PDA

View Full Version : Anh cho em hỏi

Girl
16-10-2014, 14:59
Nếu lây hiv qua đường mắt,mũi,miệng,tai thì phải tiếp xúc thế nào mới gọi là có nguy cơ để lây ạ?

songchungvoi_HIV
16-10-2014, 15:01
Nếu lây hiv qua đường mắt,mũi,miệng,tai thì phải tiếp xúc thế nào mới gọi là có nguy cơ để lây ạ?
Dùng bơm chứa máu hay bơm chứa dịch tiết có HIV bơm vào mắt hay bơm vào mũi

Girl
16-10-2014, 15:24
Ặc thế nếu như mà tay mình dính mình dụi mắt hay sờ vào lông mi chớp mắt nó bắn vào ko sao hả anh?nhiều khi ngứa mũi mà quen tay đưa lên ngoáy mũi mà chỉ sợ lây thôi :((

Girl
16-10-2014, 15:27
Sao trong tài liệu nói máu bắn vàp mắt là có nguy cơ hả anh?mình sờ phải máu sau đó vuốt vào tóc song tóc lại bay vào mắt mình thì có nguy cơ ko anh?hay là thế nào ạ em hoang mang quá

songchungvoi_HIV
16-10-2014, 15:36
Ặc thế nếu như mà tay mình dính mình dụi mắt hay sờ vào lông mi chớp mắt nó bắn vào ko sao hả anh?nhiều khi ngứa mũi mà quen tay đưa lên ngoáy mũi mà chỉ sợ lây thôi :((
Bạn thử dụi mắt mà mắt bạn mở, tui thề với bạn tui ko tư vấn nữa

Girl
16-10-2014, 15:41
Em tưởng lúc dụi mắt nó theo đường dụi chảy vào trong chứ ạ,thế còn trường hợp vuốt tóc thì sao hả anh,em muốn hỏi nữa nhà em có 1 ôg bạn là em xã hội với chồng em hiện nay ôg ý cứ đế. Ở nhà em và dùng chung nhà vệ sinh?em chả biết xuất sứ ôg ý ở đâu em sợ nếu ôg ý thủ dâm hay làm gì trong nhà vệ sinh sau đó cầm vào tay nắm cửa hay cái vòi nước bồn rửa mặt em ko biết lại sờ vào bật nước rửa mắt thì có sao ko ạ?cho em hỏi nếu mình sờ tay phải máu ít thôi thì mình có cảm giác gì để nhận biết đc ko ạ?

songchungvoi_HIV
16-10-2014, 15:46
Em tưởng lúc dụi mắt nó theo đường dụi chảy vào trong chứ ạ,thế còn trường hợp vuốt tóc thì sao hả anh,em muốn hỏi nữa nhà em có 1 ôg bạn là em xã hội với chồng em hiện nay ôg ý cứ đế. Ở nhà em và dùng chung nhà vệ sinh?em chả biết xuất sứ ôg ý ở đâu em sợ nếu ôg ý thủ dâm hay làm gì trong nhà vệ sinh sau đó cầm vào tay nắm cửa hay cái vòi nước bồn rửa mặt em ko biết lại sờ vào bật nước rửa mắt thì có sao ko ạ?cho em hỏi nếu mình sờ tay phải máu ít thôi thì mình có cảm giác gì để nhận biết đc ko ạ?
Chảy cái đầu bạn, bạn dụi hay nhỏ máu vào mắt mà chảy??

Tuanmecsedec
16-10-2014, 15:47

Thành viên này cuẩn bị có những câu hỏi hoang tưởng và nhãm rồi.Kiến thức HIV thì trên diễn đàn luôn có sẵn,tị sao không ngồi đó tự tìm mà lên mà lên hỏi ba chuyện vớ vẩn.

Chủ đề: Giúp em với cho em câu trả lời với ạ (http://www.diendanhiv.vn/threads/19819-Giup-em-voi-cho-em-cau-tra-loi-voi-a/page2)

Đầu óc bạn có bị gì không?. chẳng hạn bị đứt dây thần kinh nào đó....Bạn rảnh quá sanh ra vớ vẩn không chịu nổi

Girl
16-10-2014, 15:49
Chảy cái đầu bạn, bạn dụi hay nhỏ máu vào mắt mà chảy??
Thế ạ hôm qua em sờ tay gãi gần mắt nó chạm phải lông mi dưới mà em cứ chớp mắt là sợ :( huhu?anh ơi nếu sờ phải dịch hay máu thì mình có cảm giác gì để biết đc ko?:(

Tuanmecsedec
16-10-2014, 15:50
Thế ạ hôm qua em sờ tay gãi gần mắt nó chạm phải lông mi dưới mà em cứ chớp mắt là sợ :( huhu?anh ơi nếu sờ phải dịch hay máu thì mình có cảm giác gì để biết đc ko?:(

Bạn rảnh quá sanh ra vớ vẩn không chịu nổi

Girl
16-10-2014, 15:51
A

Thành viên này cuẩn bị có những câu hỏi hoang tưởng và nhãm rồi.Kiến thức HIV thì trên diễn đàn luôn có sẵn,tị sao không ngồi đó tự tìm mà lên mà lên hỏi ba chuyện vớ vẩn.

Chủ đề: Giúp em với cho em câu trả lời với ạ (http://www.diendanhiv.vn/threads/19819-Giup-em-voi-cho-em-cau-tra-loi-voi-a/page2)

Đầu óc bạn có bị gì không?. chẳng hạn bị đứt dây thần kinh nào đó....Bạn rảnh quá sanh ra vớ vẩn không chịu nổi
A tuấn ơi e, có đọc rồi nhưng mà tại tài liệu nói lây qua niêm mạc mắt mũi miệng mà?vậy giờ cuộc sống đâu phải lúc nào cũng chăm chú cái tay hay cái chỗ nào dính máu hay dịch đc ạ?vậy hiv nó chỉ lây được qua những đươg. Nào anh tư vấn cho em hoag mang lắm ạ?

Tuanmecsedec
16-10-2014, 15:54
A
A tuấn ơi e, có đọc rồi nhưng mà tại tài liệu nói lây qua niêm mạc mắt mũi miệng mà?vậy giờ cuộc sống đâu phải lúc nào cũng chăm chú cái tay hay cái chỗ nào dính máu hay dịch đc ạ?vậy hiv nó chỉ lây được qua những đươg. Nào anh tư vấn cho em hoag mang lắm ạ?

Tất cả nằm ở chủ đề này ;

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Girl
16-10-2014, 16:02
Em vừa đọc thấy ghi tiếp xúc với chất dịch và niêm mạc hậu môn mắt mũi miệng đó anh?vậy tay mình sờ phải dịch hay máu ngoáy mũi,ngứa mắt gãi thì cũng bị hay sao hay mình vuốt tóc thì sao tóc bay vào mắt đó ạ?

Tuanmecsedec
16-10-2014, 16:07
Em vừa đọc thấy ghi tiếp xúc với chất dịch và niêm mạc hậu môn mắt mũi miệng đó anh?vậy tay mình sờ phải dịch hay máu ngoáy mũi,ngứa mắt gãi thì cũng bị hay sao hay mình vuốt tóc thì sao tóc bay vào mắt đó ạ?

Bạn thử dùng tay gãi vào mắt mình coi có có được không.Tuanmecsedec đố bạn đó,ngồi đó suy diễn hoang tưởng.Trừ khi con mắt bạn bị đui dây thần khi giác quan bị đứt.

Thêm chuyện tay vuốt tóc,rồi tóc bay vào mắt ...vớ vẩn.

songchungvoi_HIV
16-10-2014, 16:07
Khùng có đẳng cấp

Buonqua
16-10-2014, 16:16
Khùng có đẳng cấp
Cỡ thành viên này chắc chỉ có anh songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV) và anh Tuanmecsedec (http://diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec) là tiếp chiêu nổi thôi hà.:khi875437:

Girl
16-10-2014, 16:20
Em hay bị tóc con bay vào mắt nhưng lắm khi ngứa quá tiện tay em gạt nó vào vành tai rồi gió nó lại bay vào mắt em em mới nghĩ đế. Kiểm tra tay thì làm bao nhiêu việc rồi còn đâu mà thấy gì nữa chỉ thấy tay bẩn thôi nên em mới lo?còn ngứa mũi nữa toàn tiện tay ngoáy mũi thôi à :(( mới cái vụ gãi mắt là gãi cái viền thôi chứ em ko gãi đc hẳn trong con ngươi mắt :(( vạy hiv nó ko thể lây qua những cái thông thường như vẠy hả anh?sao hôm trước mẹ em kể có bà bị nhiễm vì bị chồng đánh vỡ đầu chảy máu sau đó bà ý chạy ra ngoài có thằng nghiện nó chạy lại nó đỡ thế là bị luôn ạ?

Girl
16-10-2014, 16:21
Cỡ thành viên này chắc chỉ có anh songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV) và anh Tuanmecsedec (http://diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec) là tiếp chiêu nổi thôi hà.:khi875437:
Em khùng thật ạ?nhưg em nghĩ đi nghĩ lại vẫn đúng như những gì tài liệu các anh gửi mà :(

songchungvoi_HIV
16-10-2014, 16:31
Em khùng thật ạ?nhưg em nghĩ đi nghĩ lại vẫn đúng như những gì tài liệu các anh gửi mà :(
Bạn chỉ biết đọc và đọc như con vẹt

Girl
16-10-2014, 16:34
Bạn chỉ biết đọc và đọc như con vẹt
Thế giờ em phải làm thế nào ạ?em đọc mà càng đọc càng lo nên vẫn cứ phải hỏi các anh.

songchungvoi_HIV
16-10-2014, 16:37
Thế giờ em phải làm thế nào ạ?em đọc mà càng đọc càng lo nên vẫn cứ phải hỏi các anh.
Vào Sài Đồng mà ở

dangcangthang
16-10-2014, 18:33
hiv không lây qua ôm,hôn,ăn uống.
chỉ lây trực tiếp từ người qua người theo 3 con đường sau:bơm chích chung kim,qhtd ko an toàn,mẹ qua con.
ko có 3 cái này là chị yên tâm.
phải vậy ko mấy chú?

Charles
16-10-2014, 19:05
hiv không lây qua ôm,hôn,ăn uống.
chỉ lây trực tiếp từ người qua người theo 3 con đường sau:bơm chích chung kim,qhtd ko an toàn,mẹ qua con.
ko có 3 cái này là chị yên tâm.
phải vậy ko mấy chú?

Đúng vậy! :k4584756:

Girl
17-10-2014, 12:49
Cho em hỏi chiều hôm qua em có đi khám phụ khoa.lúc khám em có vứt ví và điện thoại lung tung ở chỗ giường bệnh nhân nằm và vứt trên bàn của phòng khám đó?sau đó lúc về em có nghe điện thoại của chồng em do đi đường về lên em bật loa và điện thoại và vô tình ngả điện thoại chạm vào gần mắt em?sát chạm cả vào lông mi luôn do phòng khám gần nhà nên em chạy về đến nhà là lấy giấy lau lông mi và mặt mà ko biết giấy có chạm vào niêm mạc ko?sau đó em lo quá thì kiểm tra ví thấy có 1 vết máu dính đó em còn lấy giấy lau ra thấy vết máu còn mới?điện thoại của em màu đỏ nên em ko biết là có máu dính trên đó ko?mà lúc về em chỉ rửa tay sơ với nước rồi vớ giấy lau mắt luôn?điều này em nhìn thấy thật sự nên mong các anh tư vấn cho em có cần uống thuốc ko?vì em từ chiều hôm qua rồi ạ?

Girl
17-10-2014, 12:52
À còn nữa hôm qua tay em có mấy vết nẻ tay nó ngứa em gãi ra có xót xót và chân em có mấy vết trầy da do va vào tủ và cái sắt để xe máy từ lúc trưa hôm qua ko biết là ra phòng đó em có lăng xăng chạm phải máu dính như trên ví ko?mong các a tư vấn cho em nhanh nhanh chứ em giờ hoang mang ko biết nên uống thuốc hay ko ạ?

songchungvoi_HIV
17-10-2014, 12:52
Cho em hỏi chiều hôm qua em có đi khám phụ khoa.lúc khám em có vứt ví và điện thoại lung tung ở chỗ giường bệnh nhân nằm và vứt trên bàn của phòng khám đó?sau đó lúc về em có nghe điện thoại của chồng em do đi đường về lên em bật loa và điện thoại và vô tình ngả điện thoại chạm vào gần mắt em?sát chạm cả vào lông mi luôn do phòng khám gần nhà nên em chạy về đến nhà là lấy giấy lau lông mi và mặt mà ko biết giấy có chạm vào niêm mạc ko?sau đó em lo quá thì kiểm tra ví thấy có 1 vết máu dính đó em còn lấy giấy lau ra thấy vết máu còn mới?điện thoại của em màu đỏ nên em ko biết là có máu dính trên đó ko?mà lúc về em chỉ rửa tay sơ với nước rồi vớ giấy lau mắt luôn?điều này em nhìn thấy thật sự nên mong các anh tư vấn cho em có cần uống thuốc ko?vì em từ chiều hôm qua rồi ạ?
Đúng là hết thuốc chữa

Girl
17-10-2014, 12:54
Đúng là hết thuốc chữa
Thật mà đầu tiên em nghĩ em hoang tưởng nhưng em thấy máu trên ví đó anh songchung à

Girl
17-10-2014, 13:00
Anh giúp em đi ạ?

ptsu3
17-10-2014, 13:20
:D bó tay :D

Girl
17-10-2014, 13:28
:D bó tay :D
Sao bó tay giải thích đi bạn tớ đang lo đây mà chẳng ai trả lời hết ạ?

tuanzzz
17-10-2014, 13:29
:cat63: :onion-head12::onion-head12::onion-head12::onion-head12::die_die::die_die::die_die::die_die::die_di e::die_die::die_die::die_die:

ptsu3
17-10-2014, 13:30
HIV không lây như vậy, tự mình tưởng tượng ra thì chẳng bó tay :D

Girl
17-10-2014, 13:35
Nhưng tớ thấy máu trên ví mà

tuanzzz
17-10-2014, 13:43
mọi người bảo bạn không sao mà ko yên tâm thì đi khám mua pep uống :onion-head47:

Girl
17-10-2014, 13:48
Chả thấy ai nói gì hết cả đây này,

tuanzzz
17-10-2014, 13:50
Chả thấy ai nói gì hết cả đây này,

anh tuấn + anh hiếu trả lời rồi mà

Girl
17-10-2014, 13:54
Cái mới cơ a hiếu nói gì đâu

Girl
17-10-2014, 13:59
Anh tuấn ơi giúp em vụ này mới ạ chính mắt em lấy giấy lau vết máu trên ví nên ko nhầm đc :(((( anh tue vấn trường hợp của em thế nào ạ :((

Tuanmecsedec
17-10-2014, 16:03
Anh tuấn ơi giúp em vụ này mới ạ chính mắt em lấy giấy lau vết máu trên ví nên ko nhầm đc :(((( anh tue vấn trường hợp của em thế nào ạ :((

100 % không phải nguy cơ.