PDA

View Full Version : Các anh ơi,các anh giải đáp cho em với,em stress ghê quá

anhquan6969
03-07-2013, 14:54
Anh tuấn ơi,Anh cho em hỏi,sáng nay em có qua cắt tóc cạo dâu ngoài tiệm,nhưng ông đấy k thay dao lam,lại làm xước chỗ mụn của em làm nó chảy máu,mình muốn hỏi liệu em có nguy cơ bị HIV hay k?
Em chờ câu trả lời của anh từng giây,em chúc anh luôn mạnh khỏe và hạnh phúc

Chúng em luôn mong những người như anh Tuấn

Nguyen Ha
03-07-2013, 16:14
Anh tuấn ơi,Anh cho em hỏi,sáng nay em có qua cắt tóc cạo dâu ngoài tiệm,nhưng ông đấy k thay dao lam,lại làm xước chỗ mụn của em làm nó chảy máu,mình muốn hỏi liệu em có nguy cơ bị HIV hay k?
Em chờ câu trả lời của anh từng giây,em chúc anh luôn mạnh khỏe và hạnh phúc

Chúng em luôn mong những người như anh Tuấn

Chào bạn! Tôi xin được chia sẻ với bạn như sau:
1- Nguyên tắc của thợ cắt tóc là sử dụng dao cạo 1 lần.
2- Nếu như bạn nói người ta ko thay dao cạo cho bạn thì cũng ko lây HIV cho bạn được vì HIV ko sống trong môi trường không khí.
Bạn có thể yên tâm là bạn ko có nguy cơ.
Chúc bạn khoẻ và may mắn!

Tuanmecsedec
03-07-2013, 21:03
Chào bạn! Tôi xin được chia sẻ với bạn như sau:
1- Nguyên tắc của thợ cắt tóc là sử dụng dao cạo 1 lần.
2- Nếu như bạn nói người ta ko thay dao cạo cho bạn thì cũng ko lây HIV cho bạn được vì HIV ko sống trong môi trường không khí.
Bạn có thể yên tâm là bạn ko có nguy cơ.
Chúc bạn khoẻ và may mắn!

Lời tư vấn này chính xác.

anhquan6969
04-07-2013, 01:06
Em muốn hỏi nếu em bị xước thì có lây nhiễm được không ạ ?,và virus HIV sống ngoài không khí bao lâu ạ?.Em xin chân thành cảm ơn

Tuanmecsedec
04-07-2013, 02:17
Em muốn hỏi nếu em bị xước thì có lây nhiễm được không ạ ?,và virus HIV sống ngoài không khí bao lâu ạ?.Em xin chân thành cảm ơn

Khi dịch,dịch thể,máu ra ngoài không khi đã khô không làm lây nhiễm cho người khác,theo thống kê chưa có ca nào bị nhiễm từ việc đi cắt tóc,ráy tai.Bạn yên tâm không cần lo lắng nữa.