PDA

View Full Version : QHTD lúc không tỉnh táo,không nhớ rõ BCS có vấn đề gì,chân nổi hạch xin tư vấn giúp

blackwing100
27-10-2014, 20:25
cách đây 10 ngày mình có QH với GMD trong lúc không tỉnh táo do bia .
Mình có SD BCS của hãng Durex. Nhưng do quá say và mua lúc trời tối nên không check Date ngày sử dụng .Mình QH trong khoảng 3p thì xuất tinh .
Lúc Qh DV của mình khá xìu vì say . Không biết do BCS lỏng hay bị rách mà nó có cuốn lên 1 lần ,mình phải lấy tay kéo xuống .Lúc mình xuất tinh xong rút BCS ra thì có nhớ được là quan sát thấy TD còn nguyên trong bao. Theo kiến thức mình học được trên diễn đàn thì đầu khấc DV chưa lộ ra thì mình an toàn.
Nhưng khi về nhà sinh hoạt bình thường thì đến ngày thứ 10 có hạch nổi ở ức bàn chân ( chỗ chai chân ở gốc ngón út) bị đau . Mình không biết đây là triệu chứng bệnh lý gì .
Nguy cơ của mình là : Date BCS không check , lúc QH DV rất mềm và tiếp xúc với BCS khá lỏng, BCS có cuốn lên 1 lần và giờ xuất hiện hạch ở chân,triệu chứng là nhức khi đạp xuống đất, lấy tay ấn vào thấy nhói.
Mong các anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp.mình xin cám ơn trước.

Charles
27-10-2014, 20:28
Mình có SD BCS của hãng Durex. Nhưng do quá say và mua lúc trời tối nên không check Date ngày sử dụng .Mình QH trong khoảng 3p thì xuất tinh .
Lúc Qh DV của mình khá xìu vì say . Không biết do BCS lỏng hay bị rách mà nó có cuốn lên 1 lần ,mình phải lấy tay kéo xuống .Lúc mình xuất tinh xong rút BCS ra thì có nhớ được là quan sát thấy TD còn nguyên trong bao. Theo kiến thức mình học được trên diễn đàn thì đầu khấc DV chưa lộ ra thì mình an toàn.
Nhưng khi về nhà sinh hoạt bình thường thì đến ngày thứ 10 có hạch nổi ở ức bàn chân ( chỗ chai chân ở gốc ngón út) bị đau . Mình không biết đây là triệu chứng bệnh lý gì .
Nguy cơ của mình là : Date BCS không check , lúc QH DV rất mềm và tiếp xúc với BCS khá lỏng, BCS có cuốn lên 1 lần và giờ xuất hiện hạch ở chân,triệu chứng là nhức khi đạp xuống đất, lấy tay ấn vào thấy nhói.

Theo lời bạn bao chưa tuột hẳn (còn che phủ đầu khấc dv) là bạn an toàn.

Nguyen Ha
27-10-2014, 20:29
Những gì bạn kể bạn không có nguy cơ với HIV, do dv mềm nên BCS cuốn lên thôi chứ bạn xác định tinh dịch trong bao là BCS ko vấn đề gì.

ptsu3
27-10-2014, 20:30
BCS ko gặp sự cố gì cả, nếu tuột thì nó tuột hẳn ra rồi , bạn an toàn !

blackwing100
27-10-2014, 20:40
Mình xin cám ơn mọi người. Chúc các anh chị Ngũ phúc vô biên .

Tuanmecsedec
27-10-2014, 22:05

Mình xin cám ơn mọi người. Chúc các anh chị Ngũ phúc vô biên .

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
28-10-2014, 08:01
Lúc mình xuất tinh xong rút BCS ra thì có nhớ được là quan sát thấy TD còn nguyên trong bao => Như vậy chứng tỏ BCS ko rách nếu rách đâu còn tinh dịch trong BCS cho bạn thấy?? => No roblem

blackwing100
08-11-2014, 08:34
Vợ mình xuất hiện Hạch mọc ở 2 bên ót sau gáy.To cỡ hạt đậu tây. Sau 1 ngày thì biến mất .
Mình cũng bị nổi hạch nhỏ bằng hạt đậu đen .Nhưng không nằm ở cổ mà ở dọc hàm nhỏ bằng hạt đậu đen . Mình lo lắng quá. Không biết do quá say mà nhớ nhầm chi tiết nào không . Lúc rút bao ra mình chỉ liếc sơ cái bao , giờ nghĩ lại thấy mơ hồ quá.
Mình không tress đến mức xuất hiện triệu chứng khủng. Mà là triệu chứng khủng xuất hiện làm mình tress quá rồi .
Bắt đầu từ tuần thứ 2 tính từ lúc QH với gmd . Mình bị thâm nướu,miệng hôi,tự nhiên hôi lạ thường,đánh răng vệ sinh cỡ nào cũng bị lại .Vợ mình cũng tự nhiên hay đau nhức ,hỏi bị ở đâu thì toàn chỉ vào mấy chỗ có hạch bạch huyết nằm thôi.
Nếu mình bị nhiễm H thì trong vòng 20 ngày có khả năng lây nhiễm cho vợ không.Từ bữa giờ mình không giám gần vợ nữa.
Mình nghĩ mình bị nhiễm viêm gan B do tiếp xúc với dịch cơ thể của gmd bằng tay trong lúc kích dục. Mình lo quá,trong đầu giờ toàn H với viêm gan B rồi. Vừa công việc cuộc sống vừagồng gánh chiến đấu với nỗi sợ dai dẳng .Mình được 21 ngày rồi. Đợi đến 25 có mình có thể đi Xn chưa ạ. Khủng hoảng quá.

ptsu3
08-11-2014, 08:40
với HIV thì bạn yên tâm ko có nguy cơ , tuy nhiên triệu chứng rất có thể nếu có hành vi OS , có thể bạn bị lây các bệnh tình dục khác

Tuanmecsedec
08-11-2014, 09:22
Vợ mình xuất hiện Hạch mọc ở 2 bên ót sau gáy.To cỡ hạt đậu tây. Sau 1 ngày thì biến mất .
Mình cũng bị nổi hạch nhỏ bằng hạt đậu đen .Nhưng không nằm ở cổ mà ở dọc hàm nhỏ bằng hạt đậu đen . Mình lo lắng quá. Không biết do quá say mà nhớ nhầm chi tiết nào không . Lúc rút bao ra mình chỉ liếc sơ cái bao , giờ nghĩ lại thấy mơ hồ quá.
Mình không tress đến mức xuất hiện triệu chứng khủng. Mà là triệu chứng khủng xuất hiện làm mình tress quá rồi .
Bắt đầu từ tuần thứ 2 tính từ lúc QH với gmd . Mình bị thâm nướu,miệng hôi,tự nhiên hôi lạ thường,đánh răng vệ sinh cỡ nào cũng bị lại .Vợ mình cũng tự nhiên hay đau nhức ,hỏi bị ở đâu thì toàn chỉ vào mấy chỗ có hạch bạch huyết nằm thôi.
Nếu mình bị nhiễm H thì trong vòng 20 ngày có khả năng lây nhiễm cho vợ không.Từ bữa giờ mình không giám gần vợ nữa.
Mình nghĩ mình bị nhiễm viêm gan B do tiếp xúc với dịch cơ thể của gmd bằng tay trong lúc kích dục. Mình lo quá,trong đầu giờ toàn H với viêm gan B rồi. Vừa công việc cuộc sống vừagồng gánh chiến đấu với nỗi sợ dai dẳng .Mình được 21 ngày rồi. Đợi đến 25 có mình có thể đi Xn chưa ạ. Khủng hoảng quá.

Do bạn lo lắng quá thôi,bạn yên tâm trường hợp của bạn không có nguy cơ.

blackwing100
08-11-2014, 18:21
hiện tại bệnh về răng miệng của mình chuyển biến rất tệ.nướu thâm đen và lộ gần hết chân răng nhìn trắng vếu,miệng rất hôi.mình k dám đi khám.đợi đến thứ 6 tuần sau mới đủ ngày đi xn. Xin hỏi anh chị em trước giờ có trường hợp nào triệu chứng thời kỳ đầu của hiv hay viên gan A B liên quan đến răng miệng không ạ.Mình suy sụp quá.Lúc qhtd gmd có dùng hành vy OS .os khi mình đã đeo bcs,mình sợ răng của gmd cà vào bcs làm rách bao mà mình k biết.Nguy cơ H và Viêm gan đối với mình hình như cao . Mình không ham của lạ hay gmd vip gì cả,mình có gia đình đàng hoàng,vì mê tín với trò "kiếm gái xả xui" mà giờ lãnh đủ,mình hối hận lắm. Trước 2 ngày mình qhtd với gmd,mình có đi cf os nữa,nhưng do quá buồn nhiều việc nên DV không XT được,không biết có nguy cơ gì không.chưa hết xui nên 2 ngày sau mình lại tìm đến gmd.mình quẫn trí quá làm bậy liên tiếp .trời phạt mình rồi. anh chị hướng dẫn giúp mình với.

Tuanmecsedec
08-11-2014, 18:27
hiện tại bệnh về răng miệng của mình chuyển biến rất tệ.nướu thâm đen và lộ gần hết chân răng nhìn trắng vếu,miệng rất hôi.mình k dám đi khám.đợi đến thứ 6 tuần sau mới đủ ngày đi xn. Xin hỏi anh chị em trước giờ có trường hợp nào triệu chứng thời kỳ đầu của hiv hay viên gan A B liên quan đến răng miệng không ạ.Mình suy sụp quá.Lúc qhtd gmd có dùng hành vy OS .os khi mình đã đeo bcs,mình sợ răng của gmd cà vào bcs làm rách bao mà mình k biết.Nguy cơ H và Viêm gan đối với mình hình như cao . Mình không ham của lạ hay gmd vip gì cả,mình có gia đình đàng hoàng,vì mê tín với trò "kiếm gái xả xui" mà giờ lãnh đủ,mình hối hận lắm. Trước 2 ngày mình qhtd với gmd,mình có đi cf os nữa,nhưng do quá buồn nhiều việc nên DV không XT được,không biết có nguy cơ gì không.chưa hết xui nên 2 ngày sau mình lại tìm đến gmd.mình quẫn trí quá làm bậy liên tiếp .trời phạt mình rồi. anh chị hướng dẫn giúp mình với.

Vậy bạn nên đi khám răng miệng,vì những cái này không liên quan đến HIV.

blackwing100
08-11-2014, 18:49
cám ơn anh Tuấn rất nhiều.

blackwing100
08-11-2014, 22:11
Do bạn lo lắng quá thôi,bạn yên tâm trường hợp của bạn không có nguy cơ.
Anh Tuấn có thể giải thích giúp mình rõ tại sao không ạ.

blackwing100
08-11-2014, 22:12
Từ lúc tối post bài đến giờ lưỡi mình tưa ra hết rồi,rát đau quá

Tuanmecsedec
08-11-2014, 22:21
Từ lúc tối post bài đến giờ lưỡi mình tưa ra hết rồi,rát đau quá

Cái này có liên quan gì đâu bạn.

blackwing100
08-11-2014, 22:39
chắc là có chứ ạ. Biểu hiện về nướu của mình tự nhiên thâm đen,nướu lộ cả chân răng và miệng hôi bất thường thì chỉ có thể là do gan thôi.Mình nghĩ đã bị nhiễm viêm gan qua đường Os rồi. anh có thể cho em xin link trên diễn đàn về nguy cơ OS để đọc thêm không á

Tuanmecsedec
08-11-2014, 22:42
chắc là có chứ ạ. Biểu hiện về nướu của mình tự nhiên thâm đen,nướu lộ cả chân răng và miệng hôi bất thường thì chỉ có thể là do gan thôi.Mình nghĩ đã bị nhiễm viêm gan qua đường Os rồi. anh có thể cho em xin link trên diễn đàn về nguy cơ OS để đọc thêm không á

Vấn đề kích dục bằng miệng (Oral sex ) bạn cũng có thể tìm chính box này.

Chủ đề: Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://www.diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

blackwing100
11-11-2014, 12:37
dù được các anh chị tư vấn là không sao nhưng do lúc đó mình say quá không nhớ rõ chi tiết kể laiợ không đúng+ thêm việc vợ mình tự nhiên xuất hiện 1 loạt triệu chứng khủng làm mình lo vỡ mật nên hiện giờ mình đang ngồi đợi kq ở Hoà Hảo.run quá anh chị ạ.Mình bị gì là đáng đời,cái tật mê tín.chỉ lo ảnh hưởng đến vợ con.thật không còn mắt mũi nào ăn nói với liệt tổ liệt tông ở thế giới bên kia,ăn tàn phá hại quá.

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 12:50
dù được các anh chị tư vấn là không sao nhưng do lúc đó mình say quá không nhớ rõ chi tiết kể laiợ không đúng+ thêm việc vợ mình tự nhiên xuất hiện 1 loạt triệu chứng khủng làm mình lo vỡ mật nên hiện giờ mình đang ngồi đợi kq ở Hoà Hảo.run quá anh chị ạ.Mình bị gì là đáng đời,cái tật mê tín.chỉ lo ảnh hưởng đến vợ con.thật không còn mắt mũi nào ăn nói với liệt tổ liệt tông ở thế giới bên kia,ăn tàn phá hại quá.
Nếu kích dục = miệng dẫn đến nhiễm HIV thì BQT chúng tôi làm sao dám tư vấn cho bạn là ko có nguy cơ. Vui lòng XN Giang Mai và gan B

blackwing100
11-11-2014, 13:27
kq của mình:
Hiv ag/ab combo Neg s/co=0.280
hbsag. POs s/co=3865
anti Hbs. 3.37
anti hcv = Neg s/co=0.060
anh chị tư vấn giúp ạ,vì bs khám cho mình làm đến 13h và về rồi.y tá hẹn mai quay lại.mình bị viêm gan b đúng k ạ

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 13:30
kq của mình:
hbsag. POs s/co=3865
anti Hbs. 3.37
anh chị tư vấn giúp ạ,vì bs khám cho mình làm đến 13h và về rồi.y tá hẹn mai quay lại.mình bị viêm gan b đúng k ạ
Hiv ag/ab combo Neg s/co=0.280 => Neg => Negative = AT
hbsag. POs s/co=3865 => Có kháng thể gan B => Tự miễn
anti Hbs. 3.37
anti hcv = Neg s/co=0.060 => Ko cần XN Gan C, vì gan C ko lây qua QHTD ko an toàn

blackwing100
11-11-2014, 13:49
Hiv ag/ab combo Neg s/co=0.280 => Neg => Negative = AT
hbsag. POs s/co=3865 => Có kháng thể gan B => Tự miễn
anti Hbs. 3.37
anti hcv = Neg s/co=0.060 => Ko cần XN Gan C, vì gan C ko lây qua QHTD ko an toàn
Cám ơn anh songchung đã tư vấn. Trường hợp của em có phải uống thuốc điều trị gan không ạ, nếu có thì uống thuốc gì ạ.
Em Xn HIV ở ngày thứ 25 . còn thiếu 3 ngày so với tiêu chuẩn. Mình có thấy trên diễn đàn có trường hợp như mình và anh chị tư vấn không sao.
Nhưng trường hợp của em có xuất hiện virus viêm gan B như vậy , có khả năng vius HIV còn ẩn tàng chưa được test ra không ạ . Vào ngày thứ 28 em phải đi test lại hay đợi 3 tháng sau ạ.

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 13:56
Cám ơn anh songchung đã tư vấn. Trường hợp của em có phải uống thuốc điều trị gan không ạ, nếu có thì uống thuốc gì ạ.
Em Xn HIV ở ngày thứ 25 . còn thiếu 3 ngày so với tiêu chuẩn. Mình có thấy trên diễn đàn có trường hợp như mình và anh chị tư vấn không sao.
Nhưng trường hợp của em có xuất hiện virus viêm gan B như vậy , có khả năng vius HIV còn ẩn tàng chưa được test ra không ạ . Vào ngày thứ 28 em phải đi test lại hay đợi 3 tháng sau ạ.
Uống gì, cơ thể có kháng thể rùi ko cần chích ngừa, chứ có phải DT gan B đâu mà uống thuốc

blackwing100
11-11-2014, 14:01
Uống gì, cơ thể có kháng thể rùi ko cần chích ngừa, chứ có phải DT gan B đâu mà uống thuốc

hbsag. POs s/co=3865 . Có chữ Pos nên em nghĩ là có bệnh thôi ạ. Chỉ số này có nghĩa là có kháng thể hả anh songchung
Về trường hợp test HIV 25 ngày thì sao ạ. Mong anh tư vấn giúp

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 14:03
hbsag. POs s/co=3865 . Có chữ Pos nên em nghĩ là có bệnh thôi ạ. Chỉ số này có nghĩa là có kháng thể hả anh songchung
Về trường hợp test HIV 25 ngày thì sao ạ. Mong anh tư vấn giúp
Trả lời rất rõ, tôi nói bạn có kháng thể tự miễn với gan B, ko c6an2 tiêm ngừa và bạn ko co`1 nhiễm gan B

blackwing100
11-11-2014, 14:10
Trả lời rất rõ, tôi nói bạn có kháng thể tự miễn với gan B, ko c6an2 tiêm ngừa và bạn ko co`1 nhiễm gan B
Dạ còn về việc xn HIV 25 ngày cho trường hợp của em có nói lên được gì không ạ.
Em có cần dẫn vợ đi chích chừa Viêm gan B không ạ. Cơ thể em tự miễn được còn không biết vợ em thì sao ạ.
Xin lỗi đã làm anh bực. Em không có ý dây dưa mè nheo. vì ít học không hiểu biết nên phải làm phiền đến các anh chị.Rất xin lỗi ạ

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 14:19
Dạ còn về việc xn HIV 25 ngày cho trường hợp của em có nói lên được gì không ạ.
Em có cần dẫn vợ đi chích chừa Viêm gan B không ạ. Cơ thể em tự miễn được còn không biết vợ em thì sao ạ.
Xin lỗi đã làm anh bực. Em không có ý dây dưa mè nheo. vì ít học không hiểu biết nên phải làm phiền đến các anh chị.Rất xin lỗi ạ
Bạn có nguy cơ đâu mà Âm Dương

blackwing100
11-11-2014, 14:37
Bạn có nguy cơ đâu mà Âm Dương
em không hiểu ạ . "HBsAg POS" (positive-duong tinh) " .Không bị viêm gan B nhưng đã nhiễm virus Viêm gan B đúng không ạ.
anh trả lời giúp em về "Dạ còn về việc xn HIV 25 ngày cho trường hợp của em có nói lên được gì không ạ."

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 14:40
em không hiểu ạ . "HBsAg POS" (positive-duong tinh) " .Không bị viêm gan B nhưng đã nhiễm virus Viêm gan B đúng không ạ.
anh trả lời giúp em về "Dạ còn về việc xn HIV 25 ngày cho trường hợp của em có nói lên được gì không ạ."
Viêm gan B hay virut gan B là một Ông Lội. Đọc chả hiểu hả trời, cơ thể có kháng thể gan B tự miễn. Ko có nguy cơ với HIV

blackwing100
11-11-2014, 17:03
Viêm gan B hay virut gan B là một Ông Lội. Đọc chả hiểu hả trời, cơ thể có kháng thể gan B tự miễn. Ko có nguy cơ với HIV
"cơ thể có kháng thể gan B tự miễn" trời ơi cái này ở đâu ra vậy anh ? Anh có nhìn lộn không. KQ ghi rõ em DT với viêm gan B mà . Anh giúp em để còn biết đường điều trị với. Giúp em với

Tuanmecsedec
11-11-2014, 20:21

"cơ thể có kháng thể gan B tự miễn" trời ơi cái này ở đâu ra vậy anh ? Anh có nhìn lộn không. KQ ghi rõ em DT với viêm gan B mà . Anh giúp em để còn biết đường điều trị với. Giúp em với

Kết quả dương tính HbsAg chỉ là một dấu hiệu cho biết bạn đã mắc bệnh viêm gan B. Để biết được thực tế bệnh tình, bạn cần làm xét nghiệm, khám bệnh thêm mức.Đa số người bị nhiễm virus viêm gan B đều có khả năng miễn dịch. Nghĩa là sẽ tạo được kháng thể chống lại HBsAg (gọi là anti HBsAg) và tiêu diệt virus viêm gan B. Những người như thế khi đi thử máu sẽ dương tính anti HBsAg.

Nếu hệ miễn dịch cân bằng được hay ưu thế hơn thì sẽ kiềm hãm không cho virus nhân bản được thành các virus hoàn chỉnh. Do vậy sẽ không có hay có rất ít virus hoàn chỉnh vào trong máu. Những trường hợp này được gọi là người lành mang virus.

Nếu thử máu sẽ thấy HBsAg dương tính nhưng dấu hiệu cho thấy có virus hoàn chỉnh là HBV - DNA, tức là acid nhân của virus, thường âm tính hay dương tính với số lượng (số copies) rất thấp (<10 mũ 5/ml). Nếu hệ miễn dịch không kìm hãm được, virus sẽ thắng thế và nhân bản được nhiều trong tế bào gan, tạo ra được nhiều virus hoàn chỉnh vào máu của bệnh nhân.

Lúc này thử máu sẽ thấy HBsAg dương tính đồng thời có virus hoàn chỉnh hiện diện trong máu với số lượng cao. Điều này phát hiện thông qua xét nghiệm HBV-DNA cho kết quả dương tính và số lượng vượt trên 10 mũ 5 copies/ml. Trong trường hợp này cần phải xác định gan người bệnh có bị tổn hại không, tức là người đó có bị viêm gan mạn tính không? Nếu xác định là bị viêm gan mạn tính thì phải được điều trị đặc hiệu.

Do vậy, nếu một người bị HBsAg dương tính, bạn cần phải thử máu xem HBV - DNA có bị dương tính không và số lượng bao nhiêu?

blackwing100
12-11-2014, 13:22
Chỉ số Anti HBs của em chỉ có 3.37 . Như vậy là không có kháng thể tự miễn nhiễm và phải đi Xn HBV-DNA đúng không ạ .
"hbsag. POs s/co=3865 => Có kháng thể gan B => Tự miễn" anh songchung tư vấn thế này là đúng không ạ.

Buonqua
12-11-2014, 13:54
kq của mình:
hbsag. POs s/co=3865
anti Hbs. 3.37
Chào bạn:
+ hbsag. POs s/co=3865 tức là bạn dương tính với siêu vi B. Tuy nhiên Xét nghiệm HBsAg dương tính (+) là trường hợp rất hay gặp vì HBsAg (+) chưa phải là đã dính bệnh viêm gan siêu vi (VGSV) B. đây chỉ là một xét nghiệm tầm soát, chỉ nói lên người đó có nhiễm siêu vi B thôi, chứ chưa hẳn đã là mắc bệnh VGSV B".
Một người có HBsAg (+) thì cần làm tiếp xét nghiệm men gan. Nếu men gan tăng trong vòng 6 tháng (làm lần đầu men gan tăng, theo dõi, mấy tháng sau làm lại cũng tăng) thì mới gọi là VGSV B mãn. Còn nếu men gan tăng, rồi giảm lại ở lần xét nghiệm sau trong vòng trước 6 tháng, thì đó chỉ là VGSV B cấp". Kỹ hơn thì như bài của anh Tuấn là bạn cần làm thêm xét nghiệm sinh học phân tử (định lượng HBV DNA) xem có bị dương tính không và số lượng bao nhiêu? (lút + thì mới chắc là bị bệnh và điều trị).
+ anti Hbs. 3.37: tức bạn có kháng thể chống siêu vi B nhưng mức thấp.

blackwing100
12-11-2014, 14:01
Xin cám ơn buonqua rất nhiều. Em đã search trên mạng và thấy rất nhiều bài viết trái chiều về việc đọc KQ HBs .
Em đã nhận được thông tin đầy đủ . Không còn câu hỏi nào khác nữa ạ