PDA

View Full Version : Niêm mạc sống

tuan-hoangtuong
20-10-2014, 09:30
Dear các anh chị tốt bụng tuyệt vời trên diễn đàn.

Hôm trước em có được anh Tuấn với A.Songchung giải thích về niêm mạc sống của mắt. Em đã rõ ràng và có thêm kiến thức. 2 anh và các anh chị cho em hỏi thêm ạ:
1. Cơ thể người có chỗ niêm mạc nào là Sống ngoài mắt và mũi ạ?
2. Sách báo có nói niêm mạc mũi nếu máu có H dây vào thì có nguy cơ, cho em hỏi phần nào của mũi là phần sống ạ: ví dụ phần có lông mà mình hay đưa tay vào ngoáy những lúc rảnh rỗi hoặc phần sâu bên trong ạ....

Em cảm ơn các anh chị tốt bụng tuyệt vời trên diễn đàn.

songchungvoi_HIV
20-10-2014, 09:33

Hôm trước em có được anh Tuấn với A.Songchung giải thích về niêm mạc sống của mắt. Em đã rõ ràng và có thêm kiến thức. 2 anh và các anh chị cho em hỏi thêm ạ:
2. Sách báo có nói niêm mạc mũi nếu máu có H dây vào thì có nguy cơ, cho em hỏi phần nào của mũi là phần sống ạ: ví dụ phần có lông mà mình hay đưa tay vào ngoáy những lúc rảnh rỗi hoặc phần sâu bên trong ạ....

Ngoài bộ phận bên trong mắt, bên trong lỗ mũi, ko còn niêm mạc sống nào cả

Tuanmecsedec
20-10-2014, 10:50

Lổ mũi làm gì niêm mạc sống,dù tay bạn có như thế nào ngoáy mũi như thế nào ucng4 khogn6 phải là hành vi nguy cơ.

tuan-hoangtuong
20-10-2014, 22:41
Lổ mũi làm gì niêm mạc sống,dù tay bạn có như thế nào ngoáy mũi như thế nào ucng4 khogn6 phải là hành vi nguy cơ.

Dạ em xin cảm ơn 2 anh ạ.do đi chơi 20 tháng 10 nên h mới cảm ơn 2 anh được.
Như vậy, tổng hợp ý kiến 2 anh, thì vào sâu bên trong mũi mới là niêm mạc sống, còn phần mà mình hay ngoáy mũi là ko có sống, nên hành vi ngoáy mũi dù ngón tay có như thế nào cũng không phải là hành vi nguy cơ. Chuẩn chưa ạ?
Một lần nữa cảm ơn anh chị đã hy sinh thời gian giải trí để giải đáp thắc mắc cho tụi em.

Tuanmecsedec
20-10-2014, 22:43
Dạ em xin cảm ơn 2 anh ạ.do đi chơi 20 tháng 10 nên h mới cảm ơn 2 anh được.
Như vậy, tổng hợp ý kiến 2 anh, thì vào sâu bên trong mũi mới là niêm mạc sống, còn phần mà mình hay ngoáy mũi là ko có sống, nên hành vi ngoáy mũi dù ngón tay có như thế nào cũng không phải là hành vi nguy cơ. Chuẩn chưa ạ?
Một lần nữa cảm ơn anh chị đã hy sinh thời gian giải trí để giải đáp thắc mắc cho tụi em.

Hoàn toàn không có nguy cơ.

tuan-hoangtuong
20-10-2014, 23:00
Hoàn toàn không có nguy cơ.

Dạ. Em hỏi 1 phần là tò mò, trang bị thêm kiến thức đồng thời tránh những nỗi lo hảo. A cho em hỏi nữa là, nếu máu hoặc dịch tiết H vào sâu trong mũi mới có nguy cơ phải không ạ?

Nguyen Ha
21-10-2014, 06:51
Dạ. Em hỏi 1 phần là tò mò, trang bị thêm kiến thức đồng thời tránh những nỗi lo hảo. A cho em hỏi nữa là, nếu máu hoặc dịch tiết H vào sâu trong mũi mới có nguy cơ phải không ạ?

Bạn dùng xilanh rút máu của người có H rồi bơm vào mũi bạn à?

Tuanmecsedec
21-10-2014, 07:22

Chỉ khi nào như Smod Nguyen Ha (http://diendanhiv.vn/members/21-Nguyen-Ha) nói thì may ra mới có nguy cơ.

tuan-hoangtuong
21-10-2014, 17:08

Dạ chốt là: phần lỗ mũi mà hay đưa tay vào ngoáy là ko phải niêm mạc sống. Do đó tay có như thế nào cũng không sao.chuẩn chưa ạ?

songchungvoi_HIV
21-10-2014, 17:11
Dạ chốt là: phần lỗ mũi mà hay đưa tay vào ngoáy là ko phải niêm mạc sống. Do đó tay có như thế nào cũng không sao.chuẩn chưa ạ?
Khi nào dùng chai nhỏ máu chứa đầy dịch tiết hay máu người nhỏ thẳng vào trong mũi mới có nguy cơ

tuan-hoangtuong
21-10-2014, 20:01
Dạ em rõ rùi ạ. Cảm ơn các anh chị nhiều.