PDA

View Full Version : Thắc mắc Chất nhầy nhầy dính trên DV có xài bcs

cuocsongmoituoidep
21-11-2014, 13:26
Chào mọi người
Em qh với gmd ngay 10/11 đến nay đã dc 12 ngày. gmd OS cho e khi đã trùm bcs vào DV và Quan hệ e có xài bcs, nhưng k xuất tinh ra dc. e dừng và tháo bcs ra e thấy trên đầu khất DV có chất nhày nhày màu trắng đục... Em k biết đó là chất gì... Em kiểm tra bcs bằng cách đổ nước vô thì thấy bcs k rách. Đến nay, trên cơ thể e xuất hiện nhiều nốt đỏ li ti rải rác trên tay, bụng và 2 bên hông, k gây ngứa k sần sùi... Em k biết đó là những đốt gì nữa... Em k biết mình có bị nhiễm H chưa? e đang hoang mang và lo lắm... mọi người có thể tư vấn giúp em k ạ..Chất nhầy nhầy đó là gì vậy mọi người trong khi e Không xuất tinh ra dc mà :(((

songchungvoi_HIV
21-11-2014, 13:32
Chào mọi người
Em qh với gmd ngay 10/11 đến nay đã dc 12 ngày. gmd OS cho e khi đã trùm bcs vào DV và Quan hệ e có xài bcs, nhưng k xuất tinh ra dc. e dừng và tháo bcs ra e thấy trên đầu khất DV có chất nhày nhày màu trắng đục... Em k biết đó là chất gì... Em kiểm tra bcs bằng cách đổ nước vô thì thấy bcs k rách. Đến nay, trên cơ thể e xuất hiện nhiều nốt đỏ li ti rải rác trên tay, bụng và 2 bên hông, k gây ngứa k sần sùi... Em k biết đó là những đốt gì nữa... Em k biết mình có bị nhiễm H chưa? e đang hoang mang và lo lắm... mọi người có thể tư vấn giúp em k ạ..Chất nhầy nhầy đó là gì vậy mọi người trong khi e Không xuất tinh ra dc mà :(((
BCS nguyên thủy làm gì có chất nầy nhầy trắng đục, Bạn k xuất thì chất nhầy trắng đục là tinh trùng của ai?? trong khi BCS ko rách ko thủng ko lẽ tinh trùng của ma

cuocsongmoituoidep
21-11-2014, 13:35
nó ở trên đầu khất a à, e k xuất dc, lúc tháo ra e thấy lạ nên e đổ nước vô thì thấy bcs k rách, k thủng... hic... h e k biết đó là chất gì nữa và tại sao lại có :(

songchungvoi_HIV
21-11-2014, 13:38
nó ở trên đầu khất a à, e k xuất dc, lúc tháo ra e thấy lạ nên e đổ nước vô thì thấy bcs k rách, k thủng... hic... h e k biết đó là chất gì nữa và tại sao lại có :(
Tôi nói rất rõ, bạn vui lòng đọc lại dùm, Bạn ko xuất ko có nghĩ bạn ko biết thật ra đó là tinh trùng tàn dư của chính bạn khi bạn thủ dâm bạn ém quân đến khi bạn QHTD tự động kích thích nó tiết ra, dù bạn chưa có cảm giác xuất tinh

cuocsongmoituoidep
21-11-2014, 13:44
dạ e thanks a ạ. BCS k rách có nghĩa là e k có nguy co lây nhiễm H đúng k a ạ cho dù đó là chất gì đi nữa... A songchung có thể tư vấn cho e dc k ạ, khi thấy chất nhầy nhầy đó, gmd dùng ngón tay có dụng vao chất nhầy đó 1 2 cái rồi lấy khăn lau, như vậy có nguy cơ k a songchung ạ? :((

Charles
21-11-2014, 13:54
Chào mọi người

Theo lời bạn kể cả khi kích dục và quan hệ bạn đều sử dụng BCS là quan hệ an toàn, không có nguy cơ với bệnh nào cả. Quá trình quan hệ bạn không xuất tinh nhưng vẫn thấy ít chất nhầy trong bao thì đó có thể là chất bôi trơn có sẵn trong bao và một ít dịch hưng phấn của bạn tiết ra thôi. Còn vấn đề cơ thể bạn nổi nốt đỏ thì đi Da liễu khám BS chuẩn đoán chính xác hơn.

cuocsongmoituoidep
21-11-2014, 13:57
e thanks a Truong Xuan a,gmd chạm tay vào chẩt nhầy đó thì e vẫn k có nguy cơ đúng k a ạ? h e nghĩ lại thấy lo quá...

Charles
21-11-2014, 13:58
dạ e thanks a ạ. BCS k rách có nghĩa là e k có nguy co lây nhiễm H đúng k a ạ cho dù đó là chất gì đi nữa... A songchung có thể tư vấn cho e dc k ạ, khi thấy chất nhầy nhầy đó, gmd dùng ngón tay có dụng vao chất nhầy đó 1 2 cái rồi lấy khăn lau, như vậy có nguy cơ k a songchung ạ? :((

BCS có nhiệm vụ bảo vệ bạn khi QHTD, nếu không có sự cố tuột & rách là bạn an toàn. Còn GMD đụng vào chất nhày đó rồi lấy khăn lau thì bạn yên tâm HIV hoàn toàn không lây như vậy.

songchungvoi_HIV
21-11-2014, 13:58
e thanks a Truong Xuan a,gmd chạm tay vào chẩt nhầy đó thì e vẫn k có nguy cơ đúng k a ạ? h e nghĩ lại thấy lo quá...
No Problemmm

Charles
21-11-2014, 14:00

Cô ta chạm hay làm gì với chất nhầy đó cũng không ảnh hưởng gì hòa bình thế giới. Yên tâm bạn không có nguy cơ với HIV trong tình huống này.

cuocsongmoituoidep
21-11-2014, 14:00
dạ, tại vì gmd dùng tay tháo bao ra, tay gmd chạm vào phần ngoài của bcs có dính dịch ad đó a. e k biết khi vừa ra ngoài không khí thì dịch ad đó đã khô chưa hay như thế nào? vừa tháo bao là gmd đó liền dùng ngón tay chạm vào chất nhầy dính trên đầu khất đó a ạ :((

songchungvoi_HIV
21-11-2014, 14:02
dạ, tại vì gmd dùng tay tháo bao ra, tay gmd chạm vào phần ngoài của bcs có dính dịch ad đó a. e k biết khi vừa ra ngoài không khí thì dịch ad đó đã khô chưa hay như thế nào? vừa tháo bao là gmd đó liền dùng ngón tay chạm vào chất nhầy dính trên đầu khất đó a ạ :((
Quan trọng là QHTD trực tiếp DV có BCS, nếu ko có BCS thâm nhập vào bên trong AD mới có nguy cơ, chất này đó của bạn thì mắc mớ gì có nguy cơ

Charles
21-11-2014, 14:05

HIV không lây như vậy đâu bạn.

cuocsongmoituoidep
21-11-2014, 14:06
dạ, e thanks a songchung và a Truõng Xuan ạ, a songchung va a Truõng Xuan oi cho e hỏi, dịch AD dính trên bcs đó ra ngoai không khí là khô và k the lay nua dung k ạ? lúc đó dù có chạm vào vết thương hở cũng k sao phải k ạ :((

Charles
21-11-2014, 14:08
dạ, e thanks a songchung và a Truõng Xuan ạ, a songchung va a Truõng Xuan oi cho e hỏi, dịch AD dính trên bcs đó ra ngoai không khí là khô và k the lay nua dung k ạ? lúc đó dù có chạm vào vết thương hở cũng k sao phải k ạ :((

Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
21-11-2014, 14:09
Chào mọi người

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng. (http://diendanhiv.com.vn/threads/223-Giup-minh-voi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

songchungvoi_HIV
Đã nói rùi, khi nào bạn đưa DV đầu trần vào bên trong AD trong suốt quá trình QHTD mới có nguy cơ

Tuanmecsedec

Bạn yên tâm trường hợp này không có nguy cơ.

cuocsongmoituoidep
21-11-2014, 14:12
dạ, e thanks mọi người ạ... e sẽ gắn bó và học hỏi kinh nghiệm từ mọi người, đặc biệt là các a Tuanmecsedec, a Songchung va a Truong Xuan ạ... ^_~...tại e lo sợ quá nên hỏi nhiều câu ngu ngơ, mấy a thông cảm cho e ạ :)

cuocsongmoituoidep
21-11-2014, 16:14
Chào mọi người
Do e có 1 số nốt đỏ li ti nổi rải rác trên cơ thể nên e đã lục lọi tìm tòi trên mạng thì dc biết đó là bệnh xuất huyết giảm tiểu cầu.
Nguyên nhân gây ra có nhiều lí do nhưng trong đó có do Lách to gây ra... mà e đọc dc biết thì Gan to lách to là triệu chứng trong thời gian đầu nhiễm H...E lo quá a chị à!!!! Mọi người có thể tư vấn cho e được k ạ :(( e có nên làm xét nghiệm k ạ :(

Charles
21-11-2014, 16:20
Chào mọi người
Do e có 1 số nốt đỏ li ti nổi rải rác trên cơ thể nên e đã lục lọi tìm tòi trên mạng thì dc biết đó là bệnh xuất huyết giảm tiểu cầu.
Nguyên nhân gây ra có nhiều lí do nhưng trong đó có do Lách to gây ra... mà e đọc dc biết thì Gan to lách to là triệu chứng trong thời gian đầu nhiễm H...E lo quá a chị à!!!! Mọi người có thể tư vấn cho e được k ạ :(( e có nên làm xét nghiệm k ạ :(

Chia sẻ cả rồi, đọc lại dùm đi bạn.

cuocsongmoituoidep
21-11-2014, 16:42
dạ... e hiểu mà e cảm thấy lo lo sao đấy... mọi lần k thấy sao mấy nay xuất hiện nhiều nốt đỏ lắm hic hic

Tùng đẹp trai
21-11-2014, 16:57
dạ... e hiểu mà e cảm thấy lo lo sao đấy... mọi lần k thấy sao mấy nay xuất hiện nhiều nốt đỏ lắm hic hic
đại đa số có tới 99% người nhiễm hiv không có biểu hiện cụ thể rõ ràng nhận thấy bằng mắt thường trong thời kỳ đầu của hiv ( thời kỳ 1,2 )
chỉ có thời kỳ cận aids ( giai đoạn 3 ) và giai đoạn aids ( 4) mới có các triệu chứng cụ thể, các bệnh liên quan đến hiv.
thời kỳ để hiv dẫn tới aids mất 5-10 năm tuỳ cơ thể và sức khoẻ từng người.

hiv chỉ có xét nghiệm mới có thể biết được có nhiễm hay không
Ví dụ:

nổi hạch : triệu chứng của rất nhiều bệnh , không chỉ có hiv.. Vd như : lao, ung thư, giang mai...
dị ứng , mề đay , mẩn ngứa : các bệnh da liễu, vệ sinh, STRESS....
tiêu chảy : bệnh đường ruột, rối loạn tiêu hoá, thiếu vitamin....

đau ở đâu , bệnh gì khám ở đó.

cuocsongmoituoidep
21-11-2014, 17:04
thanks bạn!!! tại mình thấy rất lo sao tự nhiên lại xuất hiện nhiều đốt li ti đỏ đỏ k ngứa :(( cả tuần nay rồi nên cảm giác bất an quá.....

Nguyen Ha
21-11-2014, 17:30
thanks bạn!!! tại mình thấy rất lo sao tự nhiên lại xuất hiện nhiều đốt li ti đỏ đỏ k ngứa :(( cả tuần nay rồi nên cảm giác bất an quá.....

HIV ban đầu không triệu chứng, mọi biểu hiện bất thường trên cơ thể bạn là do lo lắng quá stress mà ra.

Charles
21-11-2014, 17:30

Có thể do nóng trong người, cũng có thể do dị ứng thời tiết thôi. Nếu lo lắng nên đi khám BS.

Tuanmecsedec
22-11-2014, 06:48

Bạn yên tâm khi đã được tư vấn,có thể do bạn quá lo lắng nên gây ra hiện tượng này.

cuocsongmoituoidep
25-11-2014, 18:36
Anh chị ơi, hôm nay mấy nốt đỏ nổi li ti li ti... e đọc trên các trang khác thì ng ta cho là huyết thanh đang thay đổi từ Âm tính sang Dương Tính, ng da trắng thì sẽ có những nốt đỏ li ti đó. e sợ quá đi làm 1 cái xét nghiệm combo nhưng hôm nay mới là ngày thứ 15 à... kết quả là NEG S/Co = 0,130. Kết quả này là sao vậy mọi người. E xét nghiệm tại Hòa hảo nhưng k dám lấy kết quả, e về mở Online.. Mọi người ơi tư vấn e với...e stress mất, vết thương bị lúc trước thì mau lành và k có vết thâm, sao bây h thì lâu lành và thâm đen kinh khủng... Có phải là triêu chứng của H k mọi người :((

Nguyen Ha
25-11-2014, 18:49
Anh chị ơi, hôm nay mấy nốt đỏ nổi li ti li ti... e đọc trên các trang khác thì ng ta cho là huyết thanh đang thay đổi từ Âm tính sang Dương Tính, ng da trắng thì sẽ có những nốt đỏ li ti đó. e sợ quá đi làm 1 cái xét nghiệm combo nhưng hôm nay mới là ngày thứ 15 à... kết quả là NEG S/Co = 0,130. Kết quả này là sao vậy mọi người. E xét nghiệm tại Hòa hảo nhưng k dám lấy kết quả, e về mở Online.. Mọi người ơi tư vấn e với...e stress mất, vết thương bị lúc trước thì mau lành và k có vết thâm, sao bây h thì lâu lành và thâm đen kinh khủng... Có phải là triêu chứng của H k mọi người :((
Ngay từ đầu bạn được tư vấn là không có nguy cơ. Sau 15 ngày XN âm tính cũng xả stress được rồi.

cuocsongmoituoidep
25-11-2014, 18:52
co can lam xet nghiem 28 ngay nua k chi Nguyen Ha oi... 15ngay mới là tuần thứ 2... cà 2 tuần nay k lúc nào e k nghĩ về H :((

Nguyen Ha
25-11-2014, 18:57
co can lam xet nghiem 28 ngay nua k chi Nguyen Ha oi... 15ngay mới là tuần thứ 2... cà 2 tuần nay k lúc nào e k nghĩ về H :((

Không cần XN lại ở thời điểm 28 ngày.

cuocsongmoituoidep
25-11-2014, 19:08
mấy nôt đỏ li ti đó càng ngày càng nhiều chị à. e lo lắm :(

Nguyen Ha
25-11-2014, 19:27
mấy nôt đỏ li ti đó càng ngày càng nhiều chị à. e lo lắm :(

Mua GENTRISONE về bôi sẽ lặn hết.

cuocsongmoituoidep
25-11-2014, 19:34
da. e thanks chi Nguyen Ha a... :((

Charles
25-11-2014, 19:42

Bạn không có nguy cơ XN ÂT rồi xả stress đi thôi.

cuocsongmoituoidep
25-11-2014, 19:46
dạ... a Trương Xuân ơi, 15 ngày HIV COmbo có gọi là khả quan k a nếu đó là 1 hành vi nguy cơ cao ạ?

Charles
25-11-2014, 19:51
dạ... a Trương Xuân ơi, 15 ngày HIV COmbo có gọi là khả quan k a nếu đó là 1 hành vi nguy cơ cao ạ?

Không có nguy cơ là không có nguy cơ. Không có chuyện NẾU. Trường hợp bạn XN bất cứ thời điểm nào cũng ÂT (nếu không tạo nguy cơ mới).

Tuanmecsedec
25-11-2014, 21:38

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy không cần thiết xét nghiệm.Vấn đề bạn hỏi thời gian xét nghiệm HIV Combo thì sau 4 tuần xét nghiệm rất chính xác.

cuocsongmoituoidep
25-11-2014, 21:41
trên ngực e tự nhiên nỗi mấy cái nốt to,hồng, 2mm... e stress mất :((

Tùng đẹp trai
25-11-2014, 21:43
trên ngực e tự nhiên nỗi mấy cái nốt to,hồng, 2mm... e stress mất :((

Đi khám da liễu!
Cái đó không liên quan đến HIV>

Không có triệu chứng cụ thể nào của HIV ở giai đoạn đầu. Khi có triệu chứng là đã ở giai đoạn 3,4 cận AIDS và AIDS. Thời gian từ HIV đến AIDS mất khoảng 5-10 năm tùy cơ thể và sức khỏe từng người!!

cuocsongmoituoidep
25-11-2014, 21:47
dạ, e thanks a Ngọc Trinh. nhưng e thấy rất nhiều trang web nói về thời kì đầu từ 2-8 tuần có nhiều triệu chứng làm e cũng như những người khác rất hoang mang...:((

Tùng đẹp trai
25-11-2014, 21:53
dạ, e thanks a Ngọc Trinh. nhưng e thấy rất nhiều trang web nói về thời kì đầu từ 2-8 tuần có nhiều triệu chứng làm e cũng như những người khác rất hoang mang...:((

Bạn đã được tư vấn là không có nguy cơ!! Không cần quan tâm triệu chứng hay đọc gì hết!!

Tuanmecsedec
25-11-2014, 21:54

Không có triệu chứng nào mang tính khẳng định nhiễm HIV.Chỉ có thể xác định tình trạng nhiễm HIV bằng cách xét nghiệm.

cuocsongmoituoidep
25-11-2014, 21:56
dạ, e thanks Ngoc Trinh ạ... từ lúc đó đến h e chán ăn, ít uống nc, bỏ tập gym... h người ốm tong ốm teo, mặt mụn quá chừng làm e lo lắng, nay bị nổi mấy nốt đỏ li ti h thêm cái ngực bị nổi nữa... stress càng thêm stress... có khi nào do e ít uống nc nên ảnh hưởng đến Gan k ạ?

Tùng đẹp trai
25-11-2014, 21:59
dạ, e thanks Ngoc Trinh ạ... từ lúc đó đến h e chán ăn, ít uống nc, bỏ tập gym... h người ốm tong ốm teo, mặt mụn quá chừng làm e lo lắng, nay bị nổi mấy nốt đỏ li ti h thêm cái ngực bị nổi nữa... stress càng thêm stress... có khi nào do e ít uống nc nên ảnh hưởng đến Gan k ạ?

Hoang tưởng!!

cuocsongmoituoidep
25-11-2014, 22:01
UỐng ít nước có hại cho gan mà a Ngọc Trinh, nên e xuất hiện nhiều mụn...e đang tịnh tâm bằng lí do đó de giảm hoang mang a à :((

cuocsongmoituoidep
25-11-2014, 22:05
dạ, e thanks a Tuan ạ. Mà sao mấy ng đó còn tung lên mạng những triệu chứng làm gì cho hoang mang thêm... làm nhiều ng stress nặng, :((

Tuanmecsedec
25-11-2014, 22:06
UỐng ít nước có hại cho gan mà a Ngọc Trinh, nên e xuất hiện nhiều mụn...e đang tịnh tâm bằng lí do đó de giảm hoang mang a à :((

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì từ đầu đã được tư vấn.Nếu bạn làm ảnh hưởng thành viên khác.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại,khẳng định bạn một lần nữa không có nguy cơ.

cuocsongmoituoidep
25-11-2014, 22:07
Hic HIc.... thanks a TUan ạ :((

songchungvoi_HIV
26-11-2014, 07:22
Nhiễm HIV thành AIDS có thể trãi qua một số giai đoạn như sau:
Giai đoạn 1 là giai đoạn không triệu chứng (hay còn gọi nhiễm HIV cấp, thời kỳ cửa sổ, thời kỳ chuyển đổi huyết thanh). Người nhiễm HIV hầu như không có biểu hiện gì hoặc chỉ có ít những triệu chứng thông thường giống như cảm cúm, nhưng sau đó các triệu chứng này qua đi một cách tự nhiên, nên ngay bản thân người nhiễm cũng không “để ý” tới.

Tuy nhiên cũng có trường hợp hạch to toàn thân dai dẳng trên nhóm nguy cơ tiêm chích ma túy.
Giai đoạn này thường kéo dài từ 2 tuần đến 3 tháng.
Vào đầu giai đoạn này cơ thể chưa kịp sinh ra kháng thể chống lại HIV (gọi tắt là kháng thể HIV) hoặc lượng kháng thể HIV còn ít nên các xét nghiệm thông thường (tìm kháng thể) không phát hiện được và kết quả trả lời là “âm tính”. Do vậy các nhà chuyên môn còn gọi giai đoạn này là “thời kỳ cửa sổ”
Đây là giai đoạn “nguy hiểm”, bởi không phát hiện được người nhiễm HIV qua các xét nghiệm máu thông thường (tìm kháng thể), mặc dù họ thật sự đã bị nhiễm HVI và họ hoàn toàn có thể “vô tình” truyền bệnh cho người khác mà không hề biết.
Giai đoạn 2 là giai đoạn có triệu chứng nhẹ, có thể kéo dài nhiều năm, trung bình là từ 8 – 10 năm và có thể lâu hơn.
Trong giai đoạn này, sức chống đỡ của cơ thể còn mạnh nên số lượng HIV trong máu còn thấp. Người mang HIV hầu như không có triệu chứng gì thể hiện ra bên ngoài và hoàn toàn khoẻ mạnh như người không nhiễm HIV, do vậy họ vẫn sống, làm việc, học tập và sinh hoạt bình thường, tuy nhiên họ có thể làm lây truyền HIV sang người khác.
Ở một số người nhiễm HIV trong giai đoạn này có thể có một số triệu chứng lâm sàng nhẹ, như sút cân mức độ vừa không rõ nguyên nhân (<10% trọng lượng cơ thể); nhiễm trùng hô hấp tái diễn (viêm xoang, viêm amidan, viêm tai giữa, viêm hầu họng); zona (Herpes zoster), trong dân gian thường gọi là giời leo do vi rút gây nên); Viêm khoé miệng; Loét miệng tái diễn; Phát ban dát sẩn, ngứa; Viêm da bã nhờn; Nhiễm nấm móng . . .
Giai đoạn 3 là giai đoạn nhiễm HIV có triệu chứng tiến triển (còn gọi là giai đoạn cận AIDS). Trong giai đoạn này, do hệ miễn dịch bắt đầu bị suy giảm nặng. Ở người nhiễm HIV xuất hiện nhiều triệu chứng bệnh khác nhau như sút cân nặng không rõ nguyên nhân (>10% trọng lượng cơ thể), tiêu chảy không rõ nguyên nhân kéo dài hơn 1 tháng, sốt không rõ nguyên nhân từng đợt hoặc liên tục kéo dài hơn 1 tháng, lao phổi, nhiễm trùng nặng do vi khuẩn (viêm phổi, viêm mủ màng phổi, viêm đa cơ mủ, nhiễm trùng xương khớp, viêm màng não, nhiễm khuẩn huyết), viêm loét miệng hoại từ cấp, viêm lợi hoặc viêm quanh răng, nhiễm nấm Candida miệng tái diễn, bạch sản dạng lông ở miệng, thiếu máu, giảm bạch cầu, đôi khi giảm tiểu cầu không rõ nguyên nhân.
Giai đoạn 4 là giai đoạn nhiễm HIV có triệu chứng lâm sàng nặng (còn gọi là giai đoạn AIDS). Ở người nhiễm xuất hiện nhiều triệu chứng bệnh nặng như hội chứng suy mòn do HIV (sút cân >10% trọng lượng cơ thể, kèm theo sốt kéo dài trên 1 tháng hoặc tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng không rõ nguyên nhân), viêm phổi do Pneumocystis (PCP, viêm phổi do nấm), nhiễm Herpes simplex (một loại vi rút) mạn tính (ở môi miệng, cơ quan sinh dục, quanh hậu môn kéo dài hơn 1 tháng, hoặc bất cứ đâu trong nội tạng., nhiễm nấm Candida thực quản (hoặc nhiễm candida ở khí quản, phế quản hoặc phổi, lao ngoài phổi, Sarcoma Kaposi (một loại ung thư), bệnh do nhiễm Toxoplasma (một loại ký sinh đơn bào) ở hệ thần kinh trung ương, bệnh do Cryptococcus (một loại nấm) ngoài phổi bao gồm viêm màng não, bệnh do Mycobacteria avium complex (MAC) lan toả, bệnh lý não chất trắng đa ổ tiến triển, tiêu chảy mạn tính, bệnh do nấm lan toả, nhiễm trùng huyết tái diễn, U lympho ở não hoặc u lympho non – Hodgkin tế bào B, ung thư cổ tử cung, bệnh do leishmania (một loại trùng roi) lan toả không điển hình, bệnh lý thận do HIV, viêm cơ tim do HIV.
Dấu hiệu người nhiễm HIV đã chuyển sang giai đoạn AIDS:
Nhiễm HIV được coi như đã chuyển sang giai đoạn AIDS khi ở người nhiễm HIV xuất hiện ít nhất 02 triệu chứng chính cộng 01 triệu chứng phụ sau:
Nhóm triệu chứng chính sụt cân trên 10% trọng lượng cơ thể, tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng, sốt kéo dài trên 1 tháng.
Nhóm triệu chứng phụ ho dai dẳng trên một tháng, nhiễm nấm Candida ở hầu họng, ban đỏ, ngứa da toàn thân, ban đỏ ngứa toàn thân, Herpes (nổi mụn rộp) Zona (giời leo) tái phát, nỗi hạch ở nhiều nơi trên cơ thể . . .

cuocsongmoituoidep
27-11-2014, 16:27
A songchung ơi, da e đặc biệt là ở ngực xuất hiện nhiều nốt đỏ li ti , vai cũng có nữa... e đọc các trang khác ng ta bảo là đang trong thời kì thay đổi huyết thanh từ âm tính sang dương tính nên mới xuất hiện các nốt đỏ li ti đó... Bây h đã ngày thứ 17 rồi... e lo lắng quá...

Tuanmecsedec
27-11-2014, 16:30
A songchung ơi, da e đặc biệt là ở ngực xuất hiện nhiều nốt đỏ li ti , vai cũng có nữa... e đọc các trang khác ng ta bảo là đang trong thời kì thay đổi huyết thanh từ âm tính sang dương tính nên mới xuất hiện các nốt đỏ li ti đó... Bây h đã ngày thứ 17 rồi... e lo lắng quá...

Tuanmecsedec đã nhắc nhỡ ở đây #48 (http://www.diendanhiv.vn/threads/22445-Thac-mac-Chat-nhay-nhay-dinh-tren-DV-co-xai-bcs?p=188652&viewfull=1#post188652) .Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại để không làm ảnh hưởng thành viên khác và tạo điều kiện có thời gian đọc lại những gì đã tư vấn.

songchungvoi_HIV
28-11-2014, 07:37
Đó là do nóng nhiệt, khám và XN chức năng gan, nếu men gan cao thì chữa sẽ hết, hay còn gọi là viêm da cơ địa