PDA

View Full Version : em muốn hỏi lây nhiễm trường hợp đi chung nhà vệ sinh.

nguoiditau
17-10-2014, 20:09
Em chào anh chị. Hom nay em di tàu Hà Nội về Hải Phòng. Bình thường thì em không đi vệ sinh. Nhưng hôm nay do trước khi lên tàu ăn linh tinh nên bị rối loạn tiêu hoá nên em phải đi vệ sinh trên tàu. Ôi, nhà vệ sinh có bệ ngồi nhưng mà bẩn quá, không được dọn dẹp, mọi người đi còn dẵm dầy dép lên nữa. Nhưng em không chịu được nữa nên phải nhanh giải quyết. Xong rồi mới nhẹ nhàng, em đứng dậy xả nước thì thấy ở bệ ngồi có loang ít máu của ai đó. Mông em lại đầy mụn nhọt. Ôi nếu máu đó có H thì em có lây H không anh. Dùng chung nhà vệ sinh có thể lấy H không khi người dùng bị mụn nhọt toét ở mông.

Tùng đẹp trai
17-10-2014, 20:18
Em chào anh chị. Hom nay em di tàu Hà Nội về Hải Phòng. Bình thường thì em không đi vệ sinh. Nhưng hôm nay do trước khi lên tàu ăn linh tinh nên bị rối loạn tiêu hoá nên em phải đi vệ sinh trên tàu. Ôi, nhà vệ sinh có bệ ngồi nhưng mà bẩn quá, không được dọn dẹp, mọi người đi còn dẵm dầy dép lên nữa. Nhưng em không chịu được nữa nên phải nhanh giải quyết. Xong rồi mới nhẹ nhàng, em đứng dậy xả nước thì thấy ở bệ ngồi có loang ít máu của ai đó. Mông em lại đầy mụn nhọt. Ôi nếu máu đó có H thì em có lây H không anh. Dùng chung nhà vệ sinh có thể lấy H không khi người dùng bị mụn nhọt toét ở mông.

thế mông chú có dính máu ko . Mông chú có cháy máu ko .
nếu ko thì ko có nguy cơ

nguoiditau
17-10-2014, 20:21
Ui, em ngô cả cái mông lên rồi ấy chứ, mà mông em toàn mụn. Ôi anh nô thế làm em lo quá

nguoiditau
17-10-2014, 21:36
Ui, mọi nguời đâu hết rồi, không ai trả lời em à, em lo quá , tim đập mạnh muốn tung khổ lồng ngực rồi

ptsu3
17-10-2014, 22:03
Bài này nên chuyển về mục kì thị phân biệt đối xử

Tuanmecsedec
17-10-2014, 22:08

HIV không lây qua các tiếp xúc thông thường như các hành vi giao tiếp thông thường, ho, hắt hơi, nước bọt, nước mắt, mồ hôi, cùng làm việc, cùng học, ở cùng nhà, cùng ngồi trên phương tiện giao thông, cùng đi chợ, ngồi trong rạp hát, rạp chiếu bóng . . ., dùng chung nhà vệ sinh, buồng tắm, bể bơi công cộng . . ., muỗi và các côn trùng khác đốt không làm lây nhiễm HIV . . . . Như vậy chúng ta có thể sống và làm việc học tập . . . chung với người nhiễm HIV mà không sợ bị lây nhiễm HIV .

Nguồn lây truyền chính của HIV thông qua ba đường chính là đường máu, đường tình dục, đường truyền từ mẹ sang con .Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn.

nguoiditau
17-10-2014, 22:12
Anh ơi, nhưng có vết máu ở chỗ ngồi, mà em không biết ngồi vào anh à. Mà mông em có nhiều mụn , co cái mụn còn chưa khô mồm nữa -> nên em mới lo lắng ạ.

Tuanmecsedec
17-10-2014, 22:16
Anh ơi, nhưng có vết máu ở chỗ ngồi, mà em không biết ngồi vào anh à. Mà mông em có nhiều mụn , co cái mụn còn chưa khô mồm nữa -> nên em mới lo lắng ạ.

Tuanmecsedec khẳng định HIV không lây nhiễm kiểu vậy.Bạn nên tìm hiểu kiến thức đọc đi.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

songchungvoi_HIV
18-10-2014, 07:51

Ui, em ngô cả cái mông lên rồi ấy chứ, mà mông em toàn mụn. Ôi anh nô thế làm em lo quá

Ui, mọi nguời đâu hết rồi, không ai trả lời em à, em lo quá , tim đập mạnh muốn tung khổ lồng ngực rồi

Tất cả những gì bạn miêu tả ko hề có nguy cơ.
Bấm vào đây xem:
Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)