PDA

View Full Version : Quan hệ vs người nhiễm có vết thương đang băng bó

enspan
07-11-2014, 22:57
Cách đây 3 ngày tôi có quan hệ vs 1 người có vết thương hở đang băng bó từ cổ tay lên cù chỏ.Tôi thì có một vài xây xát nhẹ đi đá banh chưa lành.khoảng 3 ngày.vãn con thấy hơi đỏ.nếu dịch từ vết thương người đó dính vào vết thương của tôi thì tôi có nguy cơ ko.vì khi quan hệ tôi co bcs và chừng 2 phút tôi tháy ad người đó rất khô nên tôi ko tiếp tục và chưa xuất tinh.theo tôi bao cũng ko vấn đè gì.tôi chỉ lo nguy cơ kia.mới găn 3 ngày tôi thấy cảm và gai gai sốt.nhưng theo tôi biết nếu co triệu chừng fải 2 _8 tuần.nhưng tôi vẫn lo và rất stress mong các admin trả lời giúp

Tuanmecsedec
07-11-2014, 23:04
Cách đây 3 ngày tôi có quan hệ vs 1 người có vết thương hở đang băng bó từ cổ tay lên cù chỏ.Tôi thì có một vài xây xát nhẹ đi đá banh chưa lành.khoảng 3 ngày.vãn con thấy hơi đỏ.nếu dịch từ vết thương người đó dính vào vết thương của tôi thì tôi có nguy cơ ko.vì khi quan hệ tôi co bcs và chừng 2 phút tôi tháy ad người đó rất khô nên tôi ko tiếp tục và chưa xuất tinh.theo tôi bao cũng ko vấn đè gì.tôi chỉ lo nguy cơ kia.mới găn 3 ngày tôi thấy cảm và gai gai sốt.nhưng theo tôi biết nếu co triệu chừng fải 2 _8 tuần.nhưng tôi vẫn lo và rất stress mong các admin trả lời giúp

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

enspan
07-11-2014, 23:09
A tuấn cho tôi nếu dịch vết thương người đó chảng may dính vào vết thương của tôi.( vthương như miêu tả bên trên) thì có nguy cơ ko và nguy cơ có cao ko.tôi đang rất stress

Tuanmecsedec
07-11-2014, 23:15
A tuấn cho tôi nếu dịch vết thương người đó chảng may dính vào vết thương của tôi.( vthương như miêu tả bên trên) thì có nguy cơ ko và nguy cơ có cao ko.tôi đang rất stress

Vết thương đã 3 ngày lấy máu tạt lên cũng không sao,huống chi là dính dịch.

enspan
07-11-2014, 23:27
Nó đã làm mài nhưng do tôi gãi tróc nên cũng bong còn hơi đỏ đỏ.nhỏ khoản 1cm.ko chảy máu.khoản 4 5 vết

Camthaytoiloi
08-11-2014, 00:04
Nó đã làm mài nhưng do tôi gãi tróc nên cũng bong còn hơi đỏ đỏ.nhỏ khoản 1cm.ko chảy máu.khoản 4 5 vết
cứ yên tâm bóc lớp mài ra mà không chảy máu có nghĩa là đã lành rồi lấy cửa ngõ nào cho hiv xâm nhập?mà người kia băng tay thì làm sảo mà máu dây vào vết thương của bác được mà sợ bị lây?

Camthaytoiloi
08-11-2014, 00:06
cứ yên tâm bóc lớp mài ra mà không chảy máu có nghĩa là đã lành rồi lấy cửa ngõ nào cho hiv xâm nhập?mà người kia băng tay thì làm sảo mà máu dây vào vết thương của bác được mà sợ bị lây?ko tin bác cứ tìm cái chõ nào bị chảy máu ăn da non rồi lấy cồn 90 độ đổ vào coi có rát không là biết liền!

Charles
08-11-2014, 06:42

Vết thương không chảy máu là niêm mạc đã đóng, dù nhìn ửng đỏ nhưng vi rút không xâm nhập được.

Tuanmecsedec
08-11-2014, 07:11

Bạn yên tâm vết thương theo như bạn nói đã đóng cửa rồi.

enspan
08-11-2014, 09:12
Tại tự nhiên bữa nay tôi cảm nhức mỏi chân tay vs hơi viêm họng nên cảm thấy lo lắng quá.vết thương của tôi rất nhỏ.dù bóc ra 1 tiếng sau la đông khô lại ngay cho dù máu có rỉ ra.nhưng dù sao cũng lo lắng.chắc do bữa đó tôi uống nhiều đến bữa nay hệ miễn dịch yếu cộng thêm stress vì lo lắng nên bệnh

Nguyen Ha
08-11-2014, 09:16

Tại tự nhiên bữa nay tôi cảm nhức mỏi chân tay vs hơi viêm họng nên cảm thấy lo lắng quá.vết thương của tôi rất nhỏ.dù bóc ra 1 tiếng sau la đông khô lại ngay cho dù máu có rỉ ra.nhưng dù sao cũng lo lắng.chắc do bữa đó tôi uống nhiều đến bữa nay hệ miễn dịch yếu cộng thêm stress vì lo lắng nên bệnh

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ với HIV. Càng stress nặng thì cơ thể càng có nhiều dấu hiệu khác thường.

enspan
08-11-2014, 09:21
Nguyen Ha cho tôi hỏi có ai dính H mà có triệu chứng sớm hơn 2 tuần ko.tôi chỉ hỏi cho co kiến thức thêm và yên tâm thôi.stress người cứ nóng rang.chân tay mỏi.mún viêm họng.hệ tiêu hoá yếu.đau bao tử.Đúng là ăn nhậu vào đủ thứ.vừa mất điện thoại.vừa dây vào những nỗi lo này.

Tuanmecsedec
08-11-2014, 09:24
Nguyen Ha cho tôi hỏi có ai dính H mà có triệu chứng sớm hơn 2 tuần ko.tôi chỉ hỏi cho co kiến thức thêm và yên tâm thôi.stress người cứ nóng rang.chân tay mỏi.mún viêm họng.hệ tiêu hoá yếu.đau bao tử.Đúng là ăn nhậu vào đủ thứ.vừa mất điện thoại.vừa dây vào những nỗi lo này.

Triệu chứng là do các bạn tự suy diễn thôi hoặc do các bạn quá lo lắng sẽ gây ra những hiện tượng đó.Bạn yên tâm khi đã được tư vấn không có nguy cơ.

Nguyen Ha
08-11-2014, 09:25

HIV không có triệu chứng ban đầu.

Charles
08-11-2014, 09:25

HIV không có triệu chứng nào đặc trưng cả, cũng không có biểu hiện thời kỳ đầu. Do tâm lý bạn luôn căng thẳng bị stress thôi.

enspan
08-11-2014, 09:28
Cám ơn các anh chị rất nhiều.Tôi biết là do stress tôi mới như vậy nhưng nghe từ các anh chị nói thì tôi vững lòng tin hơn.nếu có thắc mắc gì tôi sẽ hỏi thêm.cám ơn rất nhiều.

Nguyen Ha
08-11-2014, 09:31
Cám ơn các anh chị rất nhiều.Tôi biết là do stress tôi mới như vậy nhưng nghe từ các anh chị nói thì tôi vững lòng tin hơn.nếu có thắc mắc gì tôi sẽ hỏi thêm.cám ơn rất nhiều.

Bạn yên tâm trường hợp của bạn hoàn toàn không có nguy cơ với HIV. Mọi triệu chứng mà bạn nói là do stress mà ra.

enspan
08-11-2014, 09:36
ah các anh chị cho tôi hỏi nếu tôi muốn xn combo sau 4 tuần và xn các blqtd thì xn ở đâu cho kết quả nhanh nhất và giá cả là bao nhiêu.

Charles
08-11-2014, 09:39
ah các anh chị cho tôi hỏi nếu tôi muốn xn combo sau 4 tuần và xn các blqtd thì xn ở đâu cho kết quả nhanh nhất và giá cả là bao nhiêu.

Bạn không có nguy cơ không cần XN.

enspan
08-11-2014, 21:09
stress khó chịu quá các anh chị ơi.lo lắng mà bệnh luôn.chân tay cứ mỏi.người thì cứ nóng ran.

Charles
08-11-2014, 21:13
stress khó chịu quá các anh chị ơi.lo lắng mà bệnh luôn.chân tay cứ mỏi.người thì cứ nóng ran.

Bấm vào đây đọc:
Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Tuanmecsedec
08-11-2014, 21:20

Do bạn thôi,khi đã được mọi người tư vấn rồi.

enspan
08-11-2014, 21:28
Tôi biết là do tôi bị stress nhưng không biết làm sao lôi nó ra khỏi đầu.cứ nghe hay thấy gì liên quan là lại suy nghĩ.tôi đọc link anh trường xuân gửi nhiều lắm r.mà cũng ko giảm bớt đc

Tuanmecsedec
08-11-2014, 21:45
Tôi biết là do tôi bị stress nhưng không biết làm sao lôi nó ra khỏi đầu.cứ nghe hay thấy gì liên quan là lại suy nghĩ.tôi đọc link anh trường xuân gửi nhiều lắm r.mà cũng ko giảm bớt đc

Đó là tâm lý chung của các bạn là vậy,các bạn yên tâm khi đã được tư vấn.

enspan
08-11-2014, 21:57
cám ơn a Tuấn.Tôi cứ phiền các chị trả lời hoài.Hi vọng tôi sẽ mau thoát khỏi tình trạng này.

ptsu3
08-11-2014, 23:47
cám ơn a Tuấn.Tôi cứ phiền các chị trả lời hoài.Hi vọng tôi sẽ mau thoát khỏi tình trạng này.

