PDA

View Full Version : Chạm tay vào vòi sen dính dịch lo sợ bị hiv .

lo_so
07-12-2014, 11:12
Em xin chào ac admin diển dàn em là thành viên mới em có gặp phải tình huống này mong ac giúp em :

Số là tối qua em có dùng nhà wc và có dùng tay cầm vào vòi sen , lúc dang cầm thì em thấy có gì nhớt nhớt và hơi ướt như là dịch nhờn ac ạ , ac cho em hỏi nếu là dịch có hiv của người dùng wc trước em dính lên vòi sen sau dó em cầm vòi sen dính dịch dó vào tay thì em có bị hiv ko ac .

Em hỏi thì dược biết người dùng nhà wc trước em là 5 tiếng 30 phút . Cho em hỏi nếu dịch hiv dính trên vòi sen sau 5 tiếng 30 phút . Thì liệu dịch có hiv dó dả chết chưa va còn lây nhiểm hiv dc nửa ko . Tại em dụng vào thấy hơi ương ướt vànhớt nhớt . E xin cảm ơn ac .

ptsu3
07-12-2014, 11:16
HIV không sống ngoài môi trường , để tồn tại được HIV cần phải kí sinh trên tế bào sống, rõ ràng hơn đó là chỉ lây trực tiếp từ người sang người , Trường hợp của bạn không có nguy cơ cho dù thế nào đi chăng nữa

lo_so
07-12-2014, 11:36
Sao bạn biết ko sống ngoài môi trường . Các a admin ơi tư vấn giùm em .

Ac ơi cho em hỏi dịch nhờn có hiv dính trên vòi sen . Sau 5 tiếng 30 phút thì liệu có còn sống ko . Em cầm vòi sen thấy hơi nhớt và ướt ac nên em lo qua tại em dọc dịch nhờn còn ướt là có nguy cơ . Nhưng dịch nhờn em chạm vào ra môi truong lâu vậy liệu có chết chưa hix .

sugarsweet
07-12-2014, 11:48
vòi sen hay củ sen gì cũng k sao
đừng đem trò hề vào ge

songchungvoi_HIV
07-12-2014, 11:49
Em xin chào ac admin diển dàn em là thành viên mới em có gặp phải tình huống này mong ac giúp em :

Số là tối qua em có dùng nhà wc và có dùng tay cầm vào vòi sen , lúc dang cầm thì em thấy có gì nhớt nhớt và hơi ướt như là dịch nhờn ac ạ , ac cho em hỏi nếu là dịch có hiv của người dùng wc trước em dính lên vòi sen sau dó em cầm vòi sen dính dịch dó vào tay thì em có bị hiv ko ac .

Em hỏi thì dược biết người dùng nhà wc trước em là 5 tiếng 30 phút . Cho em hỏi nếu dịch hiv dính trên vòi sen sau 5 tiếng 30 phút . Thì liệu dịch có hiv dó dả chết chưa va còn lây nhiểm hiv dc nửa ko . Tại em dụng vào thấy hơi ương ướt vànhớt nhớt . E xin cảm ơn ac .
Bạn vui lòng bấm vào đây đọc kiến thức để khỏi phải Hấppppppppppppppp.
Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Tuanmecsedec
07-12-2014, 11:59

Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn HIV có sẵn để trang bị cho mình.Vì những gì bạn đang lo lắng không phải con đường lây nhiễm HIV.

Charles
07-12-2014, 14:59

Những gì bạn kể yên tâm hoàn toàn không có nguy cơ, HIV không lây như vậy bạn.

lo_so
07-12-2014, 15:35
Vậy ac cho e hỏi . Dịch nhờn có hiv dính trên tay nắm vòi sen sau 5 tiếng dồng hồ thì liệu có chết chưa ạ . Em xin cảm ơn các anh admin .

Tuanmecsedec
07-12-2014, 15:40
Vậy ac cho e hỏi . Dịch nhờn có hiv dính trên tay nắm vòi sen sau 5 tiếng dồng hồ thì liệu có chết chưa ạ . Em xin cảm ơn các anh admin .

Tuanmecsdec khẳng định những vấn đề này không phải con đường lây nhiễm HIV.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại,đề nghị thành viên lo_so (http://www.diendanhiv.vn/members/34920-lo_so) tự tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn.