PDA

View Full Version : đi hiến máu

songvigiadinh
20-10-2014, 12:02
Ở chổ em có phong trào hiến máu..nghe thì muốn tham gia ghê...mà nghĩ đi nghỉ lại thì ko dám..sợ khi test..mặc dù a chị dt tư vấn là ko sao như cứ tự hù mình mỗi khi nghĩ đến h...có ai giống mình không?...:k4744254:

songchungvoi_HIV
20-10-2014, 12:13
Ở chổ em có phong trào hiến máu..nghe thì muốn tham gia ghê...mà nghĩ đi nghỉ lại thì ko dám..sợ khi test..mặc dù a chị dt tư vấn là ko sao như cứ tự hù mình mỗi khi nghĩ đến h...có ai giống mình không?...:k4744254:
Bấm vào đây xem:
Căn dặn của thầy thuốc với người hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/13991-Can-dan-cua-thay-thuoc-voi-nguoi-hien-mau)

vudannguyen
20-10-2014, 12:20
Mỗi Năm tôi cũng đi hiến máu một lần nhóm máu mình là nhóm máu o .mà tôi lại còn trong đội thanh niên vận động hiến máu của tp hà nội nữa chứ .từ cái hôm đi quan hệ với gmd có bcs .cũng được các BS ở đây tư vấn hết là ko có nguy cơ gì cả .nhưng giờ tôi cứ nghĩ đến máu là sợ ko giám đi hiến nữa .tôi muốn 1 năm hiến 1 lần cho người khỏe ra nhưng mà bây h cứ sợ sợ

songchungvoi_HIV
20-10-2014, 12:28
Mỗi Năm tôi cũng đi hiến máu một lần nhóm máu mình là nhóm máu o .mà tôi lại còn trong đội thanh niên vận động hiến máu của tp hà nội nữa chứ .từ cái hôm đi quan hệ với gmd có bcs .cũng được các BS ở đây tư vấn hết là ko có nguy cơ gì cả .nhưng giờ tôi cứ nghĩ đến máu là sợ ko giám đi hiến nữa .tôi muốn 1 năm hiến 1 lần cho người khỏe ra nhưng mà bây h cứ sợ sợ
quan hệ với gmd có bcs .cũng được các BS ở đây tư vấn hết là ko có nguy cơ => BS nói mà còn ko tin thì lên Trời hỏi may ra bạn mới tin thôi

Tuanmecsedec
20-10-2014, 12:29

Bạn đọc các chủ đề này sẽ có những gì bạn đang thắc mắc được tư vấn :

Chủ đề: Cho mình hỏi về xét nghiệm máu lúc đi hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/7151-Cho-minh-hoi-ve-xet-nghiem-mau-luc-di-hien-mau)
Chủ đề: Vấn đề về truyền máu trong hiến máu. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7356-Van-de-ve-truyen-mau-trong-hien-mau)
Chủ đề: xin các anh chị tư vấn giúp em về hiến máu (http://diendanhiv.vn/threads/7063-xin-cac-anh-chi-tu-van-giup-em-ve-hien-mau)
Chủ đề: xin ý kiến các chuyên gia về xét nghiệm hiến máu khi có nguy cơ HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/2464-xin-y-kien-cac-chuyen-gia-ve-xet-nghiem-hien-mau-khi-co-nguy-co-HIV)

songvigiadinh
20-10-2014, 12:35
~~..đúng là tâm lý...ở chỗ ông nay có đợt hiến máu nào chưa..

vudannguyen
20-10-2014, 12:35
có 1 đợt em còn suy sụp tinh thần cơ nhưng các bác sĩ đã giúp em ổn định lấy lại được bình tĩnh rồi .em tin các bác sĩ , nhưng em lại sợ ko tự tin vào bản thân mình thôi ạ . em cũng trong đội tình nguyện vận động hiến máu nhưng sau cái sự cố do em gây ra kia em cũng ra luôn .

songvigiadinh
20-10-2014, 12:39
cảm ơn 2 anh...thứ 5 e đi hiến máu đây...~~

vudannguyen
20-10-2014, 12:40
có thì có nhiều lắm ,tại vì đơn vị nhận máu là viện huyết học truyền máu trung ương mà .nhưng mà tâm lý của tôi nó vậy đấy mắc bệnh lo sợ .biết vậy đừng làm nữa cho xong lại còn là lần đầu của mình nữa chứ.may mà mình quan hệ có bcs ko rách ko thủng cũng ko bị gmd làm gì vào dv mình chỉ quan hệ bình thường thôi được 5 đến 6 phút là ra.nếu mà rách bao khéo tôi tự tử mất:zk20145:

Tuanmecsedec
20-10-2014, 12:42
cảm ơn 2 anh...thứ 5 e đi hiến máu đây...~~

Vậy là một công mà 2 chuyện,việc làm có ích cho xã hội được tôn vinh và được xét nghiệm miễn phí.

songvigiadinh
20-10-2014, 12:42
có 1 đợt em còn suy sụp tinh thần cơ nhưng các bác sĩ đã giúp em ổn định lấy lại được bình tĩnh rồi .em tin các bác sĩ , nhưng em lại sợ ko tự tin vào bản thân mình thôi ạ . em cũng trong đội tình nguyện vận động hiến máu nhưng sau cái sự cố do em gây ra kia em cũng ra luôn .
uhm...thì mình cứ đi hiến máu..vô ngta xn sẵn giải tỏa tâm lý luôn...cảm ơn bạn nhe...đi gmd nay dc mấy ngày rồi...

vudannguyen
20-10-2014, 12:46
được 3 tuần rồi .ngay lúc chơi xong tôi đã kinh kinh rồi lần sau có cho 10 triệu cũng ko giám .tôi đeo 2 bao ko rách ko thủng nhưng vẫn kinh may mà tìm được diễn đàn này được các bs tư vấn cho ko tôi lo lắng chết mất thôi

songvigiadinh
20-10-2014, 13:21
được 3 tuần rồi .ngay lúc chơi xong tôi đã kinh kinh rồi lần sau có cho 10 triệu cũng ko giám .tôi đeo 2 bao ko rách ko thủng nhưng vẫn kinh may mà tìm được diễn đàn này được các bs tư vấn cho ko tôi lo lắng chết mất thôi
uhm...ko sao đâu...t cũng như bạn...lúc đi thì ko nghĩ gì..đi xong thì mới thấy sợ..:(..may là vô đó có bao..ko có chết tiêu

vudannguyen
20-10-2014, 13:31
hành vi của bạn như thế nào vậy ?

vudannguyen
20-10-2014, 16:32
bây giờ có anh tuấn với anh songchung cùng với mấy anh tư vấn trong đây dẫn đi hiến máu mình với yên tâm :D còn giờ yên tâm là ko bị HIV rồi nhưng mà vẫn sợ và ko thể nào xóa bỏ được .chán :shot:

songvigiadinh
20-10-2014, 17:58
bây giờ có anh tuấn với anh songchung cùng với mấy anh tư vấn trong đây dẫn đi hiến máu mình với yên tâm :D còn giờ yên tâm là ko bị HIV rồi nhưng mà vẫn sợ và ko thể nào xóa bỏ được .chán :shot: @@...tui cũng như ông..cảm giác sợ sợ sao ấy...nhiều khi t định chia tay bạn gái lun...mấy lần rồi..:beatbrick::shot:

songvigiadinh
20-10-2014, 17:59
anh tuấn có kèo nào 4 tuần at combo mà bị lật kèo chưa a....

sohaiqua1234
03-11-2014, 09:35
ông chủ viết topic này ơi .ông đi hiến máu chưa có kinh ko .tâm lý của ông bây giờ thế nào rồi .tôi cũng muốn đi hiến máu mà sơ quá

songchungvoi_HIV
03-11-2014, 09:38
ông chủ viết topic này ơi .ông đi hiến máu chưa có kinh ko .tâm lý của ông bây giờ thế nào rồi .tôi cũng muốn đi hiến máu mà sơ quá
Đi hiến máu cần gì có kinh nghiệm trời, vào nớ BS đo huyết áp hỏi về nguy cơ QHTD trước khi hiến máu, XN tổng quát về nhóm máu ... Sau đó nằm trên ghế nghĩ ngơi rùi rút máu xong ra ghế dài nằm tí vào ăn sáng hổ trợ nhận quà ra về. Như vậy là xong, 4 tuần sau nếu nơi lấy máu ko báo gì tức máu sạch an toàn được nhận

sohaiqua1234
03-11-2014, 09:45
nhưng anh ơi em vẫn còn tâm lý hoang tưởng sợ mình bị H mà không thể tài nào tha cho cái đầu của mình .ở trường đại học em đang có chương trình hiến máu mà e sợ ko giám đi .cứ nhìn mấy cái topic về máu e lại nghĩ đến HIV và ko tự tin được .

songchungvoi_HIV
03-11-2014, 09:51
nhưng anh ơi em vẫn còn tâm lý hoang tưởng sợ mình bị H mà không thể tài nào tha cho cái đầu của mình .ở trường đại học em đang có chương trình hiến máu mà e sợ ko giám đi .cứ nhìn mấy cái topic về máu e lại nghĩ đến HIV và ko tự tin được .
Xem lại bài của mình:
Chủ đề: quan hệ với GMD ko rách ko thủng bcs thì tỉ lệ nhiễm HIV là bao nhiêu % (http://diendanhiv.vn/threads/21440-quan-he-voi-GMD-ko-rach-ko-thung-bcs-thi-ti-le-nhiem-HIV-la-bao-nhieu)