PDA

View Full Version : cho em hỏi, em có nguy cơ nhiễm hiv không?

manhlam275
30-11-2014, 15:07
Tối hôm qua không biết trời xui đất khiến sao, e lại đi qhtd với gmd, e gmd có đeo bao cho e, lúc qhtd thì e không biết có đụng vào dịch ad không nữa,nếu có cũng ít, lâu lâu e cầm dv nhưng tay phải là nhiều, em qh khoảng 10 15p à, ra là nghỉ rồi, lúc về e nhớ ra tay trái có trầy 2 ngón khoảng vài mm do thái rau lúc sáng sớm, lúc sáng có chảy máu ít, tối thì không có chảy máu, cho e hỏi e có nguy cơ bị lây hiv, hay các bệnh lây qua đường td không, e không biết bcs e có thủng hay không, e không kiểm tra kỹ lắm, mọi người giúp đỡ em với ạ

Charles
30-11-2014, 15:17
Tối hôm qua không biết trời xui đất khiến sao, e lại đi qhtd với gmd, e gmd có đeo bao cho e, lúc qhtd thì e không biết có đụng vào dịch ad không nữa,nếu có cũng ít, lâu lâu e cầm dv nhưng tay phải là nhiều, em qh khoảng 10 15p à, ra là nghỉ rồi, lúc về e nhớ ra tay trái có trầy 2 ngón khoảng vài mm do thái rau lúc sáng sớm, lúc sáng có chảy máu ít, tối thì không có chảy máu, cho e hỏi e có nguy cơ bị lây hiv, hay các bệnh lây qua đường td không, e không biết bcs e có thủng hay không, e không kiểm tra kỹ lắm, mọi người giúp đỡ em với ạ

Bạn QHTD có sử dụng BCS là quan hệ an toàn => Yên tâm không có nguy cơ.

joolee91
30-11-2014, 16:16
E ko có nguy cơ e nhé. Nếu muốn lây hiv tay e phải có vết thương hở đang chảy máu thật nhiều, còn vấn đề khác e ko cần care, e no risk

manhlam275
30-11-2014, 17:16
Lúc tối qua e về rửa kỹ vết thương, băng keo cá nhân lại, hnay gỡ ra, thấy vết thương cũng hơi sâu, nên em cũng hơi lo, và e có nguy cơ bị bệnh khác như giang mai sùi mào gà... không :'(

joolee91
30-11-2014, 18:10
Lúc tối qua e về rửa kỹ vết thương, băng keo cá nhân lại, hnay gỡ ra, thấy vết thương cũng hơi sâu, nên em cũng hơi lo, và e có nguy cơ bị bệnh khác như giang mai sùi mào gà... không :'(
Chào e ! Như a đã nói rồi, vết thương phải nông phải sâu, và có máu đang chảy, rồi e đưa thẳng vào ÂĐ có dic̣h thì lên đây a nói e nghe tiếp..còn dịch ÂĐ khi ra ngoài môi trường không khí thì bất hoạt..e là qhtd an toàn, ko có nguy cơ w hiv và std, nên tránh xa gmd và nếu có qhtd w người ko rõ ràng thì nên dùng bcs. Thân chào e .

manhlam275
30-11-2014, 18:23
Chào e ! Như a đã nói rồi, vết thương phải nông phải sâu, và có máu đang chảy, rồi e đưa thẳng vào ÂĐ có dic̣h thì lên đây a nói e nghe tiếp..còn dịch ÂĐ khi ra ngoài môi trường không khí thì bất hoạt..e là qhtd an toàn, ko có nguy cơ w hiv và std, nên tránh xa gmd và nếu có qhtd w người ko rõ ràng thì nên dùng bcs. Thân chào e .

Em cám ơn anh, vậy em an tâm rồi :)

Nguyen Ha
30-11-2014, 18:43
Những gì bajb kể không có nguy cơ

manhlam275
30-11-2014, 21:02
Những gì bajb kể không có nguy cơ

Còn bệnh sùi mào gà hay giang mai thì sao, anh có thể giải thích thêm cho em được không

Charles
30-11-2014, 21:29
Còn bệnh sùi mào gà hay giang mai thì sao, anh có thể giải thích thêm cho em được không

Bạn quan hệ có sử dụng BCS thì không có nguy cơ với bệnh nào cả. Chiếc bao giản dị này không chỉ ngăn chặn sự truyền nhiễm AIDS mà còn ngăn chặn được tất cả các thứ bệnh đường tình dục khác.

songchungvoi_HIV
01-12-2014, 07:40
tay trái có trầy 2 ngón khoảng vài mm do thái rau lúc sáng sớm, lúc sáng có chảy máu ít => Cho dù tay đó chảy máu ban sáng như gà cắt tiết => đến tối bạn có dùng chính tay đó ngoái vào AD như ngoái trầu cũng ko có nguy cơ, vì nó đóng niêm mạc hoàn toàn HIV ko thể theo mao mạch xâm nhập

Tuanmecsedec
01-12-2014, 08:53

Những gì bạn kể không có nguy cơ.