PDA

View Full Version : Hỏi về Niêm mạc mũi

quyetsonglanhmanh
28-11-2014, 15:37
Kính thưa các anh Tuấn, a songchung, a Truong Xuan, chị Hà
Các anh chị cho em hỏi với ạ: em có tìm hiểu trên diễn đàn, thấy bảo muốn lây qua niêm mạc mũi thì phải lấy xi lanh đầy dịch bơm vào mũi mới có nguy cơ, vì như vậy dịch mới vào sâu bên trong được, tại đây là niêm mạc sống. Vậy niêm mạc ở phần ngoài là niêm mạc thường phải không ạ, có nghĩa là phải có xây xước tổn thương mới làm ngõ vào cho H.
Em cảm ơn anh chị nhiều ạ.

Tuanmecsedec
28-11-2014, 15:43
Kính thưa các anh Tuấn, a songchung, a Truong Xuan, chị Hà
Các anh chị cho em hỏi với ạ: em có tìm hiểu trên diễn đàn, thấy bảo muốn lây qua niêm mạc mũi thì phải lấy xi lanh đầy dịch bơm vào mũi mới có nguy cơ, vì như vậy dịch mới vào sâu bên trong được, tại đây là niêm mạc sống. Vậy niêm mạc ở phần ngoài là niêm mạc thường phải không ạ, có nghĩa là phải có xây xước tổn thương mới làm ngõ vào cho H.
Em cảm ơn anh chị nhiều ạ.

Khi nào bị tổn thương thì mới có cửa ngõ cho vi rút xâm nhập.

quyetsonglanhmanh
28-11-2014, 16:03
Khi nào bị tổn thương thì mới có cửa ngõ cho vi rút xâm nhập.

Dạ em cảm ơn a Tuấn ạ. A cho em hỏi thêm đuợc không ạ.
Khi quan hệ trực tiếp không bcs, vi rút có thể xâm nhập qua niêm mạc trong lỗ sáo và các vết xây xước nhỏ trên đầu dương vật. Cho em hỏi là nêu đầu dv không có tổn thương, thì vi rút có khả năng thẩm thấu qua làn da mỏng này được không ạ?

cuocsongmoituoidep
28-11-2014, 16:16
Nó chụi tọt trực tiếp vào lỗ sáo luôn bạn à. nguy cơ rất cao khi QHTD trực tiếp DV với AD bạn nhé

Nguyen Ha
28-11-2014, 17:06
Khi quan hệ trực tiếp không bcs, vi rút có thể xâm nhập qua niêm mạc trong lỗ sáo và các vết xây xước nhỏ trên đầu dương vật. Cho em hỏi là nêu đầu dv không có tổn thương, thì vi rút có khả năng thẩm thấu qua làn da mỏng này được không ạ?

Quan hệ trực tiếp không dùng BCS là 1 trong những nguyên nhân chủ yếu làm lây nhiễm HIV.

quyetsonglanhmanh
28-11-2014, 17:42
Quan hệ trực tiếp không dùng BCS là 1 trong những nguyên nhân chủ yếu làm lây nhiễm HIV.
Dạ vâng ạ.
Dạ ý em hỏi là, phần da đầu dương vật từ đầu khất có phải là niêm mạc sống không ạ?

Nguyen Ha
28-11-2014, 18:14
Dạ vâng ạ.
Dạ ý em hỏi là, phần da đầu dương vật từ đầu khất có phải là niêm mạc sống không ạ?

Phần đó đâu phải là niêm mạc sống.

quyetsonglanhmanh
28-11-2014, 18:17
Phần đó đâu phải là niêm mạc sống.
Dạ.em cảm ơn chị Hà nhìu ạ. Dạ do em thấy phần da thấy đỏ đỏ, lại mỏng nên em cũng tò mò ko bít có phải sống không. Dạ một lần nữa cảm ơn chị ạ.

Nguyen Ha
28-11-2014, 18:33
Dạ.em cảm ơn chị Hà nhìu ạ. Dạ do em thấy phần da thấy đỏ đỏ, lại mỏng nên em cũng tò mò ko bít có phải sống không. Dạ một lần nữa cảm ơn chị ạ.

Đó không phải là niêm mạc sống.

Tuanmecsedec
28-11-2014, 22:27

HIV chỉ lây nhiễm qua vết thương thôi.

Camthaytoiloi
29-11-2014, 00:44
Nó chụi tọt trực tiếp vào lỗ sáo luôn bạn à. nguy cơ rất cao khi QHTD trực tiếp DV với AD bạn nhé
chui tọt vào lỗ sáo thì đã sao?nếu lỗ sáo không trầy xước hay viêm nhiễm thì nguy cơ cũng rất thấp con vỉrut không chui vào lỗ sáo và đi vào cơ thể người gây bệnh được nếu như không có vết thương,nếu bạn có kiến thức về hiv thì nên giải thích rõ còn không thì đừng nên trả lời theo kiểu bắt chước chung chung thì chỉ làm người cần tư vấn thêm hoang mang thôi!thân chào bạn