PDA

View Full Version : Anh ấy không còn yêu em nữa?

Charles
26-10-2014, 13:40
Anh ấy không còn yêu em nữa?
Chủ Nhật, 26/10/2014, 00:00

http://www.tamsubantre.org/media/news/201410/1413949942_anhkyeu2.jpg

Em và anh ấy yêu nhau 2 năm rồi,nhưng em cảm thấy mình càng yêu càng cảm thấy tình cảm của 2 đứa càng xa. Những biểu hiện,cách thể hiện tình yêu của anh ấy không còn như khi mới yêu nhau.Có phải càng yêu thì những điều đó không còn cần thiết? Em thấy chán và buồn lắm. Nhiều lúc tâm sự với anh ấy nhưng cứ mỗi lần 2 đứa nói chuyện là y như rằng cãi nhau, anh ấy bảo rằng giờ anh đi làm công việc bận nên không có thời gian, vì em hay giận và nghĩ anh ấy không còn yêu em nữa…. Giờ em phải làm sao đây? Em vẫn yêu anh ấy nhiều lắm. Anh ấy cũng yêu em nhiều, nhưng làm thế nào để anh ấy hiểu rằng em cần anh ấy như ngày xưa?

(Bạn Nữ, 22 tuổi, Bình Thuận)

Qua chia sẻ của bạn, Tâm sự bạn trẻ 360 có thể hiểu được mong muốn của bạn trong thời điểm hiện nay khi cách thể hiện tình yêu của bạn trai không còn như trước đây nữa.

Trong thư bạn có chia sẻ rằng bạn yêu anh ấy nhiều và anh ấy cũng rất yêu bạn, vậy cách thể hiện tình cảm của anh ấy có ảnh hưởng gì tới mối quan hệ của hai người không? Bạn mong muốn anh ấy thể hiện tình cảm như khi hai người mới yêu nhau, vậy bạn đã chia sẻ điều này với anh ấy chưa? Trước đây, cách anh ấy thể hiện tình cảm với bạn là như thế nào? Và, hiện nay, anh ấy thể hiện tình cảm của mình với bạn là như thế nào? Theo bạn, để anh ấy có thể hiểu rằng bạn vẫn cần anh ấy như ngày xưa thì bạn cần phải làm gì? Bạn muốn anh ấy thể hiện tình cảm với mình thế đã bao giờ bạn chủ động thể hiện tình cảm của mình với anh ấy chưa?

http://www.tamsubantre.org/tamsubantre.org/media/fck/image/Van Ho/anhkyeu.jpg

Bạn ạ, mỗi người có cách thể hiện tình cảm của mình với bạn gái là khác nhau và vào những thời điểm khác nhau thì sự thể hiện tình cảm cũng có sự thay đổi. Ở giai đoạn đầu tiên khi mới yêu nhau thì tình yêu thường mãnh liệt hơn, mong muốn có sự gần gũi về mặt thể chất cũng có thể nhiều hơn, do vậy, những cử chỉ yêu thương như ôm, hôn, những lời nói yêu thương cũng nhiều hơn so với giai đoạn sau. Việc thể hiện tình cảm bất kỳ lúc nào cũng quan trọng song với mỗi giai đoạn khác nhau thì cách thể hiện tình cảm cũng sẽ khác nhau. Vì vậy, nếu anh ấy có sự thay đổi trong cách thể hiện tình cảm thì đó cũng là một điều hoàn toàn bình thường, bạn ạ.

http://www.tamsubantre.org/tamsubantre.org/media/fck/image/Van Ho/anhkyeu1.jpg
Bạn có thể hâm nóng lại tình yêu, thể hiện sự quan tâm và yêu thương tới bạn trai bằng những cách thức mới mẻ để khơi dậy hứng thú, tình cảm và sự quan tâm anh ấy dành cho bạn. Ảnh minh họa.

Nếu bạn muốn để anh ấy hiểu rằng anh ấy quan trọng với bạn thì bạn hãy thể hiện và nói với anh ấy điều này. Nếu bạn không chia sẻ cho anh ấy biết mong muốn của mình thì liệu anh ấy có thể thay đổi theo mong muốn của bạn hay không? Bên cạnh đó, bạn cũng có thể chủ động thể hiện tình yêu bạn dành cho anh ấy thông qua những lời nói ngọt ngào, những cử chỉ yêu thương để anh ấy biết rằng bạn yêu anh ấy và anh ấy quan trọng như như thế nào với bạn, bạn có nghĩ vậy không? Bạn hãy bình tĩnh nói ra những mong muốn trong lòng mình với anh ấy. Và, hãy thể hiện sự quan tâm của mình với anh ấy, bạn nhé. Bạn biết không, đôi khi chúng ta mong muốn được nhận một điều gì đó thì việc cần làm trước hết là hãy cho đi.

Bạn có thể hâm nóng lại tình yêu, thể hiện sự quan tâm và yêu thương tới bạn trai bằng những cách thức mới mẻ để khơi dậy hứng thú, tình cảm và sự quan tâm anh ấy dành cho bạn, bạn nhé. Và nếu như bạn trai bạn có những việc bận rộn thì bạn có nghĩ rằng mình sẽ dành cho anh ấy những thời gian riêng tư để anh ấy có thể hoàn thành những công việc khác của mình, phải không bạn? Có ai đó đã ví tình yêu như một nắm cát trên tay, nếu như bạn mở tay với một độ vừa phải, những hạt cát sẽ vẫn còn đó, nhưng nếu như bạn nắm bàn tay thật chặt thì cát sẽ chảy đi hết. Bạn nghĩ sao về điều này?

Chúc bạn mọi điều tốt lành!

Tâm sự bạn trẻ 360