PDA

View Full Version : Băn khoăn các anh chị giúp em với tinh dịch xuất ra thấy loãng

niemtin999
28-11-2014, 09:26
Anh Tuấn,anh Hiếu ơi cho em hỏi,ngày trước em xuất tinh thấy rất bình thường, đặc trắng.Sau khi bị lậu điều trị xong em thấy tinh dịch của em có biểu hiện khác anh ạ. Cảm thấy loãng hơn,ko đc đặc và trắng bằng.Hơn nữa khi em xả nước bằng vòi thì tinh dịch tạo thành bọt xốp.Em thấy rất sợ mong anh chị tư vấn giúp em với.

songchungvoi_HIV
28-11-2014, 09:29
Anh Tuấn,anh Hiếu ơi cho em hỏi,ngày trước em xuất tinh thấy rất bình thường, đặc trắng.Sau khi bị lậu điều trị xong em thấy tinh dịch của em có biểu hiện khác anh ạ. Cảm thấy loãng hơn,ko đc đặc và trắng bằng.Hơn nữa khi em xả nước bằng vòi thì tinh dịch tạo thành bọt xốp.Em thấy rất sợ mong anh chị tư vấn giúp em với.
Đi BV chuyên khoa khám nam khoa và làm sinh thiết tinh trùng

niemtin999
28-11-2014, 09:33
vâng em cảm ơn anh hiếu

Tuanmecsedec
28-11-2014, 10:52

Tinh dịch được xuất ra bao gồm 2 thành phần:

- Chất dịch (do túi tinh và tuyến tiền liệt tiết ra)

- Tinh trùng (do tinh hoàn sinh ra, di chuyển theo các ống dẫn tinh để lên bụng, đổ vào túi tinh, trộn lẫn vào chất dịch)Tinh dịch bình thường có màu trắng đục, nồng độ tinh trùng: từ 20-250 triệu/ml (bình thường); từ 10-20 triệu/ml (ở ranh giới giữa bình thường và bất thường), dưới 10 triệu/ml (bất thường).

Tinh dịch của bạn loãng và màu trong suốt nghĩa là có ít tinh trùng trong tinh dịch thôi chứ không phải là biểu hiện của bệnh gì cả. Có thể đó do bạn xuất tinh thường xuyên làm tinh dịch không sản xuất kịp. bạn có thể đi làm xét nghiệm tinh dịch đồ để yên tâm hơn nhé.