PDA

View Full Version : Mát xa quan hệ tình dục có mang bao cao sợ nhiễm HIV

lacloi
14-09-2013, 16:09
Em chào các anh chị trong diễn đàn.
Em là thành viên mới. Hiện tại em đang hoang mang lắm nhờ anh chị tư vấn giúp.
Trong đợt đi công tác em có liên hoan tiệc tùng rồi say quá mấy anh em ở khách sạn lên tầng massage thư giãn, và cũng trong lúc đó do quá say không làm chủ được nên em có quan hệ với 1 nhân viên ở đó, em có nhớ là có đeo BCS nhưng là của cô ấy, em quan hệ trong khoảng hơn 1 phút rồi cũng chẳng nhớ gì nữa, khi xong cô ấy có rút bao cho em ra. Em sợ bị rách bao trong khi quan hệ. Thời gian đầu có thể em quá hoảng loạn và stress, em thấy lưỡi em bị trắng, miệng khô, người nổi hạch ở cổ và bẹn (có thể do em thỉnh thoảng sờ nắn), em bị ho khoảng 2 tuần nay tuy không nhiều nhưng thỉnh thoảng vẫn húng hắng ho và một số triệu trứng khác nữa, đọc trên mạng thấy giống triệu trứng hiv. Sau khoảng 6 tuần có nguy cơ em có đi xét nghiệm ở bạch mai bằng máy cobas 6000/ eclia và kết quả là âm tính. Hiện tại em vẫn rất hoang phải đợi thêm 6 tuần nữa ah anh chị. Em như đang sống trong 1 thế kỷ vậy. Em phải làm gì bây giờ. Anh chị giúp em với.
Em cảm ơn nhiều ạ!

Nguyen Ha
14-09-2013, 16:17
Trong đợt đi công tác em có liên hoan tiệc tùng rồi say quá mấy anh em ở khách sạn lên tầng massage thư giãn, và cũng trong lúc đó do quá say không làm chủ được nên em có quan hệ với 1 nhân viên ở đó, em có nhớ là có đeo BCS nhưng là của cô ấy, em quan hệ trong khoảng hơn 1 phút rồi cũng chẳng nhớ gì nữa, khi xong cô ấy có rút bao cho em ra. Em sợ bị rách bao trong khi quan hệ. Thời gian đầu có thể em quá hoảng loạn và stress, em thấy lưỡi em bị trắng, miệng khô, người nổi hạch ở cổ và bẹn (có thể do em thỉnh thoảng sờ nắn), em bị ho khoảng 2 tuần nay tuy không nhiều nhưng thỉnh thoảng vẫn húng hắng ho và một số triệu trứng khác nữa, đọc trên mạng thấy giống triệu trứng hiv. Sau khoảng 6 tuần có nguy cơ em có đi xét nghiệm ở bạch mai bằng máy cobas 6000/ eclia và kết quả là âm tính. Hiện tại em vẫn rất hoang phải đợi thêm 6 tuần nữa ah anh chị. Em như đang sống trong 1 thế kỷ vậy. Em phải làm gì bây giờ. Anh chị giúp em với.
Em cảm ơn nhiều ạ!

Quan trọng là bạn quan hệ có dùng bcs là bạn an toàn, bạn xn 6 tuần âm tính đã chứng minh điều đó. Các triệu chứng là do stress quá mà ra.

mocqueanh0102
14-09-2013, 16:19
6 tuần là KQ khả quan anh à.tuần 12 cũng không thay đổi.anh vẫn âm tính thôi.chúc anh vui vẻ

lacloi
14-09-2013, 16:23
Quan trọng là bạn quan hệ có dùng bcs là bạn an toàn, bạn xn 6 tuần âm tính đã chứng minh điều đó. Các triệu chứng là do stress quá mà ra.
Nhưng em cũng không nhớ là có bị rách nữa không. hic

lacloi
14-09-2013, 16:24
6 tuần là KQ khả quan anh à.tuần 12 cũng không thay đổi.anh vẫn âm tính thôi.chúc anh vui vẻ
Hy vọng là thế chứ mình strees nhiều quá không làm được việc gì nữa, lại bỏ qua bao nhiêu cơ hội. hic

Tuanmecsedec
14-09-2013, 16:28
Em cảm ơn nhiều ạ!

Do bạn lo lắng thôi,nếu bao cao su có sự cố ( rách,tuột) thì cảm nhận trong lúc quan hệ biết liền và mắt thường cũng nhìn thấy.Bạn vì lo lắng xét nghiệm 6 tuần âm tính,đây cũng là một kết quả rất khả quan.

songchungvoi_HIV
14-09-2013, 16:32
Em cảm ơn nhiều ạ!
Cô gái đeo bao cho ku cũng là muốn bảo vệ chính cô ta, nếu có rách thì cô ta mới là người sợ, Cô ta tháo bao mà không thấy rách nên cô ta không nói gì, chứ nếu rách là cô ấy lôi đầu ku ra rùi, chuyện trắng lưỡi là do ku không vệ sinh răng miệng sạch sẽ thui, chịu khó đánh răng cạo lưỡi mỗi ngày thì hết thui, chuyện có thía mà la ó ầm ỉ, còn chuyện hạch hiết thì phải xem lại, cứ thấy u nần là cho đó là hạch là làm sao. Hạch thì ai cũng có, chẳng qua ku chưa để ý bao giờ nên ku hem biết, giờ nhớ lại rùi + lên Diễn Đàn thế là ku soi mói cái thân thể diễm kiều của ku, vậy là ku phát hiệt ra trên người mình có vài cục u tròn, mấy cục đó là hạch đề kháng nhằm giúp chống lại vi trùng gây bệnh, tốt cho cơ thể diễm kiều của ku đó, làm ơn đừng có đụng tay đụng chân vào mấy cái cục tròn tròn ấy dùm, hem là nó viêm và to ra, rùi phải tiểu phẩu, mà tiểu phẩu xong thì phải thay băng vết thương mỗi ngày, khi thay băng người ta lấy cây kenly gắp cục bông gòn rùi chọc vào cái lổ tiểu phẩu đáu thì đừng có mà la làng áh, hem nghe thì đừng nói sao tôi hem cảnh báo áh. Còn ho thì do khí hậu môi trường ô nhiễm thui, khói bụi nhiều thì làm cho phế quãn dơ, mà dơ thì ho là chuyện bình thường ku áh, XN thì cũng có rùi, AT thì còn gì nữa áh

lacloi
14-09-2013, 16:53
Cô gái đeo bao cho ku cũng là muốn bảo vệ chính cô ta, nếu có rách thì cô ta mới là người sợ, Cô ta tháo bao mà không thấy rách nên cô ta không nói gì, chứ nếu rách là cô ấy lôi đầu ku ra rùi, chuyện trắng lưỡi là do ku không vệ sinh răng miệng sạch sẽ thui, chịu khó đánh răng cạo lưỡi mỗi ngày thì hết thui, chuyện có thía mà la ó ầm ỉ, còn chuyện hạch hiết thì phải xem lại, cứ thấy u nần là cho đó là hạch là làm sao. Hạch thì ai cũng có, chẳng qua ku chưa để ý bao giờ nên ku hem biết, giờ nhớ lại rùi + lên Diễn Đàn thế là ku soi mói cái thân thể diễm kiều của ku, vậy là ku phát hiệt ra trên người mình có vài cục u tròn, mấy cục đó là hạch đề kháng nhằm giúp chống lại vi trùng gây bệnh, tốt cho cơ thể diễm kiều của ku đó, làm ơn đừng có đụng tay đụng chân vào mấy cái cục tròn tròn ấy dùm, hem là nó viêm và to ra, rùi phải tiểu phẩu, mà tiểu phẩu xong thì phải thay băng vết thương mỗi ngày, khi thay băng người ta lấy cây kenly gắp cục bông gòn rùi chọc vào cái lổ tiểu phẩu đáu thì đừng có mà la làng áh, hem nghe thì đừng nói sao tôi hem cảnh báo áh. Còn ho thì do khí hậu môi trường ô nhiễm thui, khói bụi nhiều thì làm cho phế quãn dơ, mà dơ thì ho là chuyện bình thường ku áh, XN thì cũng có rùi, AT thì còn gì nữa áh
Nhưng mới xét nghiệm sau 6 tuần đã yên tâm chưa chị?

chacemchetwa
14-09-2013, 17:15
Trường hợp của bạn là QHTD an toàn. GMD họ cũng lo sợ cho chính họ. Vì thế bạn k cần lo lắng nữa. Các triệu chứng là do bạn lo lắng nên xuất hiện mà thôi. Tránh có lần sau nha bạn.

lacloi
14-09-2013, 17:26
6 tuần đã yên tâm chưa c. Lưỡi em trắng lắm. nhìn thấy ớn

Tuanmecsedec
14-09-2013, 17:27
6 tuần đã yên tâm chưa c. Lưỡi em trắng lắm. nhìn thấy ớn

Em yên tâm đi,trường hợp em không có nguy cơ đâu,do em lo lắng thôi.

lacloi
15-09-2013, 08:37
Em yên tâm đi,trường hợp em không có nguy cơ đâu,do em lo lắng thôi.

anh tuấn ơi. đêm hôm qua e bị ra mồ hôi trộm mà từ trước tới giờ e ít bị lắm. hic

Tuanmecsedec
15-09-2013, 09:14
anh tuấn ơi. đêm hôm qua e bị ra mồ hôi trộm mà từ trước tới giờ e ít bị lắm. hic

Do bạn lo lắng nhiều đã gây ra như thế.

lacloi
15-09-2013, 09:34
Do bạn lo lắng nhiều đã gây ra như thế.
A Tuấn cho e hỏi xét nghiệm bằng phương pháp nào sau 6 tuần cho kết quả chính xác nhất. Em xét nghiệm bằng máy cobas 6000 bằng phương pháp eclia ở bệnh viện Bạch Mai thì kết quả sau 6 tuần vậy đảm bảo được bao nhiêu phần răm rồi ạ ?

2013
15-09-2013, 09:45
Bạn không tin cả máy và phương pháp của bệnh viện sao?

songchungvoi_HIV
15-09-2013, 09:45
A Tuấn cho e hỏi xét nghiệm bằng phương pháp nào sau 6 tuần cho kết quả chính xác nhất. Em xét nghiệm bằng máy cobas 6000 bằng phương pháp eclia ở bệnh viện Bạch Mai thì kết quả sau 6 tuần vậy đảm bảo được bao nhiêu phần răm rồi ạ ?
Không có nguy cơ thì xn làm giề cho tốn tiền áh, dư tiền nhể. :zk20145:

lacloi
15-09-2013, 09:59
Không có nguy cơ thì xn làm giề cho tốn tiền áh, dư tiền nhể. :zk20145:
Em có mà anh. hic. Đấy em vẫn có nguy cơ rách bao mà. Tai hôm đó say quá xong em cũng có nhớ gì đâu anh. :yociexp76:

songchungvoi_HIV
15-09-2013, 10:03
Em có mà anh. hic. Đấy em vẫn ==> có nguy cơ rách bao mà. Tai hôm đó say quá xong em cũng có nhớ gì đâu anh. :yociexp76:
Em nhìn lại những dòng anh in đậm rùi tự suy nghĩ xem?

lacloi
15-09-2013, 14:31
ANh chị ơi em xét nghiệm ở Bạch Mai hà nội bằng máy cobas 6000 phương pháp eclia có phải là phương pháp combo mà mọi người nói đấy không. máy này có cũ không ạ ? kết luận âm tính sau 6 tuần như em đã yên tâm chưa ?

Tuanmecsedec
15-09-2013, 15:14
ANh chị ơi em xét nghiệm ở Bạch Mai hà nội bằng máy cobas 6000 phương pháp eclia có phải là phương pháp combo mà mọi người nói đấy không. máy này có cũ không ạ ? kết luận âm tính sau 6 tuần như em đã yên tâm chưa ?

Combo không phải là kỷ thuật phương pháp mà là sinh phẩm để xét nghiệm tìm kháng nguyên và kháng thể trong trong kỷ thuật Elisa.Phương pháp xét COBAS 6000/ECLIA là kỹ thuật miễn dịch hóa phát quang (ECLIA) trên hệ thống Cobas 6000 (Elecsys) với độ nhạy và độ đặc hiệu cao.

lacloi
15-09-2013, 16:24
Combo không phải là kỷ thuật phương pháp mà là sinh phẩm để xét nghiệm tìm kháng nguyên và kháng thể trong trong kỷ thuật Elisa.Phương pháp xét COBAS 6000/ECLIA là kỹ thuật miễn dịch hóa phát quang (ECLIA) trên hệ thống Cobas 6000 (Elecsys) với độ nhạy và độ đặc hiệu cao.

Xét nghiệm bằng phương pháp này có kiểm tra được kết quả sau 6 tuần không anh ? em mù tịt về vấn đề này lắm anh ạ

songchungvoi_HIV
15-09-2013, 16:29
Xét nghiệm bằng phương pháp này có kiểm tra được kết quả sau 6 tuần không anh ? em mù tịt về vấn đề này lắm anh ạ
Em định làm kỷ thuật viên xn áh, nếu không thì quan tâm chi, em làm như muốn hiểui được nó là dễ lắm, học đi em, 2,5 năm em sẽ hiểu thui

lacloi
15-09-2013, 16:35
Em chỉ lo cho vấn đề của em anh ạ. được 6 tuần rồi thì yên tâm được bao nhiêu phần trăm rồi anh.

Xinchoemmotloikhuyen
15-09-2013, 16:53
6tuan tin tuong dc 90% roi ban nhe.

lacloi
15-09-2013, 16:55
Em nhìn lại những dòng anh in đậm rùi tự suy nghĩ xem?
Hic. em không hiểu anh ạ.

lacloi
15-09-2013, 17:21
6tuan tin tuong dc 90% roi ban nhe.
Thấp thế thôi ạ. Sao một số anh chị bảo là đạt được khoảng 99% rồi ạ

Nguyen Ha
15-09-2013, 19:04
Thấp thế thôi ạ. Sao một số anh chị bảo là đạt được khoảng 99% rồi ạ

6tuần âm tính là tín hiệu âm tính ở tuần 12. Hiện tại tới thời điểm này mình chưa thấy ai bị lật kèo ở 2 thời điểm xn này.

nguyenvananh
15-09-2013, 19:32
bạn bị căng thẳng quá rồi đấy, xét nghiệm 1000 lần vẫn là âm tính nhé.

lacloi
16-09-2013, 06:57
bạn bị

căng thẳng quá rồi đấy, xét nghiệm 1000 lần vẫn là âm tính nhé.

hôm xét nghiệm xong e hỏi mới được 6 tuần kết quả vậy thì thế nào. ông bác sỹ bảo chẳng nói lên điều gì. hic.

lacloi
16-09-2013, 10:28
Anh chị ơi.Lưỡi em vẫn trắng lắm mặc dù em vẫn cạo hay dơ lưỡi thường xuyên với lại lưỡi hơi rát nữa, dạo này thỉnh thoảng em lại thấy hơi có vấn đề ở các khớp, sốt về sáng sớm, hic. Có khi nào em bị lật kèo ở tuần thứ 12 không. Anh chị giúp em với.

Tuanmecsedec
16-09-2013, 10:29
Anh chị ơi.Lưỡi em vẫn trắng lắm mặc dù em vẫn cạo hay dơ lưỡi thường xuyên với lại lưỡi hơi rát nữa, dạo này thỉnh thoảng em lại thấy hơi có vấn đề ở các khớp, sốt về sáng sớm, hic. Có khi nào em bị lật kèo ở tuần thứ 12 không. Anh chị giúp em với.

Vấn đề bạn bị bợn trắng lưỡi thì nên đến Bác sĩ để hướng dẫn cho bạn.

lacloi
16-09-2013, 10:33
Vấn đề bạn bị bợn trắng lưỡi thì nên đến Bác sĩ để hướng dẫn cho bạn.

liệu nó có liên quan đến HIV không anh Tuấn

Tuanmecsedec
16-09-2013, 10:35
liệu nó có liên quan đến HIV không anh Tuấn

Trắng lưỡi có thể là do bị viêm nhiễm ở bề mặt của lưỡi.

Các loại vi khuẩn và tế bào chết chính là “thủ phạm” chính gây nên hiện tượng trên.

Bên cạnh đó, những tác nhân như hút thuốc, sự mất nước hay vệ sinh răng miệng và lưỡi không sạch sẽ cũng là một trong số những nguyên nhân.

Để phòng ngừa hiện tượng trắng lưỡi, hãy tuân thủ theo các nguyên tắc dưới đây:

- Nên cạo lưỡi đều đặn cùng với những lần đánh răng.

- Tránh xa thuốc lá

- Uống đủ lượng nước cần thiết ( từ 7 đến 8 cốc/ngày)

- Bổ sung chất xơ trong chế độ ăn uống.

- Nên ăn nhiều táo, bông cải xanh, ngô

Sau vài ngày nếu vẫn không thấy màu lưỡi trở lại bình thường bạn nên đi kiểm tra để có những kết luận rõ ràng từ phía các chuyên gia.

lacloi
16-09-2013, 10:54
Xét nghiệm ở Bạch Mai với phương pháp của họ kết quả sau 6 tuần như vậy đã yên tâm hơn chưa anh Tuấn. Tại ông bác sỹ bảo em chưa khẳng định được gì. Hay phương pháp của họ chỉ có kết quả sau 3 tháng mới chính xác vậy anh .

Tuanmecsedec
16-09-2013, 11:00
Xét nghiệm ở Bạch Mai với phương pháp của họ kết quả sau 6 tuần như vậy đã yên tâm hơn chưa anh Tuấn. Tại ông bác sỹ bảo em chưa khẳng định được gì. Hay phương pháp của họ chỉ có kết quả sau 3 tháng mới chính xác vậy anh .

Bác sĩ trả lời câu này không sai. 6 tuần chỉ là một tín hiệu khả quan khi âm tính.Nhưng chính xác an toàn phải 12 tuần.

lacloi
16-09-2013, 11:45
Bác sĩ trả lời câu này không sai. 6 tuần chỉ là một tín hiệu khả quan khi âm tính.Nhưng chính xác an toàn phải 12 tuần.

anh ơi. có khi nào 6 tuần âm tính mà 12 tuần lại dương ko anh. hic

Admin
16-09-2013, 11:57
anh ơi. có khi nào 6 tuần âm tính mà 12 tuần lại dương ko anh. hic

Hiện tại tính từ lúc anh tham gia đến thời điểm này thì chưa thấy,tương lai thì chưa biết sao.

lacloi
16-09-2013, 12:25
Hiện tại tính từ lúc anh tham gia đến thời điểm này thì chưa thấy,tương lai thì chưa biết sao.

anh tham gia dd lâu chưa ạ. số ng xét nghiệm sau 6 tuần ở trên dd xét nghiệm lại sau 12 tuần a đều biết kết quả hết chứ ạ

Nguyen Ha
16-09-2013, 12:34
anh tham gia dd lâu chưa ạ. số ng xét nghiệm sau 6 tuần ở trên dd xét nghiệm lại sau 12 tuần a đều biết kết quả hết chứ ạ

Bạn yên tâm đi, khi đã lên diễn đàn đều thông báo diễn biến từ khi xảy ra nguy cơ tới lúc có kết quả cuối cùng.

lacloi
16-09-2013, 15:43
Bạn yên tâm đi, khi đã lên diễn đàn đều thông báo diễn biến từ khi xảy ra nguy cơ tới lúc có kết quả cuối cùng.
C Hà chưa nhận được tin nhắn của em ạ

lacloi
17-09-2013, 15:36
Anh chị ơi. Mấy hôm nay tự nhiên thỉnh thoảng cơ với khớp em thấy có vấn đề thì phải, cảm nhận thấy đau nhẹ khoảng chưa đầy 1 phút lại thôi. hic

Tuanmecsedec
17-09-2013, 15:51
Anh chị ơi. Mấy hôm nay tự nhiên thỉnh thoảng cơ với khớp em thấy có vấn đề thì phải, cảm nhận thấy đau nhẹ khoảng chưa đầy 1 phút lại thôi. hic

Trường hợp của bạn đã được mọi người trả lời không có nguy cơ.

lacloi
17-09-2013, 19:10
có ai trên dd bị ho khan lâu như e ko ạ. hình như có mỗi em. e bị ho 2 tuần nay mà cũng ko hiểu nguyên nhân. trc đây e có thỉnh thoảng hút thuốc nhưng từ lúc ho e ko hút nữa. e có mua thuốc uống nhưng ko khỏi. e lo quá anh chị ơi. hnay e lại nổi mụn trên cánh tay nữa ạ. giúp e với

chacemchetwa
17-09-2013, 20:04
có ai trên dd bị ho khan lâu như e ko ạ. hình như có mỗi em. e bị ho 2 tuần nay mà cũng ko hiểu nguyên nhân. trc đây e có thỉnh thoảng hút thuốc nhưng từ lúc ho e ko hút nữa. e có mua thuốc uống nhưng ko khỏi. e lo quá anh chị ơi. hnay e lại nổi mụn trên cánh tay nữa ạ. giúp e với
Bạn k có nguy cơ thì k nên lo lắng như thế này. Cứ thế này thì stress rồi sinh ra thêm triệu chứng rồi lại lo lung tung.

Nguyen Ha
17-09-2013, 21:32

Trên diễn đàn gần như ai cũng có triệu chứng giống bạn nhưng đã xét nghiệm có kết quả âm tính VẬY triệu chứng do đâu? Do stress.

mongbinhan
18-09-2013, 01:37
Trên diễn đàn gần như ai cũng có triệu chứng giống bạn nhưng đã xét nghiệm có kết quả âm tính VẬY triệu chứng do đâu? Do stress.
nè smod nguyên nà, kết quả âm tính là thiếu nhé...chắc chị thiếu một từ, ...nhưng đã xét nghiệm có kết quả dưông tính đâu, vậy triệu chứng là do stret.....-----ngiã là âm tính bạn nhé

lacloi
18-09-2013, 07:49
c hà ơi. vậy là có khả năng dương tính ạ. hôm qua e bị tê dại cả cánh tay lúc ngủ, sau đó e ko ngủ đc. sáng dạy thì đau cơ ở cánh tay đó. ac giúp e với. e sợ e bị lật kèo sau 6 tuần quá. mà e xn ở bạch mai thì ko tốt ạ. tại mn đều bảo ở hn thì xn ở trung liệt hơn. hic

Charles
18-09-2013, 08:05
c hà ơi. vậy là có khả năng dương tính ạ. hôm qua e bị tê dại cả cánh tay lúc ngủ, sau đó e ko ngủ đc. sáng dạy thì đau cơ ở cánh tay đó. ac giúp e với. e sợ e bị lật kèo sau 6 tuần quá. mà e xn ở bạch mai thì ko tốt ạ. tại mn đều bảo ở hn thì xn ở trung liệt hơn. hic

Hiện tại chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12. Càng lo lắng các triệu chứng xuất hiện càng nhiều. Sả street đi bạn!

Nguyen Ha
18-09-2013, 08:09

với bạn xn 6 tuần âm tính là ok rồi. Bệnh viện bạch mai là bv uy tín đấy. Bạn yên tâm đi chưa ai bị lật kèo xn ở tuần 12 cả. Bạn ko có nguy cơ xn lúc nào cũng âm tính.

lacloi
18-09-2013, 08:10
xét nghiệm ở bạch mai so với trung liệt thì thế nào anh.

Nguyen Ha
18-09-2013, 08:19
nè smod nguyên nà, kết quả âm tính là thiếu nhé...chắc chị thiếu một từ, ...nhưng đã xét nghiệm có kết quả dưông tính đâu, vậy triệu chứng là do stret.....-----ngiã là âm tính bạn nhé

xin lỗi nhé! Hôm qua chồng về cười tít cả mắt lại nên viết nhầm mỗi 1 từ thôi. Sory!

lacloi
18-09-2013, 10:57
anh chị ơi. nhưng triệu chứng ho với lại đau cơ khớp và tê tay đâu có liên quan tới stress ạ. hic

Nguyen Ha
18-09-2013, 12:37
anh chị ơi. nhưng triệu chứng ho với lại đau cơ khớp và tê tay đâu có liên quan tới stress ạ. hic

Do bạn stress quá thôi, yên tâm đi ko sao đâu.

lacloi
18-09-2013, 18:29
tại sao mà e vẫn có thêm triệu trứng ạ. làm sao để hết stress đây anh chị ơi. em ho nhiều quá mà mãi không khỏi ạ.

Nguyen Ha
18-09-2013, 19:51
tại sao mà e vẫn có thêm triệu trứng ạ. làm sao để hết stress đây anh chị ơi. em ho nhiều quá mà mãi không khỏi ạ.

Bạn đừng ngồi đây kêu la nữa mà hãy đi giao lưu bạn bè, đi thể dục...sẽ thấy tư tưởng thoải mái hơn. Bình thường nhiều người cũng ho dai dẳng kéo dài đấy bạn ạ. Yêm tâm.

lacloi
18-09-2013, 20:19
em cảm ơn c hà. a tuấn và mng đã tư vấn trong lúc e đang hoang mang ạ.

lacloi
19-09-2013, 12:32
anh chị ơi. em hỏi mấy vde nữa. gái mại dâm và gái massage thì đối tượng nào có nguy cơ hiv hơn ạ. xét nghiệm bằng pp eclia có giống pp anti hiv ko. ( tại pp anti hiv chỉ có kq sau 12 tuần. mà e xn bằng eclia mới dc 6 tuần). bcs có dễ rách ko ạ. tại hôm đó say nên e ko thể cảm nhận được có bị rách ko. e cảm ơn anh chị.

Xinchoemmotloikhuyen
19-09-2013, 12:37
Cả 2 đối tượng mà bạn nói đều có nguy ker lây nhiễn hiv như nhau,họ có thể qh vs ban thi cũng có thể qh vs nguoi khác,bcs khi rách se biết,bạn dung bcs thi an toan rồi,từ 6 tuần trở đi pp elixa bang voi pp test nhanh .xn o 12 tuan 1 lần nữa nếu bạn cảm thấy lo lắng.

lacloi
19-09-2013, 12:49
em còn nhiều triệu chứng đáng lo lắm ạ. pp eclia đó kết quả sau 6 tuần có trường hợp nào sai ko ạ. em hiện tại vẫn ho nhiều. mọc 1 cái mụn có dịch trắng ở tay. lưỡi có vẻ đỡ trắng rồi nhưng vẫn rát lắm. em lại hay bị tê tay lúc ngủ nữa. thỉnh thoảng hơi đau các khớp nữa.

songchungvoi_HIV
19-09-2013, 12:52
anh chị ơi. em hỏi mấy vde nữa. gái mại dâm và gái massage thì đối tượng nào có nguy cơ hiv hơn ạ. xét nghiệm bằng pp eclia có giống pp anti hiv ko. ( tại pp anti hiv chỉ có kq sau 12 tuần. mà e xn bằng eclia mới dc 6 tuần). bcs có dễ rách ko ạ. tại hôm đó say nên e ko thể cảm nhận được có bị rách ko. e cảm ơn anh chị.
I. gái mại dâm >< gái massage Nếu chỉ đơn thuần masage thui thì hem có gì để nói, nếu vừa sa vừa gần thì nguy cơ bằng nhau.
II. pp eclia (Kĩ thuật ELISA gồm ba thành phần tham gia phản ứng là: kháng nguyên, kháng thể và chất tạo màu; thực hiện qua hai bước:)>< anti hiv (Anti-Hiv(clia) là phương pháp test sàng lọc hay còn gọi là test nhanh nó là phương pháp thế hệ 3 và hiện này được rất nhiều bệnh viện sử dụng . Anti-hiv là test nhanh độ đặc hiệu của nó thì theo tiêu chí " Thà bắt nhầm còn hơn bỏ xót " lên có thể gọi là nó rất nhạy .

Nếu thực sự nhiễm virus Hiv thì khi test với phương pháp này ở tuần thứ 6 nó sẽ nhanh chóng cho ra kết quả " Có Phản Ứng " và sẽ được làm lại với mấy phương pháp chiến lược nữa mà vẫn có phản ứng thì máu của bạn sẽ được chuyển tới nơi có thẩm quyền khẳng định 1 mẫu máu Dương Tính để kết luận như Bệnh Viện Bạch Mai (TP HN) , Bệnh Viện Pastuer ( TP HCM )): Em có thấy 2 tên khác nhau không? NHưng nhiệm vụ vẫn là xn tìm kháng thể HIV. Ok?
III. bcs có dễ rách ko ạ.: Muốn biết có dễ rách hay không thì thí nghiệm lại lần nữa với GMD hay gái Masage sẽ rõ thực hư thui.

lacloi
19-09-2013, 13:41
I. gái mại dâm >< gái massage Nếu chỉ đơn thuần masage thui thì hem có gì để nói, nếu vừa sa vừa gần thì nguy cơ bằng nhau.
II. pp eclia (Kĩ thuật ELISA gồm ba thành phần tham gia phản ứng là: kháng nguyên, kháng thể và chất tạo màu; thực hiện qua hai bước:)>< anti hiv (Anti-Hiv(clia) là phương pháp test sàng lọc hay còn gọi là test nhanh nó là phương pháp thế hệ 3 và hiện này được rất nhiều bệnh viện sử dụng . Anti-hiv là test nhanh độ đặc hiệu của nó thì theo tiêu chí " Thà bắt nhầm còn hơn bỏ xót " lên có thể gọi là nó rất nhạy .

Nếu thực sự nhiễm virus Hiv thì khi test với phương pháp này ở tuần thứ 6 nó sẽ nhanh chóng cho ra kết quả " Có Phản Ứng " và sẽ được làm lại với mấy phương pháp chiến lược nữa mà vẫn có phản ứng thì máu của bạn sẽ được chuyển tới nơi có thẩm quyền khẳng định 1 mẫu máu Dương Tính để kết luận như Bệnh Viện Bạch Mai (TP HN) , Bệnh Viện Pastuer ( TP HCM )): Em có thấy 2 tên khác nhau không? NHưng nhiệm vụ vẫn là xn tìm kháng thể HIV. Ok?
III. bcs có dễ rách ko ạ.: Muốn biết có dễ rách hay không thì thí nghiệm lại lần nữa với GMD hay gái Masage sẽ rõ thực hư thui.

anh ơi. nhưng pp anti hiv tốt hơn hay eclia tốt hơn ạ

Tuanmecsedec
19-09-2013, 14:21
anh ơi. nhưng pp anti hiv tốt hơn hay eclia tốt hơn ạ

Đã trả lời rồi,miễn sao kết quả cho ra âm tính.

lacloi
19-09-2013, 19:19
anh chi ơi. mấy hnay e lai stress quá. có khi nào cô gái masage kia bị hiv xong cố ý hại ng khác ko ạ. các triệu chứng of e vẫn chưa hết mà còn nhiều nữa

Tuanmecsedec
19-09-2013, 19:39
anh chi ơi. mấy hnay e lai stress quá. có khi nào cô gái masage kia bị hiv xong cố ý hại ng khác ko ạ. các triệu chứng of e vẫn chưa hết mà còn nhiều nữa

Lo lắng quá rồi suy nghĩ lung tung.

lacloi
19-09-2013, 19:46
hic. a tuấn p sửa chủ đề topic của em là. masage có quan hệ và dùng bao nhưng không biết có bị rách hay không chứ. để mng còn vào tư vấn giúp e. hic

lacloi
20-09-2013, 11:22
vấn đề of e bgio là đau cơ. ho và rát lưỡi không rõ nguyên nhân và chữa mãi ko khỏi anh chị ạ. hic

songchungvoi_HIV
20-09-2013, 11:58
vấn đề of e bgio là đau cơ. ho và rát lưỡi không rõ nguyên nhân và chữa mãi ko khỏi anh chị ạ. hic
Đau cơ là do làm việc hoặc ngồi lâu trên máy vi tính dẫn đến tình trạng mõi cơ, đây là bình thường của con người, ai cũng có lúc mõi cơ. còn ho là do nhiễm khuẩn đưởng hô hấp lâu ngày, dẫn đến ho có thể ho mãn tính nếu chữa không đúng thầy đúng thuốc, rát lưỡi là do một số nguyên nhân như lưỡi tổn thương nên đau rát mỗi khi ăn uống, chỉ đơn giãn thế thôi, lo lắng và stress cũng là yếu tố gây ra các biểu hiện như em đã gặp

lacloi
20-09-2013, 12:04
Đau cơ là do làm việc hoặc ngồi lâu trên máy vi tính dẫn đến tình trạng mõi cơ, đây là bình thường của con người, ai cũng có lúc mõi cơ. còn ho là do nhiễm khuẩn đưởng hô hấp lâu ngày, dẫn đến ho có thể ho mãn tính nếu chữa không đúng thầy đúng thuốc, rát lưỡi là do một số nguyên nhân như lưỡi tổn thương nên đau rát mỗi khi ăn uống, chỉ đơn giãn thế thôi, lo lắng và stress cũng là yếu tố gây ra các biểu hiện như em đã gặp

em cảm ơn anh. anh ơi. em đã xét nghiệm 6 tuần bằng eclia ở bạch mai rồi. có cần xeta nghiệm thêm nữa ko ạ

songchungvoi_HIV
20-09-2013, 12:11
em cảm ơn anh. anh ơi. em đã xét nghiệm 6 tuần bằng eclia ở bạch mai rồi. có cần xeta nghiệm thêm nữa ko ạ
Đã XN Elisa AT sau 6 tuần thì 100% yên tâm đê. Đừng xoắn lên nữa chóng mặt quá đê ku ợ.
:k5824633:

lacloi
20-09-2013, 12:23
Đã XN Elisa AT sau 6 tuần thì 100% yên tâm đê. Đừng xoắn lên nữa chóng mặt quá đê ku ợ.
:k5824633:

hì. em cảm ơn anh. yên tâm hơn chút rồi ạ

hyvongmongmanh89
20-09-2013, 12:30
Theo kinh nghiệm lâm sàng của các bác sỹ và chuyên gia về HIV trong và ngoài nước họ nhận thấy phần lớn người bị nhiễm HIV sẽ nhanh chóng phát hiện ra bằng pp test nhanh thông thường trong vòg 4 tới 6 tuần lễ sau khi có nguy cơ với điều kiện người xét nghiệm khỏe mạnh bình thường sức đề kháng tốt,không trong giai đoạn điều trị ung thư và không dùng PEP.một số rất ít hơn thì 6-8 tuần.Rất rất hiếm một ai đó phải đợi tới 3 tháng.Tuy nhiên để đưa ra kết luận một ai đó 100% không bị nhiễm HIV thì theo phương châm thà bắt nhầm còn hơn bỏ sót,người ta sẽ dự phòng gấp đôi thời gian thực tế để không có một sai sót nào xảy ra dù là nhỏ nhất.Do đó nếu bạn là một người khỏe mạnh bình thường thì hãy tự tin với kết quả 6 tuần âm tính nhé.Nếu quá lo âu bạn có thể làm xét nghiệm PCR,xét nghiệm này rất chính xác vì nó dùng kỹ thuật phân tử là một kỹ thuật hiện đại nhất bây h phát hiện chính con virus HIV nhưng giá thành hơi cao,ở Hồ Chí Minh là 680k có kết quả sau 1 tuần .Mình cũng trong tâm trạng như bạn,mình đã đọc nhiều tài liệu nước ngoài và các diễn đàn nuớc ngoài về H nên mình rút ra một số thông tin như vậy để chia sẻ cùng bạn. Đừng bao để mình rơi vào hoàn cảnh nguy hiểm nữa bạnn nhé.hãy nhớ tới giây phút lo lâu này khi đối mặt với cám dỗ.Chúc bạn luôn âm tính..

lacloi
20-09-2013, 14:01
Theo kinh nghiệm lâm sàng của các bác sỹ và chuyên gia về HIV trong và ngoài nước họ nhận thấy phần lớn người bị nhiễm HIV sẽ nhanh chóng phát hiện ra bằng pp test nhanh thông thường trong vòg 4 tới 6 tuần lễ sau khi có nguy cơ với điều kiện người xét nghiệm khỏe mạnh bình thường sức đề kháng tốt,không trong giai đoạn điều trị ung thư và không dùng PEP.một số rất ít hơn thì 6-8 tuần.Rất rất hiếm một ai đó phải đợi tới 3 tháng.Tuy nhiên để đưa ra kết luận một ai đó 100% không bị nhiễm HIV thì theo phương châm thà bắt nhầm còn hơn bỏ sót,người ta sẽ dự phòng gấp đôi thời gian thực tế để không có một sai sót nào xảy ra dù là nhỏ nhất.Do đó nếu bạn là một người khỏe mạnh bình thường thì hãy tự tin với kết quả 6 tuần âm tính nhé.Nếu quá lo âu bạn có thể làm xét nghiệm PCR,xét nghiệm này rất chính xác vì nó dùng kỹ thuật phân tử là một kỹ thuật hiện đại nhất bây h phát hiện chính con virus HIV nhưng giá thành hơi cao,ở Hồ Chí Minh là 680k có kết quả sau 1 tuần .Mình cũng trong tâm trạng như bạn,mình đã đọc nhiều tài liệu nước ngoài và các diễn đàn nuớc ngoài về H nên mình rút ra một số thông tin như vậy để chia sẻ cùng bạn. Đừng bao để mình rơi vào hoàn cảnh nguy hiểm nữa bạnn nhé.hãy nhớ tới giây phút lo lâu này khi đối mặt với cám dỗ.Chúc bạn luôn âm tính..

mình xét nghiệm bằng eclia ở bạch mai bạn ah. bạn ơi. ở hà nội có chỗ nào xét nghiệm pcr đc không. mình sợ lắm rồi . chắc ko bgio dám lặp lại sai lầm này nữa

lacloi
22-09-2013, 21:13
anh tuấn, c hà và anh songchungvoi ơi. trường hợp của em có cần xn thêm nữa không ạ.

Tuanmecsedec
22-09-2013, 21:15
anh tuấn, c hà và anh songchungvoi ơi. trường hợp của em có cần xn thêm nữa không ạ.

Mọi người trả lời không sao,vậy theo bạn có xét nghiệm nữa không.

lacloi
23-09-2013, 07:23
Mọi người trả lời không sao,vậy theo bạn có xét nghiệm nữa không.

em không biết phải làm sao nữa ah. hic

Tuanmecsedec
23-09-2013, 07:31
em không biết phải làm sao nữa ah. hic

Nên ngồi trên máy tìm đọc kiến thức hoặc đọc lại những gì mọi người tư vấn.

hyvongmongmanh89
24-09-2013, 02:19
Mình rất hiểu tâm trạng của bạn vì đã từng ở trong hoàn cảnh đó.khi ta ko biết rõ điều j thì luôn nghĩ tới trường hợp xấu nhất.Mình nghe nói bên Bệnh Viện Nhiệt Đới trung ương có xét nghiệm PCR đó bạn.làm cái này xong mà âm tính lun thì khỏi lăn tăn nhé.tốn tiền để mua 2 chữ bình an trong lòng...

lacloi
24-09-2013, 07:23
[QUOTE=hyvongmongmanh89;24042]Mình rất hiểu tâm trạng của bạn vì đã từng ở trong hoàn cảnh đó.khi ta ko biết rõ điều j thì luôn nghĩ tới trường hợp xấu nhất.Mình nghe nói bên Bệnh Viện Nhiệt Đới trung ương có xét nghiệm PCR đó bạn.làm cái này xong mà âm tính lun thì khỏi lăn tăn nhé.tốn tiền để mua 2 chữ bình an trong lòng

mình cảm ơn bạn. bạn inbox sdt tư vấn giúp mình đc ko. hic

lacloi
24-09-2013, 17:23
anh chị ơi. hồi này e lại nổi 1 cái mụn ở cằm và khá là đau. sau đó thấy cí hạch nhiều ở cổ chạm vào là thấy. các khớp thỉnh thoảng giật và khó chịu. đặc biệt là ở gối, khửu tay, các ngón tay, cổ chân. lưỡi thì vẫn trắng và rát lắm. xong lại đau đầu một vài phút nữa. ho thì vẫn chưa hết. e mệt mỏi sợ lắm rồi. tư vấn giúp e với. ai có những triệu trứng giống e cho e lời khuyên. hic

hyvongmongmanh89
24-09-2013, 18:09
Uhm...chak bị HIV rồi đó...virus đang tấn công đó...
Chọc bạn tí thôi .6 tuần mà âm thì an toàn cao rồi.như mình nói bây h bạn đang stress về mặt tinh thần.chỉ có xét nghiệm mới giúp bạn xả stress chứ ko j có thể thay đổi dc. Bạn ở Hà Nội thì đi qua Nhiệt đới mà làm xn Pcr(thời điểm 6 tuần của bạn pcr là tuyệt đối vì nếu nhiễm H thì nó có nhiều để tìm ra rồi),còn ko thì ráng 8 tuần làm cái test nhanh nữa mà âm thì ko có lăn tăn,vì 8 tuần âm là 99% rồi.

vips
24-09-2013, 18:22
triệu chứng gì thế

vips
24-09-2013, 18:23
sax tui còn nhiều hơn bạn hiv ko có triệu chứng

trungan1987
24-09-2013, 18:27
anh chị ơi. hồi này e lại nổi 1 cái mụn ở cằm và khá là đau. sau đó thấy cí hạch nhiều ở cổ chạm vào là thấy. các khớp thỉnh thoảng giật và khó chịu. đặc biệt là ở gối, khửu tay, các ngón tay, cổ chân. lưỡi thì vẫn trắng và rát lắm. xong lại đau đầu một vài phút nữa. ho thì vẫn chưa hết. e mệt mỏi sợ lắm rồi. tư vấn giúp e với. ai có những triệu trứng giống e cho e lời khuyên. hic
chào bạn, trường hợp của bạn như mọi ng đã chia sẽ là ko có nguy cơ, thì bạn yên tâm đi...
mình đã trãi qua 1 time giống hệt như bạn, và mình đã có rất nhiều triệu chứng của H...triều chứng nào cũng kéo dài hơn 2 tháng...
nhưng mình có thể khẳng định đó là do Stress vì khi đến tuần thứ 9 mình hết stress và 4 ngày sau đó cơ thể mình đc cho là gần như bình thường...
nếu bạn ko tin thì bạn có thể vào xem phần hồ sơ của mình, topic của mình nằm ở dưới chót... đừng lo lắng bạn nhe...

lacloi
25-09-2013, 09:00
chào bạn, trường hợp của bạn như mọi ng đã chia sẽ là ko có nguy cơ, thì bạn yên tâm đi...
mình đã trãi qua 1 time giống hệt như bạn, và mình đã có rất nhiều triệu chứng của H...triều chứng nào cũng kéo dài hơn 2 tháng...
nhưng mình có thể khẳng định đó là do Stress vì khi đến tuần thứ 9 mình hết stress và 4 ngày sau đó cơ thể mình đc cho là gần như bình thường...
nếu bạn ko tin thì bạn có thể vào xem phần hồ sơ của mình, topic của mình nằm ở dưới chót... đừng lo lắng bạn nhe...

sao lai quái ác vậy nhỉ. các triệu trứng trên cơ thể mình giống hệt trên mạng. mà từ trc tới giờ chưa bao giờ gặp phải. mấy đêm nay minh ko ngủ đc vì bị tê tay phải dậy bạn ạ. hic. cảm ơn bạn nhiều

lacloi
25-09-2013, 13:46
Anh chị ơi. Có lẽ nay là ngày tồi tệ của em khi mà em phát hiện ra hình như nấm lưỡi lan xuống họng rồi thì phải tại thấy khi nuốt như là bị vướng phải cái gì vậy mặc dù em đã cố gắng nôn ra nhưng không phải bị vướng cái gì đó, mà triệu chứng nấm lưỡi là chắc bị H rồi ah anh chị, từ trước đến giờ em vẫn cầu nguyện không phải là nấm lưỡi, nhưng giờ thì chắc là nấm thật.

Tuanmecsedec
25-09-2013, 14:05
Anh chị ơi. Có lẽ nay là ngày tồi tệ của em khi mà em phát hiện ra hình như nấm lưỡi lan xuống họng rồi thì phải tại thấy khi nuốt như là bị vướng phải cái gì vậy mặc dù em đã cố gắng nôn ra nhưng không phải bị vướng cái gì đó, mà triệu chứng nấm lưỡi là chắc bị H rồi ah anh chị, từ trước đến giờ em vẫn cầu nguyện không phải là nấm lưỡi, nhưng giờ thì chắc là nấm thật.

Trường hợp của bạn mọi người đã trả lời không có nguy cơ.Đừng xoắn lên như vậy sẽ có hại cho sức khỏe.

Tuanmecsedec
25-09-2013, 14:21

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.
Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.
Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách (http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc/song-khoe/danh-rang-dung-cach-de-phong-benh-rang-mieng-2253816.html)còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

<tbody>
http://l.f13.img.vnecdn.net/2013/01/22/ve-sinh-luoi-thuchanh-net-jpg-1358873055_500x0.jpg

Đánh răng đúng cách giúp vệ sinh răng và lưỡi. Ảnh minh họa: thuchanh

</tbody>

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.
Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

Khánh L
http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc/song-khoe/tu-van/8-cach-doi-pho-benh-luoi-trang-2417548.html

hyvongmongmanh89
25-09-2013, 16:14
Thật ra khi các anh chị tư vấn cho bạn về nguy cơ của bạn dựa trên những gì bạn kể.Nhưng bạn cũng không rõ những j bạn kể có chính xác 100% hay ko? và bạn cũng ko tin tưởng những j anh chị tư vấn thì cách tốt nhất để bạn thoát khỏi tình cảnh này chỉ có các kết quả xét nghiệm thôi.Bạn hãy đi xét nghiệm như mình nói và tự thoát khỏi HIV.Không còn cách nào đâu vì bạn có post 100 bài,anh chị trả lời bạn 100 lần thì bạn vẫn không tin mà...

lacloi
26-09-2013, 17:00
mỗi lần nhìn cái lưỡi em ớn quá ạ. anh chị nào có cách nào chữa hiệu quả không. lưỡi của e ko phải đóng bợn trắng mà rêu lưỡi trắng ạ. mỗi lần đọc về lưỡi trắng là thấy H . em ớn lắm . hic

Tuanmecsedec
26-09-2013, 17:07
mỗi lần nhìn cái lưỡi em ớn quá ạ. anh chị nào có cách nào chữa hiệu quả không. lưỡi của e ko phải đóng bợn trắng mà rêu lưỡi trắng ạ. mỗi lần đọc về lưỡi trắng là thấy H . em ớn lắm . hic

Chính cái bị stress cũng có hiện tượng này,bạn nên đến Bác Sĩ để điều trị.

lacloi
26-09-2013, 17:10
Chính cái bị stress cũng có hiện tượng này,bạn nên đến Bác Sĩ để điều trị.

Hồi này em cũng đỡ bị stress rồi mà anh.

lacloi
27-09-2013, 14:57
anh chị ơi. khớp tay khớp chân e đau thật rồi.

songchungvoi_HIV
27-09-2013, 15:04
anh chị ơi. khớp tay khớp chân e đau thật rồi.
Em nên dùng vitamine 3B ngày 2l x 1v

lacloi
27-09-2013, 15:17
Em nên dùng vitamine 3B ngày 2l x 1v

vâng ạ. em phải làm sao để không nghĩ về h bây giờ anh. em giờ nhìn đâu cũng thấy triệu trứng. ho nè, đau cơ khớp nè, lưỡi trắng nè, đau đầu nè. toàn triệu trứng h anh ạ.

songchungvoi_HIV
27-09-2013, 15:35
vâng ạ. em phải làm sao để không nghĩ về h bây giờ anh. em giờ nhìn đâu cũng thấy triệu trứng. ho nè, đau cơ khớp nè, lưỡi trắng nè, đau đầu nè. toàn triệu trứng h anh ạ.
Nếu em cứ đưa TC ra đây em khóa topic em luôn cho em khỏi lăn tăn. Anh khẳng định TC k h trong tg nguy là do stress và do đọc nhiều nên tẩu hỏa nhập ma. Cảnh cáo các bạn một lần cuối những ai đang có nguy cơ mà cứ bảo TC là của HIV trong thời giang chờ XN anh sẽ khóa topic

lacloi
27-09-2013, 15:42
Nếu em cứ đưa TC ra đây em khóa topic em luôn cho em khỏi lăn tăn. Anh khẳng định TC k h trong tg nguy là do stress và do đọc nhiều nên tẩu hỏa nhập ma. Cảnh cáo các bạn một lần cuối những ai đang có nguy cơ mà cứ bảo TC là của HIV trong thời giang chờ XN anh sẽ khóa topic

vâng ạ. em sẽ rút kinh nghiệm. cũng vì hoang mang quá mà ra anh ạ. em cảm ơn các anh chị nhiều ạ. có anh chị nào có cách để ko nghĩ đến triệu trứng nữa ko ạ . chỉ cho e với.

songchungvoi_HIV
27-09-2013, 15:46
Tìm môn thể thao lành mạnh chơi, xem phim, ca nhạc, giải trí lành mạnh. tập trung vào công việc, chí thú làm ăn, sống lành mạnh, sống tích cực. ngồi thiền............. Có thể giúp em vui khỏe và loại bỏ HIV ra khổi tâm trí em, Nếu em không làm được thì hết cách

lacloi
27-09-2013, 15:53
vâng ạ. anh ơi. theo anh thì e có cần đi xn nữa không với trường hợp của em ạ.

songchungvoi_HIV
27-09-2013, 15:56
Em tự ngồi đọc lại tất cả 5 trang topic of em, rồi tự kết luận mình có nên hay không?

lacloi
27-09-2013, 16:08
Em tự ngồi đọc lại tất cả 5 trang topic of em, rồi tự kết luận mình có nên hay không?

hic. em nhờ anh tham vấn với ạ. a chốt cho e 1 phương án với ạ

songchungvoi_HIV
27-09-2013, 16:11
Tặng em một chữ: KHÔNG ==> Không Hiv ==> Không cần XN ===> No Problem

lacloi
27-09-2013, 16:13
hì. câu nói này của anh quan trọng lắm đấy ạ. em cảm ơn anh nhiều ạ.

lacloi
30-09-2013, 09:51
được anh tuấn và chị hà tư vấn cho câu chốt nữa thì hay quá.

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 09:58
Tôi thiết nghĩ với thời gian tham gia diễn đàn như bạn là quá đủ cho một hành trình tìm hiểu kiến thức. dù tôi, Anh Tuân Hay Chị Hà giải đáp cho bạn cũng một chữ No Problem thui, không thay đổi

Tuanmecsedec
30-09-2013, 10:56

Bạn nên xem lại những gì mọi người tư vấn.Vì bạn chưa ổn định chuyện của mình cũng như chưa trang bị kiến thức.Tôi set quyền bạn thuộc NHÓM CẦN TƯ VẤN.Bạn xem quy định ở đây : Về việc quyền hạn username THÀNH VIÊN MỚI (MENBER) khi tham gia diễn diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/2751-Ve-viec-quyen-han-username-THANH-VIEN-MOI-MENBER-khi-tham-gia-dien-diendanhiv-vn)

lacloi
14-10-2013, 12:24
Anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp em lần cuối .
Anh chị ơi!
Em muốn hỏi như trường hợp của em quan hệ
với gái massage không biết có bị rách bao hay
không thì thuộc nhóm nguy cơ cao hay thấp ạ.
Nữa là với trường hợp của em thì xét nghiệm
bằng eclia sau 6 tuần ở Bạch Mai AT thì có cần
xét nghiệm thêm nữa không ạ . VÌ em cũng ở xa
và cũng không có nhiều thời gian để đi XN . ANh
chị tư vấn giúp em lần này ạ. EM cũng đã bình
tĩnh hơn trước khá nhiều rồi ạ. Em cảm ơn mọi
người .

songchungvoi_HIV
14-10-2013, 12:35
Anh chị ơi!
người .
Em đặt câu hỏi khá dễ thương và ngây ngô nhể, em là người tác chiến, em không rõ rách hay không rách thì làm sao? Mà dù có rách em bảo bao nhiêu % nguy cơ, anh dựa vào cái gì để đánh giá cho em? Mà dù có rõ GMD có HIV đi nữa cũng không thể dựa vào đó mà khẳng định % được.

Nguyen Ha
14-10-2013, 14:18
Anh chị ơi!
người .

BCS ko rách thì ko có nguy cơ, BCS rách là có nguy cơ. Bạn hỏi ko biết rách hay ko thuộc nguy cơ cao hay thấp ai trả lời được NHƯNG bạn xn 6 tuần âm tính đã nói lên tất cả. Bạn đọc lại những gì mọi người đã chia sẻ cho bạn đi.

lacloi
15-10-2013, 10:49
Anh ơi cho em hỏi chút. Phương pháp xét nghiệm ghi là cobass 6000/eclia có phải là phương pháp combo như mọi người nói không ạ. và nó là thế hệ thứ mấy ạ. có phải thế hệ 3 hay 4 thì độ chính xác cao hơn không. em xét nghiệm ở tuần thứ 6 bằng pp này có hợp không. Bệnh viện bạch mai hình như họ không chuyên về HIV nên mình có tin tưởng được không ạ. Mong anh tư vấn thắc mắc của em ạ, em cảm ơn anh.

Tuanmecsedec
15-10-2013, 10:54
Anh ơi cho em hỏi chút. Phương pháp xét nghiệm ghi là cobass 6000/eclia có phải là phương pháp combo như mọi người nói không ạ. và nó là thế hệ thứ mấy ạ. có phải thế hệ 3 hay 4 thì độ chính xác cao hơn không. em xét nghiệm ở tuần thứ 6 bằng pp này có hợp không. Bệnh viện bạch mai hình như họ không chuyên về HIV nên mình có tin tưởng được không ạ. Mong anh tư vấn thắc mắc của em ạ, em cảm ơn anh.

Phương pháp xét COBAS 6000/ECLIA là kỹ thuật miễn dịch hóa phát quang (ECLIA) trên hệ thống Cobas 6000 (Elecsys) với độ nhạy và độ đặc hiệu cao.Combo là sinh phẩm tìm kháng nguyên và kháng thể dùng trong kỷ thuật Eilsa.Như vậy nếu kỷ thuật phương pháp COBAS 6000/ECLIA không dùng sinh phẩm COMBO thì không có tìm kháng nguyên.

lacloi
15-10-2013, 10:59
Vậy kỹ thuật phương pháp cobas 6000/eclia có dùng sinh phẩm combo không ạ. và kỹ thuật phương pháp này có tìm được kháng thể nữa không anh.

Tuanmecsedec
15-10-2013, 11:02
Vậy kỹ thuật phương pháp cobas 6000/eclia có dùng sinh phẩm combo không ạ. và kỹ thuật phương pháp này có tìm được kháng thể nữa không anh.

Nếu có sinh phẩm COMBO (ghép ) HIV ag/ab thì trong phiếu xét nghiệm sẽ có ghi,nếu không thấy có ghi thì chỉ xét nghiệm tìm kháng thể thôi.

lacloi
15-10-2013, 11:05
hic. họ chỉ ghi âm tính và phương pháp cobas 6000/eclia thôi anh ạ. vậy kết quả này sau 6 tuần là vô nghĩa ạ. vì chắc họ ko dùng combo

Tuanmecsedec
15-10-2013, 11:07
hic. họ chỉ ghi âm tính và phương pháp cobas 6000/eclia thôi anh ạ. vậy kết quả này sau 6 tuần là vô nghĩa ạ. vì chắc họ ko dùng combo

6 tuần âm tính sao là vô nghĩa,có ý nghĩa và khả quan lắm đó chứ.Bạn tìm hiểu thêm tại box xét nghiệm HIV

lacloi
15-10-2013, 11:10
Vì họ không dùng combo mà anh

Tuanmecsedec
15-10-2013, 11:12
Vì họ không dùng combo mà anh

Đã nói với bạn rồi,khi nào trong giấy xét nghiệm có ghi,1 là Anti + P24 , 2 là HIV ag/ab.Nếu không có để thì không có tìm kháng nguyên.

lacloi
15-10-2013, 11:14
Nếu có tìm kháng nguyên thì độ tin cậy cao hơn ah anh.

Tuanmecsedec
15-10-2013, 11:21
Nếu có tìm kháng nguyên thì độ tin cậy cao hơn ah anh.

6 tuần âm tính thì khả quan lắm rồi bạn.

lacloi
15-10-2013, 11:42
vấn đề họ không dùng kháng nguyên anh ạ.

lacloi
25-10-2013, 16:04
Em chào anh chị.
Thông báo với anh chị nay là ngày thứ 85 tức 12 tuần + 1 ngày em đã đi xn lại tai Bạch Mai vẫn bằng eclia và kết quả ÂM TÍNH nữa anh chị ah.
Mừng quá về viết ngay mấy dòng để cảm ơn anh chị trong thời gian qua đã tư vấn kịp thời lúc em hoang mang, không biết không có anh chị em sẽ thế nào nứa. Tiện đây em xin gửi lời cảm ơn tới anh Tuấn, chi Hà, Anh Hiếu, anh criss, anh doitan, anh trungan1987 và các a c trên diễn đàn.
Em cũng không rõ kết quả sau 12 tuần đã hoàn toàn loại bỏ được bóng ma HIV chưa. Nhưng giờ em rất vui anh chị ah.
Chân thành cảm ơn diễn đàn. Sau vụ này chắc em sẽ sống tốt hơn. đây là bài học nhớ đời
Chúc mọi người sức khoe, chúc các bạn đang còn hoang mang thật vững tin.
CHúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh.

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 16:11
Em chào anh chị.
Thông báo với anh chị nay là ngày thứ 85 tức 12 tuần + 1 ngày em đã đi xn lại tai Bạch Mai vẫn bằng eclia và kết quả ÂM TÍNH nữa anh chị ah.
Mừng quá về viết ngay mấy dòng để cảm ơn anh chị trong thời gian qua đã tư vấn kịp thời lúc em hoang mang, không biết không có anh chị em sẽ thế nào nứa. Tiện đây em xin gửi lời cảm ơn tới anh Tuấn, chi Hà, Anh Hiếu, anh criss, anh doitan, anh trungan1987 và các a c trên diễn đàn.
Em cũng không rõ kết quả sau 12 tuần đã hoàn toàn loại bỏ được bóng ma HIV chưa. Nhưng giờ em rất vui anh chị ah.
Chân thành cảm ơn diễn đàn. Sau vụ này chắc em sẽ sống tốt hơn. đây là bài học nhớ đời
Chúc mừng em nhé. :zk206: Quy trình xn cho hành vi QHTD có BCS xn sau 12 tuần ÂT chuẩn không cần chỉnh

trungan1987
25-10-2013, 16:13
Chúc mừng bạn... :monkeys33:

lac_loi
25-10-2013, 16:33
Chúc mừng bạn đã an toàn.

Tuanmecsedec
25-10-2013, 16:40
Em chào anh chị.

http://gif.vn520.org/holdz/vn520.org-526aaea68aa8f.gif (http://gif.vn520.org)

Bạn đã ổn định chuyện của mình, bạn thu nhập thêm kiến thức để giúp mọi người.Bạn được set quyền lại theo quy định.

lacloi
25-10-2013, 17:09
Em cảm ơn anh chị. Em sẽ giúp đỡ mọi người.

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 17:12
Em cảm ơn anh chị. Em sẽ giúp đỡ mọi người.
Lại phải chúc mừng em lần nữa rồi, chúc em luôn là TV nồng cốt của DIỄN ĐÀN HIV/AIDS nhé.
:zk2047:

Charles
25-10-2013, 17:26
Em chào anh chị.

Chúc mừng bạn đã an toàn ! :zk206::zk206::zk206: