PDA

View Full Version : Khả năng lây nhiễm Giang Mai

Bình An
14-11-2014, 22:35
Em xin chào các anh chị trong diễn đàn !
vài ngày nay, em có một nỗi lo lắng và ko biết hỏi ai, xin được anh chị góp ý ạ?
Cách đây khoảng 2 tháng rưỡi, trong lúc men say, em có chót dại đi matxa kích dục ( không quan hệ TD).
ở đó, thì em hôn ngực và tay có sờ âm đạo cô gái ( lúc đó rất nhiều nước) . Rồi cô gái đó dùng tay kích thích . Hết ạ

Khoảng nửa tháng trở lại đây, em thấy người có mấy biểu hiện lạ : nóng râm ran, không sốt hẳn,người nổi những nốt ở vị trí bất thường (lưng, bắp tay).Ở mặt thì nổi nhiều và dày , mặc dù trước kia em rất ít trứng cá. Lúc đầu em nghĩ nóng gan, mua thuốc uống ko thấy hết.

Anh chị cho em hỏi là : Em muốn đi xét nghiệm thì ở đâu uy tín ? và nếu có dính bệnh thì chi phí điều trị có cao không ạ?

laytroilayphat
14-11-2014, 22:37
Bạn có thể lên da liễu để xn giang mai sau nguy cơ một tháng
tuy nhiên trường hợp của bạn ko có nguy cơ với giang mai

ptsu3
14-11-2014, 22:48
bạn không có nguy cơ với bệnh gì hết, kích dục = tay là TD an toàn , ko có nguy cơ

Bình An
14-11-2014, 22:50
Cảm ơn các bác đã quan tâm
Em sợ là : tay sờ âm đạo , dính dịch rồi quẹt lung tung thì ???

ptsu3
14-11-2014, 22:56
Cảm ơn các bác đã quan tâm
Em sợ là : tay sờ âm đạo , dính dịch rồi quẹt lung tung thì ???

Quẹt đi đâu đi chăng nữa cũng ko làm lây nhiễm, HIV ko lây trung gian qua việc tay sờ cái này chạm cái kia , chỉ có nguy cơ khi QHTD trực tiếp DV và AD ko dùng BCS

Bình An
14-11-2014, 22:58
Vâng hì !
em đang lo Giang Mai bác ạ

ptsu3
14-11-2014, 23:18
Vâng hì !
em đang lo Giang Mai bác ạ

ý mình cũng là giang mai luôn, tóm lại dùng tay sờ ko có nguy cơ với bệnh gì hết

Charles
15-11-2014, 05:36
vài ngày nay, em có một nỗi lo lắng và ko biết hỏi ai, xin được anh chị góp ý ạ?
Cách đây khoảng 2 tháng rưỡi, trong lúc men say, em có chót dại đi matxa kích dục ( không quan hệ TD).
ở đó, thì em hôn ngực và tay có sờ âm đạo cô gái ( lúc đó rất nhiều nước) . Rồi cô gái đó dùng tay kích thích . Hết ạ

Khoảng nửa tháng trở lại đây, em thấy người có mấy biểu hiện lạ : nóng râm ran, không sốt hẳn,người nổi những nốt ở vị trí bất thường (lưng, bắp tay).Ở mặt thì nổi nhiều và dày , mặc dù trước kia em rất ít trứng cá. Lúc đầu em nghĩ nóng gan, mua thuốc uống ko thấy hết.

Anh chị cho em hỏi là : Em muốn đi xét nghiệm thì ở đâu uy tín ? và nếu có dính bệnh thì chi phí điều trị có cao không ạ?

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
15-11-2014, 09:36

Những gì bạn kể mắc mớ gì có nguy cơ giang mai.

Bình An
15-11-2014, 12:38
Em cảm ơn các anh
Nếu dịch âm đạo dính vào các vết thương hở thì có nguy cơ không ạ ?

Tuanmecsedec
15-11-2014, 14:32
Em cảm ơn các anh
Nếu dịch âm đạo dính vào các vết thương hở thì có nguy cơ không ạ ?

Tình huống này thì phải như thế nào,ví dụ hành vi như thế này thì khả năng nguy cơ mới có,như ngón tay đang có vết thương hở chảu máu ,rồi dùng ngón tay đó kích thích trực tiếp vào âm đạo thì mau ra mới có xảy ra.

songchungvoi_HIV
16-11-2014, 13:44

Kiểu hành vi này bao gồm, sờ soạng, ôm hôn, vuốt ve hay kích thích dương cật bằng tay... Khả năng lây nhiễm HIV của loại hành vi này được cho là "không có khả năng lây nhiễm".