PDA

View Full Version : Máu dính vào móng tay .

timlai_2014
26-10-2014, 20:46
Xin chào ac e lại gặp tình huống làm e lo lắng ạ hix .

Số là nảy em ko biết em có dụng gì hay chạm vào chổ nào ko . Mà mặt trên của móng tay ngón chính giửa bàn tay trái của em dính một vệt màu dỏ dài và nhìn rỏ ac ạ . Màu dỏ rất là tươi . Em ko biết có phải máu hay là mực dỏ ko . Mà em láy khăn lau hoài nó ko trôi di mà vẩn còn dỏ ac ạ . Em thấy vậy nên ngâm ngón tay dó vào hủ cồn khi em rút ngón tay ra thì ko còn thấy vết dỏ dó nửa ac ạ .

Ac cho e hỏi nếu ngâm vô cồn mà trôi vậy thì có phải là máu ko hay là mực dỏ ạ . E nhớ e dâu dụng vào mực nào dâu . Giờ em thấy sợ quá . Máu dính lên móng tay thì em có bị dính hiv ko . Tại em dọc thấy tiếp xúc máu hiv là bị hiv hix .

Nguyen Ha
26-10-2014, 20:57

Số là nảy em ko biết em có dụng gì hay chạm vào chổ nào ko . Mà mặt trên của móng tay ngón chính giửa bàn tay trái của em dính một vệt màu dỏ dài và nhìn rỏ ac ạ . Màu dỏ rất là tươi . Em ko biết có phải máu hay là mực dỏ ko . Mà em láy khăn lau hoài nó ko trôi di mà vẩn còn dỏ ac ạ . Em thấy vậy nên ngâm ngón tay dó vào hủ cồn khi em rút ngón tay ra thì ko còn thấy vết dỏ dó nửa ac ạ .

Ac cho e hỏi nếu ngâm vô cồn mà trôi vậy thì có phải là máu ko hay là mực dỏ ạ . E nhớ e dâu dụng vào mực nào dâu . Giờ em thấy sợ quá . Máu dính lên móng tay thì em có bị dính hiv ko . Tại em dọc thấy tiếp xúc máu hiv là bị hiv hix .
Đó là mực hay máu bạn cũng ko phân biệt được. Dù là máu đi nữa thì cũng không có nguy cơ trong trường hợp này.

Charles
26-10-2014, 21:40

Máu hay mực hay sơn dính vào móng tay có sao đâu. Và là bạn suy diễn liên tưởng đến máu thôi, nếu đúng máu khi lau đã hết ngay.

Tuanmecsedec
26-10-2014, 22:12

Bạn đang lo lắng suy diễn thôi.

mongbinhan
26-10-2014, 22:24
Một đường máu nhỏ ở tay. Chả lẽ có người bơm máu vào cây bút rùi vẽ lên đấy...bạn thấy mình hoang tưởng ko....hơn nữa cái vạch đó lại ở giữa tay trái nữa chứ chỉ có người điên thì mới ko biết có ai vẽ vào hay ko...bó stay.com

timlai_2014
26-10-2014, 22:32
Thì em dả nc e ko biết dụng vô gì dính ko nên e mới lo hix . E thấy mặt trên của móng tay dính vệt màu dỏ . Dủ dể nhìn rỏ nên thấy rỏ hix . Chưq e củng dâu rảnh mà tự nghỉ ra máu dinh lên móng tay . Anh truong xuan oi vậy máu dính mình lau khăn là tróc di ha anh . Dây e lau khăn hoài mà nó ko ra vẩn y nguyên màu dỏ tươi . Sau dó e ngâm ngón tay vào cồn nó mới trôi di . Thì ko biết la máu Hy mực vâyta hix .
Chi nguyen ha ơi . Mau dính lên tay ma sao ko có nguy cơ em lo wa . Tay e sao dính mau dó mới có nguy cơ ạ . Ngay gần móng tay dó thi e bị khô da tróc ra nhưng ko chảy máu hay dịch . Em xin cam on ac .

ptsu3
26-10-2014, 22:32
Máu với sơn bạn phải tự phân biệt được chứ ?

timlai_2014
26-10-2014, 22:50
Em nhìn củng ko biết có phải máu ko . Vì e cung ko biết bị dính từ khi nào hết ạ . Em chỉ thấy nó khô lấy khăn lau mà ko ra và có màu dỏ tươi ac ạ . E phả ngâm tay vào hủ cồn nó mới ra . Nếu máu dính và khô vậy liệu còn màu dỏ tươi ko ạ . Và liệu nếu máu khô minh ngâm cồn có trôi di ko hay vẩn con dính . E củng nghi do la mực ma e dau dung vo mực dỏ nao dau . Hay e vo tinh dug ma ko biet hix .

Hồi giờ em có dính máu lần nào lên móng tay dâu mà biết hix . Lúc dó sợ qua e lo lau tay vao nhung ngón tay vao cồn . Chứ ko nhin rỏ lam chỉ thâyq màu dỏ tươi thôi . Lấy khăn chùi hoài ko ra .

ptsu3
26-10-2014, 22:54
Em nhìn củng ko biết có phải máu ko . Vì e cung ko biết bị dính từ khi nào hết ạ . Em chỉ thấy nó khô lấy khăn lau mà ko ra và có màu dỏ tươi ac ạ . E phả ngâm tay vào hủ cồn nó mới ra . Nếu máu dính và khô vậy liệu còn màu dỏ tươi ko ạ . Và liệu nếu máu khô minh ngâm cồn có trôi di ko hay vẩn con dính . E củng nghi do la mực ma e dau dung vo mực dỏ nao dau . Hay e vo tinh dug ma ko biet hix .

Hồi giờ em có dính máu lần nào lên móng tay dâu mà biết hix . Lúc dó sợ qua e lo lau tay vao nhung ngón tay vao cồn . Chứ ko nhin rỏ lam chỉ thâyq màu dỏ tươi thôi . Lấy khăn chùi hoài ko ra .

Thế thì 100% là sơn móng tay, máu lau hết ngay bạn ạ , với cả máu khô sang màu nâu xẫm chứ ko đỏ tươi .

Tuanmecsedec
27-10-2014, 07:28
Thế thì 100% là sơn móng tay, máu lau hết ngay bạn ạ , với cả máu khô sang màu nâu xẫm chứ ko đỏ tươi .

Tư vấn phân tích rất chuẩn.

timlai_2014
27-10-2014, 08:47
E cảm ơn ac dả tư vấn . Nhưng cho e hỏi lại dể an tâm là . Nếu là máu cho dù khô dính lên móng tay thì mình lấy khăn lau là nó tróc di hả a . Dây e lấy khăn lau sơ qua mà nó ko tróc di và vẩn còn dỏ tươi sau dó e cho tay vào cồn thì thấy mất di . Nếu máu dính lên móng tay khô di thì ko còn màu dỏ nửa dúng vậy hả a . Toi qua gio e lo qua .

Anh cho e hỏi thêm tay e bị dức tróc da chảy máu dính máu hiv mới có nguy cơ phải ko a còn tay lành lặn dính máu hiv thì ko sao hả a . Chẳng may máu dính vào kẻ móng tay chun vào lớp da non của móng tay thì e có bị hiv ko .

Nguyen Ha
27-10-2014, 09:00
E cảm ơn ac dả tư vấn . Nhưng cho e hỏi lại dể an tâm là . Nếu là máu cho dù khô dính lên móng tay thì mình lấy khăn lau là nó tróc di hả a . Dây e lấy khăn lau sơ qua mà nó ko tróc di và vẩn còn dỏ tươi sau dó e cho tay vào cồn thì thấy mất di . Nếu máu dính lên móng tay khô di thì ko còn màu dỏ nửa dúng vậy hả a . Toi qua gio e lo qua .

Anh cho e hỏi thêm tay e bị dức tróc da chảy máu dính máu hiv mới có nguy cơ phải ko a còn tay lành lặn dính máu hiv thì ko sao hả a . Chẳng may máu dính vào kẻ móng tay chun vào lớp da non của móng tay thì e có bị hiv ko .

Máu khô lấy đâu ra nguy cơ lây nhiễm HIV. Nói nôm na thế này, nếu muốn lây được HIV bạn phải có vết thương đang chảy máu đủ rộng và sâu tiếp xúc trực tiếp với máu còn tươi nguyên thì mới có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
27-10-2014, 09:05

Đề nghị Admin hạ quyền TV này xuống TV nhóm hoang tưởng lo sợ HIV. Yêu cầu bạn tìm hiểu kiến thức tại diễn đàn, còn không thì nên đi khám tâm thần. BQT khóa chủ đề này lại để bạn có thời gian suy nghĩ và đọc lại kiến thức trên diễn đàn

timlai_2014
27-10-2014, 10:04
Em xin cảm ơn chị nguyen ha . Tại em sợ nhìu khi e dụng lúc máu chưa khô mà e ko biết nên e sợ máu có thể còn tươi dính lên móng tay e và dính vô giửa kẻ móng tay và chun vào lớp da non bên trong móng tay thì e bị hiv ko ạ . Hay bên trong kẻ móng tay có lớp da non phải chảy máu và tiếp súc với máu thì mới bị lây hiv ạ . E dang lo qua nên nhờ ac giai dáp de em khoi hoang mag . Em xin cam on ac nhieu a .

Tuanmecsedec
27-10-2014, 10:34
Đề nghị Admin hạ quyền TV này xuống TV nhóm hoang tưởng lo sợ HIV. ...........

Chuẩn men :monkeys33: