PDA

View Full Version : Xin mọi người tư vấn em handjob (kích dục bằng tay).

stress_need_help
09-11-2014, 21:21
Em chào các anh chị trong diễn đàn. Em xin phép kể nguy cơ của em mong anh chị tư vấn giúp ạ.

Ngày 17/09 vừa rồi em có đi massage, trước khi massage cô nhân viên đó có tắm cho em (chỉ tắm không tắm chung) sau khi massage cô nhân viên có handjob cho em và có dùng một loại dầu massage hình như là Jonhson đổ lên trên dương vật, chỉ có handjob thôi ạ.

Sau đó lúc về nhà em có đi vệ sinh, thấy dương vật bị buốt nên e có kiểm tra bên trong đầu lỗ sáo thì thấy bên phần bên dưới có một ít máu ( vũng nhỏ khoảng 1,2 giọt). Lúc đấy em nghĩ chắc là cô gái massage làm mạnh quá nên bị chảy máu và máu đó là máu của mình tuy nhiên sau 1 tuần em nghĩ lại không biết máu đó là máu của ai nên bị stress vì sợ nhiễm HIV từ đó đến bây h. Sau đó 1 ngày em thấy dương vật mình bị buốt nóng đi tè nhiều nhưng chỉ bị một ngày. Em có đi kiểm tra STD thì bác sĩ bảo bị viêm niệu đạo do nhiễm tạp khuẩn không bị nấm hay bị lậu. Bác sĩ có cho em uống ciprobay 10 ngày đi khám lại thì không sao.

- Anh chị tư vấn giúp em nguy cơ em bị nhiễm HIV trong trường hợp này với ạ. Em sợ quá đây là lần đầu tiên em đi massage. Có khi nào máu của cô nhân viên rơi vào trong miệng sáo của em không ạ. Nếu như vậy em có nguy cơ nhiễm HIV không ạ?

Mong anh chị tư vấn giúp em với ạ.

Charles
09-11-2014, 21:24
Em chào các anh chị trong diễn đàn. Em xin phép kể nguy cơ của em mong anh chị tư vấn giúp ạ.

Ngày 17/09 vừa rồi em có đi massage, trước khi massage cô nhân viên đó có tắm cho em (chỉ tắm không tắm chung) sau khi massage cô nhân viên có handjob cho em và có dùng một loại dầu massage hình như là Jonhson đổ lên trên dương vật, chỉ có handjob thôi ạ.

Sau đó lúc về nhà em có đi vệ sinh, thấy dương vật bị buốt nên e có kiểm tra bên trong đầu lỗ sáo thì thấy bên phần bên dưới có một ít máu ( vũng nhỏ khoảng 1,2 giọt). Lúc đấy em nghĩ chắc là cô gái massage làm mạnh quá nên bị chảy máu và máu đó là máu của mình tuy nhiên sau 1 tuần em nghĩ lại không biết máu đó là máu của ai nên bị stress vì sợ nhiễm HIV từ đó đến bây h. Sau đó 1 ngày em thấy dương vật mình bị buốt nóng đi tè nhiều nhưng chỉ bị một ngày. Em có đi kiểm tra STD thì bác sĩ bảo bị viêm niệu đạo do nhiễm tạp khuẩn không bị nấm hay bị lậu. Bác sĩ có cho em uống ciprobay 10 ngày đi khám lại thì không sao.

- Anh chị tư vấn giúp em nguy cơ em bị nhiễm HIV trong trường hợp này với ạ. Em sợ quá đây là lần đầu tiên em đi massage. Có khi nào máu của cô nhân viên rơi vào trong miệng sáo của em không ạ. Nếu như vậy em có nguy cơ nhiễm HIV không ạ?

Kích dục bằng tay là tình dục an toàn, đó không phải đường lây HIV. Bạn yên tâm không có nguy cơ tông trường hợp này.

stress_need_help
09-11-2014, 21:26
Em cảm ơn anh đã trả lời em. Em cũng có đọc các box để tỉm hiểu trước khi xin tư vấn nhưng anh cho em hỏi là máu trong lỗ sáo đấy từ đâu ra ạ ( cái này em chắc chắn vì em đã kiểm tra kĩ ) và nếu máu của cô nhân viên rơi vào thì có nguy cơ không ạ

Charles
09-11-2014, 21:33
Em cảm ơn anh đã trả lời em. Em cũng có đọc các box để tỉm hiểu trước khi xin tư vấn nhưng anh cho em hỏi là máu trong lỗ sáo đấy từ đâu ra ạ ( cái này em chắc chắn vì em đã kiểm tra kĩ ) và nếu máu của cô nhân viên rơi vào thì có nguy cơ không ạ

Máu trong lỗ sáo thì là máu của bạn chứ máu đâu ra mà rơi vào đó được??

stress_need_help
09-11-2014, 21:39
Em cảm ơn anh. Nhưng nếu tay cô nhân viên bị xứơc rồi có máu rơi vào đầu dương vật sau đó chu vào trong lỗ sáo thì sao ạ. Vì sau khi xuất tinh cô nhân viên có lấy khăn lau dương vật cho em nên em không thể kiểm tra được đầu dương vật có máu không. Còn em đã kiểm tra kĩ dương vật em không bị xước chảy máu ở bên ngoài ạ.

Anh cho em hỏi nếu máu đó là máu của em thì nguyên nhân là gì ạ. Do thủ dâm mạnh (vì cô ý làm cũng hơi mạnh sau đó em cảm ơn thấy đau rát dương vật) hay do nguyên nhân nào ạ. Em mong anh tư vấn giúp em ạ, em đã bị stress nặng quá ạ. :(

ptsu3
09-11-2014, 21:54
Em cảm ơn anh. Nhưng nếu tay cô nhân viên bị xứơc rồi có máu rơi vào đầu dương vật sau đó chu vào trong lỗ sáo thì sao ạ. Vì sau khi xuất tinh cô nhân viên có lấy khăn lau dương vật cho em nên em không thể kiểm tra được đầu dương vật có máu không. Còn em đã kiểm tra kĩ dương vật em không bị xước chảy máu ở bên ngoài ạ.

Anh cho em hỏi nếu máu đó là máu của em thì nguyên nhân là gì ạ. Do thủ dâm mạnh (vì cô ý làm cũng hơi mạnh sau đó em cảm ơn thấy đau rát dương vật) hay do nguyên nhân nào ạ. Em mong anh tư vấn giúp em ạ, em đã bị stress nặng quá ạ. :(

Bạn tự nghĩ ra thôi , làm gì có chuyện máu rơi vào mà bạn không biết, bạn yên tâm , bạn ko có nguy cơ

stress_need_help
09-11-2014, 21:59
Em nghĩ là khó biết được ạ vì lúc đó em nào ngửa cô nhân viên đứng em lại không nhìn xuống dưới nên không biết được cô ta có làm gì phía dưới không ạ. Các a cho em hỏi nếu máu đó là máu của cô ta thì em có nguy cơ không ạ. Em mất ngủ mấy tuần nay rồi ạ mong các anh giúp đỡ.

stress_need_help
09-11-2014, 22:33
Các anh giúp em với ạ

Tuanmecsedec
09-11-2014, 22:42

Mát xa kích dục bằng tay,nôm na như thủ dâm nhờ đối tác.Đây là tình dục an toàn.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này được trả lời :

kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5251-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv)

Nguy cơ nhiễm hiv kích dục miệng và bằng tay? (http://diendanhiv.vn/threads/3393-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-mieng-va-bang-tay)

em có đi tẩm quất em đó kích dục bằng tay nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/3326-em-co-di-tam-quat-em-do-kich-duc-bang-tay-nguy-co-hiv)

Sợ nhiễm hiv nhân viên mát xa kích dục bằng tay. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2856-So-nhiem-hiv-nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-tay)

Mát xa kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv.Mong mọi người giúp đỡ (http://www.diendanhiv.vn/threads/2826-Mat-xa-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Mong-moi-nguoi-giup-do)

handjob kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv,Stress quá luôn! Hãy giúp em (http://diendanhiv.com.vn/threads/2812-handjob-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Stress-qua-luon-Hay-giup-em)

Lo nhiễm hiv sau khi đi massage Handjob (kích dục bằng tay) (http://diendanhiv.com.vn/threads/5143-Lo-nhiem-hiv-sau-khi-di-massage-Handjob-kich-duc-bang-tay)

Anh Tuấn ơi tư vấn giúp e!Nguy cơ nhiễm hiv kích dục bằng tay. (http://diendanhiv.com.vn/threads/3121-Anh-Tuan-oi-tu-van-giup-e-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-bang-tay)

songchungvoi_HIV
10-11-2014, 08:02

Kiểu hành vi này bao gồm, sờ soạng, ôm hôn, vuốt ve hay kích thích dương cật bằng tay... Khả năng lây nhiễm HIV của loại hành vi này được cho là "không có khả năng lây nhiễm".

stress_need_help
10-11-2014, 11:32
Em cảm ơn các anh đã tư vấn. Em cũng đã đọc kĩ các chủ đề a Tuấn gửi. Các anh cho em hỏi nếu máu rơi vào lỗ sáo là máu của cô nhân viên thì em có nguy cơ không ạ. :(

songchungvoi_HIV
10-11-2014, 11:37
Em cảm ơn các anh đã tư vấn. Em cũng đã đọc kĩ các chủ đề a Tuấn gửi. Các anh cho em hỏi nếu máu rơi vào lỗ sáo là máu của cô nhân viên thì em có nguy cơ không ạ. :(
Khi nào dùng bơm chứa máu bơm thẳng vào lỗ sáo mới có nguy cơ

stress_need_help
10-11-2014, 14:37
Em cảm ơn anh đã trả lời. Quả thật những ngày vừa rồi em bị stress có khi ngủ có 2 3 tiếng một ngày giờ em đang kiệt sức đọc những lời anh tư vấn em yên tâm phần nào. Anh có thể giải thích cho em tại sao nếu chỉ một ít máu rơi vào dương vật thì không sao mà phải nhiều như anh nói. Em mong anh thông cảm nhưng vì vợ em mang bầu nên em phải nhờ các anh tư vấn giúp đỡ không em stress chết mất.

songchungvoi_HIV
10-11-2014, 14:42
Em cảm ơn anh đã trả lời. Quả thật những ngày vừa rồi em bị stress có khi ngủ có 2 3 tiếng một ngày giờ em đang kiệt sức đọc những lời anh tư vấn em yên tâm phần nào. Anh có thể giải thích cho em tại sao nếu chỉ một ít máu rơi vào dương vật thì không sao mà phải nhiều như anh nói. Em mong anh thông cảm nhưng vì vợ em mang bầu nên em phải nhờ các anh tư vấn giúp đỡ không em stress chết mất.
Đó là do bạn suy diễn chứ máu nào rơi??? Songchung khẳng định ko có nguy cơ, bạn cứ đặt bạn vào trường hợp bạn là cô ta xem, tay bạn bị chảy máu bàn tay hay nói đúng hơn ngón tay là nơi tập trung dây thần kinh trung ương phản xạ có điều kiện, nếu vạn có vết thương đang chảy máu chỉ cần chạm nhẹ thôi bạn đã nhảy dựng rùi nói gì chuyện dùng tay bị thương kích dục cho người khác, Hoàn toàn tự suy diễn để hù dọa mình ko có nguy cơ với bất kỳ hình thức kích dục bằng tay

stress_need_help
10-11-2014, 16:47
Em cảm ơn anh đã tư vấn. Nhưng ngực em cứ bị mẩn đỏ ngứa rồi nhiều nốt nổi lên đặc biệt trong những ngày lạnh, mất ngủ, đau đầu nên em lo lắng quá. Nhưng em vẫn chưa hiểu là máu ở trong lỗ sáo đấy từ đâu ra. Có khi nào handjob mạnh quá nên bị không ạ? Và nếu đúng là máu của cô nhân viên thì em có bị nhiễm không ạ. Em mong các anh thông cảm vì em lo lắng quá :(

songchungvoi_HIV
10-11-2014, 16:48
Em cảm ơn anh đã tư vấn. Nhưng ngực em cứ bị mẩn đỏ ngứa rồi nhiều nốt nổi lên đặc biệt trong những ngày lạnh, mất ngủ, đau đầu nên em lo lắng quá. Nhưng em vẫn chưa hiểu là máu ở trong lỗ sáo đấy từ đâu ra. Có khi nào handjob mạnh quá nên bị không ạ? Và nếu đúng là máu của cô nhân viên thì em có bị nhiễm không ạ. Em mong các anh thông cảm vì em lo lắng quá :(
Ngực đỏ thì mắc mớ gì với hành vi kích dục = tay được khẳng định ko có nguy cơ

Nguyen Ha
10-11-2014, 17:01

Máu ở trong lỗ sáo của bạn là máu của bạn chứ của ai. Muốn biết tại sao có máu trong lỗ sáo nên đi khám nam khoa. Kích dục bằng tay là tình dục an toàn. Không có nguy cơ. HIV không có triệu chứng ban đầu.

stress_need_help
10-11-2014, 17:34
Em cảm ơn các anh đã tư vấn. Em có đi khám thì bác sĩ bảo em bị viêm đường tiết niệu cho uống ciprobay 10 ngày sau đó khỏi. Vì lo lắng quá nên ngày 5/11 (tức là 7 tuần) vừa rồi em có đi xét nghiệm bằng phương pháp combi PT tại Medlatec nhận được kết quả là AT nhưng bác sĩ bảo là phải đi xét nghiệm lại tại tuần 12. Em muốn hỏi là uống ciprobay kháng sinh có ảnh hưởng đến kết quả hay không ạ? Có trường hợp nào AT tại tuần thứ 7 mà bị DT tại tuần 12 chưa ạ

Nguyen Ha
10-11-2014, 17:36
Em cảm ơn các anh đã tư vấn. Em có đi khám thì bác sĩ bảo em bị viêm đường tiết niệu cho uống ciprobay 10 ngày sau đó khỏi. Vì lo lắng quá nên ngày 5/11 (tức là 7 tuần) vừa rồi em có đi xét nghiệm bằng phương pháp combi PT tại Medlatec nhận được kết quả là AT nhưng bác sĩ bảo là phải đi xét nghiệm lại tại tuần 12. Em muốn hỏi là uống ciprobay kháng sinh có ảnh hưởng đến kết quả hay không ạ? Có trường hợp nào AT tại tuần thứ 7 mà bị DT tại tuần 12 chưa ạ

Thuốc kháng sinh ko làm ảnh hưởng tới kết quả XN âm tính của bạn. Không có nguy cơ không cần XN nữa. Lo chữa viêm đường tiết lieeuh theo chỉ định của bs cho khỏi.

stress_need_help
10-11-2014, 17:42
Em cảm ơn anh. Nhưng anh ơi anh cho em hỏi đã có trường hợp nào xét nghiệm combi pt ở tuần thứ 7 AT mà tuần thứ 12 bị DT chưa ạ.

songchungvoi_HIV
10-11-2014, 17:44
Em cảm ơn anh. Nhưng anh ơi anh cho em hỏi đã có trường hợp nào xét nghiệm combi pt ở tuần thứ 7 AT mà tuần thứ 12 bị DT chưa ạ.
Ko hề có chuyện AT ở 7 tuần cho một hành vi có nguy cơ mà 12 tuần sau nguy cơ DT

Charles
10-11-2014, 17:44

Chưa có trường hợp nào bạn.

stress_need_help
10-11-2014, 21:19
Em cảm ơn a chị đã tư vấn. Cho em hỏi câu cuối cùng thôi ạ. Dù là máu của cô gái đó rơi vào lỗ sáo e cg không có nguy cơ ạ? Vì a sống chung đã nói là phải bơi kim tiêm máu vào mới có nguy cơ. Và kết quả xét nghiệm của e thế là đã an toàn chưa ạ? Có cần làm xét nghiệm ở tuần 13 ko ạ?

Tuanmecsedec
10-11-2014, 21:44
Em cảm ơn a chị đã tư vấn. Cho em hỏi câu cuối cùng thôi ạ. Dù là máu của cô gái đó rơi vào lỗ sáo e cg không có nguy cơ ạ? Vì a sống chung đã nói là phải bơi kim tiêm máu vào mới có nguy cơ. Và kết quả xét nghiệm của e thế là đã an toàn chưa ạ? Có cần làm xét nghiệm ở tuần 13 ko ạ?

Khả năng có thể nguy cơ lây nhiễm chỉ khi nào quan hệ trực tiếp thôi bạn.

stress_need_help
11-11-2014, 07:18
Em cảm ơn anh đã tư vấn. Nhưng theo em biết vẫn có trường hợp lây nhiễm mà không cần xâm nhập như máu bắn hiv bắn vào mắt thì cg bị lây nhiễm đúng ko ạ. Thế trường hợp của em nếu máu đấy là của cô nhân viên e cg có nguy cơ ạ? E xin lỗi vì hỏi nhiều nhưng thực sự e stress quá ạ.

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 07:21
Em cảm ơn anh đã tư vấn. Nhưng theo em biết vẫn có trường hợp lây nhiễm mà không cần xâm nhập như máu bắn hiv bắn vào mắt thì cg bị lây nhiễm đúng ko ạ. Thế trường hợp của em nếu máu đấy là của cô nhân viên e cg có nguy cơ ạ? E xin lỗi vì hỏi nhiều nhưng thực sự e stress quá ạ.
Mắt là niêm mạc sống khi bị máu có HIV bắn vào nguy cơ nhiễm HIV gần như 100%

stress_need_help
11-11-2014, 08:32
Em cảm ơn anh. Vậy là dù có máu đấy là máu của cô nhân viên cũng ko đủ để lây nhiễm H đúng ko ạ? Phải như anh songchung_hiv nói là một kim tiêm máu bơi vào lỗ sáo mới có nguy cơ đúng ko ạ? Kết quả xét nghiệm của em như vậy là đã an toàn chưa ạ? Em có cần xét nghiệm tuần 12 không ạ?

Tuanmecsedec
11-11-2014, 08:33

Em cảm ơn anh. Vậy là dù có máu đấy là máu của cô nhân viên cũng ko đủ để lây nhiễm H đúng ko ạ? Phải như anh songchung_hiv nói là một kim tiêm máu bơi vào lỗ sáo mới có nguy cơ đúng ko ạ? Kết quả xét nghiệm của em như vậy là đã an toàn chưa ạ? Em có cần xét nghiệm tuần 12 không ạ?

Không lây nhiễm kiểu rơi hay chạm vào lổ sáo bạn,chỉ lây nhiễm quan hệ trực tiếp thôi.

stress_need_help
11-11-2014, 08:36
Em cảm ơn anh Tuấn. Anh ơi cho em hỏi là kết quả xét nghiệm 6 tuần combi PT của em thế có bao h bị lật ở tuần 12 không ạ? Em có thể quan hệ với vợ bình thường được không ạ?

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 08:39
Em cảm ơn anh Tuấn. Anh ơi cho em hỏi là kết quả xét nghiệm 6 tuần combi PT của em thế có bao h bị lật ở tuần 12 không ạ? Em có thể quan hệ với vợ bình thường được không ạ?
Có nguy cơ đâu mà lật kèo với lật cột?? Ko ai nhiễm HIV từ một hành vi kích dục = tay được khẳng định là an toàn tuyệt đối

Tuanmecsedec
11-11-2014, 08:58

Một hành vi có nguy cơ thật sự,nếu xét nghiệm 6 tuần âm tính HIV Combi PT thì 100% chưa ca nào lật kèo tuần 12.Nhưng đối trường hợp của bạn hoàn toàn được tư vấn không có nguy cơ,vì vậy yên tâm 100% kết quả này và không cần thiết xét nghiệm nữa.

stress_need_help
11-11-2014, 09:39
Dạ vâng ạ em cảm ơn các anh đã nhiệt tình tư vấn cho em. Em xin lỗi vì hỏi hơi nhiều nhưng em lo quá ạ. Em hy vọng có thể xả stress để ngủ được một ít ngày hôm nay chứ thế này có khi chết trước khi bị H mất. Em cứ nghĩ lung tung là xét nghiệm liệu có sai mẫu máu không, rồi máy móc thiết bị có sai không. Em nghĩ xét nghiệm j có thể sai nhưng HIV thì chắc ít đúng ko ạ?

stress_need_help
11-11-2014, 09:41
Em xin lỗi anh Tuấn em nhầm. Xét nghiệm combi PT của em là ở tuần thứ 7 anh ạ. Nếu vậy có bị lật kèo ở tuần 12 không ạ.

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 09:42
Dạ vâng ạ em cảm ơn các anh đã nhiệt tình tư vấn cho em. Em xin lỗi vì hỏi hơi nhiều nhưng em lo quá ạ. Em hy vọng có thể xả stress để ngủ được một ít ngày hôm nay chứ thế này có khi chết trước khi bị H mất. Em cứ nghĩ lung tung là xét nghiệm liệu có sai mẫu máu không, rồi máy móc thiết bị có sai không. Em nghĩ xét nghiệm j có thể sai nhưng HIV thì chắc ít đúng ko ạ?
XN HIV là lấy máu từ bạn sau đó cho vào máy li tâm tách huyết thanh ra khỏi hồng cầu rùi sau đ1o cho sinh phẩm vào huyết thanh chờ xem có phản ứng hay k chứ ko phải lấy máu ra dĩa rùi dùng kính lúp ngồi đếm virut

Tuanmecsedec
11-11-2014, 09:46
Em xin lỗi anh Tuấn em nhầm. Xét nghiệm combi PT của em là ở tuần thứ 7 anh ạ. Nếu vậy có bị lật kèo ở tuần 12 không ạ.

Ngay cả bạn ghi nhầm 6 tuần,Tuanmecsedec còn tham vấn vậy,huống chi là bạn xét nghiệm 7 tuần.

stress_need_help
11-11-2014, 16:03
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn các anh. Em cũng hy vọng mình tai qua nạn khỏi kiếp nạn này và sẽ không bao h đi đến những chỗ đấy nữa. Nhưng vậy em có thể quên chuyện này chưa ạ. Em vẫn bị ám ảnh bởi máu trong lỗ sáo còn dương vật thì em nhớ đã kiểm tra kĩ không thấy có vết xước hay máu ạ. Em cũng sợ bị lật kèo tuần 12 ạ :(.

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 16:09
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn các anh. Em cũng hy vọng mình tai qua nạn khỏi kiếp nạn này và sẽ không bao h đi đến những chỗ đấy nữa. Nhưng vậy em có thể quên chuyện này chưa ạ. Em vẫn bị ám ảnh bởi máu trong lỗ sáo còn dương vật thì em nhớ đã kiểm tra kĩ không thấy có vết xước hay máu ạ. Em cũng sợ bị lật kèo tuần 12 ạ :(.
Tai với tay khỉ gì, có nguy cơ đâu mà qua với k qua, Nhãm rùi quá

stress_need_help
11-11-2014, 17:23
Dạ em cảm ơn các anh ở diễn đàn đã tư vấn. Anh Tuấn, anh Hà, anh songchung_hiv ơi a có thể khẳng định lại với e là dù máu rơi vào lỗ sáo là máu của cô nhân viên em cũng không có nguy cơ đúng ko ạ? Với kết quả tuần thứ 7 at bằng combi pt là em đã an toàn 100% rồi ạ. Em cảm ơn các anh.

Charles
11-11-2014, 18:09
Dạ em cảm ơn các anh ở diễn đàn đã tư vấn. Anh Tuấn, anh Hà, anh songchung_hiv ơi a có thể khẳng định lại với e là dù máu rơi vào lỗ sáo là máu của cô nhân viên em cũng không có nguy cơ đúng ko ạ? Với kết quả tuần thứ 7 at bằng combi pt là em đã an toàn 100% rồi ạ. Em cảm ơn các anh.

Nếu bạn thực sự có nguy cơ thì 7 tuần kết quả đã là DT rồi. Yên tâm với những gì đã được chia sẻ, đừng suy diễn để dọa mình nữa.

stress_need_help
11-11-2014, 19:49
Em cảm ơn. Em vừa đọc anh songchung_hiv tư vấn cho bạn lolang nếu dùng khăn mà vắt từng giọt vào lỗ sáo thì có nguy cơ với bệnh giang mai. Tức là trong trường hợp của e nếu máu đó là máu của cô nhân viên tức là e có nguy cơ ạ :(

Charles
11-11-2014, 19:57
Em cảm ơn. Em vừa đọc anh songchung_hiv tư vấn cho bạn lolang nếu dùng khăn mà vắt từng giọt vào lỗ sáo thì có nguy cơ với bệnh giang mai. Tức là trong trường hợp của e nếu máu đó là máu của cô nhân viên tức là e có nguy cơ ạ :(

Chỉ là bạn suy diễn tự dọa mình thôi chứ máu nào của cô nhân viên??? Bạn tự hỏi lại bản thân xem nếu tay mình đang chảy máu thì có kích dục cho người khác được không???

stress_need_help
12-11-2014, 08:41
Dạ thực ra e nhiều lúc em cũng nghĩ là máu đấy là máu của e nhưng vì em cg ko có cách nào để kiểm chứng, em sợ tính đến tình huống xấu nhất là máu đấy là máu của nv maxa các a cho e hỏi là e có nguy cơ cao ko ạ nếu máu đấy là máu của nv maxa ạ.

Tuanmecsedec
12-11-2014, 08:42
Dạ thực ra e nhiều lúc em cũng nghĩ là máu đấy là máu của e nhưng vì em cg ko có cách nào để kiểm chứng, em sợ tính đến tình huống xấu nhất là máu đấy là máu của nv maxa các a cho e hỏi là e có nguy cơ cao ko ạ nếu máu đấy là máu của nv maxa ạ.

Tuanmecsedec khẳng định bạn lần nữa không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
12-11-2014, 08:42
Hành vi kích dục bằng tay là hành vi an toàn tuyệt đối 10000000000000000000%

stress_need_help
12-11-2014, 21:48
Em cảm ơn các anh đã tư vấn. Nhưng mấy hôm nay ko biết nguyên nhân làm sao ngực em nổi nhiều nốt chưa thấy ốm hay ho j cả. E đọc thấy hiv có phát ban với. Phát ban hiv phải kèm theo sốt đúng ko ạ? E biết các anh tư vấn rất nhiệt tình nhưng các anh cho em hỏi nếu chẳng may cô nhân viên muốn hại em để máu vào lỗ sáo của e thì e có nguy cơ ko ạ?

ptsu3
12-11-2014, 22:03
Dù có nói gì cũng ko tin thì hỏi làm gì ? Hỏi xong trả lời ko nghe thì hỏi làm gì ? Đã bảo HIV ko có triệu chứng, HIV ko có phát ban, tóm lại hành vi ko có nguy cơ thì ko thể nào lây nhiễm .

Nguyen Ha
13-11-2014, 07:07
Em cảm ơn các anh đã tư vấn. Nhưng mấy hôm nay ko biết nguyên nhân làm sao ngực em nổi nhiều nốt chưa thấy ốm hay ho j cả. E đọc thấy hiv có phát ban với. Phát ban hiv phải kèm theo sốt đúng ko ạ? E biết các anh tư vấn rất nhiệt tình nhưng các anh cho em hỏi nếu chẳng may cô nhân viên muốn hại em để máu vào lỗ sáo của e thì e có nguy cơ ko ạ?

Khi nào cô ta dùng kim tiêm rút máu từ tay cô ta rồi bơm thẳng vài lỗ sáo của bạn mới có nguy cơ. Do bạn nóng trong người, nóng gan nên phát ban thôi, uống đồ mát vào sẽ hết.

Tuanmecsedec
13-11-2014, 08:08

Người ta làm nghề thì mong muốn để kiếm tiền,nếu bạn nói cô ấy tìm cách để moi tiền bạn thì may ra còn hợp lý,chứ mắc mớ (ông bà,ông vải) gì hại bạn được cái gì.

Nếu muốn hại bạn thì rất đơn giản,khi bạn đã vào đó rồi thì đầu ốc đã lên chín trời mây,dụ bạn quan hệ tình dục may ra còn hợp lý hơn.Bạn đừng có suy diễn kiểu hoang tưởng quá.

stress_need_help
13-11-2014, 16:13
Dạ e cảm ơn các anh đã tư vấn em yên tâm rồi ạ. Các anh cho e hỏi e đọc trên diễn đàn thấy ở tuần thứ 6 trở đi thì dùng pp xét nghiệm nào cg như nhau mà pp test nhanh thì phải tuần 12 mới chốt thế xét nghiệm combi pt ở tuần 7 có an toàn hơn xét nghiệm test nhanh ở tuần 7 ko ạ?

Tuanmecsedec
13-11-2014, 16:18
Dạ e cảm ơn các anh đã tư vấn em yên tâm rồi ạ. Các anh cho e hỏi e đọc trên diễn đàn thấy ở tuần thứ 6 trở đi thì dùng pp xét nghiệm nào cg như nhau mà pp test nhanh thì phải tuần 12 mới chốt thế xét nghiệm combi pt ở tuần 7 có an toàn hơn xét nghiệm test nhanh ở tuần 7 ko ạ?

7 tuần xét nghiệm HIV Combi PT hay test nhanh, hai cái này có giá trị như nhau.

stress_need_help
13-11-2014, 16:25
Thế tức là nếu có nguy cơ thì vẫn phải xét nghiệm lại tuần 12 ạ. Vì e tưởng combi pt là xét nghiệm tìm cả kháng nguyên và kháng thể mà để kháng thể xuất hiện thì phải có kháng nguyên trc do vậy tuần 7 xét nghiệm mà ko có kháng nguyên thì tức là gần như ko thấy kháng nguyên ở các tuần sau chứ ạ.

Tuanmecsedec
13-11-2014, 16:29
Thế tức là nếu có nguy cơ thì vẫn phải xét nghiệm lại tuần 12 ạ. Vì e tưởng combi pt là xét nghiệm tìm cả kháng nguyên và kháng thể mà để kháng thể xuất hiện thì phải có kháng nguyên trc do vậy tuần 7 xét nghiệm mà ko có kháng nguyên thì tức là gần như ko thấy kháng nguyên ở các tuần sau chứ ạ.

Thật ra dù phương pháp nào khi xét nghiệm 7 tuần âm tính thì chưa ca nào lật kèo tuần 12.Còn trường hợp của bạn đã được tư vấn rồi,có xét nghiệm thì chỉ phí tiền và phí máu thôi.Vì vậy không cần xét nghiệm nữa.

stress_need_help
14-11-2014, 12:03
Em cảm ơn anh. Đọc lời các anh tư vấn em cũng yên tâm nhưng em đang thắc mắc về xét nghiệm HIV vì nếu tuần 6 xét nghiệm các phương pháp là như nhau và tuần 6 không thay đổi kết quả ở tuần 12 tại sao bộ y tế của mình hay nhiều nước vẫn khuyến nghị là thời gian cửa số xét nghiệm là 3 tháng tại sao mình không đổi thành 6 tuần vì trên bộ nước mình đều có phương pháp test nhanh đúng không ạ?

Ở Sig, xét nghiệm phương pháp combo thế hệ thứ 4 từ tuần 4 là họ kết luận được rồi đúng không ạ?

Tuanmecsedec
14-11-2014, 12:07
Em cảm ơn anh. Đọc lời các anh tư vấn em cũng yên tâm nhưng em đang thắc mắc về xét nghiệm HIV vì nếu tuần 6 xét nghiệm các phương pháp là như nhau và tuần 6 không thay đổi kết quả ở tuần 12 tại sao bộ y tế của mình hay nhiều nước vẫn khuyến nghị là thời gian cửa số xét nghiệm là 3 tháng tại sao mình không đổi thành 6 tuần vì trên bộ nước mình đều có phương pháp test nhanh đúng không ạ?

Ở Sig, xét nghiệm phương pháp combo thế hệ thứ 4 từ tuần 4 là họ kết luận được rồi đúng không ạ?

Vì lấy con số cho thấy 100% ca thật sự nhiễm đều phát hiện ra ở tuần 12.Tuanmecsedec cũng có giải thích ở chủ đề này :

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

stress_need_help
14-11-2014, 12:26
Dạ vâng ạ nhưng có điều em chưa hiểu mong anh giải thích cho em. Anh Tuan nói là sau 6 tuần thì các phương pháp có giá trị như nhau và test nhanh phải chốt ở tuần 12 tức là nếu em đã xét nghiệm combi pt ở tuần 7 thì em sẽ phải làm lại ở tuần 12 ( nếu có nguy cơ cao đúng không ạ)?

Em đã đọc kỹ chủ đề anh gửi rồi ạ. Lý do bên mình chưa chốt ở tuần 4 vì chỉ có Hà Nội, TPHCM, Đà Nẵng là có phương pháp xét nghiệm combo đúng không ạ? Vậy em làm combi pt ở tuần 4 với tuần 7 thì cái nào chính xác hơn ạ vì em làm ở medlactec họ bảo là phải 6 tuần mới làm được vậy phương pháp này khác với combo 4 tuần ạ?

Anh nói là chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần thứ 6 đúng không ạ? Vậy những trường hợp nào mà ở tuần thứ 6 không phát hiện được mà phải chờ tới tuần 12 mới phát hiện được ạ?

Em xin lỗi vì hỏi hơi nhiều nhưng nếu được các anh giải thích giúp em. Những ngày căng thằng vừa qua diễn đàn luôn là nơi em tìm hiểu kiến thức để giảm stress em thực sự cảm ơn các anh và diễn đàn đã giúp đỡ em. Nếu được em cũng muốn tìm hiểu thêm kiến thức để có thể tư vấn được cho mọi người cùng hoàn cảnh như em. Em cảm ơn các anh.

Nguyen Ha
14-11-2014, 13:06
Dạ vâng ạ nhưng có điều em chưa hiểu mong anh giải thích cho em. Anh Tuan nói là sau 6 tuần thì các phương pháp có giá trị như nhau và test nhanh phải chốt ở tuần 12 tức là nếu em đã xét nghiệm combi pt ở tuần 7 thì em sẽ phải làm lại ở tuần 12 ( nếu có nguy cơ cao đúng không ạ)?

Em đã đọc kỹ chủ đề anh gửi rồi ạ. Lý do bên mình chưa chốt ở tuần 4 vì chỉ có Hà Nội, TPHCM, Đà Nẵng là có phương pháp xét nghiệm combo đúng không ạ? Vậy em làm combi pt ở tuần 4 với tuần 7 thì cái nào chính xác hơn ạ vì em làm ở medlactec họ bảo là phải 6 tuần mới làm được vậy phương pháp này khác với combo 4 tuần ạ?

Anh nói là chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần thứ 6 đúng không ạ? Vậy những trường hợp nào mà ở tuần thứ 6 không phát hiện được mà phải chờ tới tuần 12 mới phát hiện được ạ?

Em xin lỗi vì hỏi hơi nhiều nhưng nếu được các anh giải thích giúp em. Những ngày căng thằng vừa qua diễn đàn luôn là nơi em tìm hiểu kiến thức để giảm stress em thực sự cảm ơn các anh và diễn đàn đã giúp đỡ em. Nếu được em cũng muốn tìm hiểu thêm kiến thức để có thể tư vấn được cho mọi người cùng hoàn cảnh như em. Em cảm ơn các anh.
PP XN combo có giá trị từ tuần thứ 4 trở đi.
Nói thật bạn stress nặng quá có khi bạn cũng không biết bạn đang hỏi gì.
Vui lòng đọc lại những gì được tư vấn đi.

Tuanmecsedec
14-11-2014, 14:27

Tuanmecsedec đã từng có vài ca dẫn đi xét nghiệm dính chưởng ở tuần 6,7.

Vấn đề sau 4 tuần HIV Combo âm tính và 7 tuần test nhanh tìm kháng thể âm tính,hai cái này có giá trị cao như nhau.Tuanmecsedec tham gia lĩnh vực này rất lâu từ 2007 cho đến nay dám khẳng định 100% chưa có trường hợp nào 4 tuần HIV Combo âm tính hay 7 tuần test nhanh âm tính mà dương tính lại sau 12 tuần.

stress_need_help
14-11-2014, 16:11
Anh Tuấn ơi của e là 7 tuần combi pt. Nhưng e vẫn thắc mắc nếu vậy sao người ta ko cho thời gian xét nghiệm xuống 6 tuần bằng pp test nhanh mà lại vẫn cứ để 12 tuần vì chưa có ca nào lật kèo?

Tuanmecsedec
14-11-2014, 16:15
Anh Tuấn ơi của e là 7 tuần combi pt. Nhưng e vẫn thắc mắc nếu vậy sao người ta ko cho thời gian xét nghiệm xuống 6 tuần bằng pp test nhanh mà lại vẫn cứ để 12 tuần vì chưa có ca nào lật kèo?

Tuanmecsedec cũng có giải thích ở chủ đề này :

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

stress_need_help
15-11-2014, 17:23
E cảm ơn a. E vừa đọc chủ đề của anh xinphuho cg thấy xét nghiệm combo 2 tuần nhưng khi xét nghiệm tại bệnh viện lớn toàn ko xác định lại stress rồi a ơi.

Tuanmecsedec
15-11-2014, 18:07
E cảm ơn a. E vừa đọc chủ đề của anh xinphuho cg thấy xét nghiệm combo 2 tuần nhưng khi xét nghiệm tại bệnh viện lớn toàn ko xác định lại stress rồi a ơi.

vấn đề nào thì ra vấn đề đó bạn,chuyện của bạn là của bạn.

stress_need_help
18-11-2014, 16:23
Em cảm ơn anh. Em vừa đọc thấy bạn xinphuho âm tính em cũng đỡ lo hơn nhưng anh ơi cho em hỏi tại sao nếu 6 tuần xét nghiệm các pp là như nhau mà ở medlatec lại nói là xét nghiệm combi pt từ 6 đến 12 tuần em chưa hiểu lắm? Link em đọc đây ạ http://www.medlatec.vn/QADetails.aspx?id=5896

Tùng đẹp trai
18-11-2014, 16:34
Em cảm ơn anh. Em vừa đọc thấy bạn xinphuho âm tính em cũng đỡ lo hơn nhưng anh ơi cho em hỏi tại sao nếu 6 tuần xét nghiệm các pp là như nhau mà ở medlatec lại nói là xét nghiệm combi pt từ 6 đến 12 tuần em chưa hiểu lắm? Link em đọc đây ạ http://www.medlatec.vn/QADetails.aspx?id=5896

Bạn đọc lại cái này :

vấn đề nào thì ra vấn đề đó bạn,chuyện của bạn là của bạn.

Tuanmecsedec
18-11-2014, 16:35

Họ chỉ trả lời theo nguyên tắc thôi.Nếu đúng phương pháp HIV kết hợp(Combo) thì xét nghiệm sau 4 tuần.

stress_need_help
18-11-2014, 16:40
Thế combi pt ở medlatec có đúng là combo không ạ?

Tùng đẹp trai
18-11-2014, 16:43

Combi pt với combo ag/ab là một!

Combo hay combi chỉ là một thuật ngữ tên gọi, Combo = Antive HIV Ag/Ab Combo

Charles
18-11-2014, 17:31

Combi PT hay Combo là một, chỉ là thuật ngữ gọi khác nhau thôi.

stress_need_help
19-11-2014, 15:13
Em cảm ơn anh. Nhưng em vẫn chưa hiểu tại sao medlatec lại tư vấn là xét nghiệm sau 6 tuần mà không phải 4 tuần vì sau 5 tuần thì kháng nguyên sẽ hết và mọi phương pháp là như nhau :(.

songchungvoi_HIV
19-11-2014, 15:17
Em cảm ơn anh. Nhưng em vẫn chưa hiểu tại sao medlatec lại tư vấn là xét nghiệm sau 6 tuần mà không phải 4 tuần vì sau 5 tuần thì kháng nguyên sẽ hết và mọi phương pháp là như nhau :(.
Tôi nhắc lại bạn ko có nguy cơ, trong tài liệu của WHO nói về nguy cơ nhiễm HIV ko hề có kích dục = tay là hành vi nguy cơ, nếu bạn vẫn cố tình ko nghe tôi khóa chủ đề vĩnh viễn

Tuanmecsedec
19-11-2014, 15:19

Ai nói bạn sau 5 tuần kháng nguyên sẽ hết,bạn nhìn dòng màu trắng và sau đó kháng thể có rất nhiều và có suốt đời,vì vậy phương pháp HIV Combo xét nghiệm thời điểm nào cũng chính xác.

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg