PDA

View Full Version : cần anh chị cứu giúp nguy cơ khi hôn nhau

hanoi99
19-10-2014, 15:35
trong tuần vừa qua . em có đi hát karaok không quan hệ tình dục . chỉ hôn lên môi tiếp viên ở quán karaok thui ak . nhưng em lo lắng trên môi em có một vết cắn vào môi khi em ăn cơm bị từ ngày hum trước . em sợ co gái đó bị nhiệt miệng hay lở loét mà không bít hôn lên em có sao không ak . vì vết thương đó vẫn hơi rỉ máu và vẫn đau ak

Tùng đẹp trai
19-10-2014, 15:41
trong tuần vừa qua . em có đi hát karaok không quan hệ tình dục . chỉ hôn lên môi tiếp viên ở quán karaok thui ak . nhưng em lo lắng trên môi em có một vết cắn vào môi khi em ăn cơm bị từ ngày hum trước . em sợ co gái đó bị nhiệt miệng hay lở loét mà không bít hôn lên em có sao không ak . vì vết thương đó vẫn hơi rỉ máu và vẫn đau ak
Bạn không có nguy cơ đâu

songchungvoi_HIV
19-10-2014, 15:41
Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.
Muốn biết thì bấm vào đây xem:
Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)Chủ đề:Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

hanoi99
19-10-2014, 15:53
Anh ơi , nhưng mà trên miệng em có vết thương hở . Cô gái đó cũng có ở miệng như em thì sao . như vậy có lây không anh

songchungvoi_HIV
19-10-2014, 15:58
Anh ơi , nhưng mà trên miệng em có vết thương hở . Cô gái đó cũng có ở miệng như em thì sao . như vậy có lây không anh
Lỡ thì lỡ, vẫn ko có nguy cơ, Ko ai hôn nhau mà nhiễm HIV hết Ông Lội

hanoi99
19-10-2014, 16:08
Sao em thấy đọc trên mạng bao là lây nhiễm nếu trên vết thương lở miệng mà anh . hic . Mà con bé đó nó sờ cả dương vật em . nhỡ tay có vết thương . dương vật em lại xuất tinh chạm vào tay GMD có dich liệu lây không ak . anh chị đọc kỹ hai trường hợp em nhé

songchungvoi_HIV
19-10-2014, 16:09
Sao em thấy đọc trên mạng bao là lây nhiễm nếu trên vết thương lở miệng mà anh . hic . Mà con bé đó nó sờ cả dương vật em . nhỡ tay có vết thương . dương vật em lại xuất tinh chạm vào tay GMD có dich liệu lây không ak . anh chị đọc kỹ hai trường hợp em nhé
Tào lao mía lao

hanoi99
19-10-2014, 16:16
em có đọc thấy nói như thế mà anh . anh đọc kỹ lại từ đầu xem em có nguy cơ nào không

songchungvoi_HIV
19-10-2014, 16:19
em có đọc thấy nói như thế mà anh . anh đọc kỹ lại từ đầu xem em có nguy cơ nào không
Bạn đọc ở đâu kệ bạn, với diễn đàn này hôn ko có nguy cơ

hanoi99
19-10-2014, 16:39
trường hợp em từ đầu em hỏi . anh xem có chỗ nào có nguy cơ ko anh

songchungvoi_HIV
19-10-2014, 16:42
trường hợp em từ đầu em hỏi . anh xem có chỗ nào có nguy cơ ko anh
Bạn đọc ở đâu kệ bạn, với diễn đàn này hôn ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
19-10-2014, 16:48

Hôn hoàn toàn không lây nhiễm HIV,chưa có thông tin lây nhiễm HIV từ việc hôn nhau.

hanoi99
19-10-2014, 17:00
anh ơi . có vết thương hở mà anh . anh đọc kỹ hộ em na

Tuanmecsedec
19-10-2014, 17:20
anh ơi . có vết thương hở mà anh . anh đọc kỹ hộ em na

Dù miệng bạn có như thế nào cũng không lây nhiễm HIV từ việc hôn nhau.Nói kiểu như bạn thì mấy vụ đi mát xa kích dục bằng miệng thì nhiễm hết rồi.Nếu bạn cảm thấy không tin thì cứ đi xét nghiệm.

Charles
19-10-2014, 18:26

Hôn không làm lây nhiễm HIV bạn. Nếu HIV mà lây kiểu này thì thế giới 8 người chung sống với HIV hết rồi.

hanoi99
21-10-2014, 08:52
Anh chị ơi trên môi mà vẫn còn rỉ máu một chút do vết thương chưa lành , miệng cô gái nhiệt hay chảy máu chân răng minh không bít có sao không ak . Anh Tuấn xem kĩ giúp em với

songchungvoi_HIV
21-10-2014, 08:57
Anh chị ơi trên môi mà vẫn còn rỉ máu một chút do vết thương chưa lành , miệng cô gái nhiệt hay chảy máu chân răng minh không bít có sao không ak . Anh Tuấn xem kĩ giúp em với
Khi nào mồm bạn tình như hình này:
http://anh.24h.com.vn/upload/1-2013/images/2013-02-04/1359943371-han-quoc-nu-ma-ca-rong-hut-mau-xuat-hien-o-gangnam.jpg
Mới tạo ra nguy cơ

Tuanmecsedec
21-10-2014, 09:08

Bạn suy diễn thôi,một người bị chảy máu ở chân răng chỉ bị viêm sưng nướu răng thì khi ấy rất đau,nói chuyện còn chưa muốn nói,huống chi hôn bạn.Bạn yên tâm chưa có ca nào thông báo nhiễm HIV từ việc hôn nhau.

hanoi99
21-10-2014, 13:51
vậy là em không có khả năng đúng không ak . nhưng nếu có nướu nhưng vẫn cố tình hôn cũng không sao đúng không anh . mỗi lần hôn khoảng 15s thui ak

songchungvoi_HIV
21-10-2014, 13:55
vậy là em không có khả năng đúng không ak . nhưng nếu có nướu nhưng vẫn cố tình hôn cũng không sao đúng không anh . mỗi lần hôn khoảng 15s thui ak
Bạn biết đọc chữ hay k???:khi875437:

hanoi99
21-10-2014, 15:36
ý em là cô ấy có nướu cố tình hôn em . trên môi em có vết sứt do ăn cơm cắn vào cũng không sao đúng không anh

songchungvoi_HIV
21-10-2014, 15:37
ý em là cô ấy có nướu cố tình hôn em . trên môi em có vết sứt do ăn cơm cắn vào cũng không sao đúng không anh
Một là bạn đọc lại hai là tôi đóng chủ đề để bạn có thời gian đọc

Charles
21-10-2014, 15:40

Không sao cả.

Tuanmecsedec
21-10-2014, 15:49

Hôn thì chỉ có phê thôi bạn :khi875437:.Bạn yên tâm hoàn toàn không có nguy cơ.

hanoi99
22-10-2014, 20:51
anh ơi . cô gái hát karaok đó còn lấy tay sờ dương vật em . sợ tay cô ý dính máu rồi chạm vào đầu khất dương vật em sợ dương vật em bị trầy sước làm lây nhiễm không ak

Nguyen Ha
22-10-2014, 20:54
anh ơi . cô gái hát karaok đó còn lấy tay sờ dương vật em . sợ tay cô ý dính máu rồi chạm vào đầu khất dương vật em sợ dương vật em bị trầy sước làm lây nhiễm không ak

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
22-10-2014, 22:22

Bạn yên tâm không có nguy cơ hành vi này dù tay như thế nào.

hanoi99
26-10-2014, 08:50
anh chị ơi sao em bi hatxi cúm mấy hum chưa khỏi ak , em bị cả viêm họng nữa . Anh chị đọc lại từ đầu xem em có sao không

ptsu3
26-10-2014, 08:53
anh chị ơi sao em bi hatxi cúm mấy hum chưa khỏi ak , em bị cả viêm họng nữa . Anh chị đọc lại từ đầu xem em có sao không

Tất cả các triệu chứng là do stress và các bệnh khác gây da, với HIV , bạn hoàn toàn ko có nguy cơ !

songchungvoi_HIV
26-10-2014, 09:06
Cảm thì đi BS mà chữa, chứ mắc mớ gì tới hôn mà xoắn cạp

Tuanmecsedec
26-10-2014, 10:09

Cảm sốt hay viêm họng là do bệnh thời tiết ai cũng có thể bị,nhất là vào mùa mưa như thế này.

hanoi99
26-10-2014, 11:26
anh ơi nhưng khả năng em có bị không ak . mà em sợ cô ấy sờ vào dương vật em có sao ko

songchungvoi_HIV
26-10-2014, 11:28
anh ơi nhưng khả năng em có bị không ak . mà em sợ cô ấy sờ vào dương vật em có sao ko
Cô ta sờ vào DV of bạn thì bạn sướng chứ có chết con ma nào, Hâm quá

Tuanmecsedec
26-10-2014, 11:33

Bạn yên tâm hoàn toàn không có nguy cơ.

hanoi99
03-11-2014, 11:05
Em còn chi tiết này nữa . Hôm đó ở trên cổ em có vết zola . Lúc hát karaok em sợ cô ấy ôm lên cổ em mag dịch ở tay dính lên chỗ zola ở cổ em có sao không ak . mà vết zola em bị hơi chảy máu chút .

songchungvoi_HIV
03-11-2014, 11:09
Em còn chi tiết này nữa . Hôm đó ở trên cổ em có vết zola . Lúc hát karaok em sợ cô ấy ôm lên cổ em mag dịch ở tay dính lên chỗ zola ở cổ em có sao không ak . mà vết zola em bị hơi chảy máu chút .
Bài bạn sẽ chuyển về đây sao 1 phút nữa:
Chủ đề: cần anh chị cứu giúp nguy cơ khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/20851-can-anh-chi-cuu-giup-nguy-co-khi-hon-nhau)

hanoi99
03-11-2014, 11:55
em biết mà anh . nhưng em ko tìm được chủ đề . anh chị xem giúp em với ạ

Tuanmecsedec
03-11-2014, 11:56

Bạn yên tâm không sao đâu.

songchungvoi_HIV
03-11-2014, 11:58

Dịch ở đâu ra mài dính?? Bạn làm như GMD là tuýp kem chứa dịch ấy, Ko có nguy cơ, cho dù có đi nữa cũng ko lây bởi Zona kp có lỡ loét đâu mà dính vào đó

ptsu3
03-11-2014, 12:21
Hôn rất tốt cho sức khỏe đấy , đừng suy diễn nữa bạn, không có nguy cơ đâu nha !

hanoi99
03-11-2014, 15:57
vết đó đang lành ra . tối về em thấy vết đó có chút máu do bị sứt ra o đó ak

songchungvoi_HIV
03-11-2014, 16:03
vết đó đang lành ra . tối về em thấy vết đó có chút máu do bị sứt ra o đó ak
Ko có nguy cơ