại là 28 ngày ạ

Tuanmecsedec
14-10-2014, 11:00

Bạn ở Thái Bình thì chưa có cơ sở làm phương pháp này.

songchungvoi_HIV
14-10-2014, 11:13
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể), Còn nơi bạn chưa có Combo bạn phải đợi đủ 6 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể

toihivong
14-10-2014, 11:18
Bạn liều lĩnh quá!

kiyoshy
16-10-2014, 14:45
Quan hệ không an toàn có nguy cơ cao. Bạn đợi đủ 28 ngày đến TTYT làm cái xét nghiệm hiv nhé bạn, làm cái xn chốt sau 3 tháng, chúc bạn AT

alexdao
17-10-2014, 03:37
Cảm ơn anh ! em là sinh viên em đang học trên hà nội !! anh cho em hỏi đi xét nghiệm combo ở đâu và hết nhiều không ạ ! em đi làm ở karaoke nên em dính vào cái này thật sự bây giờ em rất lo lắng ! bây giờ em thấy dương vật của em bình thường không có hiên tượng gì ! nhưng cổ em lại mọc hạch và ở giữa môi dưới em có mụn rộp . nó vỡ ra và bây giờ đang thành vẩy ! em lo lắm chẳng nghĩ đc gì ! bây giờ ở dưới cổ em đau đau em sờ em cảm thấy như kiểu là lại mọc thêm cái hạch nữa ! em sợ lắm ! em có bị sao không ạ ! em mong anh có thể giúp em em không biết nói với ai cả !

alexdao
17-10-2014, 03:44
Cảm ơn anh ! em là sinh viên em đang học trên hà nội !! anh cho em hỏi đi xét nghiệm combo ở đâu và hết nhiều không ạ ! em đi làm ở karaoke nên em dính vào cái này thật sự bây giờ em rất lo lắng ! bây giờ em thấy dương vật của em bình thường không có hiên tượng gì ! nhưng cổ em lại mọc hạch và ở giữa môi dưới em có mụn rộp . nó vỡ ra và bây giờ đang thành vẩy ! em lo lắm chẳng nghĩ đc gì ! bây giờ ở dưới cổ em đau đau em sờ em cảm thấy như kiểu là lại mọc thêm cái hạch nữa ! em sợ lắm ! em có bị sao không ạ ! em mong anh có thể giúp em em không biết nói với ai cả !

Tuanmecsedec
17-10-2014, 06:02

Ở Hà Nội xét nghiệm HIV Combo bạn đến 21 Trung Liệt hoặc Bệnh viện Đa Khoa Hồng Ngọc Địa chỉ: 55 Yên Ninh, Ba Đình, Hà Nội.Phí xét nghiệm từ 200>300 ngàn.