PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục không an toàn

sekhongbaogio
19-11-2014, 22:39
Em năm nay gần 28 tuổi, đã có 1 vợ 1 con
_ Công việc của em thường xuyên đi công tác xa . Em luôn giữ mình trong mọi tình huống khi xa vợ và con. khi chơi bời đàng đúm massa, karaoke , thậm chí là dắt gái em đều 1 muc từ chối. Nhung rồi cái định mệnh lại tới khi em tiếp khách hàng và uống vừa ruou vừa bia khi đó em chẳng còn bít gì cả và khi tỉnh dzay thì phòng em 1 cô gái nằm kế bện :(( em và cô ả đó đều trần nhu nhộng và lúc tỉnh dzây thì cô ta đang nằm trên người em. kể từ ngày đó về nhà vợ em đòi làm chuyen vo chồng em luôn tìm cách tránh né. Vo em giãy nãy lện nói là anh khong thuong em nưa. em khong bít tâm sự voi ai e thay bản thận mình thật có lỗi với vợ con mình
_ sau khi về nhà 1 tháng 1tuân đầu tiên em không có biểu hiện gì . nhưng khoảng 1 tuần nay em có dấu hiệu mệt mỏi đau nhức cơ làm việc gì cũng mệt người hay đỗ hồ hôi lanh ngứa ngáy cơ thễ em nghĩ mình đã bị nhiêm căn bệnh thế kĩ. Em vừa lo vừa sợ vợ biết. em đã âm thầm đi xét nghiệm ngày 18 tháng 11 và ngày mai là ngày trả kết quả test nhanh HIV vào lúc 13h trưa :( . thời gian lúc này thật là kinh khủng . nhìn vợ và con ngủ ..... thật su em không cầm đc nước mắt của mình. nếu như kết quả dương tính em phải làm sao đối mat voi vợ em đây
P.s Khi đó em đang công tác ngoài Huế :((

choconduocsong
19-11-2014, 22:46
Mình cũng đang trong hoàn cảnh như bạn đây , minh đang chờ đủ thời gian để đi xét nghiệm , cầu chúc cho cả mình và bạn được an toàn

lastchristmas
19-11-2014, 22:50
_ Công việc của em thường xuyên đi công tác xa . Em luôn giữ mình trong mọi tình huống khi xa vợ và con. khi chơi bời đàng đúm massa, karaoke , thậm chí là dắt gái em đều 1 muc từ chối. Nhung rồi cái định mệnh lại tới khi em tiếp khách hàng và uống vừa ruou vừa bia khi đó em chẳng còn bít gì cả và khi tỉnh dzay thì phòng em 1 cô gái nằm kế bện :(( em và cô ả đó đều trần nhu nhộng và lúc tỉnh dzây thì cô ta đang nằm trên người em. kể từ ngày đó về nhà vợ em đòi làm chuyen vo chồng em luôn tìm cách tránh né. Vo em giãy nãy lện nói là anh khong thuong em nưa. em khong bít tâm sự voi ai e thay bản thận mình thật có lỗi với vợ con mình
_ sau khi về nhà 1 tháng 1tuân đầu tiên em không có biểu hiện gì . nhưng khoảng 1 tuần nay em có dấu hiệu mệt mỏi đau nhức cơ làm việc gì cũng mệt người hay đỗ hồ hôi lanh ngứa ngáy cơ thễ em nghĩ mình đã bị nhiêm căn bệnh thế kĩ. Em vừa lo vừa sợ vợ biết. em đã âm thầm đi xét nghiệm ngày 18 tháng 11 và ngày mai là ngày trả kết quả test nhanh HIV vào lúc 13h trưa :( . thời gian lúc này thật là kinh khủng . nhìn vợ và con ngủ ..... thật su em không cầm đc nước mắt của mình. nếu như kết quả dương tính em phải làm sao đối mat voi vợ em đây

Từ ngày nguy cơ cho đến lúc bạn đi XN ( 18/11 ) là bao nhiêu tuần hay ngày rồi vậy ?

ptsu3
19-11-2014, 22:52
Bạn có thể nói rõ nguy cơ của mình được ko ? bạn ko hề nói đến hành vi là sao ? Làm sao mà tư vấn được

lastchristmas
19-11-2014, 22:55
Bạn có thể nói rõ nguy cơ của mình được ko ? bạn ko hề nói đến hành vi là sao ? Làm sao mà tư vấn được

Theo nội dung thì có thể quan hệ với gái lạ mà trong tình trạng không biết gì cả => Nguy cơ cao.

hungdung
19-11-2014, 22:59
hình như từ ngày anh ngủ với gái đến bây giờ là hơn 1 tháng phải không . Nếu vậy kết quả chưa được chính xác đâu anh ạ phải 3 tháng cơ và em nghĩ anh nên xét nghiệm thêm giang mai và viêm gan B nữa

sekhongbaogio
19-11-2014, 23:12
Tu ngày nguy co cach đây tháng 20 ngay rồi. Hic toi đo hinh nhu La không bcs vì e ko Tim thấy đc Cái bcs nao trong phòng

sekhongbaogio
19-11-2014, 23:17
hình như từ ngày anh ngủ với gái đến bây giờ là hơn 1 tháng phải không . Nếu vậy kết quả chưa được chính xác đâu anh ạ phải 3 tháng cơ và em nghĩ anh nên xét nghiệm thêm giang mai và viêm gan B nữa
Dung rui đó 1 tháng 20 ngày

lastchristmas
19-11-2014, 23:23

Nếu vậy thì khoảng 7 tuần,pp test nhanh cũng có giá trị tương đối,chúc anh có KQ AT.

sekhongbaogio
19-11-2014, 23:26
Nếu vậy thì khoảng 7 tuần,pp test nhanh cũng có giá trị tương đối,chúc anh có KQ AT.
Nếu vậy kq có 9 xác đc bn % chac đêm nay Là 1 đem vô cùng dai

stressnang2
19-11-2014, 23:31
thời gian như vậy làm xn theo mình biết là làm được xn rồi,

ptsu3
19-11-2014, 23:31
Nếu vậy kq có 9 xác đc bn % chac đêm nay Là 1 đem vô cùng dai

7 tuần nếu âm tính thì 99% bạn đã an toàn rồi, nếu mai nhận KQ âm tính thì XN lại sau 3 tháng chỉ còn là thủ tục

sekhongbaogio
19-11-2014, 23:34
thời gian như vậy làm xn theo mình biết là làm được xn rồi,
Nhu z thi đc bn % chính xác Anh. E lo qua e tính làm thêm xét nghiem tìm kháng nguyên luôn liệu chinh xác không. Nhìn đua con đang ngủ mà em muốn nhảy lầu luôn qua

lastchristmas
19-11-2014, 23:37
Nhu z thi đc bn % chính xác Anh. E lo qua e tính làm thêm xét nghiem tìm kháng nguyên luôn liệu chinh xác không. Nhìn đua con đang ngủ mà em muốn nhảy lầu luôn qua

Bạn bình tĩnh đừng lo lắng,theo như trên forum thì chưa có ca nào lật kèo ở 12 tuần cả và đâu phải ai cũng nhiễm H,chưa kể nếu có H thì tỷ lệ là 50 50 chứ k phải 100% nhiễm.

Daulong
19-11-2014, 23:38
Cứ bình tĩnh...HIv gần như k có triệu trứng....và điều duy nhất để biet là XN...nếu bạn qhtd với người có HiV thì thống kê lây qua 1 lần là rất thấp...0,3 đến 1 %...hơn nữa chưa chắc bé kia đã có H...nên chỉ còn chờ kq...xn...cứ bình tĩnh nhé...Xn xong tính tiếp...bạn an tâm...chúc bạn AT

sekhongbaogio
19-11-2014, 23:50
Z e có cần xn thêm Giang Mai không

lastchristmas
19-11-2014, 23:51
Z e có cần xn thêm Giang Mai không

Không chỉ GM mà còn các bệnh sinh dục khác nữa như viêm gan B.

sekhongbaogio
19-11-2014, 23:53
Dạ z Mai em sẽ lam tat cả. Chi Phi tong cong La bn z anh

lastchristmas
20-11-2014, 00:06
Dạ z Mai em sẽ lam tat cả. Chi Phi tong cong La bn z anh

Cái này tùy từng nơi sẽ có những mức giá chi phí khác nhau.

choconduocsong
20-11-2014, 05:46
bạn mang tầm 500k đi là đủ thôi ,

Tuanmecsedec
20-11-2014, 06:46

Tu ngày nguy co cach đây tháng 20 ngay rồi. Hic toi đo hinh nhu La không bcs vì e ko Tim thấy đc Cái bcs nao trong phòng

Nếu thời gian đã 1 tháng 20 ngày thì bạn chỉ cần xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể (HIV Ab) test nhanh hay Elisa là được rồi,không nhất thiết xét nghiệm HIV Combo:

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

songchungvoi_HIV
20-11-2014, 13:01
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

CAYQUAT
20-11-2014, 14:10
Chào bạn

Nếu bạn ở Tp HCM, bạn tới Bệnh viện Da Liễu làm xn HIV, STDs( Giang mai, lậu, virus Chlamdya) siêu vi gan B. Hai tiếng có KQ. Chúc bạn AT

sekhongbaogio
20-11-2014, 15:26
bạn mang tầm 500k đi là đủ thôi ,

Chào bạn

Nếu bạn ở Tp HCM, bạn tới Bệnh viện Da Liễu làm xn HIV, STDs( Giang mai, lậu, virus Chlamdya) siêu vi gan B. Hai tiếng có KQ. Chúc bạn AT
Kq cua em La AT. Ma em thấy o paster làm an ki qua không hỏi em có nguy co bn ngày chỉ đóng tien va đi lay mau thôi

songchungvoi_HIV
20-11-2014, 15:35
Kq cua em La AT. Ma em thấy o paster làm an ki qua không hỏi em có nguy co bn ngày chỉ đóng tien va đi lay mau thôi
Kỳ cái gì, Pastuer là viện XN theo yêu cầu, chứ ko phải TTYTDP, Dù ko tham vấn nhưng KQ của Pastuer có giá trị trên toàn thế giới cũng như toàn quốc, bạn muốn thì đến TTYTDP quận huyện nơi bạn sinh sống gặp tham vấn viên tư vấn, hoặc đến Chân Trời Mới hay TT Ánh Dương 71 Võ Thị Sáu quận 3

CAYQUAT
20-11-2014, 16:30
Chào bạn

1. 7 tưàn AT với HIV là an toàn rồi, đợi 12 tuần làm thủ tục thôi và tiện thể xn Giang mai và siêu vi gan B.
2. Mai ban qua Da Liễu xn Lậu, virus Chlamdya đi.

sekhongbaogio
20-11-2014, 17:49
Kỳ cái gì, Pastuer là viện XN theo yêu cầu, chứ ko phải TTYTDP, Dù ko tham vấn nhưng KQ của Pastuer có giá trị trên toàn thế giới cũng như toàn quốc, bạn muốn thì đến TTYTDP quận huyện nơi bạn sinh sống gặp tham vấn viên tư vấn, hoặc đến Chân Trời Mới hay TT Ánh Dương 71 Võ Thị Sáu quận 3
Dạ anh SongChungvoiHIV em mơi bị lân đau nen em không bít vì quá hoảng loạn nên như thế :v chứ em không phải chê trách gì đâu :v

sekhongbaogio
20-11-2014, 17:50
Chào bạn

1. 7 tưàn AT với HIV là an toàn rồi, đợi 12 tuần làm thủ tục thôi và tiện thể xn Giang mai và siêu vi gan B.
2. Mai ban qua Da Liễu xn Lậu, virus Chlamdya đi.
rất cám ơn anh em vui lắm khi cầm tờ xét nghiệm em như muốn khóc :(( vì qua vui mừng

Charles
20-11-2014, 17:54

Bạn XN sau 1 tháng 20 ngày = 7 tuần ÂT là tín hiệu an toàn rất cao, yên tâm chờ chốt theo khuyến cáo kết quả sẽ khó thay đổi.

songchungvoi_HIV
20-11-2014, 17:54
Dạ anh SongChungvoiHIV em mơi bị lân đau nen em không bít vì quá hoảng loạn nên như thế :v chứ em không phải chê trách gì đâu :v
Bạn yên tâm với KQ AT 1 tháng 20 ngày = 7 tuần, chưa ai AT 7 tuần mà 12 tuần sau nguy cơ DT

Tuanmecsedec
20-11-2014, 22:36

Kết quả âm tính hôm nay rất khả quan bạn sẽ an toàn ở tuần 12.

sekhongbaogio
29-01-2015, 00:29
Hành đong nguy co của em cách đây 4 tháng sau 1 tháng 20 ngày em có xét nghiệm tại viện parter kq là âm tính. Em an tâm voi kết quả đó và khoảng 1 tháng nay nguoi và tay chân em nổi nhũng vết ngúa rất nhiều ngúa và rát kinh khủng đến gio vẫn ngúa. Lúc đầu em nghĩ do côn trùng can nhung nó ngừa bất cu lúc nào. Người thì thấy mệt mỏi hay đau đầu lam , có khi nào kết quả 1 tháng 20 ngày của em bị lật kèo không em lo lang quá vì trong mấy tháng này em ko hề có hành vi nguy co nào khác. ÊM sơ kq lật kèo e lây cho bx em vì sau khi có kq âm tính em và bx em quan hệ voi nhau rat nhiều mong a chị tu vấn hộ em voi

Charles
29-01-2015, 05:46
Hành đong nguy co của em cách đây 4 tháng sau 1 tháng 20 ngày em có xét nghiệm tại viện parter kq là âm tính. Em an tâm voi kết quả đó và khoảng 1 tháng nay nguoi và tay chân em nổi nhũng vết ngúa rất nhiều ngúa và rát kinh khủng đến gio vẫn ngúa. Lúc đầu em nghĩ do côn trùng can nhung nó ngừa bất cu lúc nào. Người thì thấy mệt mỏi hay đau đầu lam , có khi nào kết quả 1 tháng 20 ngày của em bị lật kèo không em lo lang quá vì trong mấy tháng này em ko hề có hành vi nguy co nào khác. ÊM sơ kq lật kèo e lây cho bx em vì sau khi có kq âm tính em và bx em quan hệ voi nhau rat nhiều mong a chị tu vấn hộ em voi

Ngứa ngáy gì vui lòng đến BV Da liễu khám. Vấn đề lật kèo lật xuồng thì chia sẻ nhiều ở trên rồi, nếu bạn không có nguy cơ mới thì khả năng rất cao bạn ÂT tiếp ở tuần chốt. Giờ đã dư thời gian rồi chốt đi để yên tâm mà sống.

sekhongbaogio
29-01-2015, 07:29
Ngứa ngáy gì vui lòng đến BV Da liễu khám. Vấn đề lật kèo lật xuồng thì chia sẻ nhiều ở trên rồi, nếu bạn không có nguy cơ mới thì khả năng rất cao bạn ÂT tiếp ở tuần chốt. Giờ đã dư thời gian rồi chốt đi để yên tâm mà sống.
Vâng ạ tại gần tết công viec bề bộn qua e ko có tg đi xet nghiệm

Tuanmecsedec
29-01-2015, 10:30

Vâng ạ tại gần tết công viec bề bộn qua e ko có tg đi xet nghiệm

Thời gian đã 4 tháng xét nghiệm trắng đen rõ ràng rồi bạn,bạn nên đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.bạn cũng yên tâm đã có cái xét nghiệm 1 tháng 20 ngày âm tính trước đó.

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 10:33
Nếu lật thì BQT đã ko tư vấn KQ này an toàn rất cao

sekhongbaogio
29-01-2015, 17:09
Dạ cuối nam công việc em lu bu quá qua tết em sẽ đi chốt ạ cám on a chị nhiều lam

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 17:10
Dạ cuối nam công việc em lu bu quá qua tết em sẽ đi chốt ạ cám on a chị nhiều lam
Chỉ cần 4 giờ sáng có mặt tại Hòa Hảo, KQ sau 2 giờ, đến 7g30 là xong hoàn toàn