PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục không dùng bào cao su

chuhuuda@gmail.com
15-09-2013, 15:28
Các a.chị ơj.cho e hỏj.cách đây 4 ngày.em có qhệ vớj 1 ngườj pạn nữ mà e mớj quen,e đã qhệ mà ko dùng bao cao su.sau khj qhệ xog,e sợ ngườj do nhjễm hiv nen e đã tớj gặp trung tâm phòng chống hiv đề tư vấn và dc anh bác sj bảo về uốg thuốc Tenofevir trước 24h,ngay uống 1 vien,e đã uống được 3 vjen,3 ngày rùj.gjờ e rất sợ ev hoang mang.liệu sau khj uống trong 4 tuần.khả năng e bị nhiễm hiv là pao nhjeu ak.từ lúc e uốg thuốc,em kảm thấy mệt mỏj và có bjểu hjện của hiv như đau đấu,mất ngủ,đau cơ,rát họng.gjờ e rất sợ.xjn hãy tư vấn gjúp e vớj

Tuanmecsedec
15-09-2013, 15:33
Các a.chị ơj.cho e hỏj.cách đây 4 ngày.em có qhệ vớj 1 ngườj pạn nữ mà e mớj quen,e đã qhệ mà ko dùng bao cao su.sau khj qhệ xog,e sợ ngườj do nhjễm hiv nen e đã tớj gặp trung tâm phòng chống hiv đề tư vấn và dc anh bác sj bảo về uốg thuốc Tenofevir trước 24h,ngay uống 1 vien,e đã uống được 3 vjen,3 ngày rùj.gjờ e rất sợ ev hoang mang.liệu sau khj uống trong 4 tuần.khả năng e bị nhiễm hiv là pao nhjeu ak.từ lúc e uốg thuốc,em kảm thấy mệt mỏj và có bjểu hjện của hiv như đau đấu,mất ngủ,đau cơ,rát họng.gjờ e rất sợ.xjn hãy tư vấn gjúp e vớj

Bạn điều trị trước 72 giờ uống đúng và đủ thì thành công rất cao.

CrisM
15-09-2013, 15:39
Uống pep có một số tác dụng phụ, bạn đừng cho rằng đó là do hiv. Bạn yên tâm uống thuốv sẽ cho kết quả như ý

songchungvoi_HIV
15-09-2013, 16:10
Có những biểu hiện lạ trong người thì đến gặp BS đã chỉ định dùng PEP, để khám nếu cần bs sẽ hổ trợ, ah2 mà bạn dùng Tenofovir sao 4 tuần nên xét nghiệm Creatinine nhé, vì Tenofovir dễ làn cho chức năng thận tăng, nếu bạn có tiền sử suy thận. tèn tén ten

chuhuuda@gmail.com
15-09-2013, 19:27
Cách đây 4 ngày,em có qhệ với 1 ngừơi bạn mà em mới quen,em đã không dùng bao cao su,và sau khi qhệ xong thì em lại thấy sợ,em cũng không biết được người đó có bị nhiễm hiv không,và em đã tới gặp trung tâm phòng chống nhiễm hiv và được các bác chỉ dẫn là mua thuốc Tenofevic trứơc 24h.và tiếp tục cho tới 28 ngày tiếp theo.e đã uống thuốc được 4 ngày rồj.giờ em thấy có triệu chứng của hiv như chóng mặt,đau đầu,mất ngủ,kém ăn,và rát họng nữa.có phải em đã bị nhiễm rồi không.giờ em sợ qúa.anh,chị bảo em nên làm gì bây giờ.mai nữa là ngày thứ 5 rồi.còn cách nào không ạ.

Nguyen Ha
15-09-2013, 19:46
Cách đây 4 ngày,em có qhệ với 1 ngừơi bạn mà em mới quen,em đã không dùng bao cao su,và sau khi qhệ xong thì em lại thấy sợ,em cũng không biết được người đó có bị nhiễm hiv không,và em đã tới gặp trung tâm phòng chống nhiễm hiv và được các bác chỉ dẫn là mua thuốc Tenofevic trứơc 24h.và tiếp tục cho tới 28 ngày tiếp theo.e đã uống thuốc được 4 ngày rồj.giờ em thấy có triệu chứng của hiv như chóng mặt,đau đầu,mất ngủ,kém ăn,và rát họng nữa.có phải em đã bị nhiễm rồi không.giờ em sợ qúa.anh,chị bảo em nên làm gì bây giờ.mai nữa là ngày thứ 5 rồi.còn cách nào không ạ.

