PDA

View Full Version : Anh Tuấn,anh Smile và các anh chị tư vắn kq xét nghiệm và giải đáp thắc mác giúp em

kinhkhung
13-09-2013, 20:36
Chào a,c em có nguy cơ như sau: 24/5 và 28/5 em cùng bạn bè đi qh với gmd và có sử dụng bcs.nhưng qh xong em không kiểm tra bcs có rách không.về nhà em r ất lo l ắng và ân h ận. Sau đó vài tuần em bị viêm họng,đau cơ,khóp và còn bị sốt nữa. Em đi khám(bác sỹ lang v ườn thôi).bác sỹ tiêm cho em 12 mũi tiêm và thuốc uống n ưã. Thuốc tiêm là:cephotaxim, giangtamicin, dexametasone(em hỏi thì bs nói là tiêm kháng sinh không biết có đúng không n ưã).còn thuốc uống thì em không nhớ là những thuốc gì n ưã. Sau đó em đã đi xn kết quả như sau:
_Sau nguy cơ thứ hai 11 tuần em có xn 3pp kết quả là âm tính.
_Sau đó 2 tuần(sau nguy cơ thứ hai 13 tuần) em tới TTYTDP tỉnh xn sau 10 phút cho là âm tính. V ậy a/c cho em hỏi:
1. Thời gian em cho như trên đã hoàn toàn yên t âm ch ưa.có c ần xn lại n ưã không
2. Các loại thuốc em kể trên có phải thuốc kháng sinh không.có ảnh hưởng tới thời gian và kq xn không
3. Anh Smile nói xn sau 3 tháng vì sợ pp xét nghiệm cũ. V ậy pp test nhanh ở TTYTDP tỉnh là pp xét nghiệm cũ hay mới.là thế hệ thứ m ấy.
4. Test nhanh ở TTYTDP tỉnh là pp test nhanh nào.có phải pp detertime 1/2 không.
P/s: Anh Tuấn trả lời giúp em trình tự các c âu hỏi với. Em cảm ơn anh nhiều.chúc anh và mọi anh chị em trong dd mạnh khoẻ

Tuanmecsedec
13-09-2013, 20:41
Chào a,c em có nguy cơ như sau: 24/5 và 28/5 em cùng bạn bè đi an với gmd và có sử dụng bcs.nhưng qh xong em không kiểm tra bcs.về nhà em r ất lo l ắng và ân h ận. Sau đó vài tuần em bị viêm họng,đau cơ,khóp và còn bị sốt nữa. Em đi khám(bác sỹ lang v ườn thôi).bác sỹ tiêm cho em 12 mũi tiêm và thuốc uống n ưã. Thuốc tiêm là:cephotaxim, giangtamicin, dexametasone(em hỏi thì bs nói là tiêm kháng sinh không biết có đúng không n ưã).còn thuốc uống thì em không nhớ là những thuốc gì n ưã. Sau đó em đã đi xn kết quả như sau:
_Sau nguy cơ thứ hai 11 tuần em có xn 3pp kết quả là âm tính.
_Sau đó 2 tuần(sau nguy cơ thứ hai 13 tuần) em tới TTYTDP tỉnh xn sau 10 phút cho là âm tính. V ậy a/c cho em hỏi:
1. Thời gian em cho như trên đã hoàn toàn yên t âm ch ưa.có c ần xn lại n ưã không
2. Các loại thuốc em kể trên có phải thuốc kháng sinh không.có ảnh hưởng tới thời gian và kq xn không
3. Anh Smile nói xn sau 3 tháng vì sợ pp xét nghiệm cũ. V ậy pp test nhanh ở TTYTDP tỉnh là pp xét nghiệm cũ hay mới.là thế hệ thứ m ấy.
4. Test nhanh ở TTYTDP tỉnh là pp test nhanh nào.có phải pp detertime 1/2 không.
P/s: Anh Tuấn trả lời giúp em trình tự các c âu hỏi với. Em cảm ơn anh nhiều.chúc anh và mọi anh chị em trong dd mạnh khoẻ

Ngay từ đầu do bạn lo lắng thôi và bạn đã có những kết quả này thì yên tâm.

Tuanmecsedec
13-09-2013, 21:40
Anh Tuấn ơi.bác sỹ tiêm cho em thuốc kia có ảnh hưởng tới t/g và là xét nghiệm không anh.em lo quá

Không ảnh hưởng.

kinhkhung
13-09-2013, 21:50
pp test nhanh ở TTYTDP tỉnh là pp test nhanh gì v ậy anh.có phải pp determine1/2 ko anh.thiết bị xn ở tỉnh như v ậy có hiên đại ko anh.

CrisM
13-09-2013, 21:52
Bạn không nhiễm hiv, bạn không cần quan tâm phương pháp xét nghiệm

kinhkhung
13-09-2013, 22:13
Anh nào biết thì trả lời giúp em với.em lo quá.anh smile nói sợ pp cũ nên phải xn sau 3 tháng n ưã.ai biết trả lời giúp em với

chacemchetwa
13-09-2013, 23:27
chào bạn. TTYTDP xn sau 3 tháng là chính xác. Bạn k cần lo lắng về kết quả Xn. Tránh tái phạm nha bạn.

kinhkhung
14-09-2013, 07:14
Anh Tuấn ơi.em v ẫn còn hoang mang quá.anh trả lời giúp em với để em khỏi hoang mang.

Tuanmecsedec
14-09-2013, 07:55
Anh Tuấn ơi.em v ẫn còn hoang mang quá.anh trả lời giúp em với để em khỏi hoang mang.

Khẳng định với bạn an toàn.

kinhkhung
14-09-2013, 10:23
V âng em cảm ơn anh.anh Tuấn kinh nghiệm tư v ấn nhiều có cách nào giúp em không suy nghĩ đến n ưã không.em bị stress quá

Tuanmecsedec
14-09-2013, 10:26
V âng em cảm ơn anh.anh Tuấn kinh nghiệm tư v ấn nhiều có cách nào giúp em không suy nghĩ đến n ưã không.em bị stress quá

Hãy tin lời anh nói đã an toàn là hết suy nghĩ.

kinhkhung
14-09-2013, 10:53
V âng.em cảm ơn anh nhiều

CrisM
14-09-2013, 10:55
Bài của bạn có bao nhiêu mod, bao nhiêu thành viên trả lời rồi đấy thôi, giờ làm sao cho hết stress là ở bạn

kinhkhung
14-09-2013, 21:09
Anh Tuấn ơi. Em bị viêm họng,ho khạc ra đờm h ơn 2 tháng r ồi mà giờ chua khỏi.em uống bao nhiêu thuốc r ồi. Có phải tc không anh? Nhỡ không may lúc qh bcs bị rách thì sao hà anh.giúp em v ới em lo quá.

kinhkhung
15-09-2013, 08:44
Anh Tuấn ơi...

Tuanmecsedec
15-09-2013, 09:18
Anh Tuấn ơi. Em bị viêm họng,ho khạc ra đờm h ơn 2 tháng r ồi mà giờ chua khỏi.em uống bao nhiêu thuốc r ồi. Có phải tc không anh? Nhỡ không may lúc qh bcs bị rách thì sao hà anh.giúp em v ới em lo quá.

Bạn nên đến bệnh viện khám họng hoặc kiểm tra phổi.

kinhkhung
15-09-2013, 09:59
Tại em lo quá.anh trả lời cho em c âu cu ối:em có phải xn lại n ữa không?em cảm ơn anh

songchungvoi_HIV
15-09-2013, 10:09
Ngay từ đầu do bạn lo lắng thôi và bạn đã có những kết quả này thì yên tâm.

Bạn hãy nhìn lại phần tôi in đâm để tự tin nhé

chacemchetwa
15-09-2013, 11:42
Tại em lo quá.anh trả lời cho em c âu cu ối:em có phải xn lại n ữa không?em cảm ơn anh
Bạn k cần XN nữa. Và cũng k cần lo lắng. Bạn k nhiễm Hiv. Sống vui vẻ, yêu đời bình thường đi bạn.

kinhkhung
15-09-2013, 19:55
V âng.em cảm ơn mọi ngu ười đã tv cho em