PDA

View Full Version : Bị gia đình phát hiện lén xem phim sex gay

songchungvoi_HIV
28-10-2014, 14:53
Chủ nhật, 28-09-2014 09:44:55 am

Em hãy hiểu cho tâm lí của bố mẹ em, khi thấy con xem phim người lớn cũng đã lo lắng, và nếu phát hiện ra con mình lại xem phim sex gay thì sẽ vô cùng hoang mang không biết con trai mình có lệch lạc gì hay không.

http://dongtinhvietnam.com/uploads/2014/thang04/tuan01/private/dongtinh-06-2014-tamsu-AM-02.jpg

Nếu bố mẹ em tâm lí, sẽ tìm cách nói chuyện và khai thách thông tin ở phía em và như vậy em sẽ rất dễ để có thể thanh minh cho hành động của mình. Còn nếu bố mẹ em áp đặt, nóng tính em sẽ khó để có thể lí giải hơn. Trước tiên em hãy bình thường, trấn an tư tưởng của mình thật bền vững vì em có chia sẻ với Boyvn Online hành động đó của em chỉ xuất phát trên tính tò mò. Các cụ vẫn có câu “cây ngay không sợ chết đứng” nếu về mặt sinh lí của em vẫn phát triển bình thường thì không có gì phải đáng ngại.

http://dongtinhvietnam.com/uploads/2014/thang09/tuan03/10624824_303826533138098_5164056658493404705_n.jpg

Trước đây, trong khoảng thời gian hơn tháng trời vì tò mò, em lén gia đình xem phim trên các web đen. Bây giờ em đã đi học đại học xa nhà và em đã bỏ được thói quen đó.

Trước đó em đã tải 1 số phim “sex gay”… và còn lưu trong máy tính ở nhà. Hôm trước ở nhà bố em vô tình phát hiện và hiện đang rất lo lắng, em cũng rất hoang mang vì hình như em vẫn còn lưu vài phim nữa ở đâu đó. Em không biết phải giải thích thế nào với bố mẹ để họ yên tâm về em, mặc dù em đã bỏ hẳn thói quen đó…

Boyvn Online có thể cho em lời khuyên không ạ, vì em sợ bố mẹ lo lắng và nghĩ em là thằng lệch lạc tư tưởng… vì trước đó em không suy nghĩ nhiều ngoài tính tò mò. Hi vọng sớm cho em phản hồi, em rất gấp và chân thành cảm ơn.

Trả lời:

Chào em! Qua những gì mà em chia sẻ, Boyvn Online hiểu tâm trạng của em đang rất lo lắng và hoang mang. Nhưng bây giờ em phải thật bình tĩnh để có thể tìm ra hướng giải quyết tốt nhất cho mình. Em không nói với Boyvn Online là em bao nhiêu tuổi, nhưng em nói em đang đi học đại học xa nhà chắc em cũng phải 18, 19 tuổi rồi và chuyện em xem phim “sex gay” cách đây 1 tháng tức là khi em cũng đã bước vào tuổi trưởng thành.

Em hãy hiểu cho tâm lí của bố mẹ em, khi thấy con xem phim người lớn cũng đã lo lắng, và nếu phát hiện ra con mình lại xem phim “sex gay” thì sẽ vô cùng hoang mang không biết con trai mình có lệch lạc gì hay không. Nếu bố mẹ em tâm lí, sẽ tìm cách nói chuyện và khai thách thông tin ở phía em và như vậy em sẽ rất dễ để có thể thanh minh cho hành động của mình.

Còn nếu bố mẹ em áp đặt, nóng tính em sẽ khó để có thể lí giải hơn. Trước tiên em hãy bình thường, trấn an tư tưởng của mình thật bền vững vì em có chia sẻ với Boyvn Online hành động đó của em chỉ xuất phát trên tính tò mò. Các cụ vẫn có câu “cây ngay không sợ chết đứng” nếu về mặt sinh lí của em vẫn phát triển bình thường thì không có gì phải đáng ngại.

Đồng thời hiện tại em đã bỏ được sự tò mò đó, như vậy đã là sự thành công của em rùi. Em hãy chờ xem phản ứng của bố mẹ em như thế nào đã, như vậy mình mới có thể phản ứng lại một cách hợp lí được. Bởi việc em có bị lệch lạc về tư tưởng, về sinh lí cơ thể hay không không chỉ dựa vào một biểu hiện em xem phim “sex gay” mà còn phụ thuộc vào rất nhiều đặc điểm khác như cách ăn mặc, xu hướng tình cảm, các mối quan hệ…

Em hãy lấy một vài ví dụ cho bố mẹ em thấy và chứng minh mình hoàn toàn bình thường trong thời gian tới. Em sẽ lấy lại được sự tin tưởng của bố mẹ. Chúc em hạnh phúc
Nguồn Internet