Bạn QHTD ko dùng bcs là bạn có nguy cơ lây nhiễm HIV. Không chẩn đoán HIV qua triệu chứng. Bạn đang dùng thuốc phơi nhiễm thì hãy tuân thủ đúng điều trị đi thành công rất cao. Ko còn cách nào khác là dùng phơi nhiễm.

chuhuuda@gmail.com
16-09-2013, 11:29
Anh tuấn ơi.cách đây 5 ngày e có qhệ với 1 gáj mại dâm mà không dùng bao cao su.sau khi qhệ xong,e rất sợ và đã uống 1 viên thuốc Tenofevir là thuốc chống phơi nhiễm hiv,và tới giờ em vẫn đang uống cho tới 28 ngày tiếp theo.nhưng e thấy bản thân em có dấu hiệu lâm sàn của hiv nhu đau đầu,chóng mặt,kém ăn,mất ngủ,và rát họng nữa.giờ em thấy hoang mang và sợ qúa.liệu em đã bị nhiễm chưa a.e sợ lắm.

CrisM
16-09-2013, 11:31
Bạn cứ uống thuốc, đừng quan tâm triệu chứng làm gì

Nguyen Ha
16-09-2013, 13:09
Anh tuấn ơi.cách đây 5 ngày e có qhệ với 1 gáj mại dâm mà không dùng bao cao su.sau khi qhệ xong,e rất sợ và đã uống 1 viên thuốc Tenofevir là thuốc chống phơi nhiễm hiv,và tới giờ em vẫn đang uống cho tới 28 ngày tiếp theo.nhưng e thấy bản thân em có dấu hiệu lâm sàn của hiv nhu đau đầu,chóng mặt,kém ăn,mất ngủ,và rát họng nữa.giờ em thấy hoang mang và sợ qúa.liệu em đã bị nhiễm chưa a.e sợ lắm.

Mình đã chuyển bài viết này của bạn về chủ đề sẵn có bạn đã lập. Còn câu hỏi bạn post tiếp vào chủ đề này. KHÔNG lập chủ đề mới có cùng nội dung câu hỏi.

chuhuuda@gmail.com
16-09-2013, 22:31
Xin hãy giúp e.cách đây 5 ngày e có qhệ với 1 bạn gái mà em ko quen biết.mà không dùng bao cao su.sau khj quan hệ xong e đã uống thuốc phòng chống phơi nhiễm hiv là thuốc Tenoferir loai 300mg.nhưng lại không kết hợp với lamivudin.chiều nay em có gặp bác sĩ tư vấn thì bác bảo là không hiệu qủa.pải kết hợp cả 2 loại thuốc trên.và bây giờ em có thể bổ xung được không.hay em nên uống thuốc khác mà bác sỉ bảo.5 ngày rùi uống được nữa không.giờ em hoang mang và đang rất sợ hãi.cho em xjn ý kiến vớj.

chuhuuda@gmail.com
16-09-2013, 22:58
Các a,chị oi.e chỉ dùng mỗi 1 loại thuốc Tenoferir mà ko dùng thêm lamivudin.chiều nay di gặp tư vấn thi bác sĩ bảo là không có tác dụng gì.giờ em có thễ bổ xung dc không.hay giờ em uống thuốc khác mà bác sĩ khuyen dc không.5 ngày mất rồi.em pải làm thế nào đây.e sợ thêm rồi

Tuanmecsedec
16-09-2013, 23:03
Các a,chị oi.e chỉ dùng mỗi 1 loại thuốc Tenoferir mà ko dùng thêm lamivudin.chiều nay di gặp tư vấn thi bác sĩ bảo là không có tác dụng gì.giờ em có thễ bổ xung dc không.hay giờ em uống thuốc khác mà bác sĩ khuyen dc không.5 ngày mất rồi.em pải làm thế nào đây.e sợ thêm rồi

Bạn cần kết hợp viên Tenofovir 300mg và 3 viên Lamivudin 100mg.Bạn chọn giờ nhất định trong ngày.Ví dụ, bạn uống 8h00 sáng hôm nay thì 8h00 hôm sau bạn mới uống tiếp.

Nguyen Ha
17-09-2013, 04:35
Xin hãy giúp e.cách đây 5 ngày e có qhệ với 1 bạn gái mà em ko quen biết.mà không dùng bao cao su.sau khj quan hệ xong e đã uống thuốc phòng chống phơi nhiễm hiv là thuốc Tenoferir loai 300mg.nhưng lại không kết hợp với lamivudin.chiều nay em có gặp bác sĩ tư vấn thì bác bảo là không hiệu qủa.pải kết hợp cả 2 loại thuốc trên.và bây giờ em có thể bổ xung được không.hay em nên uống thuốc khác mà bác sỉ bảo.5 ngày rùi uống được nữa không.giờ em hoang mang và đang rất sợ hãi.cho em xjn ý kiến vớj.

Tôi chuyển bài này của bạn về đây để nhắc nhở thêm lần nữa. Bạn KHÔNG tạo thêm chủ đề mới có cùng hành vi nguy cơ. Còn câu hỏi bạn post tiếp ở chủ đề này của bạn.

chuhuuda@gmail.com
17-09-2013, 06:40
Bây giờ em uống bổ xung có duợc không.trước đó e chỉ uống có 1 loại Tenforin.giớ e phải làm sao ak

Tuanmecsedec
17-09-2013, 06:48
Bây giờ em uống bổ xung có duợc không.trước đó e chỉ uống có 1 loại Tenforin.giớ e phải làm sao ak

Bác sĩ cũng đã kêu bạn uống bổ sung thì bạn cứ uống bổ sung thêm.

chuhuuda@gmail.com
17-09-2013, 07:16
Anh ơi.theo a thì giờ e nên uống bổ xung thêm thuốc hay e nên uống thuốc điều trị khác hả anh.5 ngày rồi mà uống thuốc điều trị khác có được không anh

Tuanmecsedec
17-09-2013, 07:49
Anh ơi.theo a thì giờ e nên uống bổ xung thêm thuốc hay e nên uống thuốc điều trị khác hả anh.5 ngày rồi mà uống thuốc điều trị khác có được không anh

Bác Sĩ đã dặn bạn uống bổ sung thêm thì uống theo lởi Bác sĩ dặn.Không cần đổi.

chuhuuda@gmail.com
17-09-2013, 08:30
Anh ơi.bác sĩ bảo.giờ mà đổi thuốc thì củng qúa 72h rồi.mà giờ có uống bổ xung thêm kủng đã qúa 72h rồi.a cho em xin ý kiến của anh nên thế nào bây giờ ạ

chuhuuda@gmail.com
17-09-2013, 09:35
Anh ơi.gjờ mà đổi thuốc thì kủng đã qúa 72 rồi.mà giờ có uống thuốc bổ xung củng qúa 72h rồi.cho e xjn ý kiến kủa a di ak

Xinchoemmotloikhuyen
17-09-2013, 09:42
Bạn đưa bạn gái kia đi xn hiv đi,nếu kết quả ât thi cũng se yên tâm phần nào.bac si tư vấn cho bạn dung thuốc kinh nghiệm kém quá,phai dùng kết hợp 2 loại thuốc mới hiệu quả chứ.nếu bạn gái kia k chiu di xn thi bạn giả vờ bảo bạn bị hiv rồi cho bạn ấy sợ,bạn ấy sẽ đi xn luôn ây mà,sau khj xn xong kết quả mà ât thì bạn hỏi bạn ấy trước khj qh vs ban,bạn ấy qh vs ai,co dung bcs k? Sau đo so sanh voi tgian 3 tháng ,nếu bạn ấy at o 3 thang thi bạn ấy k bị hiv,và bạn cung vậy.

chuhuuda@gmail.com
17-09-2013, 09:53
Em có dủ đi rồi mà nó kô chju đi.cứ chốn e.hỏj có e có bị sao ko.thì nó bảo ko.bác sj tư vấn kiểu gj nữa.uống thuốc kủng chết mà ko uống kủng chết.gjờ em pảj sao.kêu ngừơj ấy đi xét nghien thj ko dc

Xinchoemmotloikhuyen
17-09-2013, 10:00
M thAy theo kinh nghiệm của mọi người và trên diên đàn thì uống thuốc thi phải uống 2 thuốc kết hợp từ đầu,chứ uống 1 thuốc m sợ k hiệu quả,thế cô gái đó thuộc đối tượng nào,có phải gmd k? Bạn cứ nt cho cô ấy bảo bạn bi hiv rôi,xem thai độ của cô ây ntn.m cung đã thuộc trường hợp như bạn là qh vs nguoi quen qua mang k dung bcs,m cung lừa dc cô ấy 2 lần đi xn sau lần qh với người yêu cũ của cô ây ,lần đó cô ây co dung bcs,lần xn m đưa cô ây đi sau 2 tháng và 3 tháng 10 ngày so với lần qh trước khi qh vs m,nên m cũng yên tâm hơn,nhưng vẫn đợi 3 tháng để đi xn,đen nay mới dc 10 tuần

