PDA

View Full Version : Em có cần dùng thuốc phơi nhiễm không ??? bị cắn

hoavokhuyet
13-09-2013, 17:41
Chuyện là thế này em và bạn gái em trái dấu(em - bạn gái em +),hôm qua trong khi ngủ bạn em ngủ mơ và cắn vào tay em 1 cái bị trầy da,xin hỏi trường hợp của em có cần dùng thuốc phơi nhiễm không,xin tư vấn giúp em

Tuanmecsedec
13-09-2013, 17:45
Chuyện là thế này em và bạn gái em trái dấu(em - bạn gái em +),hôm qua trong khi ngủ bạn em ngủ mơ và cắn vào tay em 1 cái bị trầy da,xin hỏi trường hợp của em có cần dùng thuốc phơi nhiễm không,xin tư vấn giúp em

Bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này,vì tuyến nước bọt không làm lây nhiễm HIV.Bạn có thể tìm hiểu thêm topic này : Bị cắn có xước có lây nhiễm hiv không?

hoavokhuyet
13-09-2013, 17:51
Bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này,vì tuyến nước bọt không làm lây nhiễm HIV.Bạn có thể tìm hiểu thêm topic này : Bị cắn có xước có lây nhiễm hiv không?

Bạn gái em đang bị viêm nướu và có chảy máu chân răng anh ơi

songchungvoi_HIV
13-09-2013, 19:18
Bạn gái em đang bị viêm nướu và có chảy máu chân răng anh ơi
Nhắc lại em không có nguy cơ. OK? Nếu không rõ vui lòng tìm hiểu kiến thức tại Diễn Đàn

hoavokhuyet
16-09-2013, 05:27
Mấy anh chị cho em hỏi trường hợp của em ạ,vì miệng bạn em có chảy máu chân răng,em goi điện tư vấn thì họ bảo là có nguy cơ

Tuanmecsedec
16-09-2013, 05:58
Mấy anh chị cho em hỏi trường hợp của em ạ,vì miệng bạn em có chảy máu chân răng,em goi điện tư vấn thì họ bảo là có nguy cơ

Khẳng định với bạn không có nguy cơ.Trừ khi bạn nện người ta một đấm miệng chảy máu như thế này,họ cắn bạn thì may ra có nguy cơ.

http://i48.photobucket.com/albums/f232/lynnguyen123/untitled1234.jpg

hoavokhuyet
25-09-2013, 21:41
Anh ơi mấy hôm nay em bị sốt cao,nhức mỏi tay chân và đau đầu..Nó làm em lo lắng và hoang mang quá..trong đầu em k thoát dc suy nghĩ.Em đã k uống PEP rồi,em có cần thiết phải đi xn k anh.Có khi nào kết quả của em k tốt k

songchungvoi_HIV
25-09-2013, 21:49
Anh ơi mấy hôm nay em bị sốt cao,nhức mỏi tay chân và đau đầu..Nó làm em lo lắng và hoang mang quá..trong đầu em k thoát dc suy nghĩ.Em đã k uống PEP rồi,em có cần thiết phải đi xn k anh.Có khi nào kết quả của em k tốt k
Một chữ duy nhất: Không