PDA

View Full Version : e có quan hệ với GMD 2 lần dùng BCS

Quanlykg
23-11-2014, 18:54
Cách đây 3 năm e có quan hệ với GMD 2 lần dùng BCS. Sau đo em k thấy có triệu chứng gì nhớ k rõ. Đến cuối năm 2013 e có bị viêm họng r sốt k biết bao nhiêu độ (2 cái xảy ra cùng lúc) r em cũng un thuốt do bac sĩ kê toa cung hết sốt vs viem họng (khoản 1 tuần) sau đó đến năm 3/2014 e bị tiêu chay 1 ngày hơn ún thuốt tự khỏi. Và đến nay chưa có dấu hiệu nào khác. Nhưng e sờ vào vùng cổ dưới hàm ngay chổ gò má thẳng xuống cổ có 2 cục hach nhỏ sờ mạnh mới thấy lúc thấy lúc không. Trước đó năm 2013 e cung có sờ và cũng có thấy. Đến nay vẫn k thay đổi gì. E có bạn gái và bạn gái e di khám tổng quát XN siêu vi B giữa năm 2013 thì kết quả xn máu k thấy có để HIV DT vậy e có bị nguy cơ k ạ. (Em bị viêm họng mãn tính do xổ mũi liên tục và hút thưốt uống nước đá nhiều, e rất ít nhậu nhẹt)
p/s A.tuấn tư vấn em với ạ

Charles
23-11-2014, 18:59
Cách đây 3 năm e có quan hệ với GMD 2 lần dùng BCS. Sau đo em k thấy có triệu chứng gì nhớ k rõ. Đến cuối năm 2013 e có bị viêm họng r sốt k biết bao nhiêu độ (2 cái xảy ra cùng lúc) r em cũng un thuốt do bac sĩ kê toa cung hết sốt vs viem họng (khoản 1 tuần) sau đó đến năm 3/2014 e bị tiêu chay 1 ngày hơn ún thuốt tự khỏi. Và đến nay chưa có dấu hiệu nào khác. Nhưng e sờ vào vùng cổ dưới hàm ngay chổ gò má thẳng xuống cổ có 2 cục hach nhỏ sờ mạnh mới thấy lúc thấy lúc không. Trước đó năm 2013 e cung có sờ và cũng có thấy. Đến nay vẫn k thay đổi gì. E có bạn gái và bạn gái e di khám tổng quát XN siêu vi B giữa năm 2013 thì kết quả xn máu k thấy có để HIV DT vậy e có bị nguy cơ k ạ. (Em bị viêm họng mãn tính do xổ mũi liên tục và hút thưốt uống nước đá nhiều, e rất ít nhậu nhẹt)

Viêm họng thì đi khám chuyên khoa tai - mũi - họng, chứ bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ với HIV. Vấn đề bạn đi khám tổng quát nếu bạn không đăng ký XN HIV thì BV không XN HIV cho bạn.

Quanlykg
23-11-2014, 19:03
Viêm họng thì đi khám chuyên khoa tai - mũi - họng, chứ bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ với HIV. Vấn đề bạn đi khám tổng quát nếu bạn không đăng ký XN HIV thì BV không XN HIV cho bạn.

Uả vậy có người bảo là minh xn máu tổng quát đã có xn hiv r... Vậy a cho e hỏi 2 cục hạch như e miêu tả là gì ạ? Còn trường hợp e không nổi ban k có dâu hiệu gì hết 3 năm rồi vậy có nguy cơ k anh

Tuanmecsedec
23-11-2014, 19:04

Vấn đề ở đây nếu bạn gái của bạn xét nghiệm thì kết quả của bạn gái bạn.Riệng bạn muốn có biết nhiễm hay không thì chính bạn phải đi xét nghiệm.Chứ không phải bạn gái không nhiễm là bạn an toàn.Ví dụ bạn nhiễm thật dù bạn có quan hệ bạn gái thì chưa hẳn bạn gái bị.

Trở lại hành vi bạn,bạn nói cả hai lần quan hệ có dùng bao cao su thì làm sao có nguy cơ.

Tùng đẹp trai
23-11-2014, 19:06
Uả vậy có người bảo là minh xn máu tổng quát đã có xn hiv r... Vậy a cho e hỏi 2 cục hạch như e miêu tả là gì ạ? Còn trường hợp e không nổi ban k có dâu hiệu gì hết 3 năm rồi vậy có nguy cơ k anh

Rất nhiều bệnh lý khiến người ta nổi hạch. Muốn biết rõ nguyên nhân tại sao nổi hạch thì phải đi khám ở các bệnh viện Ung bướu, người ta sẽ làm các loại xét nghiệm , nội soi, sinh thiết.... cần thiết để phát hiện bệnh nếu có.

T.H bạn quan hệ td có bao cao su là an toàn => ko có nguy cơ lây nhiễm HIV.
Xét nghiệm tổng quát không có Xét nghiệm HIV

Quanlykg
23-11-2014, 19:08
Vấn đề ở đây nếu bạn gái của bạn xét nghiệm thì kết quả của bạn gái bạn.Riệng bạn muốn có biết nhiễm hay không thì chính bạn phải đi xét nghiệm.Chứ không phải bạn gái không nhiễm là bạn an toàn.Ví dụ bạn nhiễm thật dù bạn có quan hệ bạn gái thì chưa hẳn bạn gái bị.

Trở lại hành vi bạn,bạn nói cả hai lần quan hệ có dùng bao cao su thì làm sao có nguy cơ.

Em cám ơn a e theo dõi diễn đàn này từ năm 2013 đến nay mới tạo nick vì dạo này sờ thấy 2 cục hach như e miêu tả. K biết j sợ đến lúc phát tán @@ nhưng trên nguoi ngoai 2 cục đó ra k còn j cả điều là mụn ở lưng lâu lâu có nổi trên ngực. Hixhix a cho e hỏi 2 cục đó la gì vậy ạ?? E còn bị phong thấp nữa chứ @@

Charles
23-11-2014, 19:10

Cục gì thì đi khám mới biết chứ liên quan gì mà bạn hỏi nguy cơ.

Quanlykg
23-11-2014, 19:11
À có lần sụt cân gàn 5% trọng lượng cơ thể nhưng dạo này tăng cân vù vù lun

Quanlykg
Cục gì thì đi khám mới biết chứ liên quan gì mà bạn hỏi nguy cơ.

Tại kiến thức mình còn mơ hồ quá hichic

ptsu3
2 cục hạch đó hầu như bệnh gì nó cũng nổi, vì nó báo hiệu cơ thể bạn đang có bệnh đó mà , nhưng trường hợp của bạn riêng về HIV là ko có nguy cơ

Charles
23-11-2014, 19:12
Em cám ơn a e theo dõi diễn đàn này từ năm 2013 đến nay mới tạo nick vì dạo này sờ thấy 2 cục hach như e miêu tả. K biết j sợ đến lúc phát tán @@ nhưng trên nguoi ngoai 2 cục đó ra k còn j cả điều là mụn ở lưng lâu lâu có nổi trên ngực. Hixhix a cho e hỏi 2 cục đó la gì vậy ạ?? E còn bị phong thấp nữa chứ @@

À có lần sụt cân gàn 5% trọng lượng cơ thể nhưng dạo này tăng cân vù vù lun

HIV không có triệu chứng đặc trưng nào hết, muốn biết có nhiễm hay không duy nhất chỉ có XN máu. Còn vấn đề gì lo lắng bạn nên đi khám.

Quanlykg
23-11-2014, 19:26
HIV không có triệu chứng đặc trưng nào hết, muốn biết có nhiễm hay không duy nhất chỉ có XN máu. Còn vấn đề gì lo lắng bạn nên đi khám.
À a cho e hỏi luon quan hệ OS ở HTGD 1 lần DV bị cạ vào răng nhung k chảy máu chỉ sưng nhẹ k đau rát hay gì vậy có cần đi ktra k a

ptsu3
23-11-2014, 19:28
À a cho e hỏi luon quan hệ OS ở HTGD 1 lần DV bị cạ vào răng nhung k chảy máu chỉ sưng nhẹ k đau rát hay gì vậy có cần đi ktra k a

Bạn nên đi khám để biết rõ tình trạng sức khỏe của mình , còn về HIV thì bạn an tâm ko có nguy cơ !

Quanlykg
23-11-2014, 19:33
Bạn nên đi khám để biết rõ tình trạng sức khỏe của mình , còn về HIV thì bạn an tâm ko có nguy cơ !
Mình đã khám tai mũi họng bsi k đá đọng j hetts đến hạch chỉ nói mình bị viem họng mãn hihi tks bạn

Charles
23-11-2014, 19:36

OS không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

songchungvoi_HIV
24-11-2014, 07:36
2 biểu hiện viêm họng + sốt và tiêu chảy bạn kể ko phải TC của HIV. BQHTD có BCS lây đâu ra nguy cơ, XN máu tổng quát ko có XN HIV, HIV XN riêng biệt ko kết hợp với bất kỳ loại XN kèm theo