PDA

View Full Version : biểu hiện mới

emtrotdai
11-11-2014, 07:12
anh chị ơi cho e hỏi,đến hôm nay phần da quy đầu của e tự nhiên xuất hiện 1 nốt sần có vẻ hơi cứng,ko có cảm giác đau hay gì cả,là bệnh gì vậy anh chị,huhu

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 07:19
anh chị ơi cho e hỏi,đến hôm nay phần da quy đầu của e tự nhiên xuất hiện 1 nốt sần có vẻ hơi cứng,ko có cảm giác đau hay gì cả,là bệnh gì vậy anh chị,huhu
Bị gì thì đi khám đó, ngồi đây la làng ai biết cái gì mà giải quyết cho bạn

emtrotdai
11-11-2014, 07:24
nhưng a ơi theo kinh nghiệm của a thì liệu có phải 1 trong số các bệnh STDS hay gặp ko hả a?

songchungvoi_HIV
11-11-2014, 07:35
nhưng a ơi theo kinh nghiệm của a thì liệu có phải 1 trong số các bệnh STDS hay gặp ko hả a?
Bạn có nguy cơ đâu mà STDs??

Tuanmecsedec
11-11-2014, 09:02

Bình thường ở đầu dương vật có thể xuất hiện những hạt nhỏ li ti, đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu. Những hạt này không có nhân, không gây ngứa hay đau, không chảy mủ, không chảy nước, không tiến triển. Nó được gọi là gai sinh dục hay là chuỗi ngọc dương vật. Tình trạng này không gây nguy hiểm và có thể giảm dần theo tuổi tác.

emtrotdai
13-11-2014, 22:12
anh chị ơi,mấy hôm nay e cứ bị ngứa cơ quan sinh dục,1 bên đùi cứ mẩn đỏ lên rui ngứa,liệu có phải giang mai ko anh chị,sợ nhất là cứ có cảm giác ngứa ở cơ quan sinh dục

Tuanmecsedec
13-11-2014, 23:48
anh chị ơi,mấy hôm nay e cứ bị ngứa cơ quan sinh dục,1 bên đùi cứ mẩn đỏ lên rui ngứa,liệu có phải giang mai ko anh chị,sợ nhất là cứ có cảm giác ngứa ở cơ quan sinh dục

Ngứa cò thể do bạn quần bị hăm ra tuyến mồ hôi rồi ngứa thôi.

emtrotdai
23-11-2014, 17:16
huhuhu,anh chị ơi,cái sần ở đầu da quy đầu của e nay vẫn chưa hết,gí vào thấy cứng cứng,ko có cảm giác đau hay gì hết,em đọc trên mạng họ bảo là sần giang mai,hhuhuhu

Tuanmecsedec
23-11-2014, 17:21
huhuhu,anh chị ơi,cái sần ở đầu da quy đầu của e nay vẫn chưa hết,gí vào thấy cứng cứng,ko có cảm giác đau hay gì hết,em đọc trên mạng họ bảo là sần giang mai,hhuhuhu

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Bình thường ở đầu dương vật có thể xuất hiện những hạt nhỏ li ti, đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu. Những hạt này không có nhân, không gây ngứa hay đau, không chảy mủ, không chảy nước, không tiến triển. Nó được gọi là gai sinh dục hay là chuỗi ngọc dương vật. Tình trạng này không gây nguy hiểm và có thể giảm dần theo tuổi tác.

emtrotdai
23-11-2014, 17:29
của em đây là 1 cục sần to chứ ko phải là những hạt nhỏ li ti ak,e tính thời gian thì cũng trùng hợp với thời gian từ ngày có hành vi,sao tự nhiên lại thế này chứ

Tùng đẹp trai
23-11-2014, 17:30
của em đây là 1 cục sần to chứ ko phải là những hạt nhỏ li ti ak,e tính thời gian thì cũng trùng hợp với thời gian từ ngày có hành vi,sao tự nhiên lại thế này chứ

đi khám đi!

emtrotdai
23-11-2014, 17:31
đến hôm nay thì chỉ ở chỗ cục sần đó là có màu thâm lại thui các a ak

Tùng đẹp trai
23-11-2014, 17:33

Tốt nhất là bạn đi khám đi đừng tự khám bản thân !

Qua internet cũng không ai khám được cho bạn cả :)

emtrotdai
23-11-2014, 17:33
khám chỗ kín ngại quá,huhu

Charles
23-11-2014, 17:54

Theo như bạn mô tả có thể đó là mụn cóc (mụn thịt), bạn nên đến viện Da liễu khám Bác sỹ chuẩn đoán chính xác hơn.

emtrotdai
23-11-2014, 21:27
hôm nay nó bị thâm vào như quả mồng tơi rui a ak,liệu có phải giang mai ko a

Tùng đẹp trai
23-11-2014, 21:30
hôm nay nó bị thâm vào như quả mồng tơi rui a ak,liệu có phải giang mai ko a

Đã nói rồi đây

Tốt nhất là bạn đi khám đi đừng tự khám bản thân !

Qua internet cũng không ai khám được cho bạn cả :)

emtrotdai
23-11-2014, 21:57
chả lẽ số e lại đen đủi vậy ak anh chị,giờ mà có bệnh cũng chẳng dám nói với ai,tiền đâu mà chữa chứ,sao e ngu thế này,huhu

emtrotdai
23-11-2014, 23:24
chả lẽ số e lại đen đủi vậy ak anh chị,giờ mà có bệnh cũng chẳng dám nói với ai,tiền đâu mà chữa chứ,sao e ngu thế này,huhu

Tùng đẹp trai
23-11-2014, 23:26

tôi nói bạn đi khám dei

Nguyen Ha
24-11-2014, 07:00

Bệnh thì ai cũng có, người không mắc bệnh này thì mắc bệnh kia. Của bạn chỉ có 1 mụn thoi làm sao mà phải lo lắng vậy? Bình tĩnh đi.

emtrotdai
25-11-2014, 11:41
chị hà ơi,tại từ nhỏ tới giờ e chả bao giờ bị thế cả,từ ngày trót dại tới giờ cứ có biểu hiện gì trên cơ thể là e lo lắm,chả dám nói ra với ai cả,huhu,em lại sắp đi thực tập tốt nghiệp phải khám sức khỏe,nếu bị bệnh gì mà ko đủ điều kiện đi thực tập thì mặt mũi nào nhìn bạn bè nữa,

Tùng đẹp trai
25-11-2014, 11:43
chị hà ơi,tại từ nhỏ tới giờ e chả bao giờ bị thế cả,từ ngày trót dại tới giờ cứ có biểu hiện gì trên cơ thể là e lo lắm,chả dám nói ra với ai cả,huhu,em lại sắp đi thực tập tốt nghiệp phải khám sức khỏe,nếu bị bệnh gì mà ko đủ điều kiện đi thực tập thì mặt mũi nào nhìn bạn bè nữa,
lo lắng quá thì đi khám đi. Kêu trên này mãi bệnh có khỏi được đâu ? Kêu cũng ko ai giúp đc gì ngoài bảo bạn an tâm và đo khám đi. Bạn hiểu không :)

songchungvoi_HIV
25-11-2014, 12:00
Bạn bị là bị cái gì?? Bị khùng thì có

Charles
25-11-2014, 13:42

Muốn biết bị gì thì đi khám, bạn ngồi nhà kêu mà hết được bệnh thì các BV trên toàn Thế giới đóng cửa hết rồi.

emtrotdai
25-11-2014, 22:31
@ngoctrinh,cảm ơn bạn nhiều