PDA

View Full Version : Bác sĩ và các anh chị giúp em với

giaidapthacmac
12-09-2013, 13:17
Bác sĩ và các anh chị giúp em với,e có đi masage tắm hơi và đang lo lắng quá ạ,cho e hỏi với :
thứ 1: e để nv tắm và kỳ cọ người cho e xong e lại vào xông hơi nữa vậy có sao ko ah?xong nv đưa cái khăn cho e để e lau DV thì nếu có dịch của ng trc nữa thì e có sao ko a?
thứ 2: nv mát xoa khắp người cho e thì có sao ko ah?rồi nv lại còn dùng dầu bôi chơn j ý e ko biết, để xoa vào DV e rồi mát xoa dv của e?mà e đang lo là dv e lúc đấy cho nv làm hơi mạnh tay nên có bị hơi rát và đỏ,nhưng ko chảy máu.trường hợp này e có sao ko ah?hic
thứ 3: e lại còn ngu ngốc cho tay vào AD của nv nữa chứ.tay e thì ko bị chảy máu j cả.nhưng hôm sau e thấy có vài vết nhỏ xước măng rô khoảng vài 1 2mm liệu hiv có chui vào đc ko a?e thấy có 1 ít nước dính vào tay e,rồi e lại cầm vào dv của e.ko bít có vào chỗ bị đỏ rát đấy ko nữa.hic e lo quá.
tất cả chỉ dừng lại ở vậy e thấy mình ngu ngốc và hối hận quá,bác sĩ và ac giúp e với.đã có nhiều ng nhiễm hiv từ trường hợp giống e chưa ạ?e có phải đi xét nghiệm ngay ko ah?hic

Nguyen Ha
12-09-2013, 13:28
Bác sĩ và các anh chị giúp em với,e có đi masage tắm hơi và đang lo lắng quá ạ,cho e hỏi với :
thứ 1: e để nv tắm và kỳ cọ người cho e xong e lại vào xông hơi nữa vậy có sao ko ah?xong nv đưa cái khăn cho e để e lau DV thì nếu có dịch của ng trc nữa thì e có sao ko a?
thứ 2: nv mát xoa khắp người cho e thì có sao ko ah?rồi nv lại còn dùng dầu bôi chơn j ý e ko biết, để xoa vào DV e rồi mát xoa dv của e?mà e đang lo là dv e lúc đấy cho nv làm hơi mạnh tay nên có bị hơi rát và đỏ,nhưng ko chảy máu.trường hợp này e có sao ko ah?hic
thứ 3: e lại còn ngu ngốc cho tay vào AD của nv nữa chứ.tay e thì ko bị chảy máu j cả.nhưng hôm sau e thấy có vài vết nhỏ xước măng rô khoảng vài 1 2mm liệu hiv có chui vào đc ko a?e thấy có 1 ít nước dính vào tay e,rồi e lại cầm vào dv của e.ko bít có vào chỗ bị đỏ rát đấy ko nữa.hic e lo quá.
tất cả chỉ dừng lại ở vậy e thấy mình ngu ngốc và hối hận quá,bác sĩ và ac giúp e với.đã có nhiều ng nhiễm hiv từ trường hợp giống e chưa ạ?e có phải đi xét nghiệm ngay ko ah?hic

Tất cả chỉ như thế thôi thì bạn ko có nguy cơ lây nhiễm HIV nhé. Yên tâm đi, KHÔNG phải đi xn. Bạn an toàn với HIV.

Tuanmecsedec
12-09-2013, 14:09

Kích dục bằng tay không phải là hành vi nguy cơ.

songchungvoi_HIV
12-09-2013, 14:16
Ui trùi, sao có nhiều kẻ hấp thế, chơi cho đã rùi sợ là sao? sợ sao chơi chi? đúng "Quan Toè"

lac_loi
12-09-2013, 16:18
Ui trùi, sao có nhiều kẻ hấp thế, chơi cho đã rùi sợ là sao? sợ sao chơi chi? đúng "Quan Toè"

Lúc đi chơi là lúc đó máu nó công lên não rồi nên không biết sợ, về nhà nằm nghĩ lại mới bắt đầu thấy sợ anh ơi. Khổ ơi là khổ.

chacemchetwa
12-09-2013, 18:07
Bạn k có nguy cơ. Tránh tái phạm kẻo k kịp hối hận.

thanh88
12-09-2013, 18:11
yên tâm đi,bạn không sao nhé, lần sau đừng dại dột nữa, chúc bạn mau lấy lại tinh thần nhé.

2013
12-09-2013, 18:43
Kích dục bằng tay thì an toan với H và các bệnh khác. Yên tâm va sau này đừng thế nữa nếu có kích dục bằng miệng thì cũng an toàn với H nhưng các bệnh khác như giang mai, sùi mào gà, lậu, clamydia, siêu vi B... Không an toàn đâu

giaidapthacmac
12-09-2013, 23:26
bt e có máu mê mấy cái vụ đấy đâu.cũng chỉ vì có ít men vào ng cái là ko nghĩ đc nhiều.đây là lần đâu nên e thấy hoang mang quá.sợ đến tận già luôn :(

giaidapthacmac
12-09-2013, 23:30
ah e chưa nói rõ e cho tay vào ad 3 lần và cho vào khá sâu, lần lâu nhất là khoang gần 1p, như vậy có nguy cơ ko hả ac, e còn có 2 triệu chứng là bị nổi nhiều nốt đỏ ở 2 bên mu chân mà ko biết đấy là phát ban hay bị muỗi cắn, e ko thấy ngứa j hết, với lại e bị nổi 2 cục hạch ở tai,lúc e thấy nó giống mụn lúc e thấy nó giống hạch :( ngoài ra e ko có triệu chứng j nữa

giaidapthacmac
12-09-2013, 23:31
trường hợp của e có thực sự là ko sao ko hả ac ơi.e lo quá nên viết hơi nhiều ac thông cảm trả lời giúp e với

Nguyen Ha
12-09-2013, 23:43
ah e chưa nói rõ e cho tay vào ad 3 lần và cho vào khá sâu, lần lâu nhất là khoang gần 1p, như vậy có nguy cơ ko hả ac, e còn có 2 triệu chứng là bị nổi nhiều nốt đỏ ở 2 bên mu chân mà ko biết đấy là phát ban hay bị muỗi cắn, e ko thấy ngứa j hết, với lại e bị nổi 2 cục hạch ở tai,lúc e thấy nó giống mụn lúc e thấy nó giống hạch :( ngoài ra e ko có triệu chứng j nữa

Tay phải có vết thương hở đang chảy máu te tua cho luôn vào AD thì mới có nguy cơ.
Không chẩn đoán HIV qua triệu chứng.
Bạn an toàn với H.

giaidapthacmac
12-09-2013, 23:51
chị NguyenHa ơi trường hợp của e có yên tâm 100% ko ạ :( e vẫn hơi lo

Nguyen Ha
12-09-2013, 23:58
chị NguyenHa ơi trường hợp của e có yên tâm 100% ko ạ :( e vẫn hơi lo

Mình đảm bảo trường hợp của bạn yên tâm 100%

giaidapthacmac
13-09-2013, 19:51
vâng e cảm ơn chị,nghe chị nói e yên tâm hơn nhiều,sợ những vụ ntn đến già luôn

CrisM
13-09-2013, 21:48
Bạn an toàn 100%, sống lành mạnh khỏi lo lắng

giaidapthacmac
27-11-2013, 20:08
a tuấn mec, a sống chúng, chị hà và các mos ơi,e thấy vẫn lo nên htrc đc 6 tuần(42,43 ngày) e có đi test nhanh âm tính,nhưng thỉnh thoảng thấy người nhức hay mệt e lại thấy lo lo ac ạ,e có nên test 12 tuần ko ạ?

HIV/AIDS.
27-11-2013, 20:15
a tuấn mec, a sống chúng, chị hà và các mos ơi,e thấy vẫn lo nên htrc đc 6 tuần(42,43 ngày) e có đi test nhanh âm tính,nhưng thỉnh thoảng thấy người nhức hay mệt e lại thấy lo lo ac ạ,e có nên test 12 tuần ko ạ?
Trường hợp em không có nguy cơ nên Xn lúc nào cũng âm tính. EM không cần đi Xn nữa

Tuanmecsedec
27-11-2013, 20:15

Như mọi người chia sẻ cho bạn lúc đầu là không có nguy cơ.Vì vậy bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

cuoc_song_moi
27-11-2013, 20:16
Có vấn đề gì đâu mà bạn lo lắng thế nhỉ. KQ của xn đã nói cho bạn biết rồi còn gì. K cần phải xn lại nữa làm gì tốn tiền, tốn máu

trungan1987
27-11-2013, 20:39
Các biểu hiện của bạn là do bạn lo lắng và chú tâm để ý cơ thể bạn...
Và trên dd bạn cũng thấy rùi đó... có rất nhìu bạn ko có nguy cơ... mà quá trời biểu hiện...
Và các bạn ấy đều âm tính sau 12 tuần...