PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục có dùng BCS

xin loi
08-12-2014, 13:28
Chào các Anh chị trên diễn đàn.
Các anh chị cho em làm ơn tư vấn cho em chút vào 29/11/2014 em du một phút không làm chủ được bản thân em đã đi chơi GMD. Ban đầu thì GMD có kích thích dương vật của Em bằng tay sau đó gmd lấy BCS đi cho em và quan hệ lúc quan hệ xong em có xuất vào trong bcs . Em cũng không biết bcs có rách hay bị thủng không nữa vì sau khi quan hệ gmd lấy bcs cho em. Sau khoảng thời gian 10 ngày em thấy cơ thể có một số hiện tượng đau hạch ở dưới hàm người có triệu trứng sốt cảm cúm. Liệu em có bị lây nhiễm H không các anh chị

songchungvoi_HIV
08-12-2014, 13:41
Các anh chị cho em làm ơn tư vấn cho em chút vào 29/11/2014 em du một phút không làm chủ được bản thân em đã đi chơi GMD. Ban đầu thì GMD có kích thích dương vật của Em bằng tay sau đó gmd lấy BCS đi cho em và quan hệ lúc quan hệ xong em có xuất vào trong bcs . Em cũng không biết bcs có rách hay bị thủng không nữa vì sau khi quan hệ gmd lấy bcs cho em. Sau khoảng thời gian 10 ngày em thấy cơ thể có một số hiện tượng đau hạch ở dưới hàm người có triệu trứng sốt cảm cúm. Liệu em có bị lây nhiễm H không các anh chị
Bạn muốn biết mình có nguy cơ ko thì bấm vào đây xem:
Chủ đề: Lo lắng sau khi quan hệ có dùng bao cao su với GMD (http://diendanhiv.vn/threads/23264-Lo-lang-sau-khi-quan-he-co-dung-bao-cao-su-voi-GMD)
Chủ đề: QHTD với GMD có BCS sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/9606-QHTD-voi-GMD-co-BCS-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD với GMD có sử dụng BCS sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/8054-QHTD-voi-GMD-co-su-dung-BCS-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD có BCS với GMD sợ nhiễm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/10449-QHTD-co-BCS-voi-GMD-so-nhiem-HIV?)

hủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ nhiễm hiv dịch dính mụn ở bìu ? (http://diendanhiv.vn/threads/8368-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-nhiem-hiv-dich-dinh-mun-o-biu)

Chủ đề: Mát xa quan hệ tình dục có mang bao cao sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/2174-Mat-xa-quan-he-tinh-duc-co-mang-bao-cao-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD có BCS cho nước vào bóp xịt li ti (http://diendanhiv.vn/threads/20969-QHTD-co-BCS-cho-nuoc-vao-bop-xit-li-ti)

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ thủng lổ nhỏ và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/20438-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-thung-lo-nho-va-kich-duc-bang-mieng)

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ nhiễm hiv khi tay dịnh dịch chạm dương vật (http://diendanhiv.vn/threads/6914-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-nhiem-hiv-khi-tay-dinh-dich-cham-duong-vat)

Chủ đề: QHTD có BCS sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11030-QHTD-co-BCS-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm sợ nhiễm hiv do dùng bao cao su của gmd !! (http://diendanhiv.vn/threads/12212-quan-he-voi-gai-mai-dam-so-nhiem-hiv-do-dung-bao-cao-su-cua-gmd)

Chủ đề: QHTD với GMD có dùng BCS (http://diendanhiv.vn/threads/14423-QHTD-voi-GMD-co-dung-BCS)

Chủ đề: Lo sợ nhiễm hiv quan hệ với GMD có sử dụng bao cao su không kích dục (http://diendanhiv.vn/threads/2811-Lo-so-nhiem-hiv-quan-he-voi-GMD-co-su-dung-bao-cao-su-khong-kich-duc)

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ nhiễm hiv tay dính dịch chạm dương vật ? (http://diendanhiv.vn/threads/8712-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-nhiem-hiv-tay-dinh-dich-cham-duong-vat)
Chủ đề: QHTD có BCS tay tháo BCS dính dịch chạm DV (http://diendanhiv.vn/threads/20261-QHTD-co-BCS-tay-thao-BCS-dinh-dich-cham-DV)

Chủ đề: QHTD có BCS sợ nhiễm từ tay tháo BCS dính dịch AD chạm DV (http://diendanhiv.vn/threads/20207-QHTD-co-BCS-so-nhiem-tu-tay-thao-BCS-dinh-dich-AD-cham-DV)

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và sợ tay dính dịch rửa dương vật nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.com.vn/threads/7209-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-so-tay-dinh-dich-rua-duong-vat-nhiem-hiv?)

Chủ đề: Quan hệ với GMD xài BCS của GMD ko kiểm tra bao (http://diendanhiv.com.vn/threads/22284-Quan-he-voi-GMD-xai-BCS-cua-GMD-ko-kiem-tra-bao)

Chủ đề: Quan Hệ với gái md có dùng bcs-ltay tháo bao cao su chạm vào đầu dương vật (http://diendanhiv.vn/threads/20871-Quan-He-voi-gai-md-co-dung-bcs-ltay-thao-bao-cao-su-cham-vao-dau-duong-vat)

xin loi
08-12-2014, 13:57
Anh cho em hỏi vơi tại em đang rất lo lắng do hai bên hạch ở cằm xưng và đau nuốt nước bọt khó đó có phải dấu hiệu đầu tiên của em không. Em sợ mình lây cho vợ con, Em có nguy cơ bị không anh. Vì sau khi quan hệ xong em thấy em xuất vào trong bcs như vậy là bcs không bị rách phải không ạ em có nguy cơ không các anh

Muagiao
08-12-2014, 14:03
Qhtd có bcs là an toàn

xin loi
08-12-2014, 14:04
Em có nguy cơ không các anh em hoang mang quá các anh tư vấn giúp em với, em bị xưng và nuốt nước bọt khó quá. các anh tư vấn giúp em vơi

songchungvoi_HIV
08-12-2014, 14:08
Anh cho em hỏi vơi tại em đang rất lo lắng do hai bên hạch ở cằm xưng và đau nuốt nước bọt khó đó có phải dấu hiệu đầu tiên của em không. Em sợ mình lây cho vợ con, Em có nguy cơ bị không anh. Vì sau khi quan hệ xong em thấy em xuất vào trong bcs như vậy là bcs không bị rách phải không ạ em có nguy cơ không các anh
Theo bạn BCS SX ra để làm gì, để ngấm thôi àh, nó ko có chức năng và công dụng của nó vậy WHO khuyến cáo toàn thể nhân loại dùng BCS trong QHTD làm khỉ gió gì???
Muốn biết tại sao con người phải có hạch, và chức năng của nó để làm gì thì bấm vào đây xem:
Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

xin loi
08-12-2014, 14:21
Anh hiếu ơi vậy em có nguy cơ không anh vì em qua tìm hiểu em thấy triệu trứng như em là một trong nhưng triệu trứng đầu tiên của h, em lo qua mất ngủ 10 ngày nay rồi

songchungvoi_HIV
08-12-2014, 14:22
Anh hiếu ơi vậy em có nguy cơ không anh vì em qua tìm hiểu em thấy triệu trứng như em là một trong nhưng triệu trứng đầu tiên của h, em lo qua mất ngủ 10 ngày nay rồi
Nảy giờ bạn đọc có chỗ nào songchung nói bạn có nguy cơ không??

xin loi
08-12-2014, 14:24
Em cảm ơn anh Hiếu ạ, Thực sự là em rất sợ sợ lây cho vơ con. em có cần đi xét nghiệm PCR không anh. Anh giúp em với em có tâm lý nó không ổn định lắm

songchungvoi_HIV
08-12-2014, 14:29
Em cảm ơn anh Hiếu ạ, Thực sự là em rất sợ sợ lây cho vơ con. em có cần đi xét nghiệm PCR không anh. Anh giúp em với em có tâm lý nó không ổn định lắm
Khi nào bạn QHTD có BCS mà từ lúc QH đến khi xong trận rút DV ra thấy BCS rách toẹt lòi DV ra mới có nguy cơ, cho dù ai tháo BCS cho bạn cũng vậy, một khi bạn tình có chủ đ1ich dùng BCS là để phòng bệnh cho họ chứ ko phải cho bạn, cái đơn giản như vậy bạn phải hiểu, ngoài phòng tránh bệnh cho họ họ còn phòng cái thai ngoài ý muốn mà bạn mang lại cho họ, hiểu chữa??
BQT giải thích về PCR:
PCR (Polymerase Chain Reaction - Phản ứng chuỗi trùng phân) là một kỹ thuật then chốt trong di truyền học phân tử cho phép phân tích bất kỳ một đoạn ngắn nào của chuỗi ADN (hay của chuỗi ARN) mà không phải nhân dòng vô tính đoạn ADN đó. PCR được sử dụng để tái tạo (khuếch đại) những đoạn ADN chọn lọc. Trước đây, việc khuếch đại này được thực hiện nhờ những vi khuẩn và phải mất hàng tuần. Nhưng giờ đây với kỹ thuật PCR được thực hiện trong các ống nghiệm thì chỉ mất một vài giờ. PCR hiệu quả cao đến nỗi có thể tạo ra vô số bản sao của ADN. Ngoài ra, PCR sử dụng chính những phân tử mà thiên nhiên sử dụng để sao chép ADN:
- Hai "phân tử mồi" để đánh dấu vị trí bắt đầu và kết thúc của chuỗi ADN cần sao chép.
- Một enzym có tên là polymerase (enzyme đồng phân hóa) chạy dọc theo đoạn ADN đó, đọc mã của ADN và lắp ráp nên một bản sao của ADN.
- Rất nhiều khối bazơ mà polymerase sử dụng để xây nên bản sao của ADN.
Một ưu điểm khác của PCR trong chẩn đoán bệnh nhiễm khuẩn là PCR chẳng những có thể phát hiện được tác nhân vi sinh vật gây bệnh trực tiếp trong bệnh phẩm mà còn có thể phân loại type di truyền của các vi sinh vật này, không cần phải nuôi cấy được vi khuẩn. Ðây là một đóng góp rất lớn trong nghiên cứu dịch tễ học tìm hiểu mối liên quan của các tác nhân gây bệnh trong cộng đồng. Một chứng minh hết sức nỗi tiếng trong ứng dụng này là trường hợp "nha sĩ Florida" (Florida dentist) : Nhờ có PCR mà người ta đã xác định được 3 bệnh nhân khám điều trị răng đã bị nhiễm HIV từ một nguồn gốc là vị nha sĩ nọ bị nhiễm HIV.
Do thử nghiệm PCR quá nhạy cảm, nên khi áp dụng trong chẩn đoán, một vấn đề rất quan trọng cần phải lưu tâm, đó là hiện tượng dương tính giả, chủ yếu là do mẫu thử bị nhiễm bởi các sản phẩm PCR trước đó. Chỉ cần mẫu thử bị nhiễm một hoặc vài mảnh sản phẩm PCR thì các mảnh này sẽ được khuếch đại và mẫu cho kết quả dương nhưng là dương giả. Đợi 12 tuần là cần thiết. Việc gì mà vội hả bạn ?

Hiện nay xét nghiệm DNA_ PCR(Chuỗi phản ứng polymerase) là một trong những xét nghiệm có độ chính xác cao nhất tuy nhiên thời gian chính xác để thực hiện xét nghiệm này từ ngày có hanh vi nguy cơ vẫn còn gây nhiều tranh cãi (theo các tài liệu nước ngoài là 28 ngày,một số tài liệu của VN là 10 ngày hoặc theo một số bác sĩ của viện Pasteur là từ 3-7 ngày). Đây là một xét nghiệm khá tốn kém và quy trình khá phức tạp( dựa trên kĩ thuật nhiệt) nên thường chỉ dùng cho trẻ em(dưới 18 tháng tuổi) để phát hiện bản sao bộ ADN của HIV.

Như Hiện tại theo mình biết viện Pasteur TPHCM dùng phương pháp này để xét nghiệm cho trẻ em dưới 18 tháng tuổi hoặc dùng đo nồng độ vi rút cho người có HIV.
Viện Pasteur TPHCM nếu xét nghiệm PCR âm tính ( dưới ngưỡng cửa phát hiện) thì Bác Sĩ vẫn khuyên sau 12 tuần xét nghiệm lại.

ptsu3
08-12-2014, 14:29

Có vợ rồi mà còn chơi, xong về sợ lây cho vợ, quá đáng

xin loi
08-12-2014, 14:35
Em một phút không làm chủ được bản thân thôi bây giờ mới ân hận sống trong dằn vặt thế này,

songchungvoi_HIV
08-12-2014, 14:37
Hình như bạn chỉ biết hỏi mà ko biết đọc

xin loi
08-12-2014, 14:44
anh ơi liệu bây giờ em đi xet nghiệp h được chưa ạ em lo quá

songchungvoi_HIV
08-12-2014, 14:48
Bạn ko biết đọc chữ ư?? Nếu bạn muốn XN chờ đủ 6 đến 12 tuần XN

Tuanmecsedec
08-12-2014, 14:49

Bạn yên tâm những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
08-12-2014, 14:50

Bạn yên tâm không cần thiết xét nghiệm chỉ phí tiền và phí máu.

xin loi
08-12-2014, 14:58
cám ơn các anh. em trấn an tinh thần một phần rồi ạ. chắc qua lần này có cho vàng em cũng không giám thử nữa.

Tuanmecsedec
08-12-2014, 15:02
cám ơn các anh. em trấn an tinh thần một phần rồi ạ. chắc qua lần này có cho vàng em cũng không giám thử nữa.

Cho vàng không dám thử,cho kim cương thì sao?.....suy nghĩ lại á :monkeys33:..Nói đùa cho vui với bạn,

Bạn thấy đó,chưa cần biết là bạn có bị lây nhiễm một trong các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục hay không, nhưng rõ ràng từ việc có quan hệ tình dục với người thuộc nhóm có nguy cơ lây nhiễm HIV cao đã khiến bạn lo lắng nhiều, ảnh hưởng đến sức khỏe và những sinh hoạt hàng ngày của chính bạn. Tốt nhất, để không phải lo lắng về việc lây nhiễm HIV cũng như các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục, bạn nên tránh xa các dịch vụ "ăn bánh trả tiền" của người hành nghề mại dâm.

Người hành nghề mại dâm do quan hệ tình dục với nhiều dạng đối tượng phức tạp khác nhau, có lịch sử không rõ ràng về các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục, trong đó có HIV/AIDS. Họ rất dễ mắc các bệnh nguy hiểm này và truyền lại cho những người lành bệnh khác có quan hệ tình dục với họ nhưng không đảm bảo các điều kiện an toàn trong quan hệ tình dục.

xin loi
09-12-2014, 11:12
Chào các anh chị !
Sáng nay em đi xet nghiệm ở 50C hàng bài kết quả xet nghiệm là âm tính. em có cần phải xet nghiệm nữa không anh Tuấn và các anh chị ơi. em thực sự là hoảng loạn tư tưởng. cách đây 1 tuần e cũng đi xét nghiệm ở mediatect kết quả là 0.28 vậy em có yên tâm được phần nào không ạ. Em cảm ơn các anh chị

Tuanmecsedec
09-12-2014, 11:15
Chào các anh chị !
Sáng nay em đi xet nghiệm ở 50C hàng bài kết quả xet nghiệm là âm tính. em có cần phải xet nghiệm nữa không anh Tuấn và các anh chị ơi. em thực sự là hoảng loạn tư tưởng. cách đây 1 tuần e cũng đi xét nghiệm ở mediatect kết quả là 0.28 vậy em có yên tâm được phần nào không ạ. Em cảm ơn các anh chị

Bạn đã được mọi người tư vấn rồi,bạn có xét nghiệm âm tính thì chứng minh mọi người tư vấn cho bạn không sai.Chuyện có xét nghiệm nữa hay không thì bạn hỏi lại chính mình có đọc được và hiểu được những gì mọi người tư vấn hay không?.

xin loi
09-12-2014, 11:20
Có anh chị nào giúp em với, em có quan hệ và dùng bào đến hôm nay được 12 ngày rồi em thật sự hoản loạn tư tưởng

songchungvoi_HIV
09-12-2014, 11:22
Chào các anh chị !
Ko có nguy cơ vậy theo bạn KQ AT này bạn nghĩ sao??

ptsu3
09-12-2014, 11:26
XN cho 1 hành vi ko có nguy cơ là không cần thiết, bạn an toàn không cần xn nữa

xin loi
09-12-2014, 13:15
anh hiếu ơi như vậy với hành vi của em như vậy thì em cũng không cần phải lo lắng nữa phải không ạ. hic em mất ngủ sợ nhiều đêm rồi em thấy ở 50C hàng bài bằng pp tét nhanh. do em bi dau hai ben hach o co va nuot nuoc bot thay kho chiu len em rat lo do la trieu chứng vi khuẩn tấn công hàng dào bảo vệ đầu tiên là các hạch bạch huyết.

songchungvoi_HIV
09-12-2014, 13:17
anh hiếu ơi như vậy với hành vi của em như vậy thì em cũng không cần phải lo lắng nữa phải không ạ. hic em mất ngủ sợ nhiều đêm rồi em thấy ở 50C hàng bài bằng pp tét nhanh. do em bi dau hai ben hach o co va nuot nuoc bot thay kho chiu len em rat lo do la trieu chứng vi khuẩn tấn công hàng dào bảo vệ đầu tiên là các hạch bạch huyết.
Những gì cần đã trả lời hết rùi bạn

Tuanmecsedec
09-12-2014, 15:21

Bạn được tư vấn ngay từ đầu là không có nguy cơ rồi.

xin loi
09-12-2014, 15:53
Anh tuấn ơi vậy với nguy cơ lần này em có xet nghiệm thì vẫn có âm tính phải không ạ . sợ quá lần đầu trót dại rồi mang lo lắng vào người như thế này đây

Tuanmecsedec
09-12-2014, 16:02
Anh tuấn ơi vậy với nguy cơ lần này em có xet nghiệm thì vẫn có âm tính phải không ạ . sợ quá lần đầu trót dại rồi mang lo lắng vào người như thế này đây

Bạn có nguy cơ đâu mà âm tính hay không âm tính.

Charles
09-12-2014, 17:37

Bạn QHTD có sử dụng BCS là quan hệ an toàn, yên tâm không có nguy cơ với HIV.

Charles
09-12-2014, 17:38

Bạn không có nguy cơ nên không cần thiết XN.

xin loi
09-12-2014, 22:03
Chào các anh chị !
em vừa đi làm xet nghiệm ở bệnh viện mediatech về kết quả là âm tính. coi=0.212. các anh chị ơi liệu em có nguy cơ bị lây nhiễm không ạ em lo quá

ptsu3
09-12-2014, 22:05
Chào các anh chị !
em vừa đi làm xet nghiệm ở bệnh viện mediatech về kết quả là âm tính. coi=0.212. các anh chị ơi liệu em có nguy cơ bị lây nhiễm không ạ em lo quá

ko có nguy cơ + KQ AT = an toàn 100%, ko cần XN nữa

xin loi
09-12-2014, 22:49
Cảm ơn Anh ptsu3 em vừa xet nghiệm BV media về bằng phương pháp combo như vậy là em không cần xét nghiệm nữa phải không các anh chị, ngày hôm nay em trọc ven lấy máu 2 lần rồi. quả là đáng sợ

ptsu3
09-12-2014, 23:01
Cảm ơn Anh ptsu3 em vừa xet nghiệm BV media về bằng phương pháp combo như vậy là em không cần xét nghiệm nữa phải không các anh chị, ngày hôm nay em trọc ven lấy máu 2 lần rồi. quả là đáng sợ

Bạn ân tâm, hành vi của bạn không có nguy cơ thì XN lúc nào cũng âm tính ,vì vậy ko cần XN lại nữa !

xin loi
09-12-2014, 23:36
1 ngày em trọc ven lấy móc xét nghiệm 2 lần ở 2 nơi khác nhau thật là đáng sợ. một lần test nhanh một lần combi. em sợ lắm rồi các anh chị ạ,

xin loi
10-12-2014, 00:10
Cảm ơn các anh chị, em hỏi chút nữa được không ạ, em nuốt nước bọt khó và hạch bạch huyết xưng em sờ vào thì thấy nó có đau, em cũng bị ngạt mũi đấy có phải triệu chứng không các anh

Daulong
10-12-2014, 00:14
Có anh chị nào giúp em với, em có quan hệ và dùng bào đến hôm nay được 12 ngày rồi em thật sự hoản loạn tư tưởng
Quá an toàn...ko cân phải xn 1 lần nào nữa...nếu cảm thấy vẫn ko an toàn khi sd bcs thì cắt bỏ DV đi nhé...và đi uống ngay thuốc an thần ổn định lại...ko sẽ rất nguy hiểm...còn HIV thì móc mắt ra àh???chúc bạn bình tĩnh lại và sống vui...

ptsu3
10-12-2014, 00:24
Quá an toàn...ko cân phải xn 1 lần nào nữa...nếu cảm thấy vẫn ko an toàn khi sd bcs thì cắt bỏ DV đi nhé...và đi uống ngay thuốc an thần ổn định lại...ko sẽ rất nguy hiểm...còn HIV thì móc mắt ra àh???chúc bạn bình tĩnh lại và sống vui...

Quá ghê :khi875437:

Tuanmecsedec
10-12-2014, 07:46

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn không cần xét nghiệm nữa.

xin loi
10-12-2014, 08:21
Em vấn lo quá anh Tuấn và các anh ạ. Đau hạch bạch huyết càm giác nhức mỏi cơ và xương, nếu xưng hạch ở giai đoạn đầu thì hạch bạch huyết sẽ xưng như thế nào vậy các anh chị

Tuanmecsedec
10-12-2014, 08:25
Em vấn lo quá anh Tuấn và các anh ạ. Đau hạch bạch huyết càm giác nhức mỏi cơ và xương, nếu xưng hạch ở giai đoạn đầu thì hạch bạch huyết sẽ xưng như thế nào vậy các anh chị

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ,bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

songchungvoi_HIV
10-12-2014, 08:26
Bạn chỉ biết cấm đầu hỏi mà ko biết đọc

xin loi
10-12-2014, 10:19
Các anh ơi em có cần đi xét nghiệm nữa không ạ. Xét nghiệm combo 10 ngày kết quả âm tính như vậy có dấu hiệu tốt không a.giúp em vơia

songchungvoi_HIV
10-12-2014, 10:20
Các anh ơi em có cần đi xét nghiệm nữa không ạ. Xét nghiệm combo 10 ngày kết quả âm tính như vậy có dấu hiệu tốt không a.giúp em vơia
Hình như bạn hem biết đọc chữ

xin loi
10-12-2014, 10:22
Em có ạ. Nhưng xét nghiệm combo 10 ngày sau có nguy có thể tin đựoc không các anh.

Charles
10-12-2014, 10:26
Em có ạ. Nhưng xét nghiệm combo 10 ngày sau có nguy có thể tin đựoc không các anh.

Bạn XN sau 10 ngày không có giá trị. Vấn đề của bạn được chia sẻ không có nguy cơ thì yên tâm không cần XN.

songchungvoi_HIV
10-12-2014, 10:26
XN cho một hành vi có nguy cơ theo quy trình sau:
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
IgG và IgM là gì?
IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
- Kháng nguyên (Antigen)
- Kháng thể (Antibody)

xin loi
10-12-2014, 10:43
Như vậy sau 10 ngày là không giá trị rồi phải không ạ, xét nghiệm sau 2 tuần đựơc không các anh.

Tuanmecsedec
10-12-2014, 10:44
Như vậy sau 10 ngày là không giá trị rồi phải không ạ, xét nghiệm sau 2 tuần đựơc không các anh.

HIV Combo nên để 4 tuần xét nghiệm.

songchungvoi_HIV
10-12-2014, 10:45
Rõ ràng bạn ko hề đọc , vậy bạn đừng nên hỏi nữa thì tốt hơn, Nếu bạn còn hỏi lại những gì BQT đã chia sẻ, songchung khóa ngay chủ đề

ptsu3
10-12-2014, 10:58
Vấn đề quan trọng nhất ở đây là hành vi của bạn không có nguy cơ , vì vậy XN ở mọi thời điểm đều âm tính, vì vậy không cần lo lắng nữa, nếu ko hết sợ cứ đi XN thoải mái khi nào hết thì thôi ! Còn về vấn đề cần tư vấn thì mọi người đều tư vấn là ko có nguy cơ = ko cần xét nghiệm, ok?

xin loi
10-12-2014, 19:09
Các anh ơi tưa lưỡi lưỡi trắng bệch đau họng có phải tc không các anh osi. Giup em vowos

Charles
10-12-2014, 19:19
Các anh ơi tưa lưỡi lưỡi trắng bệch đau họng có phải tc không các anh osi. Giup em vowos

Triệu chứng gì bạn, vui lòng đi khám chuyên khoa tai mũi họng đi.

peheounin
10-12-2014, 19:23

H không có TC rõ ràng ở giai đoạn đầu,chỉ có XN mới biết được.Tuy nhiên bạn được tư vấn không có nguy cơ thì đừng lo nữa nhé,còn mấy cái TC kia đi khám tai mũi họng uống thuốc là hết.

Tuanmecsedec
10-12-2014, 21:23

Đây không phải triệu chứng đâu,do bạn lo lắng có thể gây lưỡi trắng.Trường hợp của bạn,Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ rồi.

xin loi
10-12-2014, 21:37
Em lo quá, chỉ lo quá huu, 2 tuần xét nghiệm chấc vẫn như 10 ngày pk các anh

Tuanmecsedec
10-12-2014, 21:40
Em lo quá, chỉ lo quá huu, 2 tuần xét nghiệm chấc vẫn như 10 ngày pk các anh

Bạn đừng có kiểu spam bài vớ vẩn như thế này.Tuanmecsedec sẽ khóa chủ đề lại.

xin loi
10-12-2014, 22:03
Em xin lỗi em gỗ bằng điện thoại lên gõ nó bị nhảy chữ, em mong đựơc mọi người chia sẻ và giúp đỡ em

xin loi
10-12-2014, 23:03
Các anh cho hỏi chút nếu khi mình rút bcs ra mà đầu khấc dv chạm vào bìu có dịch của âm đạo thì khả năng lây nhiễm thế nào ạ

Tuanmecsedec
11-12-2014, 06:21
Các anh cho hỏi chút nếu khi mình rút bcs ra mà đầu khấc dv chạm vào bìu có dịch của âm đạo thì khả năng lây nhiễm thế nào ạ

HIV không dễ lây nhiễm như vậy bạn.

xin loi
11-12-2014, 08:20
Anh tuấn ơi vậy nó vẫn có khả năng lây nhiễm phải không anh.? Nếu dv xước gặp dịch âm đạo có khả năng lây nhiễm không anh

Tuanmecsedec
11-12-2014, 08:21
Anh tuấn ơi vậy nó vẫn có khả năng lây nhiễm phải không anh.? Nếu dv xước gặp dịch âm đạo có khả năng lây nhiễm không anh

Trả lời ở trên không đọc được sao,bạn cố tình lập lại câu hỏi,Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

xin loi
11-12-2014, 08:27
Em xin lỗi đó mấy đêm liền em không ngủ được. Đêm nào cũng thức trắng. Hoạn loạn tinh thần. Có điều j không phải các anh bỏ qua cho em

xin loi
11-12-2014, 08:37
Các anh chị làm ơn cho em hỏi nếu người bị nhiễm HIV trong giai đoạn đầu tiên ( 2 tuần đầu) thì có khả năng lây nhiễm cho người khác rất cao khi quan hệ phải không ạ ?

Tuanmecsedec
11-12-2014, 08:42
Các anh chị làm ơn cho em hỏi nếu người bị nhiễm HIV trong giai đoạn đầu tiên ( 2 tuần đầu) thì có khả năng lây nhiễm cho người khác rất cao khi quan hệ phải không ạ ?

Chủ đề này đã được mọi người tư vấn rất nhiều,trường hợp không có nguy cơ.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác và tạo điều kiện thành viên xin loi (http://www.diendanhiv.vn/members/34987-xin-loi) có thời gian đọc lại những gì mọi người tư vấn và tự tìm hiểu thông tin trên diễn đàn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.