Bạn ko sao cố gắng bình tĩnh đừng để stress đánh gục

songchungvoi_HIV
10-11-2014, 08:29
Cho dù người đó ko băng bạn cũng ko có nguy cơ, vì Bạn QHTD bằng DV và AD chứ ko phải QHTD bằng các vết thương trên cớ thể

enspan
13-11-2014, 18:34
Các anh cho em hỏi là sau đêm em qh sáng hôm sau em bị đau cổ tay.đến giờ vẫn đau thì không biết có phải triệu chứng của bệnhtinh2 dục nào không.Vì theo em biết bệnh lậu cũng gây đau khớp nhưng em ko tiểu buốt.mà ko thể có triệu chứng ngay sáng hôm sau được fk anh.Bũa đó em có uống cả rượu và bia, không biết do cái nào mà em lại bị đau như vậy.xin lỗi vì em không biết hỏi ai, nhờ các anh tư vấn giúp em.

Tùng đẹp trai
13-11-2014, 18:37
Các anh cho em hỏi là sau đêm em qh sáng hôm sau em bị đau cổ tay.đến giờ vẫn đau thì không biết có phải triệu chứng của bệnhtinh2 dục nào không.Vì theo em biết bệnh lậu cũng gây đau khớp nhưng em ko tiểu buốt.mà ko thể có triệu chứng ngay sáng hôm sau được fk anh.Bũa đó em có uống cả rượu và bia, không biết do cái nào mà em lại bị đau như vậy.xin lỗi vì em không biết hỏi ai, nhờ các anh tư vấn giúp em.

Bị hay không phải đi khám.

Bạn đọc ở đây : http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/6928-Bieu-hien-benh-lau-o-nam-gioi)

Charles
13-11-2014, 18:57

Tay bạn bị sao thì đi khám chứ liên quan gì đến bệnh tình dục bạn.

enspan
13-11-2014, 19:02
Vâng em biết là vậy nhưng do sau lần qh đó sáng hôm sau em bị đau ngay nên em mới lo và hỏi thêm kiến thức từ các anh.mong anh thông cảm

Tùng đẹp trai
13-11-2014, 19:05
Vâng em biết là vậy nhưng do sau lần qh đó sáng hôm sau em bị đau ngay nên em mới lo và hỏi thêm kiến thức từ các anh.mong anh thông cảm

Đau gì thì khám đó liên quan chi tới H ?
H thời kỳ đầu không có triệu chứng cụ thể. Chỉ có triệu chứng ở giai đoạn cạn aids aids ( giai đoạn 3 ,4 ). Hơn nữa bạn ko có triệu chứng nên ko phải lo!

Chúc vui vẻ và mạnh khỏe

Nguyen Ha
13-11-2014, 19:19

HIV lấy đâu ra triệu chứng nhanh như chập điện bốc hỏa vậy.

caocongbinhthuan
13-11-2014, 19:21
bạn cứ ngồi nhớ lại và soi mói cơ thể thì biết bao giờ mới hết stress... bạn yên tâm, ko phải lo lắng về hiv hay những bệnh lây truyền qua đường tình dục khác..., cứ vui chơi sinh hoạt bình thường, từ từ sẽ hết cảm giác lo lắng, đừng tìm hiểu các triệu chứng về bênh tật nữa,, làm bạn càng lo lắng hơn

enspan
13-11-2014, 19:27
Đúng rồi suốt ngày em cứ tìm hiểu bệnh gì bị triệu chứng gì r soi thử coi có mình có bị không.r tay bị đau cũng tìm hiểu thử là phải triệu chứng của bệnh nào ko.ngày hôm qua là ngày t8 em sợ em bị sốt, em lo đến nổi người nóng bừng.rốt cuộc cặp nhiệt thì co 37,1 độ.Đúng là chắc e chết truóc vì stress.đầu tháng em đi xn cho an tâm.

Charles
13-11-2014, 19:29
Đúng rồi suốt ngày em cứ tìm hiểu bệnh gì bị triệu chứng gì r soi thử coi có mình có bị không.r tay bị đau cũng tìm hiểu thử là phải triệu chứng của bệnh nào ko.ngày hôm qua là ngày t8 em sợ em bị sốt, em lo đến nổi người nóng bừng.rốt cuộc cặp nhiệt thì co 37,1 độ.Đúng là chắc e chết truóc vì stress.đầu tháng em đi xn cho an tâm.

Bạn lo lắng kiểu này thì đúng chết vì stress chứ không chết vì HIV.
Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

caocongbinhthuan
13-11-2014, 19:30
hj.. cứ yên tâm ko cần phải xét nghiêm, ko cần phải xem các triệu chứng làm gì vì nhiều bài viết ko đúng đâu.. yên tâm nhé ban.. cứ vui chơi, thoải mái

enspan
14-11-2014, 20:53
Các anh chị ơi.em nhớ lúc quan hệ tầm 2 đến 3 phút thôi. Vì lúc đó em say quá. Nên em không tiếp tục qh nữa, và em chưa xtinh. Điều làm em băn khoăn là lúc e tháo bao em ko quan sát nên ko biết có rách ko. Nhưng theo cảm giác thì bao cũng dày và em qh ko mạnh.em chỉ sợ rách mà e ko biết.1 điều nữa là lúc đó AD rất khô. Giờ e lo lắng ko tập tru g đc vào cv và cbi đám cưới. Người e thì mệt mỏi và tay chân đau nhức.em mong đến 22 ngày để xn combo và mong AT để còn lo đám cưới nữa.e buồn và lo quá.

Tùng đẹp trai
14-11-2014, 21:03
Các anh chị ơi.em nhớ lúc quan hệ tầm 2 đến 3 phút thôi. Vì lúc đó em say quá. Nên em không tiếp tục qh nữa, và em chưa xtinh. Điều làm em băn khoăn là lúc e tháo bao em ko quan sát nên ko biết có rách ko. Nhưng theo cảm giác thì bao cũng dày và em qh ko mạnh.em chỉ sợ rách mà e ko biết.1 điều nữa là lúc đó AD rất khô. Giờ e lo lắng ko tập tru g đc vào cv và cbi đám cưới. Người e thì mệt mỏi và tay chân đau nhức.em mong đến 22 ngày để xn combo và mong AT để còn lo đám cưới nữa.e buồn và lo quá.

Bao rách biết ngay. Thậm chí rách gmd sẽ còn nhắc bạn vì thật sự họ cũng rất sợ bị nhiễm h hoặc các bệnh về tình dục.

trường hợp của bạn đã được tư vấn là không có nguy cơ!!

enspan
14-11-2014, 21:06
Lúc xong nó nói tui là nó bệnh nhưng chưa hại ai bao h.chỉ làm kiếm tiền uống thuốc thôi.vậy thì nó còn sợ gì mà nhắc.bởi z tui mới lo.mà lúc dó say nên ko nhớ kiểm tra bao.

ptsu3
14-11-2014, 21:08
Lúc xong nó nói tui là nó bệnh nhưng chưa hại ai bao h.chỉ làm kiếm tiền uống thuốc thôi.vậy thì nó còn sợ gì mà nhắc.bởi z tui mới lo.mà lúc dó say nên ko nhớ kiểm tra bao.

Người ta thật thà như vậy thì ông lo cái gì , tóm lại nếu rách thì người ta đã nhắc rồi, đừng hoang tưởng nữa

enspan
14-11-2014, 21:47
Uk nhiều khi ngtỉ cũng đúng, nếu muốn hại mình thì chả nói làm gì.haiz.đúng là càng lo càng lòi ra tc.nay muốn viêm họng.chân tay thì cứ mỏi nhừ và đau nhức khớp.sorry

enspan
17-11-2014, 23:57
Từ hôm kia đến giờ tâm lý em đã ổn định.ko còn lo lắng và đương nhiên cũng hết triệu chứng.hehe.sáng nnày đọc báo thấy triếu chứng ban đàu có sưng khớp gối cái em để ý tới cái gối cũng mún sưng sưng.nhưng rất may là thần kinh ổn định nên ko lo sợ nữa.hôm nay lên thăm các anh chị.cám ơn đã tư vấn cho e.(mặc dù tới h e chưa đủ ngày xn) nhưng e chẳng còn lo sợ nữa.cám ơn mọi nguòi rất nhiều.

Charles
18-11-2014, 07:08
Từ hôm kia đến giờ tâm lý em đã ổn định.ko còn lo lắng và đương nhiên cũng hết triệu chứng.hehe.sáng nnày đọc báo thấy triếu chứng ban đàu có sưng khớp gối cái em để ý tới cái gối cũng mún sưng sưng.nhưng rất may là thần kinh ổn định nên ko lo sợ nữa.hôm nay lên thăm các anh chị.cám ơn đã tư vấn cho e.(mặc dù tới h e chưa đủ ngày xn) nhưng e chẳng còn lo sợ nữa.cám ơn mọi nguòi rất nhiều.

Biết tin vào những gì được tư vấn để lấy lại thăng bằng tâm lý là điều rất tốt cho chính bản thân bạn. Hãy yên tâm bạn không có nguy cơ nên không cần XN làm gì cho tốn kém.

songchungvoi_HIV
18-11-2014, 09:21
Ết bán đầy ngoài chợ, ra nớ mà mua, chứ trong người bạn có Ết đâu mà tìm