PDA

View Full Version : Vết xưỏc nhỏ ở ngón tay quẹt vào AD của gái Massage

boyhaylolang
23-10-2014, 08:34
Lời đầu tiên em xin chào các anh/chị trên diễn đàn

Em là mem mới có 1 chút băn khoăn muốn nhờ các anh/chị tư vấn giúp.

Chuyện chẳng là thế này: sáng hôm qua tầm 7g khi làm vệ sinh chuẩn bị đi làm thì em thấy ở đầu ngón tay kế ngón trỏ có 1 miếng da nhỏ bị bong ra, thế là em bóc ra luôn. Bóc ra xong thì không thấy chảy máu hay rát gì cả, chỉ còn lại 1 vệt dài tầm 0.6 cm.

Đến tầm 3h chiều cùng ngày thì em có đi cà phê kích dục và chỉ làm bằng tay ( HJ ). Nhưng lúc đó em lỡ tay quẹt vào AD của cô ta ( chỉ quẹt bên ngoài, không đút sâu vào trong ) và cảm thấy hơi ẩm tí. Em lo là ngón tay mà hồi sáng em vừa bóc miếng da ra bị dính dịch âm đạo của cô ta. Ngay sau đó em đã đi rửa tay và thấy vệt xước đó vẫn không chảy máu hay bị rát.

Em đang lo là liệu mình có nguy cơ không vì em còn đang trong 72g để uống PEP.

Mong các anh/ chị tư vấn giúp em.

Em xin cảm ơn

Charles
23-10-2014, 08:39

Chuyện chẳng là thế này: sáng hôm qua tầm 7g khi làm vệ sinh chuẩn bị đi làm thì em thấy ở đầu ngón tay kế ngón trỏ có 1 miếng da nhỏ bị bong ra, thế là em bóc ra luôn. Bóc ra xong thì không thấy chảy máu hay rát gì cả, chỉ còn lại 1 vệt dài tầm 0.6 cm.

Đến tầm 3h chiều cùng ngày thì em có đi cà phê kích dục và chỉ làm bằng tay ( HJ ). Nhưng lúc đó em lỡ tay quẹt vào AD của cô ta ( chỉ quẹt bên ngoài, không đút sâu vào trong ) và cảm thấy hơi ẩm tí. Em lo là ngón tay mà hồi sáng em vừa bóc miếng da ra bị dính dịch âm đạo của cô ta. Ngay sau đó em đã đi rửa tay và thấy vệt xước đó vẫn không chảy máu hay bị rát.

Em xin cảm ơn

Như bạn kể đó không phải là vết thương hở nên bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần uống thuốc phơi nhiễm.

songchungvoi_HIV
23-10-2014, 08:44

Em xin cảm ơn
sáng hôm qua tầm 7g khi làm vệ sinh chuẩn bị đi làm thì em thấy ở đầu ngón tay kế ngón trỏ có 1 miếng da nhỏ bị bong ra, thế là em bóc ra luôn. Bóc ra xong thì không thấy chảy máu hay rát gì cả, chỉ còn lại 1 vệt dài tầm 0.6 cm.

Đến tầm 3h chiều cùng ngày thì em có đi cà phê kích dục và chỉ làm bằng tay ( HJ ) => tầm 7g => tầm 3h chiều => kích dục AD => Cho dù lúc 7 giờ tay bạn chảy máu từa lưa nhưng đến 3 giờ chiều là niêm mạc đóng hoàn toàn, bạn có cho tay vào trong chậu máu ngâm 24 giờ cũng ko có nguy cơ

boyhaylolang
23-10-2014, 08:47
Như bạn kể đó không phải là vết thương hở nên bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần uống thuốc phơi nhiễm.

Dạ em cảm ơn chị

Chị có thể cho em hỏi thêm là trong vòng tầm hơn 7h ( từ 7h sáng đến 3h chiều ) như vậy thì nếu là vết thương hở thì đã đủ thời gian để đóng niêm mạc lại chưa ạ? Vì dù vết thương không chảy máu hay đau rát em vẫn sợ là có chỗ hở chưa khép miệng mà bằng mắt thường mình không thấy được.

Như thế nào thì được gọi là vết thương hở và có nguy cơ trong trường hợp tiếp xúc với dịch tiết của NCH ạ?

Charles
23-10-2014, 08:49
Dạ em cảm ơn chị

Chị có thể cho em hỏi thêm là trong vòng tầm hơn 7h ( từ 7h sáng đến 3h chiều ) như vậy thì nếu là vết thương hở thì đã đủ thời gian để đóng niêm mạc lại chưa ạ? Vì dù vết thương không chảy máu hay đau rát em vẫn sợ là có chỗ hở chưa khép miệng mà bằng mắt thường mình không thấy được.

Như thế nào thì được gọi là vết thương hở và có nguy cơ trong trường hợp tiếp xúc với dịch tiết của NCH ạ?

Vết thương hở là vết thương đang chảy máu. Vết thương khi không còn chảy máu là niêm mạc đã đóng, có thể còn ửng đỏ nhưng vi rút không xâm nhập được.

songchungvoi_HIV
23-10-2014, 08:52
Dạ em cảm ơn chị

Dạ em cảm ơn chị => Choài oi người ta giới tính là Nam mừ seo gọi là Chị???:khi875437:

boyhaylolang
23-10-2014, 08:58
Dạ em cảm ơn chị => Choài oi người ta giới tính là Nam mừ seo gọi là Chị???:khi875437:

Dạ em xin lỗi anh Truong Xuan vì sự nhầm lẫn nho nhỏ này :monkeys16:

songchungvoi_HIV
23-10-2014, 09:00
Dạ em xin lỗi anh Truong Xuan vì sự nhầm lẫn nho nhỏ này :monkeys16:
Bạn ko có nguy cơ. Hoàn toàn yên tâm khi được tư vấn

boyhaylolang
23-10-2014, 10:07
Bạn ko có nguy cơ. Hoàn toàn yên tâm khi được tư vấn

Cảm ơn anh songchung ạ. Anh cũng ở Củ Chi ah, ở khúc nào vậy anh? Quê nội em ở Phú Hòa Đông, Tết em hay về để tảo mộ đó. Có gì anh em gặp nhau được không?

Tuanmecsedec
23-10-2014, 10:10

Em xin cảm ơn

Những gì bạn kể yên tâm hoàn toàn không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
23-10-2014, 10:12
Cảm ơn anh songchung ạ. Anh cũng ở Củ Chi ah, ở khúc nào vậy anh? Quê nội em ở Phú Hòa Đông, Tết em hay về để tảo mộ đó. Có gì anh em gặp nhau được không?
Songchung ở Ấp Bàu Sim, Tân Thông Hội Củ Chi, Ngả Tư Quán Đôi đi vào tới cầu kinh rẻ phải

boyhaylolang
23-10-2014, 12:07
Songchung ở Ấp Bàu Sim, Tân Thông Hội Củ Chi, Ngả Tư Quán Đôi đi vào tới cầu kinh rẻ phải

OK anh. Cũng gần cuối năm rồi, khi nào em đi tảo mộ sẽ alo cho anh ra cà fe nha.

boyhaylolang
24-10-2014, 14:02
Anh songchung cho em hỏi thêm 1 ít kiến thức nha

Nếu trong thời gian vết thương đang chuẩn bị khép niêm mạc mà em rửa tay thì việc nước vào có ảnh hưởng đến đến quá trình khép niêm mạc của vết thương không hả anh?

songchungvoi_HIV
24-10-2014, 14:11

Nếu trong thời gian vết thương đang chuẩn bị khép niêm mạc mà em rửa tay thì việc nước vào có ảnh hưởng đến đến quá trình khép niêm mạc của vết thương không hả anh?
No Problem, khi và chỉ khi bạn làm vỡ mao mạch dẫn đến máu chảy lần nữa thì mới gọi là vêt thương hở

Tuanmecsedec
24-10-2014, 15:38

Bạn yên tâm không sao.

boyhaylolang
24-10-2014, 15:56
Cảm ơn anh songchung

Anh cho em hỏi thêm một vấn đề kiến thức nữa nha,cái này thì nằm ngoài trường hợp của em.

Hồi trước em có tham gia một lớp tuyên truyền về HIV thì có một anh tư vấn viên thuộc TTYTDP có nói là: cơ chế lây nhiễm của HIV ngoài chuyện phải thuộc 03 đường ( máu, tình dục, mẹ sang con ) thì còn phải đủ số lượng virus và phải có chất dẫn lưu ( máu )để virus vào cơ thể con người.

Nếu theo ý của anh ấy nói thì em nghĩ la đúng với 02 trường hợp ( truyền máu, mẹ sang con ) nhưng còn đối với trường hợp quan hệ tình dục thì lấy đâu ra máu mà làm chất dẫn virus vào cơ thể người hả anh. Theo em biết thì trong trường hợp đó chỉ có dịch tiết của người bị nhiễm là có virus thôi.

Nhờ anh songchung bổ sung thêm chút kiến thức giúp em nha.

Cảm ơn anh

Charles
24-10-2014, 16:11
Cảm ơn anh songchung

Anh cho em hỏi thêm một vấn đề kiến thức nữa nha,cái này thì nằm ngoài trường hợp của em.

Hồi trước em có tham gia một lớp tuyên truyền về HIV thì có một anh tư vấn viên thuộc TTYTDP có nói là: cơ chế lây nhiễm của HIV ngoài chuyện phải thuộc 03 đường ( máu, tình dục, mẹ sang con ) thì còn phải đủ số lượng virus và phải có chất dẫn lưu ( máu )để virus vào cơ thể con người.

Nếu theo ý của anh ấy nói thì em nghĩ la đúng với 02 trường hợp ( truyền máu, mẹ sang con ) nhưng còn đối với trường hợp quan hệ tình dục thì lấy đâu ra máu mà làm chất dẫn virus vào cơ thể người hả anh. Theo em biết thì trong trường hợp đó chỉ có dịch tiết của người bị nhiễm là có virus thôi.

Cảm ơn anh

HIV có trong máu, sữa mẹ, dịch tiết AD và tinh dịch. Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

boyhaylolang
24-10-2014, 16:32
Dạ em cảm ơn anh Truong Xuan đã cung cấp thêm cho em kiến thức.

Nhưng ý của em ở đây muốn hỏi là theo như ý của anh tư vấn viên là có phải có máu dẫn truyền virus vào cơ thể con người thì trong trường hợp 02 người quan hệ tình dục với nhau lấy đâu ra máu mà dẫn truyền virus. Chứ em cũng biết là trong trường hợp đó chỉ có dịch tiết AD và tinh dục là hiện diện thôi.

songchungvoi_HIV
24-10-2014, 16:38
Cảm ơn anh songchung

Cảm ơn anh
Hành vi của bạn ko nằm trong hành vi nguy cơ

Charles
24-10-2014, 17:04
Dạ em cảm ơn anh Truong Xuan đã cung cấp thêm cho em kiến thức.

Nhưng ý của em ở đây muốn hỏi là theo như ý của anh tư vấn viên là có phải có máu dẫn truyền virus vào cơ thể con người thì trong trường hợp 02 người quan hệ tình dục với nhau lấy đâu ra máu mà dẫn truyền virus. Chứ em cũng biết là trong trường hợp đó chỉ có dịch tiết AD và tinh dục là hiện diện thôi.

Ủa, nói như bạn là chỉ HIV trong máu mới lây truyền được, còn HIV trong tinh dịch và dịch tiết ÂD không lây truyền được hả :zk20155: Nói như bạn thì QHTD không an toàn cũng không lo gì HIV http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/68.gifhttp://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/68.gifhttp://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/68.gifhttp://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/68.gifhttp://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/68.gif

boyhaylolang
24-10-2014, 21:26
Ủa, nói như bạn là chỉ HIV trong máu mới lây truyền được, còn HIV trong tinh dịch và dịch tiết ÂD không lây truyền được hả :zk20155: Nói như bạn thì QHTD không an toàn cũng không lo gì HIV http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/68.gifhttp://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/68.gifhttp://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/68.gifhttp://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/68.gifhttp://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/68.gif

Không phải vậy anh Truong Xuan ah, dĩ nhiên em biết là QHTD ko BCS là 1 trong những trường hợp nguy cơ cao đối với HIV chứ. Nhưng chính vì thế nên khi xâu chuỗi với lời mà anh tư vấn viên mà em từng nghe thì em cảm thấy có gì đó hơi mâu thuẫn khi mà anh ấy nói " máu là chất dẫn truyền virus HIV vào cơ thể " trong khi QHTD lại không xuất hiện máu mà virus HIV vẫn có đường vào cơ thể người lành.

Do vậy em mới nhờ các anh trên diễn đàn giải thích rõ cho em thêm chỗ nào thôi.

Charles
24-10-2014, 21:33
Không phải vậy anh Truong Xuan ah, dĩ nhiên em biết là QHTD ko BCS là 1 trong những trường hợp nguy cơ cao đối với HIV chứ. Nhưng chính vì thế nên khi xâu chuỗi với lời mà anh tư vấn viên mà em từng nghe thì em cảm thấy có gì đó hơi mâu thuẫn khi mà anh ấy nói " máu là chất dẫn truyền virus HIV vào cơ thể " trong khi QHTD lại không xuất hiện máu mà virus HIV vẫn có đường vào cơ thể người lành.

Bạn bấm vào đây tìm hiểu về đường lây HIV:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Tuanmecsedec
24-10-2014, 21:43
Cảm ơn anh songchung

Cảm ơn anh

Ngoài máu có nhiều vi rút còn có trong dịch và tinh dịch nữa bạn.Đây là bản nồng độ vi rút :

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

songchungvoi_HIV
26-10-2014, 11:32

Một là bạn đọc lại những gì đã chia sẻ. nếu ko thì tôi khóa chủ đề cho bạn có thời gian đọc