PDA

View Full Version : quan hệ tình dục không an toàn ( không dùng bao cao su )

rabpitvn
25-10-2014, 09:07
2 ngày trước Mình có quan hệ tình dục không an toàn ( không dùng bao cao su ) với người bị nhiễm HIV đang dùng thuốc ARV , xin hỏi các bạn là khả năng bị lây nhiễm HIV của mình có cao không ? và khi nào mình mới có thể xét nghiệm HIV có kết quả chính xác

Charles
25-10-2014, 09:15
2 ngày trước Mình có quan hệ tình dục không an toàn ( không dùng bao cao su ) với người bị nhiễm HIV đang dùng thuốc ARV , xin hỏi các bạn là khả năng bị lây nhiễm HIV của mình có cao không ? và khi nào mình mới có thể xét nghiệm HIV có kết quả chính xác

Không hiểu tại sao bạn biết người ta nhiễm HIV mà vẫn QHTD không an toàn???

Nếu còn trong 72h vàng bạn nên dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

rabpitvn
25-10-2014, 09:23
mình không biết người đó bị nhiễm, chỉ sau khi quan hệ xong người đó mới nói mình biết là bị nhiễm HIV đã 1 năm và đang dùng thuốc ARV điều trị

Thuốc phơi nhiễm đó mình có thể lấy nó ở đâu bạn ?

Charles
25-10-2014, 09:27
mình không biết người đó bị nhiễm, chỉ sau khi quan hệ xong người đó mới nói mình biết là bị nhiễm HIV đã 1 năm và đang dùng thuốc ARV điều trị

Nhanh chân đi đến ngay BV hoặc TTYTDP để được tư vấn sử dụng thuốc phơi nhiễm. Đi nhanh đi.

Nguyen Ha
25-10-2014, 09:28

Bạn đến khoa cấp cứu bệnh viện đa khoa, Trung tâm y tế dự phòng, trung tâm phòng chống HIV / AIDS nơi bạn sinh sống để được tư vấn và điều trị phơi nhiễm trước 72h tính từ khi có nguy cơ.

Tuanmecsedec
25-10-2014, 09:50

Nếu bạn uống thuốc trước 72 giờ thì thành công rất cao,bạn lo tuân thủ uống đúng và đủ thì chưa ca nào thất bại.

ptsu3
25-10-2014, 10:06
Cố gắng tuân thủ điều trị phơi nhiễm nhé bạn , rất may là người đó đang điều trị ARV ( thuốc kháng virus ) nồng độ virus của họ trong dịch tiết rất thấp thôi .

Nếu bạn tuân thủ điều trị PEP đúng cách khả năng lây nhiễm của bạn rất thấp , tỷ lệ an toàn rất cao vì vẫn còn trong 72 giờ vàng .

Chúc bạn âm tính !

songchungvoi_HIV
26-10-2014, 08:50
Nếu thật sự bạn xác định người đó dùng ARV rùi thì bạn yên tâm, NCH đang điều trị thuốc làm giảm nguy cơ lây nhiễm gần đến 96%, nếu bạn lo lắng bạn có thể dùng PEP trong 72 giờ vàng, nhưng với songchung cũng ko cần thiết, bởi nguy cơ cho 1 lần QHTD với người đang điều trị thuốc nguy cơ gần như bằng 0 cho 1 lần QHTD ko an toàn

ptsu3
26-10-2014, 09:00
Theo e thì vẫn nên điều trị cho chắc , dù là nguy cơ thấp vẫn là 1 lần QHTD ko an toàn , điều trị vẫn an tâm hơn !