PDA

View Full Version : quan hệ với GMD ko rách ko thủng bcs thì tỉ lệ nhiễm HIV là bao nhiêu %

sohaiqua1234
31-10-2014, 13:03
các anh ơi cho em hỏi tỉ lệ % nhiễm HIV khi quan hệ tình dục có bao cao su là bao nhiêu phần trăm ạ . em đọc được 1 bài báo nó viết là ngay khi sử dụng bao cao su đúng cách ko rách ko thủng thì tỉ lệ lây HIV là 20 đến 25% vì kích thước của vi trùng rất bé chỉ 0,1 (mi cờ rô mét ) có thể lọt qua được lớp màng cao su và lây cho bạn tình .có thật thế ko ạ em cũng đi quan hệ với GMD khi đọc được bài báo này mà em sợ quá em đeo 2 cái liệu virut có chui được ko ạ

songchungvoi_HIV
31-10-2014, 13:09
các anh ơi cho em hỏi tỉ lệ % nhiễm HIV khi quan hệ tình dục có bao cao su là bao nhiêu phần trăm ạ . em đọc được 1 bài báo nó viết là ngay khi sử dụng bao cao su đúng cách ko rách ko thủng thì tỉ lệ lây HIV là 20 đến 25% vì kích thước của vi trùng rất bé chỉ 0,1 (mi cờ rô mét ) có thể lọt qua được lớp màng cao su và lây cho bạn tình .có thật thế ko ạ em cũng đi quan hệ với GMD khi đọc được bài báo này mà em sợ quá em đeo 2 cái liệu virut có chui được ko ạ
Theo tiêu đề bạn hỏi BQT trả lời thế này:
quan hệ với GMD ko rách ko thủng bcs thì tỉ lệ nhiễm HIV là bao nhiêu % => Là 100% an toàn

Bấm vào đây xem:
5 lợi ích khi sử dụng bao cao su (http://diendanhiv.vn/threads/12496-5-loi-ich-khi-su-dung-bao-cao-su)

ptsu3
31-10-2014, 13:16
An toàn 100%, ko có nguy cơ nha bạn

songchungvoi_HIV
31-10-2014, 13:53
Bài của bạn (cho con duoc song (http://diendanhiv.vn/members/32021-cho-con-duoc-song)) được tách riêng ra 1 chủ đề:
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: QHTD có BCS + OS XN AT sau 6 tuần = Combo (http://diendanhiv.vn/threads/21443-QHTD-co-BCS-OS-XN-AT-sau-6-tuan-Combo)

sohaiqua1234
31-10-2014, 15:33
thế là cái bọn báo chí viết láo hả anh .em cũng ko sợ đâu nhưng thấy họ viết vậy em với kinh

songchungvoi_HIV
31-10-2014, 15:40
thế là cái bọn báo chí viết láo hả anh .em cũng ko sợ đâu nhưng thấy họ viết vậy em với kinh
SX BCS để ngừa thai, ngừa HIV và các bệnh XH, QHTD có BCS mà nhiễm HIV vậy WHO và Bộ Y Tế khuyến cáo dùng BCS làm quái gì???:khi875437:

sohaiqua1234
31-10-2014, 15:42
anh ơi đã có ca nào lật kèo mà sử dụng bao cao su ko rách ko thủng mà nhiêm H chưa ạ .em chơi cả 2 cái liệu có lật kèo được ko ạ

songchungvoi_HIV
31-10-2014, 15:45
anh ơi đã có ca nào lật kèo mà sử dụng bao cao su ko rách ko thủng mà nhiêm H chưa ạ .em chơi cả 2 cái liệu có lật kèo được ko ạ
Nếu QHTD có BCS mà nhiễm zậy mang BCS làm éo giề, Một câu hỏi........

sohaiqua1234
31-10-2014, 15:48
vâng em biết rồi .các thông tin trên mạng linh tinh quá

songchungvoi_HIV
31-10-2014, 15:54
vâng em biết rồi .các thông tin trên mạng linh tinh quá
Bấm vào đây xem:
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Hướng dẫn sử dụng bao cao su đúng cách (http://diendanhiv.vn/threads/20-Huong-dan-su-dung-bao-cao-su-dung-cach)

Cách kiểm tra bao cao su khi bị thủng, rách? (http://diendanhiv.vn/threads/12135-Cach-kiem-tra-bao-cao-su-khi-bi-thung-rach)

5 lợi ích khi sử dụng bao cao su (http://diendanhiv.vn/threads/12496-5-loi-ich-khi-su-dung-bao-cao-su)

Những quy tắc giữ an toàn tình dục không được bỏ qua (http://diendanhiv.vn/threads/12870-Nhung-quy-tac-giu-an-toan-tinh-duc-khong-duoc-bo-qua)

Cẩm nang cho tình dục an toàn (http://diendanhiv.vn/threads/13292-Cam-nang-cho-tinh-duc-an-toan)

Tuanmecsedec
31-10-2014, 17:33

Nếu bao cao su không có sự cố như rách hay tuột trong lúc quan hệ là hoàn toàn không có nguy cơ.

sohaiqua1234
31-10-2014, 19:56
háng em có bị nấm 1 chút nhưng ko chảy máu nếu dịch âm đạo dính vào thì có lây HIV và các bệnh tình dục khác ko ạ các anh

hyvong79
31-10-2014, 19:58
Về hiv thì không có nguy cơ còn các bệnh khác thì phải đợi 1 thời gian mới biết được .

Charles
31-10-2014, 20:00

QHTD có sử dụng BCS (quá trình quan hệ bao không sự cố) là an toàn 100% với HIV. Chỉ khi bao gặp sự cố (tuột, rách) mới có nguy cơ.

sohaiqua1234
31-10-2014, 20:10
vâng anh ạ .nếu háng bị nấm 1 chút thôi ko to .thì có an toàn với các bệnh khác ko ạ

Charles
31-10-2014, 20:12
vâng anh ạ .nếu háng bị nấm 1 chút thôi ko to .thì có an toàn với các bệnh khác ko ạ

QHTD bằng DV chứ đâu quan hệ bằng háng mà lo bạn.

sohaiqua1234
31-10-2014, 22:54
em quan hệ được hơn 1 tháng rồi .vậy là em ko có nguy cơ rồi phải ko anh .e ko phải đi xét nghiệm đúng ko ạ

cho toi mot co hoi
31-10-2014, 23:02
theo bạn người ta sản xuất bcs để làm gì, nếu sản xuất bcs mà bị bệnh xã hội thì khỏi xài bcs sướng hơn, trường hợp của bạn an toàn 100% không cần xn tốn máu tốn tiền

Nguyen Ha
31-10-2014, 23:37
em quan hệ được hơn 1 tháng rồi .vậy là em ko có nguy cơ rồi phải ko anh .e ko phải đi xét nghiệm đúng ko ạ

Bạn được chia sẻ rồi, trường hợp của bạn ko có nguy cơ, ko cần xét nghiệm

Tuanmecsedec
01-11-2014, 07:06

Bạn yên tâm khi mọi người đã tư vấn không có nguy cơ.

sohaiqua1234
02-11-2014, 17:58
anh ơi nếu bcs bị rách ở vòng chỗ cuối dương vật ,nhưng ko rách ở đầu dương vật ,đầu dương vật vẫn đượcn bảo vệ đấy có gọi là nguy cơ ko ạ

songchungvoi_HIV
02-11-2014, 18:02
anh ơi nếu bcs bị rách ở vòng chỗ cuối dương vật ,nhưng ko rách ở đầu dương vật ,đầu dương vật vẫn đượcn bảo vệ đấy có gọi là nguy cơ ko ạ
No Problem, Miễn sau phần đầu BCS vẫn nguyên vẹn trùm được đầu DV là an toàn

sohaiqua1234
02-11-2014, 18:07
ố zê thế là em an toàn rồi .em chỉ bị rách cái vòng thôi .còn phần đầu vẫn có .lúc đưa dv ra khỏi gmd e với xtinh nên nhìn rõ bao cs ko có rách thủng gì

songchungvoi_HIV
02-11-2014, 18:14
ố zê thế là em an toàn rồi .em chỉ bị rách cái vòng thôi .còn phần đầu vẫn có .lúc đưa dv ra khỏi gmd e với xtinh nên nhìn rõ bao cs ko có rách thủng gì
Như vậy ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
02-11-2014, 21:27

Như vậy không có nguy cơ.

sohaiqua1234
03-11-2014, 18:31
anh ơi cho em hỏi 1 chút dk ko ạ .nếu như mình có nguy cơ phơi nhiễm mà muốn dùng pep thì phải vào bệnh viện hoặc các trung tâm y tế để các bác sĩ đánh giá nguy cơ phải ko .nếu như bác sĩ noi là mình có nguy cơ họ với bán thuốc à .hay là bác sĩ bảo mình ko có nguy cơ mình cứ đi mua thuốc tự uống được ko .pep thì họ có bán ở các tiệm thuốc bên ngoài ko hay chỉ bệnh viên ạ thuốc đấy thì dễ mua ko ạ

songchungvoi_HIV
03-11-2014, 18:34
anh ơi cho em hỏi 1 chút dk ko ạ .nếu như mình có nguy cơ phơi nhiễm mà muốn dùng pep thì phải vào bệnh viện hoặc các trung tâm y tế để các bác sĩ đánh giá nguy cơ phải ko .nếu như bác sĩ noi là mình có nguy cơ họ với bán thuốc à .hay là bác sĩ bảo mình ko có nguy cơ mình cứ đi mua thuốc tự uống được ko .pep thì họ có bán ở các tiệm thuốc bên ngoài ko hay chỉ bệnh viên ạ thuốc đấy thì dễ mua ko ạ
Đến BV tuyến trên hoặc các TTYTDP gặp BS tư vấn BS là người quyết định cho bạn cần làm gì

Tuanmecsedec
03-11-2014, 22:10

Theo Tuanmecsedec được biết và một số thành viên cũng báo lại,đa số khi vào bệnh viện gặp Bác Sỹ hình như ông nào cũng cho uống thuốc phơi nhiễm dù không có nguy cơ.Vấn đề bạn hỏi, thường thì Bác Sỹ kê toa cho bạn tự đi mua thuốc theo toa của Bác Sỹ.

sohaiqua1234
03-11-2014, 22:26
em thấy ở bệnh viện đống đa hn. có 1 trường hợp có bạn vào xin thuốc bác sĩ tư vấn là ko có nguy cơ rồi ko kê đơn cho .

Tuanmecsedec
03-11-2014, 22:31
em thấy ở bệnh viện đống đa hn. có 1 trường hợp có bạn vào xin thuốc bác sĩ tư vấn là ko có nguy cơ rồi ko kê đơn cho .

Bạn đọc không hiểu là Tuanmecsedec dùng từ đa số.

sohaiqua1234
11-11-2014, 22:30
các anh chị ơi đến nay em lại xoắn rồi anh chị giúp em với .trong mồm em hiện mọc mấy cái mụn trắng (khoảng 2 3 cái ) ko phải do nhiệt miệng ,khi ngủ dậy lúc thì tay em tê lúc thì chân em tê khoảng 12 phút ,cổ họng em ngứa ngứa .ko bít đó có phải triệu chứng ko ạ

Charles
12-11-2014, 07:33
các anh chị ơi đến nay em lại xoắn rồi anh chị giúp em với .trong mồm em hiện mọc mấy cái mụn trắng (khoảng 2 3 cái ) ko phải do nhiệt miệng ,khi ngủ dậy lúc thì tay em tê lúc thì chân em tê khoảng 12 phút ,cổ họng em ngứa ngứa .ko bít đó có phải triệu chứng ko ạ

Do nóng trong người, do tâm lý quá căng thẳng... chứ triệu chứng với chả trăm chứng gì bạn.

Tuanmecsedec
12-11-2014, 08:31

Cổ họng bạn ngứa ngứa và miệng bạn mọc nốt trắng đó là do nóng trong người thôi.

sohaiqua1234
12-11-2014, 21:48
em không có căng thẳng đâu anh .mồm em hiện tại phải mọc 5 đến 6 cái mụn trắng rồi , cổ họng em thỉnh thoảng nuốt nước bọt lại đau , lại còn bị đau 1 cái răng hàm nữa ko biết là tại sao

ptsu3
12-11-2014, 21:55
Triệu chứng ko liên quan , với HIV bạn ko có nguy cơ, vì thế đừng lo nữa, bị bệnh gì đi khám bệnh đó thôi

Nguyen Ha
13-11-2014, 07:01
em không có căng thẳng đâu anh .mồm em hiện tại phải mọc 5 đến 6 cái mụn trắng rồi , cổ họng em thỉnh thoảng nuốt nước bọt lại đau , lại còn bị đau 1 cái răng hàm nữa ko biết là tại sao

Đi khám bs mới rõ. Không liên quan tới HIV.

Tuanmecsedec
13-11-2014, 08:04

Thường bị viêm họng sẽ nuốt nước bọt đau,miệng mọc mụn trắng là do nóng trong người.Bạn có thể đi khám thì Bác Sỹ chẩn đoán bệnh chính xác hơn.

sohaiqua1234
19-11-2014, 13:10
anh ơi mơi hôm nọ em có hỏi anh về mồm em có mụn trắng ở miệng .khỏi được 3 ngày nay em lại bị mọc mụn trắng như kiểu nhiệt miệng .sao lại bị nhiều thế hả anh cho em hỏi người bị phơi nhiễm có hay bị nhiệt miệng ko ạ .sao em sợ thế ko biết .nhiệt miệng suốt thế này

ptsu3
19-11-2014, 13:13
anh ơi mơi hôm nọ em có hỏi anh về mồm em có mụn trắng ở miệng .khỏi được 3 ngày nay em lại bị mọc mụn trắng như kiểu nhiệt miệng .sao lại bị nhiều thế hả anh cho em hỏi người bị phơi nhiễm có hay bị nhiệt miệng ko ạ .sao em sợ thế ko biết .nhiệt miệng suốt thế này

Phơi nhiễm và nhiệt ko liên quan đến nhau bạn , bạn có bị nhiệt cũng chẳng nói lên được điều gì , quan trọng là bạn ko có nguy cơ !

songchungvoi_HIV
19-11-2014, 13:21
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Nguyên nhân gây loét miệng (http://diendanhiv.vn/threads/22224-Nguyen-nhan-gay-loet-mieng)

sohaiqua1234
19-11-2014, 21:40
vâng anh .nhưng em bị lở loét mồm với tần số nhiều lần lại gần nhau nữa ạ .thế nó với là 1 vấn đề ạ làm cho em sợ ạ .cho em hỏi là người bị phơi nhiễm có hay bị nhiệt miệng ko ạ .em thì chả bị sốt hay làm sao .chỉ bị mỗi hắc lào thì khỏi rồi với loét mồm thôi .

ptsu3
19-11-2014, 21:54
Phơi nhiễm và nhiệt miệng không liên quan, đã nói nhiều rồi, TC ko nói lên điều gì, quan trọng là ko có nguy cơ

lastchristmas
19-11-2014, 21:58
vâng anh .nhưng em bị lở loét mồm với tần số nhiều lần lại gần nhau nữa ạ .thế nó với là 1 vấn đề ạ làm cho em sợ ạ .cho em hỏi là người bị phơi nhiễm có hay bị nhiệt miệng ko ạ .em thì chả bị sốt hay làm sao .chỉ bị mỗi hắc lào thì khỏi rồi với loét mồm thôi .

H thì không có TC gì ở giai đoạn đầu hết bạn à,chỉ có XN mới biết rõ trắng đen thoy.Ở đây bạn xài BCS được tư vấn không có nguy cơ thì nên an tâm đi nhé,đừng soi mói cơ thể mình nữa.

Tuanmecsedec
20-11-2014, 06:28

Trường hợp thành viên sohaiqua1234 (http://www.diendanhiv.vn/members/32018-sohaiqua1234) đã được mọi người tư vấn không có nguy cơ.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện cho thành viên có thời gian tìm hiểu thông tin có sẵn trên diễn đàn và đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.