PDA

View Full Version : xet nghiem mau

duchoang
25-10-2014, 15:06
e chào các a trong diễn đàn : các a cho e hỏi pp tesh nhanh SD Bioline HIV 1/2 3.0 mà làm ở tỉnh trung tâm ở tỉnh thì có được chính xác không ạ. tại e nghe người tư vấn ở tỉnh cho e đang ở thì họ nói là pp xét nghiệm tesh nhánh chưa được khẳng định của bộ y tế ạ. niếu xét nghiệm ở đó thì có yên tâm được xét nghiệm ở đó được không các a.

Tuanmecsedec
25-10-2014, 15:08
e chào các a trong diễn đàn : các a cho e hỏi pp tesh nhanh SD Bioline HIV 1/2 3.0 mà làm ở tỉnh trung tâm ở tỉnh thì có được chính xác không ạ. tại e nghe người tư vấn ở tỉnh cho e đang ở thì họ nói là pp xét nghiệm tesh nhánh chưa được khẳng định của bộ y tế ạ. niếu xét nghiệm ở đó thì có yên tâm được xét nghiệm ở đó được không các a.

Bạn đừng có nhây quá khi đã được tư vấn rồi.Bạn nên xem lại những gì mọi người đã tư vấn.Nếu không tin thì cứ đi xét nghiệm tiếp đến khi nào an toàn thôi.

Chủ đề: xét nghiệm máu AT sau 12 tuần = SD HIV 1/2 (http://diendanhiv.vn/threads/21059-xet-nghiem-mau-AT-sau-12-tuan-SD-HIV-1-2)

Nguyen Ha
25-10-2014, 15:10

Nếu kết quả xét nghiệm âm tính thì yên tâm, nhưng nếu dương tính thì phải làm xét nghiệm khẳng định =3PP.

duchoang
25-10-2014, 15:19
thì e có một trường hợp là cách đây 9 tuần e có quan hệ với GMD nhưng e có nói với với cô đó đi không khoảng 2 phút rùi tháo ra mang bao ạ nhưng e mới đi xét nghiệm ở trung tâm hiv/aids ở tỉnh bình phước bằng pp tesh nhanh như e hỏi a đấy a thì kết quả của e là AT thì yên tâm được nhiều chưa ạ...

Tuanmecsedec
25-10-2014, 15:22
thì e có một trường hợp là cách đây 9 tuần e có quan hệ với GMD nhưng lúc say quá mình không nhớ có mang bao hay không nhưng e mới đi xét nghiệm ở trung tâm hiv/aids ở tỉnh bình phước bằng pp tesh nhanh như e hỏi a đấy a thì kết quả của e là AT thì yên tâm được nhiều chưa ạ..

Những gì bạn đã được tư vấn nick này và chủ đề này,bạn không đọc được hay sao.Nếu bạn tiếp tục nhây tôi sẽ khóa nick.

Chủ đề: xét nghiệm máu AT sau 12 tuần = SD HIV 1/2 (http://diendanhiv.vn/threads/21059-xet-nghiem-mau-AT-sau-12-tuan-SD-HIV-1-2)

Nguyen Ha
25-10-2014, 15:23
thì e có một trường hợp là cách đây 9 tuần e có quan hệ với GMD nhưng lúc say quá mình không nhớ có mang bao hay không nhưng e mới đi xét nghiệm ở trung tâm hiv/aids ở tỉnh bình phước bằng pp tesh nhanh như e hỏi a đấy a thì kết quả của e là AT thì yên tâm được nhiều chưa ạ..

Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này. Và test lại sau 3 tuần nữa theo khuyến cáo.

Nguyen Ha
25-10-2014, 15:31
thì e có một trường hợp là cách đây 9 tuần e có quan hệ với GMD nhưng e có nói với với cô đó đi không khoảng 2 phút rùi tháo ra mang bao ạ nhưng e mới đi xét nghiệm ở trung tâm hiv/aids ở tỉnh bình phước bằng pp tesh nhanh như e hỏi a đấy a thì kết quả của e là AT thì yên tâm được nhiều chưa ạ...

Hay! leducdung và duchoang là 1. Mình khờ thật!

Tuanmecsedec
25-10-2014, 15:54
Hay! leducdung (http://leducdung) và duchoang (http://duchoang) là 1. Mình khờ thật!

Là 1 đó Em,chính xác hơn nick leducdung anh là người đăng ký giúp thì không qua được anh.Em xem nội dung bài hỏi cả hai chủ đề và cả font chữ viết bài.

Nguyen Ha
25-10-2014, 16:01
Là 1 đó Em,chính xác hơn nick leducdung anh là người đăng ký giúp thì không qua được anh.Em xem nội dung bài hỏi cả hai chủ đề và cả font chữ viết bài.

Dạ em kiểm tra rồi anh. Em thấy cả địa chỉ IP rồi.

duchoang
25-10-2014, 16:46
thực sự là e mới hoang mang e xin lỗi các a e không có ý như vậy đâu ạ, các a cho e thật sự xin lỗi các a, e rất sợ nên e mới hỏi các a như vậy ạ e thành thật xin lỗi ạ

duchoang
25-10-2014, 17:02
cái nguy cơ của e là thì e có một trường hợp là cách đây 9 tuần e có quan hệ với GMD nhưng e có nói với với cô đó đi không khoảng 2 phút rùi tháo ra mang bao ạ nhưng e mới đi xét nghiệm ở trung tâm hiv/aids ở tỉnh bình phước bằng pp tesh nhanh như e hỏi a đấy a thì kết quả của e là AT thì yên tâm được nhiều chưa ạ...

Tuanmecsedec
25-10-2014, 17:08
cái nguy cơ của e là thì e có một trường hợp là cách đây 9 tuần e có quan hệ với GMD nhưng e có nói với với cô đó đi không khoảng 2 phút rùi tháo ra mang bao ạ nhưng e mới đi xét nghiệm ở trung tâm hiv/aids ở tỉnh bình phước bằng pp tesh nhanh như e hỏi a đấy a thì kết quả của e là AT thì yên tâm được nhiều chưa ạ...

Bạn có thể yên tâm với kết quả 9 tuần âm tính rất khả quan cao.Chưa có ca nào lật kèo tuần 12.

Chủ đề: 9 tuần xét nghiệm bằng phương pháp detemire 1/2 âm tính thì tin k anh chi ơi huhu (http://diendanhiv.vn/threads/689-9-tuan-xet-nghiem-bang-phuong-phap-detemire-1-2-am-tinh-thi-tin-k-anh-chi-oi-huhu)
Chủ đề: xét nghiệm 9 tuần âm tính (http://www.diendanhiv.vn/threads/8046-xet-nghiem-9-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm anti hiv viện 103 âm tính sau 9 tuần 1 ngày quan hệ (http://www.diendanhiv.vn/threads/6971-Xet-nghiem-anti-hiv-vien-103-am-tinh-sau-9-tuan-1-ngay-quan-he)
Chủ đề: Anh chị ơi 9 tuần âm tính trường hợp của em an toàn chưa ạ (http://diendanhiv.vn/threads/8070-Anh-chi-oi-9-tuan-am-tinh-truong-hop-cua-em-an-toan-chua-a)
Chủ đề: 8-9 tuần âm tính với test nhanh (http://diendanhiv.com.vn/threads/8198-8-9-tuan-am-tinh-voi-test-nhanh)

Nguyen Ha
25-10-2014, 17:12

Yên tâm chờ thêm 3 tuần nữa xét nghiệm theo khuyến cáo. Kết quả sẽ không đổi.

duchoang
25-10-2014, 17:16
niếu vậy thì e an toàn rất cao. e cũng đang phân vân cái a mà chỗ e tư vấn thì a đó nói là xn 3 tháng chỉ là tầm soát HIV thôi ạ. niệu mà muốn kết quả chính xác thì phải đợi đến 6 tháng đi làm xn nữa ạ nó mới chính xác cao được ạ a, nguoi ta còn nói chỉ là 50/50 thôi ạ. e lo nắng chỗ đó nên e mới làm phiền mấy a nhiều ạ

Tuanmecsedec
25-10-2014, 17:20
niếu vậy thì e an toàn rất cao. e cũng đang phân vân cái a mà chỗ e tư vấn thì a đó nói là xn 3 tháng chỉ là tầm soát HIV thôi ạ. niệu mà muốn kết quả chính xác thì phải đợi đến 6 tháng đi làm xn nữa ạ nó mới chính xác cao được ạ a, nguoi ta còn nói chỉ là 50/50 thôi ạ. e lo nắng chỗ đó nên e mới làm phiền mấy a nhiều ạ

Tuanmecsedec khẳng định với bạn,người tư vấn đó nói xét nghiệm 3 tháng chỉ tầm soát 50/50 là tào lao.1 là không có kiến thức,2 là muốn thu thêm tiền xét nghiệm của bạn.

Trở lại vấn đề của bạn,với nick cũ và chủ đề cũ đã tư vấn rồi.Nếu bạn cảm thấy không tin thì cứ đi xét nghiệm tiếp.Hoặc nếu không tin thì đừng đặt câu hỏi.

Nguyen Ha
25-10-2014, 17:36

Người ta không nắm rõ thông tin cũng như khuyến cáo của Bộ Y Tế nên tư vấn linh tinh cho bạn. Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này đi. Sau nguy cơ 12 tuần bạn xét nghiệm lại lần nữ thuyen khuyến cáo là OK. Kết quả sẽ không đổi.

duchoang
25-10-2014, 17:41
dạ e tin tưởng các a đã tư vấn cho e ạ, như vậy e xét nghiệm sau 12 tuần thì e có phải đợi thêm 6 tháng không ạ, xét nghiệm 12 tuần là chính xác 100% rồi phải không ạ các a

ptsu3
25-10-2014, 17:42
dạ e tin tưởng các a đã tư vấn cho e ạ, như vậy e xét nghiệm sau 12 tuần thì e có phải đợi thêm 6 tháng không ạ, xét nghiệm 12 tuần là chính xác 100% rồi phải không ạ các a

Đúng vậy, xét nghiệm sau 12 tuần chính xác 100% bạn ko có HIV kể từ 12 tuần trước đó !

Tuanmecsedec
25-10-2014, 17:43

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

duchoang
25-10-2014, 18:07
vậy đồng thời cũng có nghĩa là trước đó e không bị và sau 12 tuần e cũng không bị luôn phải không ạ

Nguyen Ha
25-10-2014, 18:18
vậy đồng thời cũng có nghĩa là trước đó e không bị và sau 12 tuần e cũng không bị luôn phải không ạ

Đúng vây. Trừ khi là bạn có hành vi nguy cơ mới.

Tuanmecsedec
25-10-2014, 18:33

Đúng rồi bạn.

duchoang
25-10-2014, 19:12
vậy a ơi e xét nghiệm máu bằng pp tesh nhanh như e đã nói với a ở tỉnh thì cũng chính xác phải không ạ..

Nguyen Ha
25-10-2014, 19:23
vậy a ơi e xét nghiệm máu bằng pp tesh nhanh như e đã nói với a ở tỉnh thì cũng chính xác phải không ạ..

Xét nghiệm ở đâu cũng chính xác.

duchoang
25-10-2014, 19:24
à a ơi có trường hợp mình xét nghiệm AT giả không ạ a

Nguyen Ha
25-10-2014, 19:30
à a ơi có trường hợp mình xét nghiệm AT giả không ạ a

Ko có âm tính giả.

duchoang
25-10-2014, 21:39
thế a ơi đã có trường hợp nào 8,9 tuần đầu AT bang TESH nhanh mà tới tuần thứ 12 thì xét nghiệm dương tính không hả a

ptsu3
25-10-2014, 21:44
thế a ơi đã có trường hợp nào 8,9 tuần đầu AT bang TESH nhanh mà tới tuần thứ 12 thì xét nghiệm dương tính không hả a

Chưa có ca nào lật kèo như vậy từ trước đến nay

duchoang
25-10-2014, 21:51
vậy xét nghiệm hiv mình không tính tháng mà tính tuần hả a

ptsu3
25-10-2014, 22:08

Theo bộ y tế khuyến cáo thì phải là 3 tháng sau nguy cơ , tức 12 tuần mới chính xác .

Nhưng trên thực tế từ xưa đến nay , tất cả các ca Xét nghiệm từ 4 - 5 tuần sau nguy cơ đều cho kết quả chính xác .

Vì vậy trên lý thuyết là 3 tháng ( tức 12 tuần ) nhưng thực tế thì nếu nhiễm HIV thì 4-5 tuần là đã phát hiện kháng thể ( tức Dương tính rồi )

Còn XN âm tính trong khoảng thời gian trên thì an toàn rồi bạn !

Tuanmecsedec
25-10-2014, 22:09

Vấn đề xét nghiệm 8,9 tuần âm tính thì bạn đã được tư vấn rồi,bạn đừng hỏi đi,hỏi lại một câu hỏi.Xét nghiệm HIV tình theo tuần bạn.

duchoang
25-10-2014, 22:10
ah a cho e hỏi là từ lúc e nghĩ mình có nguy cơ nhưng khoảng 2,3 tuần sau nguy cơ e có quan hệ mấy lần tiếp nhưng e có sử dụng BCS thì kết quả không ảnh hưởng phải không ạ các a,

ptsu3
25-10-2014, 22:11
ah a cho e hỏi là từ lúc e nghĩ mình có nguy cơ nhưng khoảng 2,3 tuần sau nguy cơ e có quan hệ mấy lần tiếp nhưng e có sử dụng BCS thì kết quả không ảnh hưởng phải không ạ các a,

QHTD có BCS thì ko tính là nguy cơ, nếu đúng bạn luôn QHTD có BCS và BCS ko gặp sự cố gì thì kết quả vẫn chính xác

Tuanmecsedec
25-10-2014, 22:17

Chuyện này có liên quan gì đến xét nghiêm bạn.

duchoang
25-10-2014, 22:20
ah cho e hỏi cái này nữa ạ, vào cuối năm 2012 đầu năm 2013 thì e bị một vụ tai nạn xe, e bị liệt nửa người với mất trí nhớ, những bác sĩ chỉ cho e uống thuốc và truyền nước để sống trong một tháng, e như vậy thì kết quả xét nghiệm của e vào tháng 10 năm 2014 thì có bị ảnh hưởng gì không ạ, tại e sợ bác sĩ dùng thuốc miễn dịch để chống virut của các bệnh xâm nhập vào để bảo vệ cơ thể trong một tháng, e sợ kq xét nghiệm không được chính xác mấy thôi ạ.

Tuanmecsedec
25-10-2014, 22:21
ah cho e hỏi cái này nữa ạ, vào cuối năm 2012 đầu năm 2013 thì e bị một vụ tai nạn xe, e bị liệt nửa người với mất trí nhớ, những bác sĩ chỉ cho e uống thuốc và truyền nước để sống trong một tháng, e như vậy thì kết quả xét nghiệm của e vào tháng 10 năm 2014 thì có bị ảnh hưởng gì không ạ, tại e sợ bác sĩ dùng thuốc miễn dịch để chống virut của các bệnh xâm nhập vào để bảo vệ cơ thể trong một tháng,

Không ảnh hưởng kết quả xét nghiệm gì hết.

ptsu3
25-10-2014, 22:22
ah cho e hỏi cái này nữa ạ, vào cuối năm 2012 đầu năm 2013 thì e bị một vụ tai nạn xe, e bị liệt nửa người với mất trí nhớ, những bác sĩ chỉ cho e uống thuốc và truyền nước để sống trong một tháng, e như vậy thì kết quả xét nghiệm của e vào tháng 10 năm 2014 thì có bị ảnh hưởng gì không ạ, tại e sợ bác sĩ dùng thuốc miễn dịch để chống virut của các bệnh xâm nhập vào để bảo vệ cơ thể trong một tháng,

không có 1 loại thuốc nào uống vào làm cho người hiv dương tính thành âm tính hết !

duchoang
25-10-2014, 22:35
đã vậy e cần ơn mấy a đã tư vấn cho e ạ, njeu có gì thắc mắc nữa thì e sẽ hỏi mấy a tư vấn cho e ạ

duchoang
26-10-2014, 06:59
vậy thì a ơi 12 tuần là e xét nghiệm lại mà AT thì e không phải xét nghiệm lại sau 24 tuần phải không ạ. 12 tuần e xét nghiệm bằng pp tesh nhanh là yên tâm 100% rồi phải không ạ

Tuanmecsedec
26-10-2014, 07:05
vậy thì a ơi 12 tuần là e xét nghiệm lại mà AT thì e không phải xét nghiệm lại sau 24 tuần phải không ạ. 12 tuần e xét nghiệm bằng pp tesh nhanh là yên tâm 100% rồi phải không ạ

12 tuần kết quả âm tính là đã an toàn tuyệt đối :

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

duchoang
26-10-2014, 07:30
vậy mà mấy a tư vấn của e ở tỉnh thì nói pp tesh nhanh thì 3 tháng chưa khẳng định chính xác được ạ phải tới 6 tháng thì kết quả mới chính xác được ạ các a, e cũng lo sợ cái đó ạ

Tuanmecsedec
26-10-2014, 07:33
vậy mà mấy a tư vấn của e ở tỉnh thì nói pp tesh nhanh thì 3 tháng chưa khẳng định chính xác được ạ phải tới 6 tháng thì kết quả mới chính xác được ạ các a, e cũng lo sợ cái đó ạ

Bạn được tư vấn câu này rất nhiều rồi,đừng lập lại nữa bạn.

