PDA

View Full Version : QHTD rách bao

tiden
13-11-2014, 11:55
em QHTD với bạn gái mới quen bị rách bao khoảng 1 2p . Em có dẫn cô gái đi xét nghiệm AT vậy em cần uống Pep ko ạ

ptsu3
13-11-2014, 12:01
QHTD rách bao 1 - 2 phút là có nguy cơ , tuy nhiên KQ AT của bạn gái mới quen là rất khả quan , có 2 trường hợp xảy ra :

1 - cô ấy không nhiễm HIV = không có nguy cơ

2 - cô ấy đang trong thời kỳ cửa sổ nên XN Âm tính = có nguy cơ

Trường hợp của bạn nếu không tin tưởng bạn tình thì dùng thuốc phơi nhiễm là điều cần thiết .

Tùng đẹp trai
13-11-2014, 13:09
QHTD rách bao 1 - 2 phút là có nguy cơ , tuy nhiên KQ AT của bạn gái mới quen là rất khả quan , có 2 trường hợp xảy ra :

1 - cô ấy không nhiễm HIV = không có nguy cơ

2 - cô ấy đang trong thời kỳ cửa sổ nên XN Âm tính = có nguy cơ

Trường hợp của bạn nếu không tin tưởng bạn tình thì dùng thuốc phơi nhiễm là điều cần thiết .

trường hợp của bạn bạn rách bao là có nguy cơ. Xét nghiệm ở 6 tuần và 12 tuần theo khuyến cáo bộ y tế.
bạn gái bạn âm tính có thể vì bạn gái bạn ko nhiễm hiv hoặc có nhiễm nhưng đang trong giai đoạn cửa sổ.
thân

Tuanmecsedec
13-11-2014, 14:29
em QHTD với bạn gái mới quen bị rách bao khoảng 1 2p . Em có dẫn cô gái đi xét nghiệm AT vậy em cần uống Pep ko ạ

Trường bị rách bao cao su theo lý thuyết là có nguy cơ mà nguy cơ rất thấp.Bạn dẫn cô gái ấy đi xét nghiệm âm tính thì có 2 khả năng :

1,Cô bạn này không nhiễm HIV.
2, Cô bạn này trong thời gian cửa sổ.

Nhưng trường hợp cô bạn này trong thời gian cửa sổ là rất thấp,vì không phải là đối tượng có nguy cơ cao.

tiden
13-11-2014, 15:43
vậy em cần uông thuốc ko anh tại em nhip 6 7 cái trong khoảng 1p trở lại thôi anh

Tuanmecsedec
13-11-2014, 15:47
vậy em cần uông thuốc ko anh tại em nhip 6 7 cái trong khoảng 1p trở lại thôi anh

Những gì bạn kể,theo riêng Tuanmecsedec không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm.