PDA

View Full Version : quan hệ với GMD bị rách bcs chưa đầy 20 giây thì thay bcs mới

uotmohoi
09-11-2014, 10:39
Cho e hỏi , do bạn em nhờ hỏi dùm : ngày 26/9 sau một bữa nhậu say, bạn ấy có quan hệ với GMD bị rách bcs chưa đầy 20 giây thì thay bcs mới, bạn ấy cứ nghĩ ko bị sao. Nên ngày 29.6 (3ngày) bạn ấy có quan hệ với bạn gái ko dùng bcs, ngày 10/10 cung quan hệ ko dùng bcs , sau một tháng thì co triệu chứng sốt nổi hạch, và đã đi xét nghiệm bằng phương pháp compi pt( hiv ag/ab) sau 29 ngày quan hệ với GMD ,kq (-) Ât,
Bạn ấy rất hối hận ko bít co lây hiv cho bạn gái mình ko vì bất cẩn quá, kết quả xét nghiệm trên có khả quan ko , mong mọi người và a.Tuấn tư vấn dùm với , hiện tại bạn ấy và e cũng đang rất hoang mang , xin chân thành cảm ơn nhiều?

ptsu3
09-11-2014, 10:44
Cho e hỏi , do bạn em nhờ hỏi dùm : ngày 26/9 sau một bữa nhậu say, bạn ấy có quan hệ với GMD bị rách bcs chưa đầy 20 giây thì thay bcs mới, bạn ấy cứ nghĩ ko bị sao. Nên ngày 29.6 (3ngày) bạn ấy có quan hệ với bạn gái ko dùng bcs, ngày 10/10 cung quan hệ ko dùng bcs , sau một tháng thì co triệu chứng sốt nổi hạch, và đã đi xét nghiệm bằng phương pháp compi pt( hiv ag/ab) sau 29 ngày quan hệ với GMD ,kq (-) Ât,
Bạn ấy rất hối hận ko bít co lây hiv cho bạn gái mình ko vì bất cẩn quá, kết quả xét nghiệm trên có khả quan ko , mong mọi người và a.Tuấn tư vấn dùm với , hiện tại bạn ấy và e cũng đang rất hoang mang , xin chân thành cảm ơn nhiều?

Rách BCS rút ra ngay là ko có nguy cơ, và kể cả nhiễm HIV thì sau 10 ngày trong tinh dịch của người Nam chưa có HIV , chưa có khả năng lây nhiễm , với kết quả compi pt ( ag/ab ) 29 ngày AT thì khả năng là bạn ấy không sao, và cũng ko làm lây cho ai , bạn yên tâm .

Nếu bạn của bạn thắc mắc thì nên tự mình lập nick hỏi. Đừng nhờ người này hỏi hộ người kia .

Tuanmecsedec
09-11-2014, 10:50

Trường nếu biết rách bao rút ra liền thì không sao bạn.Nhưng đã có cái xét nghiệm 29 ngày phương pháp HIV Ag/Ab âm tính thì yên tâm đã không nhiễm.

uotmohoi
09-11-2014, 10:53
cảm ơn a nhiều, do bạn e hơi ngại , mong mọi người thông cảm > :monkeys16:

songchungvoi_HIV
10-11-2014, 08:21

quan hệ với GMD bị rách bcs chưa đầy 20 giây thì thay bcs mới => Nguy thấp gần như bằng 0 => xét nghiệm bằng phương pháp compi pt( hiv ag/ab) sau 29 ngày quan hệ với GMD ,kq (-) Ât, => KQ này an toàn 100%

uotmohoi
11-11-2014, 16:32
vậy có cần xét nghiệm lại sau 12 tuần ko anh , với lại có cần xét nghiệm viêm gan B với giiang mai ko, e cảm ơn ?

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 16:37
vậy có cần xét nghiệm lại sau 12 tuần ko anh , với lại có cần xét nghiệm viêm gan B với giiang mai ko, e cảm ơn ?
Bạn biết đọc chữ hay k??

uotmohoi
11-11-2014, 16:39
do em hơi lo vậy khỏi cần xét nghiệm hở anh , ? mong anh thông cảm.

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 16:41
do em hơi lo vậy khỏi cần xét nghiệm hở anh , ? mong anh thông cảm.
Ko. An tòan 100%

uotmohoi
11-11-2014, 16:44
cảm ơn anh nhiều nhiều ,do mấy bửa nay lo lắng ko ngủ được hụt tới mấy kg nhờ mấy anh tư vấn chứ ko bế tắt quá ?

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 16:48
cảm ơn anh nhiều nhiều ,do mấy bửa nay lo lắng ko ngủ được hụt tới mấy kg nhờ mấy anh tư vấn chứ ko bế tắt quá ?
Yên tâm KQ này an toàn 100000000000%

Tuanmecsedec
11-11-2014, 20:13

Bạn yên tâm kết quả đó vì hành vi của bạn không sao đâu.

uotmohoi
13-11-2014, 17:05
vậy khi e qh với bạn gái sau 3 ngay qh với GMD viủt hiv có thể dính trong bao qui đầu dương vật và lây cho bạn gái e ko e lo quá, mong mấy anh tư vấn giúp.

Tuanmecsedec
13-11-2014, 17:09
vậy khi e qh với bạn gái sau 3 ngay qh với GMD viủt hiv có thể dính trong bao qui đầu dương vật và lây cho bạn gái e ko e lo quá, mong mấy anh tư vấn giúp.

Ối giời ơi,ngay cả bạn khi bạn quan hệ vừa xong thì dịch âm đạo sẽ khô ngay,huống chi đến 3 ngày và trong 3 ngày đó bạn còn phải tắm rửa nữa.

uotmohoi
13-11-2014, 17:10
thank a nhiều nhiều .:monkeys16:

Charles
13-11-2014, 17:28

Sau 3 ngày thì HIV thịt nát xương tan rùi bạn à :khi875437:

motlanroithoi2014
13-11-2014, 18:00
vậy khi e qh với bạn gái sau 3 ngay qh với GMD viủt hiv có thể dính trong bao qui đầu dương vật và lây cho bạn gái e ko e lo quá, mong mấy anh tư vấn giúp.:zk20145::zk20145::zk20145::zk20145::zk20145 :

uotmohoi
14-11-2014, 18:43
với lại do bcs e bị rách lộ cả đầu dương vật nên viút hiv có thể ẩn nấu trong bao qui đầu hay là trong mấy cái rãnh bao qui đầu , nên e hơi lo có thể virút còn trong đó và lây cho bạn gái sau 3 ngày quan hệ với GMD , e lo quá ?

Charles
14-11-2014, 18:51
với lại do bcs e bị rách lộ cả đầu dương vật nên viút hiv có thể ẩn nấu trong bao qui đầu hay là trong mấy cái rãnh bao qui đầu , nên e hơi lo có thể virút còn trong đó và lây cho bạn gái sau 3 ngày quan hệ với GMD , e lo quá ?

Sau 3 ngày thì HIV thịt nát xương tan rùi bạn à :khi875437:

uotmohoi
14-11-2014, 19:00
vậy bao lâu là virút nó chết hở anh, khi đó e rửa xà phòng thường xuyên , hic
?

Charles
14-11-2014, 19:05
?

Ngay khi ra môi trường ngoài vi rút đã không còn khả năng lây nhiễm rồi. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức HIV đi, chứ lo lắng kiểu này thì cả đời bạn luôn sống trong lo lắng.

Tuanmecsedec
14-11-2014, 21:24

?

Tuanmecsedec khẳng định 100% không lây nhiễm cho bạn gái như vậy.

uotmohoi
14-11-2014, 23:20
cảm ơn mấy anh nhiều e cũng bớt lo lắng , :monkeys16:, ko có mấy anh tư vấn chắc tiêu quá , bữa giờ cứ viêm họng khó nuốt mà uống thuốc ko hết nên lo quá đi , cảm ơn mấy anh một lần nữa nha,?

ptsu3
14-11-2014, 23:25
cảm ơn mấy anh nhiều e cũng bớt lo lắng , :monkeys16:, ko có mấy anh tư vấn chắc tiêu quá , bữa giờ cứ viêm họng khó nuốt mà uống thuốc ko hết nên lo quá đi , cảm ơn mấy anh một lần nữa nha,?

Bạn được tư vấn là không sao thì yên tâm đi bạn !

uotmohoi
22-11-2014, 18:19
cho mình hỏi xíu , cách tính ngày xét nghiệm H là từ ngày đầu quan hệ hay bắt đầu tử ngày hôm sau , cho tới ngày xét nghiêm hở anh , mong mọi người tư vấn giúp mình ,

Tùng đẹp trai
22-11-2014, 18:38
cho mình hỏi xíu , cách tính ngày xét nghiệm H là từ ngày đầu quan hệ hay bắt đầu tử ngày hôm sau , cho tới ngày xét nghiêm hở anh , mong mọi người tư vấn giúp mình ,

Từ ngày quan hệ cuối cùng đến ngày xét nghiệm! Lệch 1-2 ngày không thành vấn đề!
Xét nghiệm HIV theo khuyến cáo của bộ y tế là sau 3 tháng kể từ nguy cơ cuối cùng

Nguyen Ha
22-11-2014, 18:39

Bắt đầu tính ngay khi vừa có hành vi nguy cơ.

Tuanmecsedec
22-11-2014, 21:30

Bạn lấy cột mốc qua ngày hôm sau hay ngay ngày có quan hệ cũng được,vì 1 hay 2 ,3 ngày giá trị như nhau.