PDA

View Full Version : dùng song viên Pep cuối

lo va so
08-11-2014, 09:11
Hôm nay e đã dùng song viên Pep cuối cùng.trong thời gian uống thuốc e tuân thủ đúng giờ uống thuốc chỉ 1.2 lần chậm mất mấy phút gì đó.có ảnh hưởng gì ko a.e cũng ko bị tác dụng phụ của Pep.cho e hỏi vêt thương ko còn chảy máu là vết thương đó đã đóng cửa niêm mạc .e qh có dùng bcs nhưng sợ lúc chỉnh bcs dính dịch vào vêt xước ko còn chảy máu.e dùng pep cho chắc. E có nguy cơ cao ko.ví dụ như Gmd đó bị H tư vấn giùm e

Charles
08-11-2014, 09:23
Hôm nay e đã dùng song viên Pep cuối cùng.trong thời gian uống thuốc e tuân thủ đúng giờ uống thuốc chỉ 1.2 lần chậm mất mấy phút gì đó.có ảnh hưởng gì ko a.e cũng ko bị tác dụng phụ của Pep.cho e hỏi vêt thương ko còn chảy máu là vết thương đó đã đóng cửa niêm mạc .e qh có dùng bcs nhưng sợ lúc chỉnh bcs dính dịch vào vêt xước ko còn chảy máu.e dùng pep cho chắc. E có nguy cơ cao ko.ví dụ như Gmd đó bị H tư vấn giùm e

Theo như bạn kể thì không có nguy cơ, bạn không cần thiết dùng PEP trong trường hợp này, nhưng bạn cũng đã uống xong rồi thì yên tâm đi. Không có nguy cơ không cần XN nhé.

Tuanmecsedec
08-11-2014, 09:33

Trường hợp của bạn đã được tư vấn cho một hành vi dùng thuốc phơi nhiễm là điều không cần thiết.Bạn yên tâm dù có nguy cơ thật sự,nếu uống thuốc trước 72 giờ thì chưa có ca nào thất bại.

Chủ đề: ngón tay trầy xước dính dịch Âm Đạo (http://www.diendanhiv.vn/threads/20466-ngon-tay-tray-xuoc-dinh-dich-Am-Dao)

laytroilayphat
09-11-2014, 17:44
Ko có nguy cơ mà cũng uống thuốc. Thuốc có tác dụng phụ ko phải thích uống là uống đâu bạn

songchungvoi_HIV
10-11-2014, 08:31
Dùng PEP vô tội vạ cho một hành vi ko có nguy cơ
Chủ đề: ngón tay trầy xước dính dịch Âm Đạo (http://diendanhiv.vn/threads/20466-ngon-tay-tray-xuoc-dinh-dich-Am-Dao)

lo va so
10-11-2014, 19:15
Mình đc bác sĩ cho dùng thuốc hepezol e.đc cái ko bị triệu chứng j nên cũng ko sao.tại vì mình thấy có nguy cơ nên vẫn dùng pep bit là có hại nhưng đỡ bị stress và thấy yên tâm hơn. Có vợ và 2 con rồi chỉ sợ chẳng may nên cứ dùng cho chắc chắn. Lần này mà At cạch đến già cái khoản gái gú.sống lành mạnh cho tâm hồn thanh thản

Charles
10-11-2014, 19:44
Mình đc bác sĩ cho dùng thuốc hepezol e.đc cái ko bị triệu chứng j nên cũng ko sao.tại vì mình thấy có nguy cơ nên vẫn dùng pep bit là có hại nhưng đỡ bị stress và thấy yên tâm hơn. Có vợ và 2 con rồi chỉ sợ chẳng may nên cứ dùng cho chắc chắn. Lần này mà At cạch đến già cái khoản gái gú.sống lành mạnh cho tâm hồn thanh thản

Không nguy cơ + PEP = An toàn tuyệt đối.

mongbinhan
11-11-2014, 14:08
Ko nguy cơ nhưng bạn đã dùng pep rùi. Vậy giờ quan trọng nhất là taam lí bạn. Nếu bạn vẫn lo lắng thì đợi sau 12 tuần đi xn giải toả tâm líl

lo va so
03-01-2015, 10:21
Chào các bạn.lâu rồi mình mới vào diễn đàn.sau nguy cơ mà mình đã hỏi từ trước đến hôm nay đã đc 12tuần rưỡi.mình đi xn và kết quả là âm tính.cho mình hỏi là trường hợp của mình đã yên tâm đc chưa.ngay khi có nguy cơ mình đã dùng pep .vậy có làm chậm phát triển Hiv hay ko .kết quả này yên tâm đc chua

Charles
03-01-2015, 10:36
Chào các bạn.lâu rồi mình mới vào diễn đàn.sau nguy cơ mà mình đã hỏi từ trước đến hôm nay đã đc 12tuần rưỡi.mình đi xn và kết quả là âm tính.cho mình hỏi là trường hợp của mình đã yên tâm đc chưa.ngay khi có nguy cơ mình đã dùng pep .vậy có làm chậm phát triển Hiv hay ko .kết quả này yên tâm đc chua

Bạn đọc lại những gì được mọi người chia sẻ và tự đánh giá kết quả XN này.

Tuanmecsedec
03-01-2015, 22:13

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ,vì vậy bạn xét nghiệm âm tính không có gì là lạ.Bạn 100% yên tâm kết quả này.