PDA

View Full Version : hỏi về oral sex đồng giới

beebee
02-12-2014, 09:42
Chào các ad
E có oral sẽ với bạn đồng giới khoảng 1 tháng rồi.
E sợ mình bị sùi mào gà.
THời gian 1 tháng qua e luôn quan xác cậu bé của mình nhưng chưa có gì lạ.
E từng đọc trên 1 diễn đàn,tiến sĩ Cao Hữu Nghĩa cho rằng theo kinh nghiệm và nghiên cứu của ông,nếu bị hpv thì sau 1-2 tuần là có triệu chứng chứ không lâu như báo chí đăng từ 3-9 tháng.
Có bạn đi khám nam khoa ở bv Bình Dân nói bs tu vấn nếu bị smg thì từ 2-3 tuần là xuất hiện các u nhú.
Giờ e phải làm sao? Có nơi nào xét nghiệm tìm ra hpv ( chứ k phải xác định types ) cho nam giới k ạ.
E stress nặng r.
Cám ơn các ad đã đọc,chúc m.n sức khỏe.

ptsu3
02-12-2014, 09:44
Bạn yên tâm, thông thường thì sau nguy cơ 10 ngày đã chi chít nốt u sùi nổi lên nếu dính chưởng rồi , mình nghĩ bạn ko sao đâu

Tuanmecsedec
02-12-2014, 09:46
Chào các ad
E sợ mình bị sùi mào gà.
E từng đọc trên 1 diễn đàn,tiến sĩ Cao Hữu Nghĩa cho rằng theo kinh nghiệm và nghiên cứu của ông,nếu bị hpv thì sau 1-2 tuần là có triệu chứng chứ không lâu như báo chí đăng từ 3-9 tháng.
Có bạn đi khám nam khoa ở bv Bình Dân nói bs tu vấn nếu bị smg thì từ 2-3 tuần là xuất hiện các u nhú.
Giờ e phải làm sao? Có nơi nào xét nghiệm tìm ra hpv ( chứ k phải xác định types ) cho nam giới k ạ.
E stress nặng r.

Giang mai thì bạn bây giờ có thể đi xét nghiệm được rồi,còn Sùi mào gà sáu tháng không có biểu hiện thì khả năng bạn không bị là rất cao.

beebee
02-12-2014, 09:49
Chân thành cảm ơn
Chúc bạn có 1 mùa giáng sinh an lành

beebee
02-12-2014, 09:51
Bạn yên tâm, thông thường thì sau nguy cơ 10 ngày đã chi chít nốt u sùi nổi lên nếu dính chưởng rồi , mình nghĩ bạn ko sao đâu

Cám oơn bạn, giáng sinh an lành

songchungvoi_HIV
03-12-2014, 08:35
Chào các ad
E sợ mình bị sùi mào gà.
E stress nặng r.
HPV ở Nam Giới tại VN chưa có XN, chỉ XN trên Nữ thôi, cả Vacxin cũng chưa có cho Nam chỉ có chi nữ, nếu Nam bĩ u sùi mào gà thì đốt lazer, và lấy phần sùi đ1o XN sinh thiết

beebee
07-12-2014, 17:09
Xin loi vì đã làm phiền các ad.
E từng qh đồng giới 3 lần:
1. Cách đây 3 năm người đó cầm 2 dv chạm xát nhau rồi xóc xóc sau đó ngậm vào, e chưa lột bao quy đầu hết,e thấy đâu khi về nhà. nếu 2 dv bị rách máu nó qua thì chết.
2.cách đây 2 năm. Người đó ngậm và dùng tay kích thích cho e ra bên ngoài miệng.
3. cách đây 1 tháng, người đó ngậm, e cũng nhấp nhấp, e ra trong miệng hắn ta.
Liệu em có bị H k?

ptsu3
07-12-2014, 17:19
Ngậm , cọ và nhấp không có nguy cơ, khi nào 2 bạn đưa DV vào hậu môn nhấp không dùng BCS thì mới đáng lo , hành vi của 2 bạn không sao hết !

beebee
07-12-2014, 17:23
Ngậm , cọ và nhấp không có nguy cơ, khi nào 2 bạn đưa DV vào hậu môn nhấp không dùng BCS thì mới đáng lo , hành vi của 2 bạn không sao hết !

Em biết trong y học k có j là chắc chắn cả a.
Trên dien dan mình có ng tâm sự quả quyết k làm j mà sao bị H, nghe mà mất hết niềm tin
A tư vấn là chắc chắn e k bị H phải k a?
E k cần xn hả a, từ nay e có thể sống mà vứt nổi lo H ra đầu chưa a?

trungan1987
07-12-2014, 17:25
Em biết trong y học k có j là chắc chắn cả a.
Trên dien dan mình có ng tâm sự quả quyết k làm j mà sao bị H, nghe mà mất hết niềm tin
A tư vấn là chắc chắn e k bị H phải k a?
E k cần xn hả a, từ nay e có thể sống mà vứt nổi lo H ra đầu chưa a?
Với những j bạn kể thì bạn ko có nguy cơ...
Bạn có thể sống bình thường...
Còn nếu bạn còn lo thì bạn có thể đi xn để giải tỏa tâm lý của bạn...

beebee
07-12-2014, 17:29
Với những j bạn kể thì bạn ko có nguy cơ...
Bạn có thể sống bình thường...
Còn nếu bạn còn lo thì bạn có thể đi xn để giải tỏa tâm lý của bạn...
Vì nhát nên e k dám đi lở dấu + chắc chết.
Chắc e k bị hả a? Có ngoại lệ k?

ptsu3
07-12-2014, 17:31
thế bây giờ cần được tư vấn , người nắm rõ kiến thức tư vấn thì bảo y học không có gì là chắc chắn , thế bảo đi XN thì ko dám đi , bây giờ muốn thế nào ?

beebee
07-12-2014, 17:32
thế bây giờ cần được tư vấn , người nắm rõ kiến thức tư vấn thì bảo y học không có gì là chắc chắn , thế bảo đi XN thì ko dám đi , bây giờ muốn thế nào ?
E học cô bảo v, trên đời này k có j là k thể :'(

ptsu3
07-12-2014, 18:10
E học cô bảo v, trên đời này k có j là k thể :'(

hết Đúng vậy, không có gì là không thể, làm bất cứ điều gì cũng là mạo hiểm tính mạng hết .

Ví dụ : Ra đường , tham gia giao thông = mạo hiểm tính mạng .

Ăn ngoài quán , có thể bị ngộ độc tử vong .

Hút thuốc lá , có thể ung thư chết .

Rượu bia cũng có thể say mà chết tức tưởi .

Tóm lại , làm cái gì cũng có rủi ro hết, tuy nhiên xét trên hành vi thì những gì bạn kể không có nguy cơ , ok ?

JordanLe
07-12-2014, 18:16
Hi beebee. Nếu em không quan hệ qua hậu môn (anal sex ko bcs) thì sẽ không có nguy cơ đâu em.

Nếu em đang có ý định anal sex với ai thì nhớ phải dùng bcs nhé

Anal sex nếu không có biện pháp bảo vệ thì nguy cơ nhiễm rất cao. Đăc biệt là những bạn làm vị trí bottom sẽ có nguy cơ cao hơn những bạn làm top

Take care nhé

ptsu3
07-12-2014, 18:18
Tóm lại là không có nguy cơ = ko cần lo lắng nữa, nếu sợ thì đi Xét nghiệm cầm giấy âm tính về là hết sợ , còn nếu ko dám đi xét nghiệm thì đừng sợ nữa, lo lắng càng nhiều càng ảnh hưởng sức khỏe, stress rất nguy hiểm

Tuanmecsedec
07-12-2014, 18:21
1. Cách đây 3 năm người đó cầm 2 dv chạm xát nhau rồi xóc xóc sau đó ngậm vào, e chưa lột bao quy đầu hết,e thấy đâu khi về nhà. nếu 2 dv bị rách máu nó qua thì chết.
2.cách đây 2 năm. Người đó ngậm và dùng tay kích thích cho e ra bên ngoài miệng.
Liệu em có bị H k?

Trường hợp của bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.

beebee
07-12-2014, 18:21
Hi beebee. Nếu em không quan hệ qua hậu môn (anal sex ko bcs) thì sẽ không có nguy cơ đâu em.

Nếu em đang có ý định anal sex với ai thì nhớ phải dùng bcs nhé

Anal sex nếu không có biện pháp bảo vệ thì nguy cơ nhiễm rất cao. Đăc biệt là những bạn làm vị trí bottom sẽ có nguy cơ cao hơn những bạn làm top

Take care nhé

Cám ơn a nhìu, chúc a an lành

beebee
07-12-2014, 18:22
Trường hợp của bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.

Cảm ơn a nhìu

beebee
07-12-2014, 18:24
Tóm lại là không có nguy cơ = ko cần lo lắng nữa, nếu sợ thì đi Xét nghiệm cầm giấy âm tính về là hết sợ , còn nếu ko dám đi xét nghiệm thì đừng sợ nữa, lo lắng càng nhiều càng ảnh hưởng sức khỏe, stress rất nguy hiểm
E mà xét ng ra + thì a tính sao đây, kiện a nh :v
Dù j cũng cảm ơn a nhìu
Mong a hỉu, tâm lí ai cũg v ak, vừa vui vừa lo nữa

ptsu3
07-12-2014, 18:25
[QUOTE=ptsu3;192955]Tóm lại là không có nguy cơ = ko cần lo lắng nữa, nếu sợ thì đi Xét nghiệm cầm giấy âm tính về là hết sợ , còn nếu ko dám đi xét nghiệm thì đừng sợ nữa, lo lắng càng nhiều càng ảnh hưởng sức khỏe, stress rất nguy hiểm[QUOT8E]
Dù j cũng cảm ơn a nhìu

Quan trọng là những gì bạn kể khẳng định 100% không có nguy cơ, trừ khi bạn có anal sex trực tiếp không dùng BCS mà không nói thì mới có khả năng . Còn nếu chính xác chỉ như bạn kể thì khẳng định 100% âm tính

beebee
07-12-2014, 18:27
[QUOTE=beebee;192961]

Quan trọng là những gì bạn kể khẳng định 100% không có nguy cơ, trừ khi bạn có anal sex trực tiếp không dùng BCS mà không nói thì mới có khả năng . Còn nếu chính xác chỉ như bạn kể thì khẳng định 100% âm tính

Mang ơ anh nhìu, chúc anh sức khỏe để tiếp tục cống hiến
Chính xác là nhiu đó ak a,e k dấu j

Tuanmecsedec
07-12-2014, 18:29
Dù j cũng cảm ơn a nhìu

Bạn yên tâm,mọi người không có tư vấn bừa cho bạn mà nói câu này.

beebee
07-12-2014, 18:33
Bạn yên tâm,mọi người không có tư vấn bừa cho bạn mà nói câu này.

Vâng ạ, chúc toàn m.n sức khỏe đặc biệt là các ad

beebee
08-12-2014, 15:52
Cái khúc cọ 2 dv
Rồi cầm 2 dv như cầm 2 chiếc đũa dính nhau mà xóc có bị sao k a?
Rách máu nó qua?

ptsu3
08-12-2014, 15:54
Cái khúc cọ 2 dv
Rách máu nó qua?

Không sao hết, khi nào chính mắt thấy dương vật 2 bên đang chảy máu ròng ròng cọ vào nhau mới có nguy cơ

songchungvoi_HIV
08-12-2014, 15:57
Liệu em có bị H k?
Vấn đề kích dục = miệng trả lời rất rất nhiều, bấm vào đây xem:
MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Tuanmecsedec
08-12-2014, 17:01
Cái khúc cọ 2 dv
Rách máu nó qua?

HIV không lây nhiễm như vậy bạn.

beebee
08-12-2014, 17:14
Không sao hết, khi nào chính mắt thấy dương vật 2 bên đang chảy máu ròng ròng cọ vào nhau mới có nguy cơ

Bữa đó k biết có chảy máu ròng ròng k nữa

beebee
08-12-2014, 17:15
HIV không lây nhiễm như vậy bạn.

Tóm lại anaL seX MOi co nguy cơ ?
Chan thanh cam on

Tuanmecsedec
08-12-2014, 17:30
Tóm lại anaL seX MOi co nguy cơ ?
Chan thanh cam on

AnaL sex nếu có dùng biện pháp bảo vệ thì cũng không có nguy cơ.Nhưng vấn đề quan hệ AnaL sex,nếu với người nhận cần lưu ý :

Về lý thuyết, lớp cơ trong của ống hậu môn vô cảm, không thể tiết ra chất nhờn, quan hệ bằng bao cao su cũng dễ bị rách. Để tăng cảm giác, người quan hệ tình dục kiểu này thường sử dụng một số chất bôi trơn. Nhưng cũng chính công cụ hỗ trợ này đôi khi vẫn có thể khiến họ bị dị ứng hoặc nhiễm khuẩn…

Chảy máu hậu môn: Nhất là khi hậu môn đã có một vết rách xuất phát từ bệnh trĩ.

Đau: Đau xảy ra gần như trong suốt quá trình quan hệ tình dục. Nguyên nhân là các cơ bị co thắt; sự cọ xát làm tổn thương niêm mạc hậu môn hoặc rách cơ. Đau cũng có thể là dấu hiệu của một bệnh truyền nhiễm. Cơn đau xuất hiện ngay lập tức hoặc một vài ngày sau khi quan hệ.

Rách ruột: Là một tai biến ít gặp nhưng vẫn có thể xảy ra, nhất là trong trường hợp dùng thêm dụng cụ hỗ trợ. Rách ruột dẫn đến viêm phúc mạc - một tình trạng bệnh lý ngoại khoa khẩn cấp cần can thiệp phẫu thuật sớm, nếu không có thể dẫn đến tử vong.

beebee
15-12-2014, 14:39
Ac thân mến.
mong ac xem lại các chi tiết của e, thật sự 3 năm qua e cũng có vài TC của H, gần đây e xuống 2kg r, tóc rụng nhiều nữa.
E k nhớ nổi hết các tình tiết nhưng nhớ rõ là không bao giờ anal sex cả, e an toàn k?
E lo tại vì nó nói nó từng qh qua hm ( chắc là k bcs rồi) nên nó bị H chắc r, coi kỉ dùm e để e còn lo thuốc than

beebee
15-12-2014, 15:04
Sao k ai tra loi v :(

ptsu3
15-12-2014, 15:08
Ac thân mến.
mong ac xem lại các chi tiết của e, thật sự 3 năm qua e cũng có vài TC của H, gần đây e xuống 2kg r, tóc rụng nhiều nữa.
E k nhớ nổi hết các tình tiết nhưng nhớ rõ là không bao giờ anal sex cả, e an toàn k?
E lo tại vì nó nói nó từng qh qua hm ( chắc là k bcs rồi) nên nó bị H chắc r, coi kỉ dùm e để e còn lo thuốc than

Nếu chưa bao giờ Anal sex ko dùng BCS thì an tâm không nhiễm

beebee
15-12-2014, 15:16
Nếu chưa bao giờ Anal sex ko dùng BCS thì an tâm không nhiễm

Cảm ơn,ngày nào e cũng ôm dt,rảnh là e vô dien dan
:(

Tuanmecsedec
15-12-2014, 15:17
Ac thân mến.

Quan hệ đồng giới qua Hậu môn (Anal sex ) là đương lây nhiễm cao nhất và là chủ yếu đường này.Bạn không quan hệ đường này thì yên tâm không sao,không có nguy cơ.

beebee
15-12-2014, 15:34
Quan hệ đồng giới qua Hậu môn (Anal sex ) là đương lây nhiễm cao nhất và là chủ yếu đường này.Bạn không quan hệ đường này thì yên tâm không sao,không có nguy cơ.

Chỉ là cao nhất và chủ yếu, vẫn có ngoại lệ như trường hợp của e

ptsu3
15-12-2014, 15:54
Chỉ là cao nhất và chủ yếu, vẫn có ngoại lệ như trường hợp của e

Ngoại lệ nào vậy ? Có bằng chứng ko lôi ra đây , sao cứ tự dọa mình vậy ?

beebee
15-12-2014, 19:36

Xin lỗi, vì đã làm mn khó chịu.
Mấy nay đi đâu cũng nghe cũng thấy cũng nghĩ về H. Anh ảnh nói có linh tính đi xn ra y chang dương tính. hic

songchungvoi_HIV
15-12-2014, 19:40
Xin lỗi, vì đã làm mn khó chịu.
Mấy nay đi đâu cũng nghe cũng thấy cũng nghĩ về H. Anh ảnh nói có linh tính đi xn ra y chang dương tính. hic
Quan hệ bằng miệng với người có HIV có bị lây nhiễm?

Em ở Hà Nội 40 tuổi, em quan hệ với người bị hiv em cho người ta ngậm dương vật của mình thì liệu có bị lây nhiễm hiv không ạ?
Chào em!
Em đã thực hiện hành vi quan hệ tình dục bằng miệng với người bị HIV. Trong trường hợp em không quan hệ thâm nhập bằng đường dương vật – âm đạo, chỉ có sự tiếp xúc giữa dương vật của em với miệng của người bị nhiễm HIV thì khả năng lây nhiễm HIV thấp. Các dịch tiết của cơ thể bao gồm nước bọt, mồ hôi, nước mắt, nước tiểu có chứa virut HIV nhưng chỉ với một lượng rất nhỏ không đủ để lây nhiễm, vì vậy HIV không thể lây nhiễm được qua tiếp xúc thông thường. Trong trường hợp của em cũng vậy, khi tiếp xúc giữa dương vật và miệng của người nhiễm HIV thì không lây nhiễm. Chỉ trong trường hợp miệng của người đó có những tổn thương chảy máu hoặc có những vết loét, có dịch mủ và trên dương vật của em lại có những tổn thương, xầy xước thì virut mới có thể xâm nhập được, nhưng theo tôi khả năng này không cao.

Để tránh những lo lắng không đáng có như thế này, em nên thực hiện hành vi quan hệ tình dục an toàn, quan hệ chung thủy một vợ một chồng, sử dụng bao cao su đúng cách khi quan hệ với các đối tượng khác.Chúc em may mắn!

Trích: Chủ đề: Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet/page2)

beebee
15-12-2014, 19:51
Quan hệ bằng miệng với người có HIV có bị lây nhiễm?
Chào em!
Em đã thực hiện hành vi quan hệ tình dục bằng miệng với người bị HIV. Trong trường hợp em không quan hệ thâm nhập bằng đường dương vật – âm đạo, chỉ có sự tiếp xúc giữa dương vật của em với miệng của người bị nhiễm HIV thì khả năng lây nhiễm HIV thấp. Các dịch tiết của cơ thể bao gồm nước bọt, mồ hôi, nước mắt, nước tiểu có chứa virut HIV nhưng chỉ với một lượng rất nhỏ không đủ để lây nhiễm, vì vậy HIV không thể lây nhiễm được qua tiếp xúc thông thường. Trong trường hợp của em cũng vậy, khi tiếp xúc giữa dương vật và miệng của người nhiễm HIV thì không lây nhiễm. Chỉ trong trường hợp miệng của người đó có những tổn thương chảy máu hoặc có những vết loét, có dịch mủ và trên dương vật của em lại có những tổn thương, xầy xước thì virut mới có thể xâm nhập được, nhưng theo tôi khả năng này không cao.

