PDA

View Full Version : HIV có lây qua các vật dụng trong nhà tắm: Như miếng muts tắm???

sailam9893
01-11-2014, 11:38
Các anh chị cho em hỏi TH này; Giả sử 1 người bị H, sử dụng cái chùi ( cái này dùng để cho sữa tắm lên và chùi vào người) họ có chùi lên người và vô tình chùi vào vết xước va cái chùi đó có MÁU. Ngay sau đó 1 người khác dùng cái CHUI đó và chùi lên người và cả DV nữa thì có nguy cơ không ạ. Vì cái CHÙi đó có MÁU và người thứ 2 sử dụng ngay sau khi thứ nhất Tắm xong.

em nghĩ là vẫn có thể có H vì thời gian ngắn H trên cái nùi chưa kịp mất đi

ptsu3
01-11-2014, 11:40
Có chứ, nếu người thứ 2 có vết thương đang chảy máu và thấy cái chùi be bét máu có H như vậy vẫn chùi lên người thì người thứ 2 có nguy cơ cao là đằng khác .

Nhưng làm gì có ai thấy cái chùi be bét máu lại chùi lên người ??????????????????

Còn nếu ko nhìn thấy máu trên cái chùi thì lấy đâu ra nguy cơ ?

songchungvoi_HIV
01-11-2014, 11:55
Các anh chị cho em hỏi TH này; Giả sử 1 người bị H, sử dụng cái chùi ( cái này dùng để cho sữa tắm lên và chùi vào người) họ có chùi lên người và vô tình chùi vào vết xước va cái chùi đó có MÁU. Ngay sau đó 1 người khác dùng cái CHUI đó và chùi lên người và cả DV nữa thì có nguy cơ không ạ. Vì cái CHÙi đó có MÁU và người thứ 2 sử dụng ngay sau khi thứ nhất Tắm xong.

Bạn tham gia diễn đàn Ngày tham gia<dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px; color: rgb(62, 62, 62); font-size: 11.199999809265137px; line-height: 10.823999404907227px; background-color: rgb(242, 246, 248);">27-04-2014

Đến giờ này bạn hỏi một câu hỏi mà như một TV

mới toanh ko hề biết tí gì về kiến thức và con

đường lây nhiễm HIV. Đề nghị Admin chuyển hạ

quyền TV này về nhóm TV cần tư vấn</dd>

Charles
01-11-2014, 13:35

Giả sử của bạn cũng không có nguy cơ. HIV không sống trong môi trường nước và sút. Câu hỏi của bạn chỉ mang tính chất kỳ thị do thiếu kiến thức về HIV thôi, bạn đã tham gia diễn đàn lâu rồi cũng nên tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho mình và để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)
Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)Chủ đề: Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

sailam9893
01-11-2014, 13:40
Ko có nguy cơ dù dưới bất kỳ tình huống nào hả anh. Em biết là H ko lây qua các vật trung gian nhưng mà khoảng thời gian ngắn quá. Tóm lại là ko thể có nguy cơ anh nhỉ

songchungvoi_HIV
01-11-2014, 13:43
Ko có nguy cơ dù dưới bất kỳ tình huống nào hả anh. Em biết là H ko lây qua các vật trung gian nhưng mà khoảng thời gian ngắn quá. Tóm lại là ko thể có nguy cơ anh nhỉ
Bạn đọc xem chỗ nào nói bạn có nguy cơ??????

Tuanmecsedec
01-11-2014, 22:38

Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ.