PDA

View Full Version : Nguy cơ hiv trong quan hệ tình dục

Cogangvigiadinh
07-12-2014, 22:10
Anh Tuấn chị Hà và các anh chị cho em hỏi nguy cơ qhtd với vợ hoặc chồng có 1 người là đồng tính đã từng quan hệ đồng tính có bị HIV không .

Tuanmecsedec
07-12-2014, 22:13
Anh Tuấn chị Hà và các anh chị cho em hỏi nguy cơ qhtd với vợ hoặc chồng có 1 người là đồng tính đã từng quan hệ đồng tính có bị HIV không .

Tuanmecsedec nói cho bạn hiểu,nguy cơ lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là một trong hai người có HIV,từ người có HIV truyền qua người lành.

Cogangvigiadinh
07-12-2014, 22:16
Ý em hỏi 1 trong vợ và chồng có từng quan hệ nguoi đồng tính á và quan hệ không an toàn

Cogangvigiadinh
07-12-2014, 22:19
Và vợ em hiện đang có thai và 12 tuần thai rồi em không biết khám thai bác sỉ có xn không và tháng 12 xn vợ em đi 1 mình nên em không biết có sao không . Em nhìn sổ khám thai không chỗ nào để xn HIV cả nên em không biết và không dám hỏi vợ em

Tuanmecsedec
07-12-2014, 22:20
Ý em hỏi 1 trong vợ và chồng có từng quan hệ nguoi đồng tính á và quan hệ không an toàn

Thì Tuanmecsedec đã trả lời ở trên rồi,dù quan hệ là ai hay giới nào.Miễn sao bạn tình mình không có HIV thì không sao.Nếu bạn tình có HIV thì khả năng lây nhiễm là có.Còn trong quá khứ hay hiện tại từng hoặc đang quan hệ một bạn tình mà mình không hiểu rõ sức khỏe thì cần xét nghiệm thì mới biết.

Tuanmecsedec
07-12-2014, 22:22
Và vợ em hiện đang có thai và 12 tuần thai rồi em không biết khám thai bác sỉ có xn không và tháng 12 xn vợ em đi 1 mình nên em không biết có sao không . Em nhìn sổ khám thai không chỗ nào để xn HIV cả nên em không biết và không dám hỏi vợ em

Theo quy định phụ Nữ trong quá trình khám thai trong đó có xét nghiệm HIV và trước khi sanh.

Cogangvigiadinh
07-12-2014, 22:25
Cho em hỏi thêm lần đầu tiên đi khám thai và lần thứ 2 đi khám người ta có xn không ạ vì 2 lần đó vợ em đi với chị và nếu cọ xn người ta báo liền không ạ thanks anh chi nhiều

ptsu3
07-12-2014, 22:29
1 trong 2 người đã từng quan hệ không an toàn với người nhiễm HIV thì cũng chưa chắc đã nhiễm HIV, còn nếu người đó nhiễm HIV quan hệ với người vợ ( hoặc chồng ) cũng ko an toàn cũng chưa chắc đã nhiễm HIV .

Tóm lại HIV lây qua hành vi quan hệ tình dục ko an toàn ( không sử dụng BCS ) giữa người lành và người nhiễm , nhưng không phải cứ quan hệ không an toàn là chắc chắn nhiễm , muốn biết nhiễm hay không thì bắt buộc

phải XN HIV = XN máu !

ptsu3
07-12-2014, 22:29
Cho em hỏi thêm lần đầu tiên đi khám thai và lần thứ 2 đi khám người ta có xn không ạ vì 2 lần đó vợ em đi với chị và nếu cọ xn người ta báo liền không ạ thanks anh chi nhiều

Thường thì XN cận sinh thôi bạn, khám thai mới 12 tuần thì khả năng là chưa làm XN

Tuanmecsedec
07-12-2014, 22:30

Quan trọng trong hai lần đó,bạn có thấy Bác Sỹ lấy máu không,nếu có là có xét nghiệm HIV.

Cogangvigiadinh
07-12-2014, 22:48
Thanks cac anh chi nhieu lam . Chuc anh chi suc khoe doi dao

songchungvoi_HIV
08-12-2014, 10:30
Một người QHTD ko an toàn với bạn tình trước đó ko rõ bạn tình là có nguy cơ
Đặc biệt là đồng tính QHTD qua HM ko có BCS.
Bấm vào đây xem:
MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)