Tuanmecsedec
17-09-2013, 10:25
Anh ơi.gjờ mà đổi thuốc thì kủng đã qúa 72 rồi.mà giờ có uống thuốc bổ xung củng qúa 72h rồi.cho e xjn ý kiến kủa a di ak

Em có dủ đi rồi mà nó kô chju đi.cứ chốn e.hỏj có e có bị sao ko.thì nó bảo ko.bác sj tư vấn kiểu gj nữa.uống thuốc kủng chết mà ko uống kủng chết.gjờ em pảj sao.kêu ngừơj ấy đi xét nghien thj ko dc

Mình kêu bạn bổ sung được cứ bổ sung đi,tùy bạn.
Còn Bác sĩ kia tư vấn kiểu thì tào lao thật ( Cái gì uống thuốc cũng chết mà không uống cũng chết )

chuhuuda@gmail.com
18-09-2013, 12:05
Sau 1 lần qhệ không an toàn vớj 1 cô gáj.sau khi qhệ xog thì e kảm thấy sợ và đã tới 1 trung tâm tư vấn và họ chỉ cho e cách dùng thuốc chống phơi nhiễm là dùng loại thuốc Tenoforin.ngày uống 1 vien.ngày đầu tiên uống thì e thấy sốt nhẹ,đau đầu.kém ăn,mất ngủ,đổ mồ hôi vào đêm,rát họng.sau 5 ngày uống thuốc,e có tới trung tâm tư vấn khác ở hà nội thì được các chuyên gia nói.uống 1 loạj Tenoforin thì không có tác dụng chống phơi nhiễm.ngay sau đó e đã sang thuốc khác là zidomjdjn +lamivudin.vậy theo anh chị đấy có phải là dấu hiệu của bệnh hiv không ak.chưa được 1 tuần mà em đã thấy dấu hiệu như vậy.giờ e đang rất sợ.mặc dù em đã đổi thuốc rồi nhưng kủng đả qúa 72h rồi.2 hôm nay e lại thấy đau khớp đấu gối nữa.e giờ đang hoang mang lắm.xin a,chi tư vấn dùm e

Nguyen Ha
18-09-2013, 12:22
BQT nhắc nhở bạn chuhuuda@gmail.com lần nữa. Yêu cầu bạn không lập thêm chủ đề mới với cùng 1 hành vi nguy cơ. Còn thắc mắc bạn post tiếp vào chủ đề này mà bạn đã lập.

Nguyen Ha
18-09-2013, 12:35
Sau 1 lần qhệ không an toàn vớj 1 cô gáj.sau khi qhệ xog thì e kảm thấy sợ và đã tới 1 trung tâm tư vấn và họ chỉ cho e cách dùng thuốc chống phơi nhiễm là dùng loại thuốc Tenoforin.ngày uống 1 vien.ngày đầu tiên uống thì e thấy sốt nhẹ,đau đầu.kém ăn,mất ngủ,đổ mồ hôi vào đêm,rát họng.sau 5 ngày uống thuốc,e có tới trung tâm tư vấn khác ở hà nội thì được các chuyên gia nói.uống 1 loạj Tenoforin thì không có tác dụng chống phơi nhiễm.ngay sau đó e đã sang thuốc khác là zidomjdjn +lamivudin.vậy theo anh chị đấy có phải là dấu hiệu của bệnh hiv không ak.chưa được 1 tuần mà em đã thấy dấu hiệu như vậy.giờ e đang rất sợ.mặc dù em đã đổi thuốc rồi nhưng kủng đả qúa 72h rồi.2 hôm nay e lại thấy đau khớp đấu gối nữa.e giờ đang hoang mang lắm.xin a,chi tư vấn dùm e

Ko ai chẩn đóan HIV qua triệu chứng. Bạn yên tâm điều trị phơi nhiểm đi, tuân thủ điều trị thành công rất cao chưa trường hợp nào thất bại. Ai uống thuốc cũng đều gặp tác dụng phụ nhưng đều đã vượt qua nên bạn cố gắng điều trị đi.

chacemchetwa
18-09-2013, 19:27
Anh ơi.bác sĩ bảo.giờ mà đổi thuốc thì củng qúa 72h rồi.mà giờ có uống bổ xung thêm kủng đã qúa 72h rồi.a cho em xin ý kiến của anh nên thế nào bây giờ ạ
Bạn đã gặp trực tiếp bs tư vấn thì cứ theo bs đó căn dặn mà uống. Canh đúng giờ uống để đảm bảo thành công.