PDA

View Full Version : Cho em hỏi trường hợp này có mất tác dụng thuốt không ?

John Quân
17-10-2014, 13:24
Em đang uống phơi nhiễm .
Em thường dùng trước 1 tới 2h . trong múi 12h/ 1 vien
Sáng nay do em mộng tinh . Em có thủ dâm rồi 10 phút sau mới uống vậy có ảnh hưởng thuốt không quý anh chị ..

ptsu3
17-10-2014, 13:28
Sáng nay do em mộng tinh . Em có thủ dâm rồi 10 phút sau mới uống vậy có ảnh hưởng thuốt không quý anh chị .. ==> không ảnh hưởng gì hết ===> No Problem

Em thường dùng trước 1 tới 2h . trong múi 12h/ 1 vien ==> Phải uống thuốc đúng giờ rất quan trọng

songchungvoi_HIV
17-10-2014, 13:29
Em đang uống phơi nhiễm .
Em thường dùng trước 1 tới 2h . trong múi 12h/ 1 vien
Sáng nay do em mộng tinh . Em có thủ dâm rồi 10 phút sau mới uống vậy có ảnh hưởng thuốt không quý anh chị ..
Thủ dâm thì mắc mớ chi tới ảnh hưởng PEP. Có chăng thủ dâm quá nhiều gây ảnh hưởng tới sức khỏe, nguy cơ gây vô sinh, Bạn vui lòng nói rõ thời gian uống PEP, chính xác là uống lúc mấy giờ?????
, ngày uống mấy viên

John Quân
17-10-2014, 13:34
do Em bị trầm cảm nên quên là đả uống thành chưa uống .. vì vậy có 2 lần em uống nhồi liên tục tổng 2 viên cách nhau 1h đồng hồ , lúc đó người em bơ phờ và mệt lắm . nói chung do em sợ quá nên uống nhồi , còn bây giờ rút kinh nghiệm không như thế nữa . Từ ngày em bắt đầu uống thì chưa trường hợp nào quá 12h mới uống . Em toàn dùng trước tối thiểu 1h vậy có ảnh hưởng không ?

songchungvoi_HIV
17-10-2014, 13:41
do Em bị trầm cảm nên quên là đả uống thành chưa uống .. vì vậy có 2 lần em uống nhồi liên tục tổng 2 viên cách nhau 1h đồng hồ , lúc đó người em bơ phờ và mệt lắm . nói chung do em sợ quá nên uống nhồi , còn bây giờ rút kinh nghiệm không như thế nữa . Từ ngày em bắt đầu uống thì chưa trường hợp nào quá 12h mới uống . Em toàn dùng trước tối thiểu 1h vậy có ảnh hưởng không ?
Bạn nói chung chung quá, việc bạn uống nhầm liều ko nói, cho qua, còn chuyện tuân thủ bạn nói cái chi mà tầm 1 giờ, Thuốc PEP đâu phải thích uống lúc nào thì uống, nó có cơ chế rõ rành quy trình là 12 giờ hoặc 24 giờ cho mỗi liều, có 2 phác đồ: 1 là uống mỗi liều cách nhau 12 giờ, 1 là uống mỗi liều chách nhau 24 giờ, tức phải tuân thủ gần như tuyệt đối. ko có chuyện hôm nay uống 1 giờ mai uống 1g15 ngày kia uống 12g45, ngày nọ uống 1g10, nếu bạn uống như songchung nói thì thè khỏi uống, chứ uống cái kiểu dỡ hơi th2i nguy cơ thất bại PEP là ko tránh khỏi

John Quân
17-10-2014, 13:43
bữa nọ em bị trầm cảm uống đâu đó ngày 2 viên đêm 2 viên .. nhưng tổng thời gian uống viên mới dành cho ngày mới không quá 12h ,

John Quân
17-10-2014, 13:45
Trời ơi chết em rồi . Do em bận buôn bán và bị trầm cảm . Nhưng chính xác là chưa ngày nào em dùng viên cho ngày mới quá 12h . Thôi rồi chết em rồi

John Quân
17-10-2014, 13:48
ý em nói rõ là thế này . vì em đang rất trầm cảm do bị thằng bạn chích kiêm , nên em lo lắng và đả uống PEP . Em luôn sợ trể giờ là 12h/ 1 viên . Em thường uống trước giờ là 11h vậy có sao không ? và tới hiện tại chưa bao giờ có viên nào quá 12h cả

songchungvoi_HIV
17-10-2014, 13:48
bữa nọ em bị trầm cảm uống đâu đó ngày 2 viên đêm 2 viên .. nhưng tổng thời gian uống viên mới dành cho ngày mới không quá 12h ,
Đọc lại những gì songchung nói, và phải xem lại giờ uống của mình, ko có chuyện uống tầm khoảng, PEP là chính xác gần như tuyệt đối, đt báo nhắc nhỡ bon là uống ngay, chứ ko có chuyện uống tầm khoảng, mỗi một đồi hồ có giờ riêng biệt, đồng hồ nhà nọ khác đồng hồ nhà kia, cả đt của mình giờ cũng khác đt của người khác, không có chuyện hôm nay uống theo giờ đồng hồ nhà mình mai uống theo giồng đt của bạn, uống thế thà khỏi uống

John Quân
17-10-2014, 13:53
Anh từ từ cho Em hỏi .. Em dùng PEP đả được 6 ngày rồi , nhưng không đúng 12h ngắt khoãng nghĩa là dùng không chính xác giờ đó . Em uống trước và xoay vòng liên tục trừ hao giờ . vậy củng mất tác dụng nữa hả ? 12h uống em thì 11h uống ..

songchungvoi_HIV
17-10-2014, 13:56
Anh từ từ cho Em hỏi .. Em dùng PEP đả được 6 ngày rồi , nhưng không đúng 12h ngắt khoãng nghĩa là dùng không chính xác giờ đó . vậy củng mất tác dụng nữa hả ?
Mới 6 ngày thôi bạn có thể sữa sai, vui lòng cài đt giờ cố định, đúng 12 giờ đt ren là lấy thuốc ra uống ngay, nếu bạn vẫn cố chấp thì xin thưa ko ai dám đảm bảo với bạn KQ sẽ tốt đẹp, và đã từng có rất nhiều trường hợp uống PEP dỡ hơi như bạn và đã thất bại nhận ngay cái bằng DT HIV rùi, thà muộn 1 tí còn hơn biết sai mà không chịu sữa

John Quân
17-10-2014, 13:59
Thôi rồi . Em sợ quá .. Bây giờ em hoàn toàn gục ngã , Em bây giờ rối tung hết cả rồi .. Em sợ trể giờ nên lúc nào cũng dùng trước 1h vậy là tiêu rồi .

songchungvoi_HIV
17-10-2014, 14:01
Thôi rồi . Em sợ quá .. Bây giờ em hoàn toàn gục ngã , Em bây giờ rối tung hết cả rồi .. Em sợ trể giờ nên lúc nào cũng dùng trước 1h vậy là tiêu rồi .
Đã nói rùi bạn hảy sửa sai, dù là có trể, nhưng vẫn còn hơn là ko sữa, chỉ mới có 6 ngày PEP, bạn vẫn có cơ hội để sữa sai. OK??

songchungvoi_HIV
17-10-2014, 14:04
Đấy cũng là do lỗi của bạn, cách đây 2 ngày bạn đăng ký TV tham gia, trên chatbox songchung yêu cầu bạn mỡ chủ đề, bạn vẫn ì ra, ko thèm nghe lời, hôm nay vào đây mở chủ đề rùi xoắn vãi. Phải chi 2 ngày trước bạn mỡ chủ đề sớm tư vấn cho bạn thì bạn đâu ra nông nổi như hôm nay, than thở gì hả, lỗi này đâu phải do BQT

John Quân
17-10-2014, 14:07
Em hiện không nhớ sáng em uống mấy giờ .. khoảng 9h hay 10h gì đó , vậy bây giờ em chốt 9h nha Anh nhé .. hay 8h được không ?

songchungvoi_HIV
17-10-2014, 14:09
Em hiện không nhớ sáng em uống mấy giờ .. khoảng 9h hay 10h gì đó , vậy bây giờ em chốt 9h nha Anh nhé .. hay 8h được không ?
Giờ là do bạn quyết, 9 giờ là 9 giờ, và kể từ hôm nay cho đến hết PEP cứ đúng 9 giờ là uống

Tuanmecsedec
17-10-2014, 16:00
Anh từ từ cho Em hỏi .. Em dùng PEP đả được 6 ngày rồi , nhưng không đúng 12h ngắt khoãng nghĩa là dùng không chính xác giờ đó . Em uống trước và xoay vòng liên tục trừ hao giờ . vậy củng mất tác dụng nữa hả ? 12h uống em thì 11h uống ..

Bạn nên tuân thủ uống đúng giờ,vì đây là khuyên cáo khi dùng thuốc phơi nhiễm.

Khuusuco
17-10-2014, 16:45
mình thấy ai lo sợ cũng cài 2-3 cái báo thức, uống chính xác từng phút, bạn này thì lung tung quá, chả hiểu sợ chỗ nào, đọc mà choáng :)

John Quân
17-10-2014, 19:20
Anh àh , Em bị trầm cảm nặng .. Không phải do em chơi bời mà uống PEP .. Em là người bị hại đấy . chơi bạn bị bạn lén chích . Em sẽ chốt giờ cố định kể từ bây giờ . Em cứ tưởng uống trước thì tốt . ngờ đâu lại vậy . :zk2059:

Charles
17-10-2014, 19:31
Anh àh , Em bị trầm cảm nặng .. Không phải do em chơi bời mà uống PEP .. Em là người bị hại đấy . chơi bạn bị bạn lén chích . Em sẽ chốt giờ cố định kể từ bây giờ . Em cứ tưởng uống trước thì tốt . ngờ đâu lại vậy . :zk2059:

Để thành công PEP cần tuân thủ ĐÚNG và ĐỦ. ĐÚNG có nghĩa là bạn chọn giờ nhất định uống suốt, tránh sai giờ. ĐỦ có nghĩa là bạn uống đủ phác đồ thuốc theo khuyến cáo 4 tuần.
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.

Tuanmecsedec
17-10-2014, 22:00

Không ai tư vấn cho bạn khi dùng thuốc phơi nhiễm sao,bạn phải tuân thủ uống đúng giờ.

songchungvoi_HIV
18-10-2014, 12:30
Em bị trầm cảm nặng => Không phải do em chơi bời mà uống PEP .. Em là người bị hại đấy . chơi bạn bị bạn lén chích => :zk20155::zk20155: