PDA

View Full Version : Đeo chung bông tai bị chảy máu, mủ có nguy cơ bị nhiễm HIV không?

Khánh Quân
18-10-2014, 13:15
Hôm qua, em có mượn bông tai của bạn em để đeo. Lỗ tai của bạn em mới bấm nên có chảy máu và mủ. Em cũng không để ý nên đeo vào. Về đến nhà thì chợt nhớ ra là chưa rửa sạch bông tai và tháo ra không đeo nữa. Vậy cho em hỏi, em có nguy cơ bị nhiễm HIV không? (lỗ tai em thì đã lành, không bị chảy máu). Các anh/ chị tư vấn giúp em!

songchungvoi_HIV
18-10-2014, 13:17
Hôm qua, em có mượn bông tai của bạn em để đeo. Lỗ tai của bạn em mới bấm nên có chảy máu và mủ. Em cũng không để ý nên đeo vào. Về đến nhà thì chợt nhớ ra là chưa rửa sạch bông tai và tháo ra không đeo nữa. Vậy cho em hỏi, em có nguy cơ bị nhiễm HIV không? (lỗ tai em thì đã lành, không bị chảy máu). Các anh/ chị tư vấn giúp em!

lỗ tai em thì đã lành, không bị chảy máu => Cho dù bạn của bạn đang nhiễm HIV giai đoạn AIDS vậy theo bạn khi bạn đeo khoen tai của bạn ấy vậy HIV chui vào đường nào??? :zk20155:

Khánh Quân
18-10-2014, 13:25
Vậy là em không có nguy cơ bị H hả?

songchungvoi_HIV
18-10-2014, 13:31
Vậy là em không có nguy cơ bị H hả?
Thì bạn đọc lại đi, xem HIV chui vào lỗ mô???

Tuanmecsedec
18-10-2014, 16:48

Bạn yên tâm hoàn toàn 100% không có nguy cơ.

Khánh Quân
23-10-2014, 16:10
Vậy cho em hỏi một câu nữa, dùng chung kim xăm có sao không? Hôm trước em với ông anh trong xóm có đi xăm. Ông anh xăm trước rồi tới lượt em, mà quên thay kim xăm cho em. Xăm được vài đường thì ông chủ dừng lại thay kim. Em rất hoang mang, tránh được cái ở trên bây giờ tiếp tục cái này. Chắc em chết mất.

songchungvoi_HIV
23-10-2014, 16:16
Vậy cho em hỏi một câu nữa, dùng chung kim xăm có sao không? Hôm trước em với ông anh trong xóm có đi xăm. Ông anh xăm trước rồi tới lượt em, mà quên thay kim xăm cho em. Xăm được vài đường thì ông chủ dừng lại thay kim. Em rất hoang mang, tránh được cái ở trên bây giờ tiếp tục cái này. Chắc em chết mất.
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Sợ nhiễm hiv vì đi phun xăm lông mày (http://diendanhiv.vn/threads/16424-So-nhiem-hiv-vi-di-phun-xam-long-may)Chủ đề: Hôm qua lúc 9h tối em có đi xăm mình cùng 1 người bạn...lo lắng... (http://diendanhiv.vn/threads/17257-Hom-qua-luc-9h-toi-em-co-di-xam-minh-cung-1-nguoi-ban-lo-lang)Chủ đề: Nguy cơ HIV từ việc đi xâm nghi ngờ không thay kim (http://diendanhiv.vn/threads/9311-Nguy-co-HIV-tu-viec-di-xam-nghi-ngo-khong-thay-kim)

Tuanmecsedec
23-10-2014, 16:16

Nếu dùng kim xăm chung cùng một lượt thì nguy hiểm.

Khánh Quân
23-10-2014, 16:24
Vậy phải làm sao ad @Tuanmecsedec :(

Tuanmecsedec
23-10-2014, 16:25
Vậy phải làm sao ad @Tuanmecsedec :(

Bạn kể chi tiết rõ ràng chính xác lại,chứ không thấy lại nói không thay kim.Vì nguyên tắc thợ không làm như vậy.

Khánh Quân
23-10-2014, 16:34
Chính xác là không thay kim, tại em thấy ông đó dừng lại rồi lấy kim ra thay. Mà em thấy ngay chỗ xăm không có bị chảy máu, chỉ thấy có cảm giác là kim đâm xuyên qua da.

songchungvoi_HIV
23-10-2014, 16:38
Chính xác là không thay kim, tại em thấy ông đó dừng lại rồi lấy kim ra thay. Mà em thấy ngay chỗ xăm không có bị chảy máu, chỉ thấy có cảm giác là kim đâm xuyên qua da.
Chính xác là không thay kim => tại em thấy ông đó dừng lại rồi lấy kim ra thay => :zk20155:

Tuanmecsedec
23-10-2014, 16:40

Bạn nói gì không hiểu câu Tuanmecsedec tô đỏ.rồi gì mà xăm xuyên qua da không chảy máu.Bạn có tào lao không .Tuanmecsedec đố ông thợ nào xăm mà không chảy máu cho khách,trừ khi là vẽ trước khi xăm.

Khánh Quân
23-10-2014, 16:47
'tại em thấy ông đó dừng lại rồi lấy kim ra thay': nghĩa là sau khi em xăm kim cũ của ông anh kia được 0.5cm thì ông chủ xăm mới dừng lại thay kim mới rồi tiếp tục xăm cho em. Em có cảm giác là bị kim đâm nhưng nó không ứa máu nên em cũng không để ý.

Khánh Quân
23-10-2014, 16:48
Hai anh hiểu ý em nói không ạ?

songchungvoi_HIV
23-10-2014, 16:49
'tại em thấy ông đó dừng lại rồi lấy kim ra thay': nghĩa là sau khi em xăm kim cũ của ông anh kia được 0.5cm thì ông chủ xăm mới dừng lại thay kim mới rồi tiếp tục xăm cho em. Em có cảm giác là bị kim đâm nhưng nó không ứa máu nên em cũng không để ý.
Đã thay kim tức ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
23-10-2014, 16:49

Như vậy chứng tỏ do bạn suy diễn là xăm cho bạn.Vì khi bắt đầu xăm cho bạn thợ họ thay kim,hèn chi nãy bạn nói có cảm giác kim xuyên da mà không chảy máu,đúng là suy diễn tào lao.

Tuanmecsedec
23-10-2014, 16:51
Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn suy diễn tào lao làm gì có chuyện xăm xuyên qua da mà không chảy máu,thợ chưa xăm mà hoang tưởng đã xăm.

Khánh Quân
23-10-2014, 16:57
Vậy thì em đã an tâm. Nhưng em muốn biết HIV bao lâu mới có triệu chứng? Và những triệu chứng đó xuất phát cùng một lúc hay cái này rồi sang cái khác? Tư vấn giúp em!!!

Charles
23-10-2014, 19:05
Vậy thì em đã an tâm. Nhưng em muốn biết HIV bao lâu mới có triệu chứng? Và những triệu chứng đó xuất phát cùng một lúc hay cái này rồi sang cái khác? Tư vấn giúp em!!!

Một người nhiễm HIV nếu có biểu hiện nhiều triệu chứng cũng phải 5 - 10 năm sau (khi hệ miễn dịch kém đi thì các bệnh cơ hội mới phát triển).

songchungvoi_HIV
05-03-2016, 14:24
TV: tinhkiet (http://diendanhiv.vn/members/68548-tinhkiet)
Bài bạn BQT tách ra 1 chủ đề riêng biệt bấm vào đây xem trả lời
Chủ đề: a ơi cho e hỏi hôm qua e mượng bông tay của bạn em mà lỗ tai của e còn chảy máu bông (http://diendanhiv.vn/threads/40453-a-oi-cho-e-hoi-hom-qua-e-muong-bong-tay-cua-ban-em-ma-lo-tai-cua-e-con-chay-mau-bong)