PDA

View Full Version : Giúp em vs ạ. Em bị hơn 2 tháng quan hệ không an toàn 4 lần với người bị hiv

phungphytuoixanh
02-11-2014, 23:33
Cách đây hơn 2 tháng em có ngủ 2 đêm và quan hệ không an toàn 4 lần với người bị hiv
( nay em mới biết bạn đó bị hiv )
trong vòng 1 tháng trở lại đây em bị ngứa toàn thân ngứa kinh khủng , em chưa bị thế này bao giờ , em gãi rách cả da cả thịt
có đi khám , nhưng bôi thuốc và uống thuốc của bs không thấy đỡ tí nào.
Giờ em đi xét nghiệm hiv liệu đã có kết quả chính xác chưa ?
bao nhiêu % em bị hiv ạ
Các anh chị tư vấn em với em sợ lắm

phungphytuoixanh
02-11-2014, 23:37
Hỏi vậy thôi chứ chắc là 100% rồi

ptsu3
02-11-2014, 23:45
Bạn QHTD ko an toàn với người có H là bạn có nguy cơ - Tuy nhiên cũng có thể may mắn không lây nhiễm vì có rất nhiều trường hợp QHTD không an toàn

với người có H nhiều lần nhưng may mắn chưa lây nhiễm,

nên bạn cố gắng bình tĩnh , nay đã được 2 tháng bạn XN = PP test nhanh tìm kháng thể sẽ
cho kết quả chính xác . Chúc bạn âm tính !

dungtran2266
02-11-2014, 23:46

bạn đó nói miệng hay là show kết quả DT vs HIV cho bạn.........

2 tháng thì bạn đi xn lun đi....

Elblanco
02-11-2014, 23:56
Bạn quan hệ với người bị nhiễm HIV là có nguy cơ rất cao rồi, 2 tháng làm cái test nhanh là được rồi đó bạn.

ptsu3
03-11-2014, 00:13
Như mình đã nói ở trên, cũng có thể may mắn không lây nhiễm vì vậy hãy cố gắng bình tĩnh đi xét nghiệm bạn nhé ! Chúc bạn âm tính !

songchungvoi_HIV
03-11-2014, 08:16
Cách đây hơn 2 tháng em có ngủ 2 đêm và quan hệ không an toàn 4 lần với người bị hiv
trong vòng 1 tháng trở lại đây em bị ngứa toàn thân ngứa kinh khủng , em chưa bị thế này bao giờ , em gãi rách cả da cả thịt
bao nhiêu % em bị hiv ạ
QHTD ko an toàn XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể và giang mai + gan B và chốt ở 12 tuần sau nguy cơ

Tuanmecsedec
03-11-2014, 08:55
bao nhiêu % em bị hiv ạ

Chỉ có xét nghiệm mới biết có nhiễm HIV hay không bạn,chứ không phải quan hệ như vậy là 100% là nhiễm.Thời gian 2 tháng bạn đi xét nghiệm được rồi.