Để tránh những lo lắng không đáng có như thế này, em nên thực hiện hành vi quan hệ tình dục an toàn, quan hệ chung thủy một vợ một chồng, sử dụng bao cao su đúng cách khi quan hệ với các đối tượng khác.Chúc em may mắn!

Trích: Chủ đề: Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet/page2)
Còn cái chạm kia mấy ac tư vấn cho e k sao, không biết trong dien dan nay có trường hợp kích dục mà cọ 2 dv như e k?

Charles
15-12-2014, 19:53
Còn cái chạm kia mấy ac tư vấn cho e k sao, không biết trong dien dan nay có trường hợp kích dục mà cọ 2 dv như e k?

Hành vi cọ 2 DV vào nhau không có nguy cơ với HIV. Khi nào cả 2 DV cùng đang chảy máu bét tè le cọ vào nhau mới có nguy cơ.

beebee
15-12-2014, 20:46
Hành vi cọ 2 DV vào nhau không có nguy cơ với HIV. Khi nào cả 2 DV cùng đang chảy máu bét tè le cọ vào nhau mới có nguy cơ.
Nói chung mấy ac tư vấn e rất thông suốt..
Nhưbg e cứ lo, k hỉu vì sao

Charles
15-12-2014, 20:49
Nói chung mấy ac tư vấn e rất thông suốt..
Nhưbg e cứ lo, k hỉu vì sao

Nếu bạn bị ám ảnh quá nên sớm gặp BS tâm lý, để lâu dễ mắc bệnh hoang tưởng (tâm thần cưỡng bức).

songchungvoi_HIV
15-12-2014, 20:52
cọ 2 dv => Đây ko phải hành vi QHTD

beebee
15-12-2014, 21:53
Nếu bạn bị ám ảnh quá nên sớm gặp BS tâm lý, để lâu dễ mắc bệnh hoang tưởng (tâm thần cưỡng bức).

K sao đâu a

beebee
15-12-2014, 21:54
cọ 2 dv => Đây ko phải hành vi QHTD

Vâng thưa a

beebee
15-12-2014, 21:56

Tại e lúc nào cụg lo, cũg nghĩ tới cảnh mình sắp die vì h

songchungvoi_HIV
15-12-2014, 22:05
Bấm vào đây đọc:
MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

beebee
15-12-2014, 22:25
Bấm vào đây đọc:

Đọc nhìu lần r anh

songchungvoi_HIV
15-12-2014, 22:32
Đọc nhìu lần r anh
Những não chưa thông:khi875437:

ptsu3
15-12-2014, 23:47

Khi nào còn nghĩ thì tiếp tục Bấm vào đây đọc:

beebee
16-12-2014, 11:23
Bài viết dài ghê, e thì k có qh qua hm rồi, nhuưng có nghĩ, có cảm giác dính r

beebee
16-12-2014, 11:24
Đọc bai này nhiều lần rồi,e thấy nó k cô đọng j

songchungvoi_HIV
16-12-2014, 11:27
Bài viết dài ghê, e thì k có qh qua hm rồi, nhuưng có nghĩ, có cảm giác dính r
Ở đây BQT ko tư vấn bừa, bạn nói như thế khác nào BQT ko biết tư vấn àh

beebee
16-12-2014, 13:17
Ở đây BQT ko tư vấn bừa, bạn nói như thế khác nào BQT ko biết tư vấn àh

K có nha,e chỉ nói là e chỉ lo âu, tại e

Tuanmecsedec
16-12-2014, 14:59
K có nha,e chỉ nói là e chỉ lo âu, tại e

Những gì mọi người đã tư vấn thì yên tâm đi.

beebee
16-12-2014, 17:26
Những gì mọi người đã tư vấn thì yên tâm đi.

Theo suy nghĩ của e chắc ngoài đời a tuấn là người hiền lành ít nói, có câu m.n tư vấn thì yên tâm đi a nói mấy lần, topic nào a cũng nói vậy. còn anh sống chung chắc nóng tính lắm

beebee
16-12-2014, 17:27
Còn anh ptsu3 nhiệt tình, thâybái ảnh cũng tư vấn

songchungvoi_HIV
16-12-2014, 17:28
Theo suy nghĩ của e chắc ngoài đời a tuấn là người hiền lành ít nói, có câu m.n tư vấn thì yên tâm đi a nói mấy lần, topic nào a cũng nói vậy. còn anh sống chung chắc nóng tính lắm
còn anh sống chung chắc nóng tính lắm => chuẩn ko cần chỉnh

beebee
17-12-2014, 17:19
Cho e hỏi xíu, đừng chửi e
Có cái topic của 1 vạn MSM mới đăng.
Bạn ấy vào bv bác sĩ cho pep, vậy mà sao lại dc tư vấn k có nguy cơ k cần pep
Có mâu thuẩn j k? Hôm bửa e gửi cái tư vấn cho a ruấn đọc, a ấy bảo là tư vấn tào lao, đó là lời của 1 bác sĩ ở diễn dan khác tư. vấn cho e

songchungvoi_HIV
17-12-2014, 17:22
Cho e hỏi xíu, đừng chửi e
Có cái topic của 1 vạn MSM mới đăng.
Bạn ấy vào bv bác sĩ cho pep, vậy mà sao lại dc tư vấn k có nguy cơ k cần pep
Có mâu thuẩn j k? Hôm bửa e gửi cái tư vấn cho a ruấn đọc, a ấy bảo là tư vấn tào lao, đó là lời của 1 bác sĩ ở diễn dan khác tư. vấn cho e
Bạn đọc lại tại topic mà bạn xem đi

beebee
17-12-2014, 17:29
Đọc rồi,bác sĩ cho nó uống pep kìa aCái topic mới đăng hôm nay ak a

songchungvoi_HIV
17-12-2014, 17:33
Đọc rồi,bác sĩ cho nó uống pep kìa aCái topic mới đăng hôm nay ak a
Nhưng BQT có bảo TV đó uống hay k?? Ko hề, chuện BS cho là chuyện BS TV đ1o uống xong mới lên diễn đàn hỏi, Ok? BQT ko hề tư vấn cho TV đó dùng PEP

beebee
17-12-2014, 17:36
Nhưng BQT có bảo TV đó uống hay k?? Ko hề, chuện BS cho là chuyện BS TV đ1o uống xong mới lên diễn đàn hỏi, Ok? BQT ko hề tư vấn cho TV đó dùng PEP
Vấn đề là ở đó
Bqt và bs đêu đc học kĩ mà sao người cho người k cho uống

songchungvoi_HIV
17-12-2014, 17:39
Vấn đề là ở đó
Với con mắt BS thì chỗ nào cũng có vi trùng với virut, Nếu BS ở bẩn thì ko còn gọi là BS nữa

Tuanmecsedec
17-12-2014, 17:40
Vấn đề là ở đó

Bác Sỹ thì sờ đâu cũng thấy vi trùng,nhìn đâu cũng thấy vi rút mà Nị.Vì lẽ đó mới có những diễn tư vấn cho các bạn.

Hở chút là tư vấn có nguy cơ,hở chút là cho uống Pep thì cần quái gì những diễn đàn tư vấn.vấn đề đó là người người ta.Còn về phần bạn còn thắc mắc gì không? .Nếu không BQT khóa chủ đề lại để không còn vớ vẩn nữa.

Cảnh cáo bạn lần cuối,nếu tin thì lên hỏi,không tin đừng hỏi.bạn còn vớ vẩn.Tôi xóa nick ra khỏi diễn đàn luôn.

beebee
17-12-2014, 17:42
Với con mắt BS thì chỗ nào cũng có vi trùng với virut, Nếu BS ở bẩn thì ko còn gọi là BS nữa

Trời đất
Sao kì v
Nói thất khi dc tư vấn k sao e mừng lắm, không tin vào mắt mình luôn
Ai ngờ e đem qua forum kia nó bảo e có rất ít, hoặc cài j mà ngoại lệ, a tuấn bảo tảo lao

Tuanmecsedec
17-12-2014, 17:42
Các BQT lưu ý những thành viên như thế này không cần thiết tư vấn,nếu cần khóa chủ đề và khóa nick vĩnh viễn.

ptsu3
17-12-2014, 21:43
Các BQT lưu ý những thành viên như thế này không cần thiết tư vấn,nếu cần khóa chủ đề và khóa nick vĩnh viễn.

A Tuấn bình tĩnh thôi ạ .

p/s : bạn chủ topic nếu cảm thấy không tin tưởng thì đi xét nghiệm , đừng có nói giọng điệu bán tín bán nghi làm hoang mang các thành viên khác !

beebee
17-12-2014, 22:06
A Tuấn bình tĩnh thôi ạ .

p/s : bạn chủ topic nếu cảm thấy không tin tưởng thì đi xét nghiệm , đừng có nói giọng điệu bán tín bán nghi làm hoang mang các thành viên khác !
E có nói k tin bao giờ, e chỉ thắc mắc tại sao lại có sự # nhau vậy thôi, sao bên kia ngta tư vấn khác chứ nào có ý xấu j

beebee
17-12-2014, 22:06
E xin loi a!

ptsu3
17-12-2014, 22:24
E có nói k tin bao giờ, e chỉ thắc mắc tại sao lại có sự # nhau vậy thôi, sao bên kia ngta tư vấn khác chứ nào có ý xấu j

Cứ nói nôm na thế này cho dễ hiểu, bạn vui lòng đọc kĩ , đọc xong hãy suy nghĩ chứ đừng đọc xong để đó nhé :

Kích dục miệng trên lý thuyết = có nguy cơ rất thấp , vì vậy các bác sĩ vẫn phải yêu cầu bệnh nhân điều trị phơi nhiễm .

Tuy nhiên lý thuyết và thực tế khác nhau hoàn toàn , lý thuyết : khi nào miệng chảy máu + DV chảy máu = có nguy cơ

thực tế : 25 năm chưa 1 ca nào nhiễm HIV qua hành vi kích dục = miệng vì không ai chảy máu mồm và DV ( AD ) lở loét mà lại đi kích dục = miệng .

Vì vậy kết luận : OS ko có nguy cơ với HIV .

Còn hành vi cạ DV là hành vi QH ko thâm nhập , không có nguy cơ với bệnh gì hết ! trừ khi xuất tinh đưa thẳng vào lỗ sáo của đối tác mới đáng lo

beebee
18-12-2014, 06:36
Cứ nói nôm na thế này cho dễ hiểu, bạn vui lòng đọc kĩ , đọc xong hãy suy nghĩ chứ đừng đọc xong để đó nhé :

Kích dục miệng trên lý thuyết = có nguy cơ rất thấp , vì vậy các bác sĩ vẫn phải yêu cầu bệnh nhân điều trị phơi nhiễm .

Tuy nhiên lý thuyết và thực tế khác nhau hoàn toàn , lý thuyết : khi nào miệng chảy máu + DV chảy máu = có nguy cơ

thực tế : 25 năm chưa 1 ca nào nhiễm HIV qua hành vi kích dục = miệng vì không ai chảy máu mồm và DV ( AD ) lở loét mà lại đi kích dục = miệng .

Vì vậy kết luận : OS ko có nguy cơ với HIV .

Còn hành vi cạ DV là hành vi QH ko thâm nhập , không có nguy cơ với bệnh gì hết ! trừ khi xuất tinh đưa thẳng vào lỗ sáo của đối tác mới đáng lo

K biết bữa đó nó có xuất tinh vào lổ sáo k nữa,lại lo lắng

ptsu3
18-12-2014, 11:32
K biết bữa đó nó có xuất tinh vào lổ sáo k nữa,lại lo lắng

e vào đây xem
http://diendanhiv.vn/threads/21950-Thu-dam-tinh-trung-ban-dinh-lo-sao

beebee
18-12-2014, 11:53
e vào đây xem
http://diendanhiv.vn/threads/21950-Thu-dam-tinh-trung-ban-dinh-lo-sao

Mệt mỏi quá suốt ngay lo lắng, tới đâu thì tới vậy

ptsu3
18-12-2014, 11:55
Mệt mỏi quá suốt ngay lo lắng, tới đâu thì tới vậy

Đừng lo lắng nữa, a khẳng định e ko nhiễm !

beebee
21-12-2014, 15:44
Đừng lo lắng nữa, a khẳng định e ko nhiễm !

Cảm ơn a, sao e vẫn k thể quên cứ lo lo. Có phải e chưa bao giờ ânl sẽ không bcs là k nguy cơ?
Biết vậy nhưng e vẫn hỏi cho an tâm

songchungvoi_HIV
21-12-2014, 15:47
Cảm ơn a, sao e vẫn k thể quên cứ lo lo. Có phải e chưa bao giờ ânl sẽ không bcs là k nguy cơ?
Nếu vậy thì XN để chứng minh mọi người tư vấn k sai, và đừng bao giờ tái diễn hành vi của mình, sống lành mạnh chung thủy, nên trao đổi bệnh tình đặc biệt là HIV với bạn tình, như vậy là biện pháp an toàn cho bạn thân

Nguyen Ha
21-12-2014, 15:50

Biết vaayh nhưng vẫn hỏi==========>>>>>>>> có hỏi thừa không?????

beebee
21-12-2014, 15:55
Nếu vậy thì XN để chứng minh mọi người tư vấn k sai, và đừng bao giờ tái diễn hành vi của mình, sống lành mạnh chung thủy, nên trao đổi bệnh tình đặc biệt là HIV với bạn tình, như vậy là biện pháp an toàn cho bạn thân
Vâng, a nói cho e là bây giờ e phải xn bằng pp gì(e k đi hòa hảo đâu, đông mà còn ẩu)
Từ nay e chừa, sống FA vui hơn, bạn tình cái con khỉ ><

beebee
21-12-2014, 15:56
Biết vaayh nhưng vẫn hỏi==========>>>>>>>> có hỏi thừa không?????
Tâm lí bệnh nhân mà chị

songchungvoi_HIV
21-12-2014, 15:58
Vâng, a nói cho e là bây giờ e phải xn bằng pp gì(e k đi hòa hảo đâu, đông mà còn ẩu)
Từ nay e chừa, sống FA vui hơn, bạn tình cái con khỉ ><
Bạn muốn XN thì sau 4 tuần bạn có thể đến Hòa Hảo XN. 4 tuần AT chốt ko cần XN nữa
Bạn sợ đông thì đi tầm 10 giờ 30 thứ 7 lên lầu một đến bàn hướng dẫn xin phiếu đăng ký XN HIV, Combo, giang Mai và gan B, sau đ1o đóng tiền khám lên lầu 3 vào phòng nội nhiễm gặp BS sau đó xuống đất đóng tiền rùi đến phòng XN phía sau quầy thuốc XN, chờ KQ sau 1 giờ 30

ptsu3
21-12-2014, 15:58
Để khẳng định 1 người nhiễm HIV hay không thì phải XN 3 PP Elisa , tuy nhiên nếu sau nguy cơ cuối 3 tháng thì PP Tét nhanh tìm kháng thể HIV , còn nếu sau nguy cơ cuối 4 tuần XN Combo HIV ag/ab sẽ cho kết quả chính xác

beebee
21-12-2014, 16:00
Bạn muốn XN thì sau 4 tuần bạn có thể đến Hòa Hảo XN. 4 tuần AT chốt ko cần XN nữa

Ở Đồng Nai k có hả a?

beebee
21-12-2014, 16:01
Để khẳng định 1 người nhiễm HIV hay không thì phải XN 3 PP Elisa , tuy nhiên nếu sau nguy cơ cuối 3 tháng thì PP Tét nhanh tìm kháng thể HIV , còn nếu sau nguy cơ cuối 4 tuần XN Combo HIV ag/ab sẽ cho kết quả chính xác
Hơn 4tuan nhung chua den 2thang a oi

songchungvoi_HIV
21-12-2014, 16:02
Ở Đồng Nai k có hả a?
Đồng Nai XN sau 6 tuần tại TTYTDP

beebee
21-12-2014, 16:03
Đồng Nai XN sau 6 tuần tại TTYTDP

Nhiều tiền k a?

songchungvoi_HIV
21-12-2014, 16:05
Nhiều tiền k a?
TTYTDP XN tự nguyện dấu tên và hoàn toàn miễnnnnnn phíiiiiiiii

beebee
21-12-2014, 16:08
TTYTDP XN tự nguyện dấu tên và hoàn toàn miễnnnnnn phíiiiiiiii

Tới đó trình bày sự việc rồi ngta tự chọn pp hả a
Hồi hộp ghê

songchungvoi_HIV
21-12-2014, 16:12
Tới đó trình bày sự việc rồi ngta tự chọn pp hả a
Hồi hộp ghê
Nếu bạn XN DT songchung thề ko làm người:khi875437:

ptsu3
21-12-2014, 16:22
Nếu khoảng 6 tuần thì tét nhanh tìm kháng thể là được rồi , còn 4 tuần thì phải làm hiv combo ag/ab mới chính xác

beebee
21-12-2014, 17:09
Nếu bạn XN DT songchung thề ko làm người:khi875437:

Trời ơi, a quả là người có chí khí

beebee
21-12-2014, 17:10
Nếu khoảng 6 tuần thì tét nhanh tìm kháng thể là được rồi , còn 4 tuần thì phải làm hiv combo ag/ab mới chính xác

Tét nhanh là nhúng cái que vào tét nhanh hả a

songchungvoi_HIV
21-12-2014, 17:18
Tét nhanh là nhúng cái que vào tét nhanh hả a
Bạn thắc mắc làm gì, chuyện đ1o k phải chuyện của bạn, cái bạn cần là KQ chứ ko phải cách XN thế nào

beebee
24-12-2014, 14:22
Box này là box hỏi đáp, chủ đề bạn cần ở đây
Chủ đề: Ban Quản Trị Diendanhiv.vn chúc tất cả mọi người Giáng Sinh An Lành & Ấp Áp (http://diendanhiv.vn/threads/24056-Ban-Quan-Tri-Diendanhiv-vn-chu-c-ta-t-ca-mo-i-nguo-i-Gia-ng-Sinh-An-La-nh-amp-A-p-A-p)P/s: anh ơi em vẫn chưa dám đi xn :3

beebee
26-12-2014, 14:47
Mấy bữa nay em đã bớt lo, nhưng thỉnh thoảng em vẫn nghĩ tới
Em cố vạch lá tìm sâu cố nhớ coi còn thiếu chi tiết nào không,nhưng k nhớ ra. thật sự e k dám đi xn. E chỉ lên đây tâm sự thôi ạ

songchungvoi_HIV
26-12-2014, 14:50
Em cố vạch lá tìm sâu cố nhớ coi còn thiếu chi tiết nào không,nhưng k nhớ ra. thật sự e k dám đi xn. E chỉ lên đây tâm sự thôi ạ
Vạch có vạch thì KQ BQT tư vấn vẫn như thế ko thay đổi

Tuanmecsedec
26-12-2014, 15:00

Vớ vẩn không chịu nổi.Chủ đề này không cần thiết nữa,vì đã tư vấn nhiều rồi.Thành viên có thể vào box này giải tỏa ;Phòng giải tỏa tâm lý (http://diendanhiv.vn/forums/60-Phong-giai-toa-tam-ly)