Charles
26-10-2014, 07:34

Thông tin 6 tháng cũ rích rồi bạn. Bấm vào đây đọc đi:

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

songchungvoi_HIV
26-10-2014, 09:03
Bạn có thể tham khảo thêm tại chính topic này:
xét nghiệm máu AT sau 12 tuần = SD HIV 1/2 (http://www.diendanhiv.vn/threads/21059-xet-nghiem-mau-AT-sau-12-tuan-SD-HIV-1-2)

duchoang
27-10-2014, 08:28
vậy là trường hợp e hỏi mấy a là e yên tâm với kết quả của e rồi phải không mấy a. sau 12 tuần e chỉ xét nghiệm lại cái tesh nhanh là chính xác 100% phải không ạ...

Tuanmecsedec
27-10-2014, 08:36
vậy là trường hợp e hỏi mấy a là e yên tâm với kết quả của e rồi phải không mấy a. sau 12 tuần e chỉ xét nghiệm lại cái tesh nhanh là chính xác 100% phải không ạ...

Bạn cứ hỏi đi,câu hỏi này.12 tuần là xét nghiệm chính xác 100%.Tuanmecsedec nghĩ bạn không bị mù chữ.

Nguyen Ha
27-10-2014, 08:40

Xét nghiệm cũng được, không cũng được nhưng hãy đọc lại hai chủ đề của bạn đã được tư vấn. Câu hỏi này của bạn được trả lời rất nhiều rồi.

duchoang
27-10-2014, 11:41
e vào diễn đàn của các a e thấy phần thông tin như thế này e không hiểu cả a có thể giải thích cho e được không ạ:"Nếu bạn đi xét nghiệm dưới 12 tuần kể từ ngày tiếp xúc với nguồn lây mà cho kết quả âm tính thì có 2 khả năng:
• Một là, bạn đã bị nhiễm HIV nhưng còn trong “giai đoạn cửa sổ” nên chưa tìm thấy kháng thể kháng HIV do đó bạn có kết quả âm tính,bạn cần phải làm thêm một xét nghiệm sau 12 tuần kể từ ngày tiếp xúc nguồn lây"BS. Kim Oanh
BQT xóa link

songchungvoi_HIV
27-10-2014, 11:50
e vào diễn đàn của các a e thấy phần thông tin như thế này e không hiểu cả a có thể giải thích cho e được không ạ:"Nếu bạn đi xét nghiệm dưới 12 tuần kể từ ngày tiếp xúc với nguồn lây mà cho kết quả âm tính thì có 2 khả năng:
• Một là, bạn đã bị nhiễm HIV nhưng còn trong “giai đoạn cửa sổ” nên chưa tìm thấy kháng thể kháng HIV do đó bạn có kết quả âm tính,bạn cần phải làm thêm một xét nghiệm sau 12 tuần kể từ ngày tiếp xúc nguồn lây"BS. Kim Oanh
BQT xóa link
Thông tin tào lao. Ai nói bạn XN AT dưới 12 tuần là bạn bị nhiễm. Nhiễm cái đầu bạn thì có

duchoang
27-10-2014, 12:37
dạ tại e thấy phần thông tin đó trên diễn đàn của các a nên e hỏi có trừơng hợp nào như vậy không ạ

songchungvoi_HIV
27-10-2014, 12:41
dạ tại e thấy phần thông tin đó trên diễn đàn của các a nên e hỏi có trừơng hợp nào như vậy không ạ
Bạn đọc bạn thấy phần này ko?? => phải làm thêm một xét nghiệm sau 12 tuần kể từ ngày tiếp xúc nguồn lây

Tuanmecsedec
27-10-2014, 22:21
BQT xóa link

Tuanmecsedec khẳng định với bạn kết quả xét nghiệm chính xác nhiễm hay không là sau 12 tuần,thông tin xét nghiệm 6 tháng là cũ rít.Nếu bạn vẫn không hiểu hoặc không tin thì cứ đi xét nghiệm tiếp,vì mọi người tư vấn nhiều ở cả hai nick của bạn rồi.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.